เจาะทะลุ NV ตอนเดียว วางเบาะ นั่ง 4 คน มาให้ติชมกัน ตามคำเรียกร้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 18 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ทำสีที่ไหนครับอู่คุ้นๆๆ ผมก็อยู่บางแคครับ ใกล้ๆๆศาลเจ้าพ่อเสือครับ

2. kooknv

319
    13
    0
    กะทำสีอีกซักรอบ แต่กำลังดู อู่ที่ไว้ใจได้และราคายุติธรรม

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมเองคิดอยากทำก็ทำครับ ถ้าคิดจะทำไม่เคยกลัวอะไร แต่ถ้ากลัวนั่นกลัวนี่ ก็ไม่ต้องทำครับ
    " สำหรับผมความกลัวไม่ใช่อุปสรรค สำหรับการที่จะคิดทำสิ่งใหม่ๆ ถ้ากลัวก็ไม่ต้องรู้อะไรใหม่ๆกันซักที "

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
  5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อ๋อ...มันต้องเจาะพื้นกระบะด้วยนี่เอง...มิน่าละของน้องเขียวคนนั่งหลังหัวติดไฟเบอร์หลังเลย...ฮ่าๆๆ...:D

ต่อภาษี ตาม ตรอ.ทั่วไปได้

ส่วนเรื่องด่านตรวจเหรอครับ ก็เราดัดแปลงสภาพรถนิ ถ้าเค้าจะจับก็ไม่เห็นแปลกอะไร ถ้าไม่โดนจับก็ถือว่าโชคดีไป...

6. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    เฟอร์เฟ็กสุดๆ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เก็บเข้ากระทู้หน่อยอ้วนแจ๊คเอ้ย เสตปเทพภายในเลยนะนั่น

8. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    12,000 ได้รถใหม่คุ้มสุดๆครับพี่น้อง

9. kooknv

319
    13
    0
    ยังไม่ตอบเลยว่าสีทำที่ไหน

10. virus_x

483
    3
    0
    ผมทำหลังบ้านผมครับ แถว โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรีครับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    กุ๊กเอาหางหลังที่เหลือๆมาด้วยนะวันที่3น่ะ เผื่อมีคนอยากซื้อ

12. tanawat028

tanawat028 New Member Member

35
    0
    0
    รถผมก็ทำครับ ถ้าเจอ ตร. ตั้งด่าน เค้าจะขอดูเล่มทะเบียนพร้อมกับสำเนาเอกสารที่เรากำลังส่งเรื่องขอดัดแปลงกับสรรพสามิตรครับ (แต่ตั้งแต่ทำมาโดนเรียกดูแค่ 1 ครั้งนะ อิอิ) ตอนนี้รถผมส่งเรื่องภาษีดัดแปลงไปทางสรรพสามิตร เกือบปีแล้วยังไม่มีวี่แววจะตอบกลับมาเลย..... นานมากๆ T-T แต่ทำ 4 ที่นั่งแล้วสบายครับ นั่งได้ 4 คนแน่ะ..

13. TheBigMan

TheBigMan New Member Member

43
    0
    0
    กราบขอบพระคุณที่ลงภาพให้ดูจะจะ

ของผมทำมาไม่ครบเหมือนท่านเพราะไม่ได้เจาะพื้นกระบะและมีเสียงรบกวนจากด้านนอกเยอะมาก ไม่ทราบว่าของท่านมีปัญหาหรือไม่ครับ

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับผม

14. tanawat028

35
    0
    0
    ผมขอตอบของผมก่อนนะครับ อิอิ ไม่ใช่ จขกท. นะครับ ของผมก็มีเสียงรบกวนจากภายนอกเข้าเยอะเหมือนกันครับ ที่เข้าเยอะเพราะ ฝาท้ายกระบะกับฝาหลังของหลังคาไฟเบอร์มันปิดไม่ค่อยสนิทอยู่แล้วครับ เสียงก็เลยเข้ามาห้องโดยสายเป็นธรรมดาครับ....
    สุดท้ายนี้ขอฝากเพื่อนๆพี่ๆ กรุณาช่วยหาแหล่งอะไหล่ของ ตัวล็อคกระจกบานเลื่อนทีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย
    ขออนุญาตแปะลิงก์ตรงนี้เลยละกันนะครับ ขอบคุณครับ
    http://racingweb.net/forums/showthr...%CD%D0%E4%CB%C5%E8%CB%B9%E8%CD%C2%A4%C3%D1%BA

15. tanawat028

35
    0
    0
    ผมขอตอบของผมก่อนนะครับ อิอิ ไม่ใช่ จขกท. นะครับ ของผมก็มีเสียงรบกวนจากภายนอกเข้าเยอะเหมือนกันครับ ที่เข้าเยอะเพราะ ฝาท้ายกระบะกับฝาหลังของหลังคาไฟเบอร์มันปิดไม่ค่อยสนิทอยู่แล้วครับ เสียงก็เลยเข้ามาห้องโดยสายเป็นธรรมดาครับ....
    สุดท้ายนี้ขอฝากเพื่อนๆพี่ๆ กรุณาช่วยหาแหล่งอะไหล่ของ ตัวล็อคกระจกบานเลื่อนทีนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย
    ขออนุญาตแปะลิงก์ตรงนี้เลยละกันนะครับ ขอบคุณครับ
    http://racingweb.net/forums/showthr...%CD%D0%E4%CB%C5%E8%CB%B9%E8%CD%C2%A4%C3%D1%BA

16. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวช่วยหาครับ

17. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ซูโกยยยยยยยยยยยยย งานเนียบจริงๆ

18. virus_x

483
    3
    0
    ไม่มีเสียงรบกวนครับ ไม่เชื่อมาลองขับได้ครับ หรืออาจจะเพราะว่าผมปูยางดิบ และซีนตามรอยต่อดีครับ ผมว่ายังเงียบกว่าตอนไม่เจาะอีกครับ และไม่มีกลิ่นควันด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2010
  19. TheBigMan

TheBigMan New Member Member

43
    0
    0
    อยู่ส่วนไหนของบางแคครับ....ผมอยู่แยกหนองใหญ่...อยากเข้าไปชมงานจริงครับ

20. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    เท่าที่อ่านดูของท่านเจ้าของกระทู้น่าจะอยู่ในหมู่บ้านเศรษฐกิจนะครับท่าน

21. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
  22. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เจ้าของกระทู้ อยู่แถว อัสสัม ครับ

ไปชมกันได้ อิอิ

:)

23. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มาดันหน่อย
    ความรู้ล้วนเลย

24. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สวยจริงๆครับ

25. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  26. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    แดงได้ใจเลยครับ

^^

27. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    แม่นแท้เหลา คิดจะแต่งอย่ากลัว คิดว่ากลัวอย่าทำครับ โดน

28. rukawa11

rukawa11 New Member Member

13
    0
    0
    อยากเห็นณุปทั้งคันอ่ะครับมีอเอ่ย เท่น่าดู

29. infernotm

infernotm New Member Member

1
    0
    0

ลิ้นหน้าสวยมากครับ จัดที่ไหนมาหรอครับ อยากได้จัง ตอนนี้หาลิ้นหน้า อยู่ครับ

30. thiwa

thiwa New Member Member

4
    0
    0
    ชอบที่ความคิด....
    ชื่นชมในความกล้า.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้