มีใครอยู่เชียงใหม่บ้างครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ri, 5 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ri

ri New Member Member

12
    0
    0
    ครับเป็นอู่สีครับ งานออกมาดีนะครับ เคยเห็น ราคาทั้งคันนี่เอาสีเก่าออกด้วยรึเปล่าครับ รึทำทับเลย
    ถ้าได้ไปเดี๋ยวผมจะถามราคามาให้นะครับ

ว่าแต่สีเก่าสีไร? แล้วจะทำเป็นสีไรครับ? (อยากรู้)

ช่วงนี้ผมสอบพอดี อาจไม่ค่อยได้เข้ามานะครับ

2. karnt32

karnt32 New Member Member

16
    0
    0
    ผมฝากถามทั้ง 2 แบบเลยได้ไหมครับ
    ตอบตอนคุณ ri ว่างก็ได้ครับ ช่วงนี้ไม่ว่างก็ไม่อยากรบกวนครับ รอได้ครับ :)
    ขอบคุณมากครับ

3. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    สวัดดีเพื่อน เค-อี ภาคเหนือทุกๆท่านคับ

แนะนำหน่อยคับ น่าลองหากลุ่มเค-อีเมื่ออตีตเคยมีกลุ่มนึงอยู่ทางเหนือเหมือนกัน/ช.มก็มีเยอะนะ

ลองหาเบอร์จากน้าโต/หรือคนเก่าๆที่รู้ดูซิ ลองชวนมามิตติ้งทำกิจกรรมกันซิ น่าจะร่วมกันได้ดี

4. karnt32

16
    0
    0
    สีเดิมเป็นสีบรอนซ์เงินครับ เจ้าของเดิมทำม่า 6 ปีแล้ว หลังคาถลอกพอสมควรเห็นสีรองพื้น
    ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงิน(กรมท่า) หรือสีครีมดี

ทีแรกผมว่าจะทำสีทีหลัง จะทำภายในก่อน ทำเบาะใหม่ ติดแอร์(แอร์ติดมาด้วย แต่มันเสีย ต้องซ่อมครับ)
    แต่ล่าสุดเห็นคุณปิ๊งบอกว่าไปคุยกับช่างมาแนะนำว่าต้องทำสีก่อนค่อยทำภายในจะดีกว่า
    ผมเลยกำลังพิจารณาดูครับ

5. ri

12
    0
    0
    ผมยังไม่ได้ไปถามมานะครับ คงต้องรอซักพัก ก่อนสอบก็งี้แหละครับงานเยอะ ๆ ๆ
    เคยเจอกับคุณปิ๊งแล้วหรอครับ...

ผมเองก็อยากเปลี่ยนสีระครับ แต่สีเดิมดีอยู่มาก ที่อยากเปลี่ยนเพราะชอบสีขาว แต่ตอนเอาคันนี้มามันเป็นสีน้ำตาล(ช็อคโกแล็ต)อยู่แล้วอะครับ ตังก็ม่ายมี แหะ ๆ

ถ้าเจอก็ทักกันด้วยนะครับ Liftback(TE71) สีช็อคครับ แต่ผมคงไม่ค่อยได้เอารถออกบ่อย->หาตัวจับยากครับ แล้วยังไงจะเอารูปมาให้ดูกันครับ
    แล้วจะถามเรื่องสีให้นะครับ

6. karnt32

16
    0
    0
    ผมยังไม่ได้เจอคุณปิ๊งครับ แต่คุยกันใน msn (ผมเองก็ไม่ค่อยว่าง)

7. karnt32

16
    0
    0
    ผมรอได้ครับคุณ ri เอาไว้สอบเสร็จ หรือว่างๆ ผ่านไปแถวนั้นเมื่อไหร่ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา (ผมเองก็งานเยอะ ไม่ค่อยว่างเหมือนกัน เข้าใจได้ครับ อีกอย่างผมเป็นฝ่ายรบกวนด้วย) คุณ ri อ่านหนังสือสอบเถอะครับ

8. ping25972

ping25972 New Member Member

70
    0
    0
    ถูกต้องครับ

ส่วนมากผมไม่ค่อยไปร้านพ่อสักเท่าไหร่ครับ เพราะลูกค้าไม่เยอะ
    ผมเลยชอบไปร้านลุงมากกว่าเพราะลูกค้าเยอะดีครับ แล้วอีกอย่างช่างที่ เบสท์ผมสนิทกว่าด้วย
    CRT พ่อพึ่งจะไปเทคโอเวอร์ได้ไมไม่นานครับ ช่างที่นู้นผมเลยไม่ค่อย สนิท
    เอาเป็น ว่าผมฟันธงเลยละกัน ถ้าเครื่องเสียงต้อง CRT เพราะช่างเก่งครับ ซึ่งงาน MotorExPO ครั้งนี้ ร้านเราก็ไปในนามของ ferris เค้าเชิญไปน่ะครับ เน้นใช้งาน และ ทะลุดุดัน สั่งได้เลยครับ

ส่วนร้านเบสท์นั้นเรื่อง เครื่องเสียงช่างไม่ค่อยศึกษาเพิ่มเท่าไหร่ ติดได้อย่างเดียวไม่คำนวณ เลยรับติดแค่เป็นชุดๆ ไม่ได้ทำ ตู้สูตร อีกหน่อยผมคงต้องไป ศึกษาเอง แต่ที่นี่เค้า บริการแบบครบวงจร นะครับ
    ทั้ง เครื่อง ช่วงล่าง แอร์ เคาะพ่นสี ยาง ฟิล์ม อุปกรณ์ประดับยนต์ทุกชนิด

เอาเป็นว่าก็แล้วแต่ความพอใจของลูกค้าน่ะครับ
    ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย แค่พอรู้ราคาของบ้าง
    ขออภัยด้วยน่ะครับที่ข้อความบางส่วนอาจจะกลายเป็นคำโฆษณา
    เอาเป็นว่าผมรับรองเรื่องส่วนลดครับผม

9. ping25972

70
    0
    0
  10. karnt32

16
    0
    0
    ?֧?س Ping-KE-25 ????÷?????ҧ?ͺ??Ш???Ѻ

?ʹ??ѹ??????Ѻö??Ѻ?ҡ??? ??????Ы?????Ш??????ҹ ??͡?͹??еٔ (??????س hot ?й?) ??????¡Ѻ?????Ңͧ??ҹ????ǡѺ?ҧ?ͺ??Ш?(?????Ѻ???ᵧ???й?????ҷ????ҹ???ͧ???? ?ҧ?ͺ??Ш?????ͺ?ء???) ??????յç???(??ҹ˹??) ???Ẻ????ŧ???

KE-26 ?ѹ?ͧ????????ǹ???Ҥ??͡???ͺ?ѹ?????? 1,850
    ????繤س??ꧡ???????????͹?ѹ????¶?????ʹ???????բͧ KE-25 ?????? ??觡??դ?Ѻ (?Һ͡??? KE ????ͺ?ú?ء???)

??Ҥس??????????͹ KE ??§????ʹ? ?ͧ??ͺ????ٹФ?Ѻ ??ҹ???趹????ҧ
    ??ҢѺ?Ҩҡ????ͧ?ç价ҧ˹ͧ??? ????????¡?ҧ?ʹ???Թ ???ǡ?Ѻ?ç价ҧ???????????? ??????.???ԧ????????????? ?????оҹ ??ҹ?????觫??? ?ջ??? ??͡?͹??еٔ (???ҢҢͧ ?ᴧ??͹??еٔ ???˹ͧ??? ?????ҹ???????ҹ?ͧ??ͧ??ҹᴧ??Ѻ) ?????Ңͧ??ҹ???;?????Ѹ????´? ????????????Ҵ??? ???件???١?͹?????Ѻ 053-323-383 ????¾??????Ңͧ??ҹ

11. joaker

joaker New Member Member

1
    0
    0
    รูปรถนี่ถ่ายที่ไหนครับ เหมือนเคบเห็น อยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับ

12. ri

12
    0
    0
    ขอโทษครับที่หายไปนาน เงียบเหงาชียวนะครับ ผมถามให้แล้วนะครับ เค้าบอกว่าต้องเห็นรถถึงจะบอกราคาได้

13. Dark_Star

Dark_Star New Member Member

2
    0
    1
    ผมก้ออยู่เชียงใหม่ครับ ใช้ KE-35 อยู่ เมื่อก่อนก้อเคยจะทำเคอีเชียงใหม่เหมือนกันครับ แต่ตอนนั้นสมาชิกน้อยไปหน่อยเลยยุบไปน่ะครับ ยินดีได้รู้จักครับ :)

14. karnt32

16
    0
    0
    ขอบคุณมากครับคุณ ri

สวัสดีทุกคนด้วยครับ

15. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0

หายหหน้าหายตาไปนานเลยนะ เพื่อนๆกลุ่มเดิมที่เคยรวบรวมยังติดต่อกันอยู่เปล่าคับ

16. WORM_NARAK

WORM_NARAK New Member Member

1
    0
    0
    ผมเด็กลำปางครับตอนนี้ใช้KE20อยู่ตอนนี้อยากได้กันสาดตรงประตูรถไม่รู้ว่าร้านสหฯที่เชียงใหม่มีขายปะใครรู้แหล่งขายช่วยบอกหน่อย..ขอบคุณมากครับ

17. ping25972

70
    0
    0

รองทำดูอีกที ไหมครับ ตอนนี้ชาวเคอี ก็เยอะแล้ว

18. krichee

krichee New Member Member

1
    0
    0
    เชียงใหม่เหมือนกันครับรถผมทำสีอยู่ครับแต่ใส่รอบคันแนวซิ่งไม่รู้จะร่วมคลับได้รึป่าวครับ
    ไว้ทำเสดแล้วจะมาเปิดตัวครับ

19. ping25972

70
    0
    0
    ยินดีครับ

20. aka_23

aka_23 New Member Member

87
    0
    0
    ผมอยู่เชียงรายคับ กำลังทำโรบาร์6จุด......

21. ping25972

70
    0
    0
    วันที่ 1-2 กันยายน 2549 มีงานโชว์เครื่องเสียงจากร้านต่างๆ ทั่วภาคเหนือ ณ.ลานกิจกรรม กาดเชิงดอย
    ผมจึงอยากนัด ชาวเคอี ที่อยู่ ในเชียงใหม่ มาพบหน้าพบตากัน คุยกัน เพื่อเป็นการทำความรู้จักกันมากขึ้นจะดีไหมครับ ยังไง ก็ไปช่วงเย้นๆๆ น่ะครับ แล้วผมจะรอ --- ไม่รู้จะรอเก้อรึป่าว :( :(

22. pitbull-ke25

pitbull-ke25 New Member Member

1
    0
    0
    หวัดดีครับ ผม อู๋นะครับ พึ่งได้ ke25 มานะครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ต้องการกระจก แบบคุณ ping25972 นะครับ หาซื้อที่ไหนครับ อยากได้บ้างจังนะครับ ผากเน้อผากตัวด้วยนะครับ 01-6735816

23. ping25972

70
    0
    0
    ฝากประกาศ ด่วนๆๆๆๆ

ตอนนี้ ชาวเชียงใหม่คูเป้คลับ ร่วมกับชมรม รถโบราณและ เวสป้าคลับเชียงใหม่ ชาวเคอีเชียงใหม่

ตอนนี้เราได้จัดการ รวมรถและมีตติ้งกันเล็กๆน้อยที่ ณ.ลานประตูท่าแพ ในทุกๆ วันเสาร์ เวลาก็ประมาณค่ำๆ นะครับ
    ใครใช้รถ เคอีก็มารวมตัวกันได้ที่ ลานท่าแพไม่ต้องกลัวใครจะมาไล่ทั้งนั้น ลานนั้นเป็นของส่วนรวม ครับ งานนี้การันตีครับ

ป.ล. พอดีผมใช้เวสป้าที่ เชียงใหม่ แล้วลองทาบทามดูว่าจะมารวม ด้วยได้ไหม ทางกลุ่มเข้าบอกมาเลยไม่มีปัญหา
    ตอนนี้ ชมรม คูเป้ คลับที่เชียงใหม่ก็ใช้สถานที่ นี้ด้วย ทางผมและเพื่อนๆ จึงยินดีมากๆๆ หากมีการรวมตัวกันบ้างของชาวเคอี

สรุปเลย น่ะครับ ว่า ตอนนี้ได้สถานที่แล้ว คือ ลานประตูท่าแพ ทุกๆๆวันเสาร์ ค่ำๆๆๆ
    หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงผมจะมาบอกน่ะครับ หรือ สงสัยโทรมาหาผมได้ตลอดน่ะครับ
    07-1869247 ปิงครับ

24. ping25972

70
    0
    0
    ฝากพี่โต ปักหมุด ให้ทีน่ะครับ ขอละกันน่ะครับ

25. ke30 lampang

ke30 lampang Guest

0
    0
    0
    ใช้ke30อยู่

ตอนนี้ผมใช้ke 30 อยู่ ตกแต่งไปแล้วก็พอใช้ได้ เดี่ยวจะส่งรูปมาให้ดู

26. vesparonaldo

vesparonaldo New Member Member

20
    0
    0
    ผม ปาล์ม ขับ KE-20 อยู่เชียงรายครับ รถพึ่งทำสีเสด ขาวพาดน้ำเงิน2เส้นครับ ว่าจะไปส่งเพื่อนที่เชียงใหม่ไม่รู้จะมีโอกาสได้เจอกับKEเชียงใหม่รึป่าว (KEเชียงรายยังมะเจอซักคนเลย)

27. ri

12
    0
    0
    ขอโทษครับ หายไปนาน ๆ ๆ ๆ ๆ มาก ครับ เงียบเหงาเลยนะครับ กระทู้นี้ ช่วยทำให้ครึกครื้นกันหน่อยครับ
    :p

28. edd

edd New Member Member

3
    0
    0
    ของผมKE 70 GL สีน้ำเงิน ปนสีสนิมนิด..นิด พึ่งซื้อมาได้ 4 วันเอง
    กำลังจะเอาเข้าอู่ทำเครื่อง อยู่แม่สะเรียง จ.แม่ฮ่องสอน กลับเจียงใหม่ทุกอาทิตย์
    นัดเจอกันเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เอส..083-2059531:D :D :D

29. ping25972

70
    0
    0
    มาช่วยกันปลุกกระแส เคอี หน่อยครับ ชาวเชียงใหม่

30. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0
    สุดสัปดาห์ที่ผ่านมามีโอกาสขึ้นไปเที่ยว+ทำธุระที่เชียงใหม่มาครับ
    คิดไปคิดมาปีๆ นึงผมก็ไปศาลที่เชียงใหม่บ่อยเหมือนกัน ปีนึง 4-5 ครั้งได้
    ปกติผมจะไปรถทัวร์ ไปเช้า บ่ายๆเสร็จธุระก็กลับเลย (ก็ไม่รู้จักใครอะ)
    แต่ไปคราวนี้มีโอกาสอยู่หลายวัน แถมมีน้องสาวที่รู้จักกันพาเที่ยวอีก อิอิ
    ทริปนี้ออกจากกรุงเทพ 4 ทุ่ม ขับรถรวดเดียวถึงตอนหกโมงเช้า แล้วหลับเป็นตายถึง บ่าย 4
    คืนแรกผมไปทานข้าวร้านชื่อ เฮือนสถาปนิก ติดถนนใหญ่ ใกล้ๆ ศาลเยาวชนฯ ร้านนี้ดูดีนะครับ
    ผมว่าน่านั่งกว่าร้านในกรุงเทพเยอะเลย (มีPR สาวๆที่เห็นๆนี่ 7-8 คนเลย ลงทุนมาก)
    แถมห้องแอร์สูบบุหรี่ได้อีก มีวงแนวอินดี้ 2 วง เล่นดีมากเลยครับในความรู้สึกผม ราคานี่ถือว่าคุ้มครับ
    พอดีไม่มีใครแนะนำเลยลองเสี่ยงๆ ดู OK ประทับใจครับสำหรับร้านนี้
    แล้วน้องเค้าพาผมไปร้องคาราโอเกะต่อร้านชื่ออะไรจำไม่ได้ แต่ช้างล่างเป็นที่จอดรถ
    ข้างบนมีคาราโอเกะ ผับ 4-5 ร้าน ร้องเพลงได้ถึง ตี 3 (เด็กเชียงใหฒ่นี่เที่ยวได้เต็มที่จริงๆ อิจฉา)
    ออกมาจาร้านยังมีคนนั่งคุยอยู่ลานด้านนอก แจร่มๆ ทั้งนั้นเรยยยย พาน้องไปส่งหอ แล้วกลับที่พัก

วันที่ 2 ตื่นเที่ยง กินข้าว เอารถขึ่นดอยอินทนน์ เดาๆไปตามป้าย หลงนิดหน่อย (ก็ไม่นิดนะ) กว่าจะถึงพระธาตุก็ร่วม บ่าย 3 ถนนนี่ปราบเซียนมาก กลิ่นครัชหึ่งเลย เหอะๆ อุณหภุมิประมาณ 10 องศา เปิดประตูมาทีแรกรีบปิดเลย แล้วทำใจอยุ่นานกว่าจะลงมาได้ 555
    ลงมาถึงที่พักตอน สองทุ่ม ลองโทรหาน้องเค้าดู (น้อยเค้าทำ Parttime ที่งานพืชสวนฯ)
    น้องเค้าเลยพาผมไปนมัสการ ครูบาศรีวิชัย แล้วกลับมานั่งกินนมที่ร้านหน้า มช.
    ( ญ ในร้านนี่น่ารักสุดๆเลยครับ มี 2 คนผมมั่นใจเลยว่าเคยเห็นในเว็บกระปุก โอ้ ร้านนมหรือสวรรค์วะเนี่ย
    อิจฉาเพื่อนๆที่อยุ่เชียงใหม่จริงๆ)
    กลับที่พักตอน 5ทุ่มกว่าๆ

ที่ฝอยมาซะยืดยาวนี่ก็เพราะประทับใจเชียงใหม่ แล้วก็อิจฉาเพื่อนๆ พี่ๆ ที่อยู่เชียงใหม่มากกกกกกกกกก
    อากาศก็ดี ญ ก็งาม เป็นไปได้อยากไปอยู่จัง

ประมาณต้นปีหน้าผมมีศาลที่จะต้องไปอีก ถ้าไปช่วงวันเสาร์ขออนุญาตโทรหาคุณปิง นะครับ เผื่อว่าจะได้เจอเพื่อนๆ ที่เชียงใหม่ หรือใครจะช่วยฝากเบอร์โทรไว้ใน PM ผม จะขอบคุณมากเลยครับ

ตัวอยุ่กรุงเทพ แต่หัวใจอยู่เชียงใหม่ซะแร๊ววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้