เรื่อง เต็ด ร้อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย End Motor Sport, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    วิ่งได้ แต่เลี้ยวไม่ได้ วิ่งบนถนนมาเร็ว ๆ แล้วหักหลบอะไรสักอย่าง เหอ ๆ ไม่อยากจะคิด

1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    วิ่งมาเร็วๆ หักหลบ ได้ฝึกดริฟกลางถนน แน่

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    งั้น ถ้า ไม่ ทำ เต็ด ร้อย

จะ หา เต็ด ของ อะไร มา ใส่ ได้ บ้าง คับ

3. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เห็นบอกมีของอยู่ ผมว่าลองดูก่อนก็ได้นะครับ

เผื่อจะชอบ เหมือนขี้ม้าพยศไงครับ

ต้องออกแรงกันหน่อย แต่หากปราบพยศ และควบคุมมันได้

มันจะวิเศษสุดๆเลยละ

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    55 ใช้เลย

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตามนี้เลยคับ

แล้วจะเอาของรถรุ่นไหน เครื่องอารายล่ะคับ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48

นั่นอ่ะดิ พี่ :D

7. เคยใช้แต่ก่อน.......เวลากลับรถตรงยูเทิร์นทีต้องถอยประมาณ3รอบอ่ะครับ = ="

8. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
  9. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    80 ก็พอ ครับ กำลังดี

10. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ถ้ามีของแล้วอยากเอามันส์ ก้เอาเลยครับ แต่ผมว่ามันไม่เหมาะสมกับการใช้งานประจำวันแน่ๆๆเลย

11. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เต็ด 100 ผมใช้บ้าง แต่ส่วนมากจอด มากกว่าใช้ครับ

12. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    เต๊ด 100 + พาวเย่อ สุดๆแล้วคับ ยังกะขับ สิบล้อ

เลี้ยวทีเสียงดังกักๆๆๆ ถ้าคนไม่รู้ก็คงนึกว่าเพลาใกล้กระจายบ้าง ไรบ้าง หุหุ

ใช้งานทุกวันก็เหนื่อยหน่อย แต่สำหรับตัวผม ชอบคับ มันดี อิอิ

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า การสปูลเฟืองท้ายมันเป็นอะไรที่ละเอียดอ่อนมาก

เพราะว่าถ้ามันแตกแล้วมันไปขัด ตอนรถคุณวิ่งลอยๆอยู่ 140-150

รับประกันว่ารถคุณจะหมุนเป็นลูกข่างอย่างแน่แท้ เพราะเหยียบครัชไม่ช่วยอะไร

ต้องมั่นใจได้ว่า เชื่อมได้ดีเยี่ยม ไม่แตก เพราะนั่นหมายถึงอุบัติเหตุ ที่จะเกิดขึ้นกับรถของคุณ

ยางจะหมดไวมาก แต่ก็ไม่ถึงกับ เดือนล่ะ คู่ ( ถ้าไม่โดนัท เบิร์นยาง หรืออะไรก็แล้วแต่ ของผม 2อาทิตเปลี่ยนที )

การทรงตัวในทางตรงดีเยี่ยม แต่ในทางโค้งยอดแย่ ยิ่งฝนตกนะ เลี้ยวเบาๆ ก็ออกแล้ว ( เคยเอาไปวิ่งในสนามพีระ ท้ายออกทุกโค้ง แต่แก้ง่ายกว่า )

ช่วงยกคันเร่งเปลี่ยนเกียร์ หรือ จะทำอะไรก็แล้วแต่ เหมือนว่า เราเหยียบเบรค หน้าจะทิ่มไปข้างหน้า

ที่เคยใช้มาก็มีเท่านี้แหละครับ อยากให้ลองทำใช้ดูครับ จะได้รู้ว่าชอบฟีลนี้หรือไม่

ดอกจอกมันแตก เอามาเชื่อมดีกว่า จะได้ไม่เสียของครับ

รถผมใช้มา เกือบๆครึ่งปีแล้ว ไม่มีปัญหาใดๆ

อ้อ เกือบลืม ตอนใส่แรกๆ ให้ขยันเปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายนิดนึง

เพราะเศษๆ ที่เราเชื่อมจะได้ไม่มารบกวน เฟืองท้ายที่มันยังดีอยู่ครับ

14. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ข้างบน ของจริงๆ พิสูจน์ มาแล้ว ด้วยตัวผมเอง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้