สมาชิก NV ครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย MR.JUNLANOP, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    :)ผมเกิดกรุงเทพที่โรงบาลจุฬา พ.ศ.14 สมัยนั้นแม่ผมต้องอุ้มผมวิ่งหนีพวกที่ก่อการปฏิวัติรัฐประหาร14หรือ16ตุลาเนี่ยแหละพ.ศ.14หรือ16เนี่ยแหละ
    พอจบ ป.3 ก็ต้องย้ายมาแปดริ้วมาเรียน ป.4ต่อที่นี่ แล้วก็อยู่ค่ายศรีโสธรตั้งแต่นั้นมาเพราะลุงผมเป็นนายพันที่นี่ จนแกเกษียน ได้เรียนรู้และซึมซับในเรื่องของวินัยทหารมาตั้งแต่เด็ก ในปัจจุบันเลยเอาวินัยของทหารมาใช้ในการดำเนินชีวิตเพื่อความอยู่รอด จนกระทั่งเดี๋ยวนี้ผมก็ยังใช้ในการดำเนินชีวิตในปัจจุบันอยู่ ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน อยู่ในหัวผมตลอดเวลา จนกระทั่งเดี๋ยวนี้มีธรรมมะเข้ามาช่วยอีกประเด็นนึง เลยได้รู้ว่ามนุษย์เรานั้น สิ้นสุดแค่ดิน ของของเราไม่ใช่ของเราทั้งนั้น อย่ายึดติดอยู่กับวัตถุ อย่ายึดติดอยู่กับรูป รส กลิ่น เสียง มันเป็นความไม่เที่ยงแท้ทั้งนั้นครับ ก็ในเมื่อเราได้เกิดมาในชาตินี้ เป็นมนุษย์ขี้เหม็นด้วยกันทั้งนั้น แล้วทำไมไม่สร้างความสามัคคีกันล่ะครับ ถ้าเรายังคิดกับตัวเองง่ายๆแค่นี้ไม่ได้ เราจะจมอยู่กับความทุกข์ทั้งหลายไม่มีที่สิ้นสุดหรอกครับพี่น้อง ที่ฝอยแตกเนี่ยมันเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้นี้รึเปล่าไม่รู้
    :cool:

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    กระทู้นี้ดีจริงๆ ครับ
    ความรู้สึกในใจผมก็มีมากเหมือนกันครับผม ผมนะอยากจัดกิจกรรมทุกครั้งที่ผมมีโอกาศได้ไป meeting
    อยากให้พี่น้องเรารู้จักกันทุกคน เวลาเจอกัน ผมก็พยายามทักทุกคนนะครับ
    เอาเป็นว่าเรามาเริ่มต้นกันใหม่นะครับ
    สรุปง่ายๆ
    ใครที่ไม่มีเวลามามิตติ้ง หรืออยู่ไกลไม่สามารถมาได้ ติดกิจกรรมต่างๆ นะครับ ก็เข้ามาพูดคุยกันผ่าน wep ของเรา จะได้รู้จักกันไว้ มีโอกาศมาได้ก็ควรมาพบปะกันบ้างนะครับ
    ส่วนตัวผมรัก.............เจ้า nv คันนี้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมไม่เปลี่ยนมันแน่นนอนถึงมันจะเสีย ยังงัย มันต้องซ่อมได้ซินะ

รักคลับนี้ที่สุดเลย

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไม่ต้องเมาพี่ว่าเอ๊งก็คิดได้4-5 ปีที่พี่เห็นเองมาพี่ว่าเอ็งโตขึ้นเยอะแล้วละ แล้วอีกอย่างพี่คิดไว้อย่างหนึ่งและพี่ก็คิดว่าพี่ๆๆในนี้เค้าคิดเหมื่อนพี่เอ็งมีกาละเทศะไงยังทุกวันนี้เอ็งก็ยังเหมื่อนเดิม

4. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

สาธุ...ถ้าเสี้อแดง/เสื้อเหลือง เข้าใจแบบป๋าเนี่ยถ้าจะดีนะ ผมช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาคับยอมรับตามตรงเยย...

5. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เกี่วกะกระทู้หรือเปล่าไม่รู้ครับ แต่เหมาะกะสถานการณ์....

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ช่วงนี้เสือเหลืองผมกระดิกไปไหนไม่ได้เลยครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง
    กัวมากๆเลย

7. ..... (ไม่รู้จะพิมพ์อะไรพิมพ์แค่.... ก้อยังดีนะ จะได้รู้ว่ายังมีกันอยู่)

8. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ผมมาด้วยใจนะครับ NV มิตติ้งที่ไหนตามไปที่นั้น (แต่ดึกหน่อยนะ) ที่ผ่านมาไม่รู้จักรใคร ก็ไม่เป็นไร รอบต่อไปคงได้คุยกันนะ
    ขออนุญาติ ท่าน green nv # 032 ใช้ข้อความนิดนึงนะครับ

วัตถุประสงค์ของ NV Clubนั้น ต้องการให้เป็นสื่อกลางสำหรับคนที่ใช้รถ NISSAN NV ใช้เป็นที่แลกเปลี่ยนพูดคุยกันในทุกๆด้าน การซ่อมบำรุง อะไหล่ [/COLOR]ตกแต่ง...แต่เราไม่ได้ปิดกั้นรถรุ่นอื่นสำหรับคนที่เปลี่ยนรถไป พร้อมหรือไม่ถามตัวคุณเองดู...

นี่แหละคือเหตุผลที่ต้องเข้าคลับ

มีกิจกรรมร่วมเมื่อไร ว่ามา ไปด้วยนะ

ขอบคุณครับ
    V-MOG

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2010
  9. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เข้ามาบ่อยๆก็ได้ครับผม

10. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ใช่ครับ อิอิ

11. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    สมาชิกใหม่ ๆ ที่มาแล้ว อาจจะยังเขิน ๆ ไม่กล้าคุย หรือไม่มีใครคุยด้วย
    ขอให้มาอีกสัก 2-3 รอบ ครับ

วันแรกที่ผมร่วมกิจกรรม ก็ไม่มีใครคุยด้วยเหมือนกันครับ
    แต่เกิดจากความหน้าด้านของผม มาจนรู้จักครับ
    และสุดท้ายเลยได้รู้สึกถึงความอบอุ่นตรงนี้ครับ

บางคนอาจจะยังไม่ทันได้รับรู้ถึงความอบอุ่น ก็ไปซะแล้ว
    ใจเย็น ๆ ครับ อย่าเพิ่งรีบคิดมากไปครับ ลองมาบ่อย ๆ รับประกันเลย บ้านหลังนี้ พี่น้องอบอุ่นมากครับ

จากใจ

12. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ทั้งอบ ทั้งอุ่น "ฟันธง" :D:D:D

13. ยังจำกันได้ไหมพี่น้อง จักรพันธ์(โต้ง)ขอนแก่นครับ ท่านที่เคยพ้อกันแล้วก็จะมี เสี่ยแจ็ค ป๋าแบท เสี่ยโต้ง146 ทางชลบุรีมีท่านหนุ่มครับและอีกหลายๆๆๆๆท่าน งานวันมีตติ้งที่บางทราย 8 พย.51 หนุกหนานมากครับ แต่ติดหลายอย่างที่ทำให้ชาวขอนแก่นไม่ได้ตามไปที่จอมเทียน เลยอดดวลกับท่านหนุ่มจ้อยยยย วันที่ 2 เม.ย.53 จะไปบางละมุงครับจะได้ไปเจอป๋าอ๊อดซะที นับวันรอแล้วครับล้างคอรอท่านหนุ่มด้วย5555555 มีอีกมากที่อยากบรรยายครับ ประทับใจมากครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีมีตติ้งแบบทั่วประเทศอีกครั้งเราชาวขอนแก่นไม่พลาดอยู่แล้วครับ

14. V-MOG

165
    1
    18
    อืม.... ผมก็ยังหน้าด้านไปมาต้องสามรอบแล้วเเหมือนกันอะนะ 55

15. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เห็นด้วยครับ อยากให้จัดแบบนี้ครับ รับรองว่าได้รู้จักกันมากขึ้นแน่นอน ส่วนตัวผมเอง ตอบมั่งไม่ได้ตอบมั่ง ไปมิตติ้งก็ไปบ้าง บางครับ ส่วนมาก ผมทำอะไรกับรถผมก็เอามาเผื่อแผ่ ให้พี่ๆน้องๆให้ดูเป็นแนวทาง ก็อยากให้พี่ๆน้องๆทำเองได้ครับ ผมรัก nv มากๆ รับรองไม่ขาย nv ทิ้งแน่นอน จะเก็บไว้ตลอดไป:D

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    นัดมีทติ้งใหญ่อีกซักทีมะ.....ครั้งที่แล้วพลาด
    จะแก้ตัวใหม่:D:D:D
    นัดเผื่อกันยาวๆหน่อยจะได้มีเวลาเตรียมตัว:)

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ผมสมาชิกใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจด้วยเด้ออิอิ

18. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ไม่ ต้อง ห่วง เรื่อง มา แล้ว จะ เด๋อ เหงา ไม่มีใคร คุย ด้วย

เขิน อาย ........

ที่ นี่ มิตร ภาพ ทั้ง นั้น

ขนาด มา หลาย รอบ ผม ยัง เขิน เลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:12:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:12:16 ----------

ไม่ ต้อง ห่วง เรื่อง มา แล้ว จะ เด๋อ เหงา ไม่มีใคร คุย ด้วย

เขิน อาย ........

ที่ นี่ มิตร ภาพ ทั้ง นั้น

ขนาด มา หลาย รอบ ผม ยัง เขิน เลย

19. V-MOG

165
    1
    18
    เรื่องบัตรแสดงตัวสมาชิกที่พูดกันเมื่อวันที่ยี่สิบกุมภาพันธ์สองพันห้าร้อยห้าสิบสามที่เอสดีหมูกะทะ มีใว้เพื่อแสดงตัว ว่าใครคือใครฅนไหนหรือสมาชิกฅนในคลับ เวลารวมกลุ่ม(มิตติ้ง)จะได้คุยกัน (แต่ไม่แบ่งนะว่าใครรู้จักรใครมาจากไหนขอให้รู้ใว้ว่าใครในคลับเอ็นวี)

20. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ยินดีครับ

21. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พี่ยังจำวันแรกของ เราได้นะน้องหน่อง :cry:
    พี่ไปมิตติ้งนอกรอบที่คลองห้า พี่จำได้ว่า พี่เจอน้องหน่อง กะพี่ธิต เป็น คนแรก :cry:

ไม่น่าเลยเน๊อะ ฮี่ๆ ๆ ๆ ๆ ... :p

จนวันนี้ได้มาเป็น Moderater ให้กับคลับ บางทีก็ได้รับคำแนะนำตรงๆ จากพี่ๆน้องๆ
    ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสมาชิก เรื่องมิตติ้ง เรื่อง sticker ต่างๆ เรื่องบอร์ดขายของ ฯลฯ
    และก็ กิจกรรมนอกรอบแต่ไม่นอกกรอบนะ :D
    ถ้าสมาชิกท่านใดมีคำติชม ความคิดเห็นเป็นแนวทาง ก็ เสนอกันมาได้เลยครับ
    อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมจริงๆ

:D:D:D:D:D:D:D:D

22. singcoohteam

5,303
    108
    0
    บางทีก็โดน ด่า ชิมิ 555

23. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รู้ได้ไง อะป๋า ..

24. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ไม่มีใครทำได้ดังใจทุกคนได้ 100% หรอก....มันต้องช่วยกันพัฒนาจริงมันครับ
    คนละไม้ละมือ..ช่วยกันออกไอเดีย...มันถึงจะดีต่อทุกคน
    ไม่ใช่ไม่ถูกใจก็เงียบพอหมดความอดทนก็มาด่ากัน...มันจะเสียความรู้สึกดีๆต่อกันไปเสียเปล่าๆ
    รัก NV CLUB นะครับ(ถึงจะเปลี่ยนรถแล้วก็เถอะ)

25. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    วันแรกพี่แจ็คก็ขับซิ่งเลย

เรื่อง Meeting คง รอ สถานการณ์เย็นลงกว่านี้ อิอิ

เราจะได้มาก่อม๊อบกันบ้าง (ม๊อบ NV)

26. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อยู่กันด้วย เหตุผลและความจริงใจ เราจะอยู่กันได้นานครับ...:D

27. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    :D:D:D:D:D:D ..

ร่วมแรงร่วมใจ
    และก็ซึ้งใจพี่ๆ ขอนแก่นมากมาย
    อุตส่าห์ตามมามิตติ้ง ตลอด
    ถึงแม้จะนานๆครั้ง แต่ก็รู้สึดยินดี เน๊อะพี่โต้งเน๊อะ อิอิอิ รอหวด 40 กะพี่โต้งอยู่เนี่ย ฮ๋าๆ ๆ ๆ

ว่าแต่แหนมเนืองวันนั้นอร่อยจริงๆ เลยนะพี่ ... :D

28. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0

ป้าดดดด...โธ่ พานอกเรื่ออีกแระ ตาแจ็คนี่
    ไปเมื่อไหร่ดีอ่ะ น่าสงสารเด็กไม่มีเสื้อผ้าใส่ อิอิ

29. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เพื่อเป็นการต้อนรับ คุณโต้ง ที่มาจากขอนแก่น งั้นผมขอนัดนอกรอบเลยแล้วกัน เจอกันวันเสาร์ที่ 3 เมษายน 2553
    สมาชิกท่านได้ว่างเว้นจากการทำงานเรียนเชิญนะครับ เขาสามุขที่เดิม ช่วงเย็นๆ ตอนนี้มีผมกับป๋าอ๊อด 2 คนที่ไปแน่ๆ
    (อย่าเบี้ยวนะป๋า) เรื่องอาหารการกิน เด่วผมจะปรึกษากับป๋าอ๊อดดูนะครับ แล้วเจอกันครับ

30. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    บางมุงพัทยา ... ไกล้ๆ เอง ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้