สวัสดีคับผมสมาชิกใหม่เพิ่งซื้อไมตี้วาง1เจโบมามีเรื่องรบกวนถามคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย etee, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ของผม 1 ถังวิ่งจากวังน้อยถึงขอนแก่นครับ เหลือขีดนึง

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    วัดดีคับ
    รอลูบ นะคับ

3. etee

etee New Member Member

181
    0
    0

ต้องขอโทษพี่ๆด้วยคับ รูปมาช้าพอดีกับบ้านมืดทุกวันเลยไม่ได้ถ่ายไม่มีแสง รถก็จอดอัดกันหลายคันแน่นเลย ไม่มีมุมถ่ายอ่ะคับ
    ...ขออนุญาตเอารูปตอนจะซื้อที่จอดอยู่ที่เต๊นมาให้พี่ๆชมก่อนแก้ขัดนะคับผม.......:D

4. aofjack

aofjack New Member Member

278
    2
    0
    หล่อๆเลยครับ ยินดีได้รู้จักครับ ผมชื่อ ออฟ อยู่ดอนเมืองครับ
    jz เหมื่อนกันครับ

5. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ดีครับ

6. etee

181
    0
    0

ขอบคุณ คุณชายต้นคับที่แนะนำ วันอาทิตนี้(21 มี.ค.) จะไปติดแก๊สกับคุณเค คลอง 3 แล้ว คับ เพิ่งได้คิวคงติดแบบมิกซ์คับงบน้อย
    เดียวต้องย้ายแผงระบายความร้อนแอร์อีก ตอนนี้มันอยู่ที่กระบะเดี๋ยวจะเบียดกับถังแก๊ส
    พี่ๆเอาไว้แถวไหนกันคับแผงแอร์ ใต้ท้องจะดัมั๊ยคับ?...............

7. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    รูปจากเต้นที่ถายอยู่เเถวสวนสมเด็จเปล่าครับ....เรื่องเเก็สปรึกษาพี่ต้นถูกคนเเล้วครับ MIX เทวดา สวนหัวฉีดสบายครับ....จริงเปล่าครับพี่ต้นสุดหล่อ...อิอิ...

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คงต้อง เอาไว้ใต้ท้องเเล้วเเละ ครับ

พัดลมเป่า 2 ตัว จัดไป

9. etee

181
    0
    0
    ไปติดตั้งแก๊ส แบบมิกซ์กับคุณเค คลอง 3 มาเรียบร้อยแล้วคับ แผงแอร์ก็ย้ายไปไว้ใต้ท้องตรง ปลายกระบะเลย ตรงที่ไว้ยางอะไหล่ ท่อน้ำยาแอร์ยาวเลย กลัวคอมแอร์ทำงานหนัก-พัง เหมือนกัน แต่ไม่มีที่ว่างเลยใต้ท้อง
    ....ทีมงานคุณเคคล่องแคล่วมาก งานเนียนคับ / เครื่องเดินเรียบนิ่ง ไม่มีปัญหา เวลาออกตัวอึดลงไปนิดนึง(เกียร์ออโต้) บูชมาช้ากว่าเก่าหน่อยนึง แต่ปลายก็ไหลเหมือนเดิม ......
    ....โครงการต่อไป จะขึ้นงานไฟเบอร์เป็นกล่อง ปิดถังแก๊ส และ เก็บของเล็กๆน้อยๆ มีตัวล๊อคกันคนมาเปิดเล่น ตั้งใจว่าจะหล่อไฟเบอร์เองเลยคับ....

10. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  11. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0

ขนาดอยู่กันแค่เนี่ยยังไม่เจอกันเลยยยย

12. etee

181
    0
    0
    เสร็จแล้วคับกั้นห้องให้ถังแก๊ส...
    ....ทำแบบไม้หล่อไฟเบอร์ 2 ชิ้น ชิ้นนึงเป็นฝาปิด อีกชิ้นนึงเป็นกั้นห้องชิ้นนี้หุ้มหนังสีดำด้าน จะหุ้มเคฟร่าก็ไม่มีงบเมตรละพันกว่าบาทน่ะ.....
    ....ติดบานพับ ใส่ตัวล๊อค มีธุระเลยไม่ได้ขัดรอยโป้วชิ้นที่เป็นฝาให้เรียบร้อย เอาไว้วันหลังทำต่อ.......

13. etee

181
    0
    0
    ภาพต่อ

14. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    สวยครับแบบโม ยังอยู่ไหมครับ สนใจครับ

15. etee

181
    0
    0
    ภาพต่อ

16. etee

181
    0
    0

สวัสดีคับ.... ตอนแกะแบบไม้มันติดไฟเบอร์ผมเลยงัดแตกไปแล้วคับ...แต่ทำใหม่ง่ายคับไม้ 2 ชิ้นมาติดกันให้ได้ฉากเองคับผม...

17. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  18. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    สุดยอดช่างไทยสวยคับ

19. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    มีกล่องด้วย

20. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    สวยอะ กล่องปิดถัง ชอบ ชอบ

21. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ลองดูกันครับ

รูปเเรก ติด ngv ใน วีโก้ ครับ
    รูปสอง ห้วฉีดเเก็ส keihin ครับ บริษัทเดียวกับที่ทำห้วฉีดให้ honand ครับ
    รูปสาม คงไม่ต้องต้องบอกนะว่าอะไร ติดเเก็ส
    จูนเเล้วครับ จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้