ลองใส่หน้าเหยี่ยว

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย bomb r30, 6 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สิปปธน

สิปปธน New Member Member

557
    2
    0
    คุณบอมคือเพื่อนที่ดีคนนึงสำหรับผมเลย สำหรับคนเล่นรถเหมือนกัน

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ผมว่าไม่นะ น่าจะสาดทับไปเลยมากกว่า

แต่น่าอิจฉาจิงๆ ไม่ผุเยย :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

3. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """""

ไม่ได้รื้อครับ กลัวงบจาไม่พอ แค่ลอกสีขึ้น jig ทำสีแห้งช้าก็จาหกหลักแล้วครับ ว่าจาทำแบบที่ไข่แนะนำอยู่แต่ไม่ไหว เงินที่เก็บๆมาตั่งแต่ทำงานมาหมดแล้ว
    มีใครใช้ personal loan บ้างครับ จาถามหน่อยว่าที่ไหนดอกถูกๆบ้างครับ:rolleyes:

4. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เอ้ยเอางั้นเลยหรอบอม........ใจมันได้จิงๆๆนะ
    กู้เงินทำรถเลย เมื่อก่อนตอนอยากได้เครื่องก็คิดอยู่เหมือนกัน
    แต่ตอนนี้เราต้อง พอเพียงงะนะ...........เอาไว้มันพังคาตีนค่อยว่ากาน
    บ่อยบอมมันไปก่อน............[/
    COLOR]

5. ไม่ขอแนะนำให้กู้ personal loan นะครับ พี่เจอมาแล้ว ดอกเบี้ยกินตาย

6. bomb r30

180
    2
    0
    """"""

ตอนนี้มี call for cash ของ city bank ดอก 0.89 ต่อเดือน flat late พอได้ป่าว หาได้ถูกสุดแล้วอะครับ
    หรือเพื่อนๆพี่คนไหนมีจิตใจอยากช่วยเหลือน้องนุ่งก็ยินดีครับ ตอนนี้ขาดอยู่ 40000 ครับ:cry: ไม่รู้จาหาเงินจากไหนแว้ว อยากจาเอารถออกแล้วครับ:cry: ซิ่งสะเดิดไห่ปลาร้าแตกเลยครับพี่น้อง

7. สิปปธน

สิปปธน New Member Member

557
    2
    0
    สู้ๆๆคับเอาจัยช่วย

8. เอาน่าบอมบ์สู้เค้า...เห็นรถออกมาคงหายเหนื่อย

9. bomb r30

180
    2
    0
    """"

ใกล้ความเป็นจริงแล้วครับ คิดถึงมากๆ

10. bomb r30

180
    2
    0
  11. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    ใช้ความคิดในการทำรถ แถมยังต้องใช้ความคิดในการหาเงินด้วย เก่งจริงๆๆ

ปล.ใครใช้สกายลาย เจ็บตัวเรื่องเงินกันทั้งนั้น :cry: :cry:

12. แหล่มโลด

13. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอม และเพิ่งมาเปิดกระทู้ดู ขอชื่นชมคุณบอมครับ เงินทองที่เก็บมานำมาทุ่มทุนสร้างขนาดนี้ แต่อย่างที่พี่ๆเค้าบอกละครับ อย่าคิดกู้เงินเด็ดขาดครับ โดนดอก+ค่าธรรมเนียม(ไม่เป็นธรรม)เข้าไปละ อวกแตกเลยครับ
    ดอก0.89/เดือนหมายความว่าปีนึง 10.68เปอร์เซนต์/ปี
    ยอดกู้40000เท่ากับ ดอก42**บาทต่อปีไม่รวมค่าธรรมเนียม
    ผมว่าคุณบอมคงคำนวนแล้วละ อย่าเสียงเลยครับ แต่ถ้าคุมรายรับรายจ่ายได้ดีพอตัวก็ลองดูได้ครับ
    ขอเอาใจช่วย ครับ เพราะตอนนี้ผมก็ต้องเอาตัวให้รอดก่อน เพราะR30ของผมก็ยังไม่เข้าที่เข้าทางครับ
    ปล.R30ของผมจะรอวันทำความรู้จักกับR30ของคุณบอมครับ

14. bomb r30

180
    2
    0
    """""

ใกล้แล้วครับ
    วันนี้ลองติดเครื่องตัวใหม่ดู ควันขาวท่วมเลย

15. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ขาวเนียนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

16. เอาแล้วเว้ย...

17. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ลุ้น ๆ น้อง ใกล้ความจริงแล้ว

18. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เอา เว้ย อกกมาซะที........ยินดีด้วยนะบอม

19. alexsonic

59
    0
    0
    เสร็จทันมีตติ้งมั้ยครับ อยากเปิดซิงครับอิอิ

20. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    คอนโซลเนียนโคด

21. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เนียนมากๆๆๆๆ

22. rx3miner

rx3miner New Member Member

12
    0
    0
    ผ่านมาครับ

สวยงามครับขาวเนียน ล้ออวบอั๋น:eek:

23. bomb r30

180
    2
    0
    """"""

ไม่เท่าไหล่หลอกครับ ดูใกล้ก็ไม่เนียนมาก ตอนนี้ดูโล่งๆไงก็ไม่รู้ ถอดโป่งเย็บออกแล้ว...หรือว่าจะใส่ดี
    ตอนนี้มีปัญหาเรื่องระบบไฟหน้าไม่ติด ท่ออินเตอร์ต้องทำใหม่หมดเพราะใส่หน้าเหยี่ยวแล้วติดเป้งหมดเลย
    ใครทราบบ้างตอนนี้เครื่องติดได้แล้วแต่ไม่ได้ต่ออินเตอร์ เทอร์โบก็ปล่อยให้มันอัดอากาศทิ้งไปเลย แต่ก่อนเข้าลิ้นเร่งต่อ air flow ไว้ start ได้ ขับได้ แต่ A/F อ่านค่า lean มากๆ ถ้าจะขับจากอู่ไปทำท่ออินเตอร์ในสภาพแบบนี้ เครื่องจะพังบ่ ระยะทางระหว่างอู่สีกับร้านท่อก็เอาเรื่องเลย ใครพอจะทรายบ้างครับ:confused:

สุดท้ายนี้ไว้รถเสร็จทันจะไป meeting ด้วยนะ ไม่ได้ไปนานมากๆๆ:sad:

24. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
    :teeth: โป่งไม่ใส่ก็ให้ผมก็ได้ กาลังอยากได้โป่งหลังอยู่เชียว

25. alexsonic

59
    0
    0
    รถเสร็จยังครับ รอดูอยู่

26. sa.sa

sa.sa New Member Member

3
    0
    0
    /ตอบแทน/
    คงเสร็จแล้วล่ะ เห็นวิ่งอยู่
    จำเทบไม่ได้
    แจ่มหลายๆ

27. bomb r30

180
    2
    0
    """"""""""

เห็นที่ไหนครับ:eek:
    ยังไม่ 100% ครับตอนนี้ใช้ทุกวันเพื่อหาอาการรถที่ไม่ประสงค์ครับ
    มีทติ่งครั้งหน้าคงจะไปครับถ้าไม่ติดงาน.....ไม่ได้ไปจาปีแล้วมั้ง

28. mixba

mixba New Member Member

113
    0
    0
    ผมชอบ 30 อยู่เหมือนกันคับ
    เอาใจช่วย

29. แจ่มมีตังค์จาไปทำมั่ง

30. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    สวยโคตรๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้