555555 ใครจะซื้อก็เชิญนะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pop-ja, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครใช้ SR อยู่ อยากรู้ว่า กล่อง IMPUL เป็นยังไง ลองได้นะคับ ให้ยืมลอง เฉพาะ สมาชิกคลับ นะคับ (ผมก้ออยากรู้เหมือนกัน อิๆ)

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เข้าทางเราแล้วอิอิอิ
    แล้วจะให้ลองที่ไหนเนี่ย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:25:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:24:41 ----------

เข้าทางเราแล้วอิอิอิ
    แล้วจะให้ลองที่ไหนเนี่ย

2. ขับมาดิ่พี่ นครปฐม ไปลองซัดดูเส้นนครชัยศรี เดี๋ยวผมยืนดูอยุ่ริมถนน กลัว

3. เฮ้ย...ป๊อป คนในคลับ พรีเมียร่า เค้าบอกว่า เจอเครื่องตัวนี้ตั้งกะวันพุธ แล้วหว่ะ มานมี กราววาย โช้ค NISMO มาด้วย แล้วก็ท่อ FGK ทั้งเส้นยันปลาย สุดท้ายของมาเหลือให้เราแค่นี้เอง มานคงขี้เกียจหาของมาสับมั้ง นอกนั้นมานแฮ๊บหมด เค้าว่าให้ไปมุดดูว่ามีปั้ม AUTECH
    ด้วยหรือเปล่า ถ้ามี จะได้ แคมซิ่งมาด้วย เดี๋ยวไปมุดดูก่อน

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดูดู้ดูดูเทอทำ
    ทำไมถึงดูฉันขับได้555
    ก็นั่งด้วยกันเด้ แหมทำเป็นป๊อดดดดดด

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:30:04 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:29:48 ----------

ดูดู้ดูดูเทอทำ
    ทำไมถึงดูฉันขับได้555
    ก็นั่งด้วยกันเด้ แหมทำเป็นป๊อดดดดดด

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    SR ไป อีกคน แล้ว
    อดเห็น 4A เรยยย

รอชม คับผม
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2010
  6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

เรื่องวันไหนไม่รู้ฟละแต่เห็นเครื่องวันพถหัส แล้วตั้งแต่เห็นเดินเล่นเชียงกงมาไม่เคยเห็นเชียงกงไหนเอาเครื่องมาจากปุ่นโดนไม่เอาท่ออกเลยนะ และก็ไม่เคยเห็นเชียงกงไหนใจดีขนาดถอดท่อออกจากที่นั้นมาแล้วมาใส่วางให้ลูกค้าเห็นหรอ ได้ราคานี้ก็จงดีใจเถอะของแต่งมาได้ขนานนี้ดีแล้วบางคนหาแทบตายหาไม่ได้ อะไหล่รถนะถ้าเราไม่เห็นด้วยตาอย่าไปเชื่อคนอื่นเมื่อก่อนข้าพเจ้าก็เชื่อคนอื่นบอกว่าเครื่องพัลซ่ามาพร้อมเกียร์32000 ตรูหาพลิกแผ่นดินไม่เห็นมีมีก็เน่า ยกตัวอย่างง่ายๆๆเลยนะถ้าเป็นตรูไปเจอเครื่องของครบยันโช๊คนะ 25000 ตรู ก็ซื้อมาแยกขายกำไรทั้งนั้น คิดง่ายๆๆๆ:sad::D

7. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    แรงกันใหญ่ละ

อิอิ

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ผมไม่แรงครับ
    ยืนดูอย่างเดียว

9. ขอถามพี่ๆ ที่มีปาสบกาม เครื่อง SR หน่อยคับ วางเครื่อง SR มานต้องตัดต่อเพลา ทุกคันกันทุกคันหรือเปล่า ยางแท่นเครื่องต้องเปลี่ยนทุกตัวหรือเปล่า เพราะล่าสุดผมไปดูรถผมมา ปากดว่า เค้าไม่ได้ตัดต่อเพลา ใช้เพลาเดิม NV ทั้ง 2 ข้างปกติ ยางแท่นเครื่อง ใช้ตามเดิมปกติ เปลี่ยน
    แค่ตัวเดียว ฝั่งที่อยู่ด้านสายพานเครื่องคับ ผมก็เลย งงๆ อยู่คับ ตกลงมานยังไงคับ

10. ตกลงมานต้องแปลงเพลาหรือเปล่าคับ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อารายกานเนี่ย เวลาเค้าวางก็ไม่ได้ถามเลยเหรอเสี่ย
    ของผมแท่นเครื่องมาตรงรุ่นช่างที่ร้านเชียงกงจัดให้ รู้สึกว่าแกบอกรุ่น r11 หรือ u11เนี่ยแหละ ช่างที่อู่วางยังบอกเลยว่าแม่นจิงจิง แปลงแต่เพลาขับเอาไปตัดต่อแต่ก็เสียค่าเพลาไป2500อ่ะ เลยไม่รู้ว่ายังไงเรื่องเพลาเพราะป๊อบเค้าจัดให้ท่อนสั้นท่อนนึงขอบคุณหลายๆครับเสี่ย ใช้เพลาเดิมเอนวีตัดส่วนดุมล้อแล้วเอาส่วนเกียร์มาต่ออ่ะเล็ก ของผมก้ทำเงี้ยแหละ เวลาออกตัวก็อย่าฟรีมากล่ะ เดี๋ยวงานเข้าแบบพี่ป๊อบ555 จิงป่ะเสี่ย

12. จิงๆ ก้ออยากได้แท่นเครื่องตรงรุ่นหล่ะพี่อ๊อด ถามป๋าเบิ้มดู ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกร่วม 2 พัน แล้วอู่ที่วางมานคิดเบ็ดเสร็จ 10000 เดียว ก็เลยไม่อยากจ่ายเพิ่ม ก็เลยตามน้ำไปพี่

13. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    มีมาอีกไหมครับพี่

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวก็มีครับน้องอุ๊ป
    ใจร่มๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้