แค่เครื่องเดิม แต่ต้องติดตาม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย 1ST, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    บ้า GA กันทั้ง คู่

:D :D :D

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    :D

เพิ่งโดนแจ๊ส GE เดิมๆ มีล้อดันตูดมาครับ แล้วฉีกขวาไป

ผมบูส 2 ตาม ท่ออินเตอร์หลุดดังเพี๊ยะ

พวกแม่งไปต่อไม่มียกเลย คงกระหยิ่มใจไปแล้ว :cry:

ปล. พี่นิน ลูก 2 แหวน ถือซะว่าเป็นข้อดี friction น้อย ไปพี่ :cool:

3. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    แหม่ๆ มันอยู่ที่ความพอใจและใจถึงจริงๆ...:eek:

4. 1ST

5,672
    583
    0
    เบส เอาเครื่องที่ทำไปมาลงเป็น วิทยาทานหน่อยซิ

เค้าจะได้รู้จัก GA กันมั่ง

:D :D :D

ปล. พี่เน สบายดีป่าว

ใจถึงครับพี่ แต่ตังค์ไม่ถึง

:D:D:D

5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    รอสอบเส็ดต้นมีนาเนี่ยครับพี่เฟิร์ส จะได้จูนเก็บซะที

ที่ผ่านมาเครื่องผมไปไม่เรียบร้อยเองครับ เลยไม่ได้ซัดเต็มๆแบบสมบูรณ์ดูสักทีว่ามันจะเป็นยังไง

ส่วนพี่เน ผมเองก็แทบไม่ได้เจอกันเลยครับ พี่เนสบายดี

จะมีก็แต่ไอ้เรื่องล้อหลุดนั่นแหล่ะพี่ :p

ส่วนรายระเอียด ไว้จูนเส็ดเด่วจะมาลงให้ครับผม

แต่ผมบอกเลยว่า GA เอาจิงๆ ทำดีๆ มีหลักการ ไปแบบสมเหตุสมผล

มันไม่ขี้เหร่เลยครับ

แต่ข้อสำคัญอย่างนึง คือความเข้าใจและพอใจของผู้ใช้

มีคนที่เคยคุยกับผมหลายท่านเลยทีเดียว ก็พูดประมาณ มึงเล่นตัวอื่นจะไปได้มากกว่านี้มั๊ยวะ

หรือ มึงวางเครื่องตัวอื่นมึงจบไปนานแล้ว

ผมก็แค่อยากจะลองดูในเครื่องบล็อกนี้น่ะครับ ในเมื่อพอมีเวลาและกำลังอยู่

ทำทั้งทีให้สุดในความหมายของตัวเอง จะเป็นไรไป

ผมไม่ได้จะทำ GA 400 ม้า

อยากวัดตัวเองวัดเครื่องมากกว่าครับ ว่าไปได้แค่ไหน

ถึงมันจะพัง หรือไม่ได้แรงอย่างบล็อกอื่น

ที่เหลือจากเศษเหล็ก คือความสะใจ และความรู้กับประสบการณ์ครับ

แถมเพื่อน พี่ น้อง และมิตรภาพอีกตรึม

ใช่ไหมครับทุกคน :eek:

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38

ชอบๆ แฮะ :cool::cool::cool:

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

อยากวัดตัวเองวัดเครื่องมากกว่าครับ ว่าไปได้แค่ไหน

ถึงมันจะพัง หรือไม่ได้แรงอย่างบล็อกอื่น

ที่เหลือจากเศษเหล็ก คือความสะใจ และความรู้กับประสบการณ์ครับ

จิงๆนะ ทำเครื่องตัวนึง มันได้อะไรมากกว่าที่คิดเยอะ

ถึงแม้อาจไม่ได้ บล๊อคเทพ เครื่องรถจ่ายกับข้าว

แต่มันได้ลองผิด ลองผิด แล้วก็ลองผิด กว่าจะลองถูกทาง

เสียตัง แต่ได้ความรู้ เพิ่มได้มาอีก เยอะเลย

ต้องลอง....ถ้าใจรักนะ :D:D:D

8. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ^
    ^
    ^
    จะบอกว่า การเรียนรู้คือการลงทุน อิอิ...:cool:

9. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    มาติดตามความคืบหน้าคร๊าบ

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    GA แน่นอนที่สุดดด

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แน่นอน แต่หนีไปขับ VQ ซะแล้ว...:D:D:D

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

นี่แหละ เหตุผลที่พี่วางบล็อค E

ขอเล่ามั่งนะพี่นิน เบส

GA นะ ยังเทคโนโลยีใหม่ แคมคู่ 16 Valve
    แต่ไอ้เครื่องพี่เนี่ยะ สร้างมาจะ 20 ปี แคมเดี่ยว 8 Valve
    เครื่องที่ได้มาก็ไมค่อยดี กระเดื่องหลวมมา พาล valve ปิดไม่สนิท
    นี่น่าจะมีแหวนลูกสูบด้วย วางมาเกือบไป วิ่งไปหมื่นหน่อย ๆ
    ขับสัปดาห์ไมถึง 2 ครั้ง เพื่ออะไร ...

มันคงเป็นคำถามที่หลายคนสงสัยว่า ผมทำแบบนี้เพื่ออะไร
    วิ่งก็ไม่ได้ดีโด่ไปกว่าเครื่อง NA รถสมัยใหม่เลย
    ทำไมไม่ไปเล่นเครื่อง GA หรือ 4E ที่เทคโนโลยีดีกว่า
    ต่อยอดได้มากกว่า ผมคงตอบเป็นหลักการไม่ได้ นอกจากตอบว่า
    ผมชอบ และอยากได้เป็นการส่วนตัว

คงไม่ต่างกะพี่นินกะเบส ที่ทำกันจนขนาดนี้
    จะบอกแค่ว่า เดินมาแล้ว อย่าไปเสียใจหรือรู้สึกไม่ดีกับสิ่งที่ทำครับ
    ต้องก้าวกันต่อไป ผมเอาใจช่วยทั้งคู่

B11 จะว่าไป หลากหลายที่สุดเลยมั้งตอนนี้
    รหัสพวกนี้ มีวางอยู่จริง และผมเคยเห็นมาหมดแล้ว
    E, GA, SR-VE, SR-DE, SR-DET, 4E-FTE, 4A-GE

13. NinjaB11!

2,144
    424
    83

จิงๆ ใจก็รักนะ E15ฝาแดงๆ เนี่ย แต่เนื่องด้วยตอนนั้นใช้รถทุกวันวันละ เกือบสองร้อยโล ตอนนั้นรถก็มีคันเดียวด้วย เลยต้องใช้ Ga เห็นตั๋นทำแล้วยัง อิจฉาเลย..

ทำรถผมว่าไม่มีถูกผิดนะ แต่ต้องรู้ตัวว่า โจทย์ คืออะไร

คุ้มไม่คุ้ม เจ้าของรถน่าจะมีคำตอบในใจอยู่แล้ว

ยังไงก็เอาใจช่วยทุกคนแล้วกัน :D:D:D

แถมๆ B11 วางของแปลกๆที่เคยขับอีกคัน ก็เครื่อง Ca18 ผูกโบ ก็มีนะ

วิ่งดีด้วย...แต่มิดไปแล้ว...:cry::cry::cry:

14. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ใช่เลยพี่ โจทย์ของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันจริงๆ

ดังนั้นไม่มีอะไรเป็นบรรทัดฐาณ

ไม่ยิดติดกับคำพูดคำวิจารณ์ของใคร

สำหรับผมนะพี่ ใครจะพูดจะวิจารณ์อะไรก็พูดไป

คนพูดไม่ได้ทำ แต่คนทำคือกูนี่

ผมเชื่อว่าพี่ตั๋นตัดสินใจทำ ET เพราะพี่ชอบมัน

พี่นินทำ GA NA เพราะชอบมัน

ผมทำ GA Turbo เพราะชอบมัน

พี่เฟิร์สทำ GA วิ่งเซอร์กิต เพราะชอบมัน

มันอารมณ์ลุ้น + สนุก เวลาทำเส็ดแล้วออกไปลอง

อารมณ์แบบนี้มันไม่ได้เกิดขึ้นได้กับทุกคน

โจทย์เกือบทั้งหมดมันตอบตัวเองไปแล้วตั้งแต่ตัดสินใจวาง ตัดสินใจทำ

ปล. คุยไปคุยมา คิดถึงพี่ๆว่ะคับ :cry:

ปล.2 ขอโทดที่พูดมากครับ มันลึกๆอยู่ในใจ เพราะผมโดนคนพ่นใส่มาเยอะตั้งแต่เริ่มทำ

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สุดยอดกุ ชอบหวะ

16. เป็นกำลังใจให้คับ รอติดตามผลงานคับ ต่อไปคับ แต่GA16 NA ที่เคยเห็นมีคนทำ และวิ่งดีสุด ก็เป็นประธานคลับ NV คนเก่า อ่ะคับ เห็นว่าวิ่งได้ 15 ปลาย - 16 ต้นๆ แต่ค่าที่ทำไป ก็แพงกว่าค่าตัวรถอีกคับ
    เคยคุยกะแก ก็อารมย์คล้ายๆกัน อยากรู้ว่า GA มันสุดได้แค่ไหน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2010
  17. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ปูเสื่อรอชม

18. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เป็นกำลังใจให้คับ สู้ๆ B11

19. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    แล้วตอนนี้ไปถึงไหนแล้วล่ะท่านๆ....

รอชมอยู่นะ..หนทางยังอีกไกลสู้ๆนะค๊าบบบบ

20. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    สถานะตอนนี้ ฮ้อยยกเครื่องไม่อยู่...

คืบหน้ายังไง จะมาเล่าให้ฟังกันนะ

ขอบคุณทุกคนที่แวะเข้ามานะคับ :D:D:D

21. [ Da Vinci Code ]

685
    63
    0
    ด้วยคนครับ

22. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ว่างๆก็เอามาลงมั่งดิ....อยากเห็นเหมือนกัน

23. 1ST

5,672
    583
    0
    ล่าสุด ยังไม่เสร็จ คนประกอบหาย

24. NinjaB11!

2,144
    424
    83

ได้คนมาสานต่อแล้ว สองคน กำลังคัดเลือกอยุ่...รอกันเหงา เลย :cry::cry::cry:

25. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมก็เพิ่งเข้าไปลูบหัวแสนดีมา

26. NinjaB11!

2,144
    424
    83

เหรอ...ฝากๆเอาใจ แสนดีด้วยนะ...:D:D:D

27. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    แอบติดตามอีกคน ga ที่เหลืออีกคันคับ

28. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    สมาชิก GA มาคอยติดตามอีกคันครับ

29. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    ฝากข่าวหน่อย....พอดีที่รถเป็น แปลงเป็นพาวเว่อร์แล้ว แต่อยากกลับสู่สามัญ ใครมีแรคเดิมๆมาสลับ โทรมาคุยกันนะ เรื่องตังค่อยตกลงกัน

คุณสมบัติ ใส่แล้ว เบาแรงขับสบาย ใส่ B11 เดิมๆ ได้เลย นะ

ไม่ต้องดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น สภาพดี สนใจโทรมาคุยกันนะ 089-897-1267 Ninja คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้