ครั้งแรกที่นั้งรถซิ่งรู้สึกยังไงกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aerler, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ยุค imagine นิ บอกถึง อายุได้เลยน่ะนั้น .... :D :D :D

ส่วนของผม ครั้งเเรก รถ อิซูซุเเวน ของประทวย เครื่องเดิมเซ็ตโบ ........ ตอนนั้นรู้สึกน่ากัวฮิบฮาย .... ตายกุตายเเน่ อาราย ประมาณ นั้น

2. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้าไม่หลุด ก็ไม่เสียว ... :welcome:

3. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เคยนั้งกะบะเพื่อนทีนึง แมร่งมุดซ้าย
    บอกแล้วว่ามีสิบล้อจอดอยู๋ไม่เชื่อคับพี่น้องหักเข้าซ้ายเลย จังหวะนั้นคิดในใจแล้วว่า ไม่มิดก้อหมุนอะ
    เกือบตายหมู่ วันนั้น ดีมันดึงขวาโยกหลบมาไม่มีรถเลนขวาด้วย
    เครื่องเดิมๆวิ่งมา 170 - 180 ช่วงล่างเดิมๆ เบามาก
    ตั้งแต่นั้นไม่เคยนั้งรถของมันอีกเลย
    หลอนไปจนตายอะ ไม่ไหวจะเครียร์ - -*

4. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ครั้งแรกน่าจะเป็นกะบะวางเจ

เป็นครั้งแรกที่รู้ว่าหลังติดเบาะเป็นไงคับ

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ส่วนผม ครั้งแรกเป็นรถเพื่อนครับ nv วาง sr20det
    แต่ดันไปนั่งตอนมันแข่งแบ็คเก็ต 16 วิล่ะครับ เหวอโคตรเลยผม
    นึกแล้วฮาตัวเองจริงๆ

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    รถ พี่ชาย กะบะ ยัดโบ สตาด้า บูส 35 ปอน

ถ้าเป็นพวกเครื่องเบนซิน ก็ รถพี่ในทีม 2j t78 เบ้น สปอร์ต เก่า เหวอมาก กวาดทุกเลนส์ เลย

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ครั้งแรกที่ลองนั่ง รถรุ่นพี่ ไซโคลน เครื่อง 7M คิดในใจเลยว่า

กรูจะรอดไหมเนี่ย

หลังจานั้นมา ก็ขอเค้าลองขับ

พระเจ้า แม่งแรงกว่าตอนที่เรานั่งอีกอะ อาจเป็นเพราะเรายังไม่เคยขับรถแรงๆ

ตอนนั้นยังเด็กๆอยู่เลย...ตื่นเต้นมากๆ :D:D:D

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ของผม RB20DET body a31 ดึงมันส์ดีครับ

9. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    จำได้ดิพี่ ซัดซะขนาดนั้น หุหุหุ ว่าแต่วันไหนว่างๆ นัดกินข้าวกันหน่อยพี่ ไม่ได้เจอกันนานแระ อิอิอิ

10. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เคยนั่ง สมัยเรียน ไปกับ 1 มานะ พรสิริเชิด สมัย 1 ยังแข่งโกคาร์ด ไปกับ ซิลเวีย s12 ป่าวไม่แน่ใจ นั่งแค่ไกล้ๆ 1ขับน่ากลัวมาก สัมยนั่น ผมยังไม่รุจักดริฟเลย แต่รู้ว่า มีแผ่นเหล็กปูทับปิดถนนแถวดินแดงยาวๆ 1เล่นซ่ะตูดปัดไปปัดมา ใจหายใจคว่ำ ...แต่มันดี
    ครั้งแรกในชิวิตที่ได้นั่งรถสปอต+เครื่องแรง..+คนขับฝีมือดี จนเป็นนักแข่งที่มีชื่อเสียง

11. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    ผมนั่ง colt 4g63t vr4 ครั้งแรกเลยคับ เอี๊ยดทุกเกียเลย เหอๆ
    แต่มันส์มาก อยากจะลองขับมากแต่เพื่อนมันไม่ไห้ลอง 555

12. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    นั่งรถบ้านเดิมๆนี้แหละคับ แต่คนขับเป็นนักแข่งแรลลี่ สอนการเข้าโค้งการเบรก แค่รถเดิมผมก็เหวอแล้วคับ เข้าแต่โค้งผมว่าน่ากลัวกว่ารถแต่งซะอีก

13. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ครั้งแรกทั้งเสียวทั้งมันดีครับ.....

14. Lady_driver

Lady_driver New Member Member

42
    0
    0
    ไม่เคยนั่งรถซิ่ง เคยแต่คนขับมันซิ่ง มันไม่ได้เป็นนักแข่งรถยนต์แต่เป็นนักแข่งมอเตอร์ไซด์วิบากค่ะ โย ชาคริตอ่ะ(คงไม่มีใครรู้จัก ไอดอลหนูเลยอ่ะ(อยากนำเสนอเท่านั้น) หนูไม่ใช่คนขี้กลัวนะ แต่นั่งรถมันเนี่ยซี๊ดซ๊าดตลอดทางอ่ะ อิอิ
    นั่งทีวิ๊งเลยค่ะ หัวใจจะวายเป็นยังไงเนี่ยรู้เลย ใครไม่เคยหัวใจวายติดต่อมาได้จะพาไป

ปล.แต่ถ้าหนูพูดเกินไปก็ขออภัยด้วย

15. PoP_NiK

PoP_NiK New Member Member

74
    19
    0
    ของผมครั้งเเรก คือ accord ตาเพรช h22a ซัดสั้นๆ หน้ารัชดาซอยเสือใหญ่ เป็นครั้งแรก ที่ได้ลองเทคเปิด

แต่ที่มันส์ที่สุดรุ้สึกว่าจะครั้งที่สาม เป็น Evo8mr เครื่องพี่เค้าบอก low boost 450 ม้า hi 6xx ที่ล้อ หรือยังไง(จำไม่ค่อยได้ ตื่นเต้น)เริ่มที่ออกจากสนามรถบังคับ rcaddict รามอินทราเเล้วขึ้นไป บนทางด่วน รามอินทราฯ ตื่นเต้นดีครับ ซัดยาวๆ ไปลงพระราม9 เเล้วกลับมา รามอินทรา พี่เค้าพาไปนั่งรถให้เสียวเล่นๆ ประทับใจมาก นึกในใจ อยากมีสักคัน:cry::cry:

16. ครั้งแรก เป็น datsun STANZA ครับ หน้ายกๆ ไสตล์ rally เครื่อง Z18 turbo ตอนนั้นนึกในใจ "แรงชิบหาย" มายุคนี้ สงสัยจะผ่าน D15 เดิมๆ ยังยากเลยมั้ง

ต่อมาก็เป็นกระบะ วางเครื่อง 7M กะ VG30DET ตัวเก่านะไม่ใช่ DETT ตอนนั้น เครื่อง J ยังไม่มาเลย นึกในใจอีก "แรงโคตรพ่อ" ถ้าเป็นตอนนี้ สงสัยจะไม่ผ่าน B16

พอยุคหลังๆ นี่ แรงสุดก็เป็น cef อู่เพื่อนครับ 2J 1000 ม้าบนแท่น ขอติดรถมันไปลองด้วย เบาะก็ไม่มี ต้องนั่งยองๆ เหมือนนั่งขี้ สองมือก็กอดโรล์บาร์ไว้ จับแทบไม่อยู่ !!! ดีว่ามันใส่แค่ 2 เกียร์ ถ้ามันกดไปมากกว่านั้น สงสับมือจะหลุดแน่ๆ

17. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ต้องขอบอกว่า ติดใจ ถึงกับต้องรีบทำเลย
    แต่ที่ไหนได้พอทำเริ่มติดเงินก็เริ่มหมดและก็ค่อยไปยาวเลย

ครั้งแรกเอาแบบที่ประทับใจสุดๆเลยคือ

cef สีเทา (ปัจจุบันสีฟ้า) ของ ป๋า thep modify ramintra65

กดเต็ม 4 เกียร์ Rb20 โบ Rb25 มีปรับน้ำมันนิดหน่อย แล้วก็พอสุดถนน ก็เหวี่ยงให้ 1 รอบ พอเส็ด ซัดกลับ ก็เหวี่ยงให้อีก 1 รอบ ผมละโอ้วแม่งโว้ย ตอนออกมีแถๆ เออมันดีนะ ตอนเหวี่ยงเนียไม่รู้ตัวเลยครับ 180 องศา คิดในใจกูจะตกข้างทางปะวะแม่ง เสียวโคตร

18. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    ครั้งแรกเลย คือเซฟิโร่เครื่องเดิมๆ แต่งซิ่ง
    ตอนวิ่งไม่กลัว กลัวจังหวะเบรคหลบ หลุมนี่แหละ

19. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    740 J bo รถห่าไรวะ มีเสียงฟิ้ว ด้วย

ปล ตอนนั้นเด็กอยู่

20. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    ตั้งแต่ครั้งแรกจนเดี๋ยวนี้ก็อยังเสียวทุกครั้งที่นั่งคร้าบบบบ 55

21. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  22. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ครั้งแรกจำไม่ได้
    แต่เสียวสุดคง
    เปอร์โย 540 ตัวเก่า
    เพื่อพึ่งวางเจมาเสร็จเอาออกจากอู่ไปลองเลย
    เส้นวิภาฯ
    เบรคเดิม ล้อเดิม 13-14 นิ้วนี่อะ+ยางเน่าๆ
    มันกดยังกะเครื่อง 1000 ม้า
    พอเบรคไหลล้อเอาไม่อยู่ อาศัยเปลี่ยนเลนเอา
    ดีทที่ไว้ใจมันว่าคุมได้

ตอนี้มาขับ H22A แรกๆก็มันดี
    หลังๆ
    ทำไมรถตรูไม่แรงเลยว่ะ
    ยิ่งทำยิ่งช้า

23. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ถ้ารถซิ่งครั้งแรก เอาแบบเป็นทางการจริงๆ ก็สมัย 7-8ปีก่อน ตอนไปซื้อ Evo4 รู้สึกว่าจะทำมาพอสมควร
    ถ้าจำไม่ผิดเทอร์โบน่าจะเป็น โฮเซต hx35 หรือ 40 นี้แหละถ้าจำไม่ผิดนะ จูนกล่องอะไรมาพร้อม ตอนไป
    ลองก่อนซื้อ นั่งแล้วจุกแน่น หน้าอกมากเวลาออกตัว พอซื้อมาขับ 2อาทิตย์แรกแบบว่ามันสุดๆไปเลย
    สุดๆทั้งค่านั้นมัน วันละ 500+ ขับร่อนไปทั่ว พอผ่าน 2อาทิตย์ ก็เฉยๆ....จากนั้นจะเปลี่ยนเป็นแบงค์ปลิว
    แทนเพราะกินน้ำมันเหลือเกิน 555 ใช้ไม่ถึง 6เดือนก็ขาย พอผ่านมาตอนนี้ ยังอยากจะสัมผัสอีกครั้ง
    แต่ของเป็นรถแท้ละกัน ถ้ามีมาขายราคาไม่แพงมากก็อยากจะซื้อกลับมาลองอีกครั้งเหมือนกัน

24. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    นั่ง Cef 2J ของเพื่อนคับ ซัดให้ลองนั่งดู แบบว่า ภาพตอนนั้นมันผ่านไปไวมาก จำความได้ลางๆว่า เมื่อกี้อยู่ป้อมยามในซอย ทำไมแปปเดียวมาถึงปากซอยแล้ววะเนี้ย ภาพมันไวมาก

25. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    2เจโบ บอดี้เซฟ เกีย4ยังดึงหน้าหงาย เหวอเหมือนกันครับ แต่พอนั่งไปสักพัก ก็สนุกดีครับ ชอบรถมีหอยจัง อิอิ

26. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยนั่งเบนซ์สปอร์ตครับ ให้เพื่อนกดเต็มที่......เหวอครับ

เหวอว่า นี่ดึงแล้วเหรอ.... .รถเกือบ 10 ล้าน

เพื่อนบอก รถผู้ดีเว้ยยยย......

เหวอเลยครับ.....:):):):)

27. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    เคยนั่งรถเพื่อนสมัยเรียนอยู่ ปี 1

ครั้งแรกรู้สึก หายใจไม่ออกครับ มันดึงหนักมากก

28. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เคยลองขับ รถ เทอโบ ของพี่ในคลับ ไม่รู้สึกว่าเหวอ แต่ รู้สึกว่า ทำไมมัน ได้ใจ ขนาดนี้ หลังจากนั้นไม่นาน ได้เรื่องเลยผม :D

29. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ครั้งแรก รถแข่ง จากทีม arto ขับโดยพี่อัธ ครับ เปนจุดเริ่มต้นให้ผมแข่งรถแบบจริงจัง

30. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    ครั้งแรกในชีวิต E36 1JZ GTE กดกันเต็มที่ นั่งหลัง หงาย เงิบงับ แต่รู้สึกมันส์ดี งับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้