ช่วยด้วย ช่างบอกว่า ต้องยกเครื่องใหม่ ตามเข้ามาช่วยผมดูทีคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pattago, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    น่าเห็นใจมากๆครับ อู่ที่ผมติดแก๊สก็มาแนวๆนี้เลยครับมีปัญหาแต่ละทีแก้ไม่เคยจบ ทุกวันนี้เปลี่ยนอู่เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ สู้ๆครับ

2. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    ร้านอะไรอะครับ ของชื่อหน่อยครับ

จะเก็บไว้ขึ้นบัญชีดำ

3. pattago

pattago New Member Member

78
    0
    0
    แจ้งข่าวให้ทราบครับ หลังจากวันนั้นมา ก้อคิดอยู่สักพัก ปัญหาของผมคือ ไม่มีเงินพอที่จะยกเครื่องครับและถ้าไม่ทำไรเลย ก้อไม่มีรถใช้ทำงาน เลยต้องทำใจ ให้เขาซ่อมให้ใช้งานได้ไปก่อน
    ก้อหมดไปอีกประมาณ 6000 ครับ แต่ว่าผมขอ ผ่อนจ่ายเดือนละ 1500 เขาก้อยอมครับ

หลังจากเอาออกมาจากอู่ ก้อยังไม่มีปัญหาอะไรครับ และก้อไม่กลับไปที่อู่นั้นอีกเลย ช่วงนี้ ก้อคงเก็บเงินไว้เปลี่ยนเครื่องครับ
    ไว้ถ้าผมพร้อมจะเปลี่ยนเครื่องเมื่อไหร่ จะมาปรึกษาพี่ๆนะครับ

ขอบคุณมากๆ สำหรับน้ำใจของทุกๆท่านเลยครับ ครั้งนี้จะจำไว้เป็นบทเรียนเลยครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มีปัญหาอะไรก็เข้ามาปรึกษาได้เรื่อยๆนะครับ....เข้ามาคุยเล่นๆก็ได้:D:D

5. อู่เค้าก็ยังพอมีความรับผิดชอบอยู่บ้างก็ดีคับ จบด้วยดี หลังจากนี้ก็ค่อยๆเก็บเงิน วางเครื่องใหม่คับ เครื่องตัวนั้นก็คงใช้งานได้อีกไม่นานเท่าไหร่แล้วหล่ะ ถ้าโชคดี เงินพร้อม ได้เครื่องมีของแต่งติดมา จับถอดขายใหม่หมด + แยกอะไหล่เก่าขาย ดีไม่ดี เหมือนได้เครื่องใหม่ฟรีคับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามเสี่ยเค้าเลยครับ

7. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เป็นกำลังใจให้ ต่อไปครับ

ถ้าอู่ไม่เต็มใจทำให้เรา ผมว่า เปลี่ยนอู่เถอะครับ

เรามีสิทธิเลือกได้ครับ สู้ ๆ ครับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

9. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    น่าเห็นใจจริงๆครับเจอเรื่องแบบนี้

10. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สู้ๆ

11. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    โห ร้าน มันกะ ฟัน ระยะยาวเลย นะเนี้ย ><"

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    คงเลี้ยงไว้อีกยาวอ่ะคับ

13. กะปอม

กะปอม Guest

0
    0
    0
    ผมก็เคยเจอ อาการคันเร่งค้างเหมือนกัน (ใช้แก๊ส) แก้ไขเองอยู่หลายวัน จึงพบปัญหา แรกเริมที่เป็นเนื่องจาก แว๊คคั่มจานจ่ายรั่ว ก็เลยซ่อมแว๊คคั่มจานจ่าย แล้วก็เจออาการ คันเร่งค้างที่รอบสูง เนื่องจากว่า แรงดูดที่แว๊คคั่มจานจ่ายดูดแรง มันจึง ขยับไฟให้แก่ จนไม่สามารถ ลดคันเร่งได้ (ของเดิมรั่วเลยไม่เจอปัญหานี้) จากนั้นหาวิธีอยู่นาน ทั้งใส่ปริงดึง คันเร่งก็ไม่หาย เพราะไม่เกี่ยวกับสาย ก็เลยต้องย้ายมิกส์ ออกจากปากคาบู อีก 1 ฟุต หายเลยครับ เดินเบานิ่งด้วย ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้