SR20DE(T) MT วิ่งขี้แตกทำไงคร้าบบบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pOR..., 18 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    sr20 de m/t น่าจะแรงเอาเรื่องนะ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    555 ขอบคุณครับพี่เบรค 2 พอต

ค่าบำรุงรักษามันเยอะจิงๆ !

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    มีบ้านเดียว แหละ.....
    แต่มีหลายที่
    ;)

;) อิอิ
    รอ +MeMo+ ขับรถได้ก่อน ค่อยเอาที่เหลืออีก 2 คันเข้าบ้าน
    จะได้ช่วยกัน 2 คนพ่อลูก............. คริคริ........;)

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เครื่องเทอร์โบเดิม ๆ มันไม่ได้พังง่ายนะครับ

5. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ;) อิอิ
    รอ +MeMo+ ขับรถได้ก่อน ค่อยเอาที่เหลืออีก 2 คันเข้าบ้าน
    จะได้ช่วยกัน 2 คนพ่อลูก............. คริคริ........;)
    [/QUOTE]
    คลื่นลูกใหม่แรงกว่าลูกเก่านะพี่ ท่าทางโตแล้วจะขับโหด ปั้นเลยพี่ รุ่งๆๆ

ว่าแต่ไม่แนะนำน้องสักหน่อยหรอครับพี่ คิดไม่ออกเล่นไรดี เบื่อ 18 แล้วอ่าาาา :D:D:D

กัวค่าบำรุงรักษาเหมือนกันนะครับเนี่ย :sad::sad::sad:

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตรูน เอ๊ย

คาน หลัง เจ้า กิ๊ฟล่ะ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ผมคงไม่กล้าแนะนำใครหรอกครับ
    เพียงแต่ถ้าเป็นผม ผมจะตั้งคำถามให้ตัวเองแล้วตอบเป็นข้อๆ ไป
    แล้วดูว่ารวมๆ เป็นอย่างไร
    เช่น.......
    - วิธีการใช้รถของตัวเองเป็นเช่นไร สบายๆ เรื่อยๆ 90% เร่งรีบ 10%
    หรือ รอบจัด ซัดตึง ใครแซงไม่ได้ 90% ที่เหลือไม่มีอารมณ์
    - บ้าพลังคลั่งแรงม้าหรือไม่ และทำไปเพื่ออะไร
    - Character ของ ทุนทรัพย์ และ ค่าใช้จ่ายหลังจากการวางเครื่อง
    และค่าบำรุงรักษาทั้งหมด และอาจรวมถึงเวลาในการจัดการ มีศักยภาพขนาดไหน
    - อารมณ์ของตัวเอง คุมได้ไหม เป็นคนที่มีความละโมภไม่สิ้นสุดหรือเปล่า
    ยาว ตัด สั้น ต่อ ไม่พอซื้อใหม่ ช่างมันฉันไม่แคร์เทือกนี้
    - และอื่นๆ อีกเล็กน้อยที่อาจต้องพิมพ์เยอะมากกกกกกกก
    ถ้าอยากรู้ ต้องมาคุยกัน......... นะ

สุดท้าย ขอให้เคารพความคิดของตัวเองเพื่อการที่จะไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อน
    (มากเกินไป) หอมปากหอมคอแค่นี้ นะ.......... อิอิ ;)

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ตามนี้เลยพี่น้อง คร้าบบบบบบบบ :D:D:D:D

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามด้วยคร๊าบบบ...
    เพิ่มอีกนิด ไม่แคร์สื่อ หรือ อย่าได้แคร์ อิอิ... :cool::cool::cool:

10. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ :D:D:D
    เด๋วจะไปถามถึงที่เลยคร้าบบบ คิดไม่ตกจิงๆ :D:D:D

11. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ไม่มีโอกาส ได้ไปมีทติ้งเลย กลับกรุงเทพ ไม่ตรงสิ้นเดือนซักที
    อยากรู้ ก็หลายเรื่อง อยากดูก็หลายอย่าง
    อย่างเดือนนี้ ก็ไม่ได้กลับ
    ก็คงประมาณกลางๆเดือนหน้าโน่น
    มีไม๊ ที่นอกรอบกัน จะได้แวะเวียนไปครับ
    ไม่ก็
    มีใครบ้างที่ชอบไปดูรถที่เส้นกาญจนาเที่ยงคืนวันพฤหัส อะไรเงี๊ย
    ผมอ่ะ ไปทุกครั้งที่มีโอกาสเลย ชอบดู แต่ไม่อยากทำ สงสารรถ และ กลัวพัง

ก็แค่ว่า ขับเส้นลงใต้ ทล.4 มันโคตรหงุดหงิด กับการขึ้นเขาซึ่ง "พันห้าไม่พอ"จริงๆ
    เครื่องบ้าอาไร แค่พันห้า แดรกน้ำมันยังกะเครื่องสองพันห้า แต่วิ่งได้ เท่าเครื่องพันสาม
    ทุกวันนี้ 8-9โลลิตร ชิวๆมากสุดก็10 มันเกินไปหน่อยมั๊ย กับเครื่องพันห้าออโต้

ถามคนขับ เซฟฯ A33 เครื่องV6ทางไกล เค้าบอก 12-13 ชิวๆร้อยยี่
    แถวๆที่ผมทำงาน (ทับละมุ พังงา)มันไม่มีปั๊มแก๊สซะด้วย
    วิ่งก็อืด น้ำมันก็แดรก

เซ็งห่าน

จากใจข้าราชการทหารเรือ นรจ.45
    ความรับผิดชอบ - หนัก
    รัศมีทำการ - ไกล
    ค่าครองชีพ - สูง
    การครองสติ - ต่ำ

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ไม่เคยพอซะทีพี่โต้งงงงงงงงงงงงงงง :D

13. pOR...

836
    2
    0
    ท่าน ปรมาจารย์เทพพี่โต้งคร้าบบ วันนี้ไปนอนรอบ้านยายนานมาก พี่ก็ไม่มาสักกกที ผมง่วงเลยกลับบ้านก่อน :p:p:p ว่าจะปรึกษาสักกะหน่อย :D:D:D

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    เอาน้องเด้ง ไปเข้า Course ลดน้ำหนัก ที่อู่สีแถวบางกรวยครับ
    พรี่เค้าเป็นศิลปินอยู่นิดดดดดนึง เลยต้องพยายามกล่อมให้ทำรถให้อยู่

อิอิ
    ไว้วันธรรมดา หลังวันพุธนี้ ก็น่าจะกลับบ้านเร็วแล้วครับ.....;)

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    มาดูรถก็โทรหาบอกผมมั่งนะครับ อยากไปดู

อู่ตรงไหนในบางกรวยครับ

อยากลดน้ำหนักมั่ง

:D :D :D

16. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    SR 20 DE m/t เดิมๆ ก้ ขับสนุก และ นะครับ ^^

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ได้ครับลุง First

แต่....... ที่มีอยู่นั่นก็เบาแล้วนะ...... เบากว่าน้องเด้งผมตั้ง 300 กว่ากิโล.......

;)

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แหมชื่อน่ารักเกิ๊นน้องเด้งงงงงงงงงงของพี่โต้งงงงงงง :D

19. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    M/T น่าจะสับขี้เเตกนะพี่
    GA15 ของผมวิ่งทีขี้เเตกเหมือนกัน สิบล้อมันจี้ไม่เหยียบหนีขี้จะเเตกเอา

---------- Post added at 21:04:48 ---------- Previous post was at 21:04:29 ----------

M/T น่าจะสับขี้เเตกนะพี่
    GA15 ของผมวิ่งทีขี้เเตกเหมือนกัน สิบล้อมันจี้ไม่เหยียบหนีขี้จะเเตกเอา

20. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพรี่ วันนี้เต็มคราบเลยคร้าบบบบ :D:D:D

ปล. ขอถามอีกอย่างปั้มติ๊กถังนํ้ามันของ R11 กะ P11 สามารถใช้ด้วยกันได้ป่าวครับ ขอบคุณมากครับพรี่ :D:D:D

21. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

อยากได้แบบไม่ถึง ตัน

:D :D :D

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    น่ารักสุดอยู่สิพรี่เด่........
    ชื่อนี้ ภรรยาที่เคารพรักอย่างสูงสุดตั้งให้เชียวน้า.......

คริคริ........ ;)

:rolleyes: เอ............
    เรื่อง Pump ไม่ Sure ครับ
    แต่คาดว่าไม่น่ามีปัญหา เพราะอย่างที่น้องโตร้ง ชอบบอกว่า
    "วิศวะกะ ของ Nissan ไม่ค่อยขยัน"
    จับโน่นจับนี่ใส่ไปเรื่อย ไม่ค่อยออกแบบอะไรใหม่
    เพราะฉนั้น เรื่อง Pump ก็ไม่น่าจะต่างกันมากครับ...... ;)

;) อิอิ
    ลุงจะเอาแบบนั้นเลยเรอะ....................
    สงสัย ต้องถอดประตูวิ่งแล้วมั้งลุง First

:D

23. pOR...

836
    2
    0

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D ไม่ยากเล้ย......... คริคริ........
    แค่บอกพรี่ๆ เค้าไปว่า ทำขาต่อเป็น Adapter ให้นะครับพรี่ๆ
    ไม่เอาตัด ไม่เอาเจาะ ไม่เอาเชื่อมพอกกลึงจุดยึดเดิม เพราะ
    จะเอาของเก่าใส่ได้เวลาเปลี่ยนใจ.............

;)

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    บอกแล้วครับพี่

26. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณมาครับพรี่ ชัดเจนครับแบบนี้ :D:D:D

27. pOR...

836
    2
    0
    ตอนนี้บันเทิงมากเลยคร้าบบบ ไม่มีไรเปิดไปเจอเลยอยากบอกว่า เป็น SR20 DET เรียบร้อยแล้ว สะใจจจจจจจ :D:D:D

28. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ขับชินเท้าหรือยังครับ?...
    และขอต้อนรับสู่ SR โบครับ

29. pOR...

836
    2
    0
    พอจะคุ้นแล้วครับ :D:D:D

30. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    สะใจ.....สูตรวิ่งขี้แตก ท่านน้อง pOR มา Update เพิ่มเติมทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้