ทำพวงกุญแจกันไหม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อยากให้ทำเหมือนกันครับ เคยเห็นของ EK Group สวยดี แต่ประทานคลับเค้าก็ชมว่าเพลทติดท้ายรถ Si ของเราสวยเหมือนกันนะ แต่ที่ผมอยากได้มานานและอยากให้ทำบ้างคือกรอบทะเบียนอ่ะครับ แบบ Club Si ของเมกา พอดีมันใส่กับขนาดทะเบียนเมืองไทยไม่ได้ ถ้าลองทำใหม่แบบเดียวกันให้ใส่ทะเบียนไทยได้ ผมหนึ่งคนที่อยากได้ แต่คนทำคือผู้เสียสละและวุ่นวายมากผมเข้าใจ ลองปรึกษาแสดงความคิดเห็นดูครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เจ้าฮะๆ

3. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    เห็นด้วยคับจัดเลยคับBANK

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    มีตัวอย่างให้ดูป่าวอะคับ ป้ายทะเบียนก็เท่ดีเหมือนกัน

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เอา เอ้า เอ้า เห็น ด้วย หลาย คน แระ ลงมือเรย
    ครับ มีไร ปรึกษาได้ เรารู้จักโรงงาน ที่ทำพวกนี้เหมือนกัน

6. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    โหป้ายทะเบียน แนวมาก จัดด่วนเลยครับ จัดด่วน คับเพ่

7. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เอาแบบ เป็น เหล็กก็ดีนะคร้าบ ทนดี แบบสวยๆ บนเพลทเหล็ก

8. punkskate007

3,546
    1
    0
    ลุยๆๆๆ

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ทำเร้ยๆๆ อยากได้แย้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ตอนแรก แบงค์ก็อยากได้กรอบป้ายทะเบียนเหมือนกัน แต่ ไม่รู้จะไปทำที่ไหน

พวงกุญแจผมอะ มีเก๋ๆ อยู่แล้ว แค่อยากหาไรให้กลุ่มเฉยๆ หรือว่าจะทำ ป้ายทะเบียนดี

เห็นหลายคนสนใจ

11. LitTle_Eye

355
    12
    0
    ป้ายทะเบียนแบบนี้ไงคร้าบ อยากได้ๆ ทำกันไหม

12. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ตามๆกันไปอารายก็ได้ดีหมดแหละขอให้ได้มีซักชิ้น.....อยู่ไกลก็งี้แหละ...แงแง

13. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ป้ายทะเบียนเลยครับ อยากได้ๆๆๆๆๆ

14. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ทำไรก็ได้ ถ้าเป็นของทางคลับ ผมสนใจหมดอะ ^ ^

15. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เอางั้นเลย

16. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    สวยดีคับ

17. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ความคิดเยี่ยมไปเลย จะให้ช่วยไรบอกได้นะ
    เต็มที่ๆๆๆๆ

18. punkskate007

3,546
    1
    0
    ลุยๆๆ

19. LitTle_Eye

355
    12
    0
    ไม่ได้เจอกันนานนะพี่ อยากไปหาหลายทีแล้วไม่ได้ไปซักที

20. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    นั่นนะดิ ไม่ได้เจอกันเลย แอบบซุ่มทำไรกับรถบ้างป่าวหว่า...
    สงสัยลงฝาแดงแล้วแน่ๆเลย 555

21. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    ไอเดียดีครับน้องเอาเลย:D:D:D พี่เสนอ2ไอเดียนะ
    1. เป็นเพลทโลหะตัดตามโลโก clubSi ของเรา จุดคล้องสาย-โซ้น่าจะใช้ตรงท้องของตัว c ได้
    2. ใช้อาคลีลิคตัดเป็นแท่งสี่เหลี่ยมผืนผ้าแล้วยิงทราย แบบนี้พี่ๆรุ่นแรกเคยทำมาแจกให้เมื่อก่อน

หากจะทำลองให้ร้าน-โรงงานทำของเดโมมาให้เราดู+เสนอราคามา
    เสร็จแล้วมาลองตกลงกันดูว่าจะเก็บซักเท่าไรดี หากต้นทุนไม่สูงเราอาจจะเก็บเพิ่มหน่อยเพื่อเอาส่วนต่างไปทำบุญหรือเพิ่มค่าอาหารเวลา meeting ก็ได้
    หาก ok ก็ให้ลงชื่อแล้วเก็บเงินทันที!!! เพื่อความสบายใจว่าน้องจะได้ไม่เจ็บตัว

ค่อยๆทำไปนะน้องระดมไอเดียกันมา เอาตัวอย่างที่แต่ละคนชอบมาแชร์แยะๆงานจะได้ออกมาแจ๋วๆ

22. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    รูปตัวที่เคยทำนะ

23. punkskate007

3,546
    1
    0
    โห ตัวอย่าง สวยมากเลยอะคับ ลุยคับลุย แบงค์

24. thananonn

1,973
    34
    0
    ไว้วันเสาร์ เดี๋ยว ลองๆไป มองๆโรงงานก่อน

25. punkskate007

3,546
    1
    0
    ฝากเอาสาวโรงงานมา สามคนเน้อแบงค์

26. bestza

2,475
    13
    0
    ขอ น้องด้วยคน สาวโรงงานน๊ะ อิอิอิ

27. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เข้าใจนะคะว่า ค่าของของราคาไม่เท่าไหร่ แต่ถ้ายังไม่เคยทำมาก่อน แล้วไม่มีการวางแผนที่ดีอาจจะเข้าตัวได้ อย่างที่ผ่านๆมา

คนเราคิดต่างได้ แต่ไม่ได้อยากจะแตกแยก ด้วยความที่ผ่านมาก่อน ก็ทำได้แค่เตือนและคอยให้คำปรึกษาสำหรับคนที่ไม่เคยทำอะไรมาก่อนเท่านั้นเอง

ราคาของถึงแม้ว่าตกอันละไม่กี่บาท ลองคิดเล่นๆดูสิคะ ถ้าอันละ 50 บาท แล้วสั่งสัก 50 อันก็ 2500 บาท แต่เข้าใจคะ บางคนคงไม่มีปัญหาเรื่องเงินเล็กน้อยแค่นี้

แต่จะคุ้มไหมละคะ หากคุณได้คืนไม่ครบ ไหนจะค่าติดต่อ ค่าเดินทางไปดูหรือสั่งทำ Cost ที่คุณยังมองไม่เห็นอีกเยอะ อย่ามองแค่ราคาของที่เราจะทำ

ทุกอย่างที่ทำมันต้องมีต้นทุน ไม่ใช่แค่ค่าของที่ออกมาเป็น Output เค้าเรียกว่า Overhead Cost ฟังดูเหมือนเรื่องตลกคะ ทำไมต้องมองขนาดนั้น

เอาเป็นว่า น้องวา สนับสนุนให้ทำเลยละกันคะ อยากจะทำอะไรแล้วคิดว่าทำได้ ทำเลย แล้วพอเราลงมือจะมองเห็นปัญหาเองคะ

คนเราถ้าไม่ลองทำด้วยตัวเองก็จะไม่มีวันรู้หรอกคะ สู้ๆนะ แบงค์ งานนี้คงเหนื่อยหน่อย โชคดีจ้ะ

28. thananonn

1,973
    34
    0
    ขอบคุณ วา ที่ห่วง แบงเห็นปัญหาอยู๋แล้วว่ามีมากมายแต่ก็ไม่ได้คิดอะไร
    แบงก็สั่งไม่เยอะหรอก ทำอันที่อยากทำ แค่อยากทำสนุกๆ ไม่ได้รีบร้อนอะไร

แล้วก็อาจจะสั่งทำ แบบ limited เลย ไม่ครบคนในคลับแน่นอน 555

29. bestza

2,475
    13
    0
    จัดไปพี่แบงค์ ลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆมีไรให้ช่วยบอกน๊าๆๆพี่ ^____^

30. punkskate007

3,546
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้เน้อ มีไรให้ช่วยก็บอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้