....JAZZ ใส่ turbo vigo 2.5 .......

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lording1, 16 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Birds

Birds New Member Privilege

48
    0
    0
    จริงๆแล้วพื้นฐานเครื่องเดิมๆบูส กับแรงดันเทอโบทึ่คุณว่า แรงดันขนาดนั้นผมว่ามันเยอะแล้วนะ เพราะถ้าเทียบกับเครื่องเทอโบจากโรงงาน มันก็บูสประมาณ 0.6 0.7bar แต่กำลังอัดในเครื่องยังใช้แค่8.5 ไม่ทราบว่า jazz กำลังอัดในเครื่องมันอยู่เท่าไหร่?

แล้วอีกเรื่องคือเรื่ององศาจุดระเบิด ถ้าบูสขนาดนี้ยังไงก็ต้อง retard กว่าปกติคับ แค่จอฟ้า ผมว่าไม่น่าจะเอาอยู่นะ มันน่าจะใช้งานได้แค่ในพื้นฐานเดิม โรงงานคับ

---------- Post added at 10:28:11 ---------- Previous post was at 10:27:50 ----------

จริงๆแล้วพื้นฐานเครื่องเดิมๆบูส กับแรงดันเทอโบทึ่คุณว่า แรงดันขนาดนั้นผมว่ามันเยอะแล้วนะ เพราะถ้าเทียบกับเครื่องเทอโบจากโรงงาน มันก็บูสประมาณ 0.6 0.7bar แต่กำลังอัดในเครื่องยังใช้แค่8.5 ไม่ทราบว่า jazz กำลังอัดในเครื่องมันอยู่เท่าไหร่?

แล้วอีกเรื่องคือเรื่ององศาจุดระเบิด ถ้าบูสขนาดนี้ยังไงก็ต้อง retard กว่าปกติคับ แค่จอฟ้า ผมว่าไม่น่าจะเอาอยู่นะ มันน่าจะใช้งานได้แค่ในพื้นฐานเดิม โรงงานคับ

2. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เอามาแปลงใส่ A33 ได้ไหมครับ ถ้าได้ก็สนใจอยู่:D

---------- Post added at 14:06:03 ---------- Previous post was at 14:05:45 ----------

Supercharger ที่จัดเป็นชุด Kit เอามาแปลงใส่ A33 ได้ไหมครับ ถ้าได้ก็สนใจอยู่:D

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เห็น TURBO VIGO ที่เพื่อนมันถอดก็เสียดาย....ใหม่มากๆ.....แบบแกนแน่นๆเลย......

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จัดให้ match ได้กับทุกเครื่องยนต์คับ ผมแค่ต้องการข้อมูลของเครื่องยนต์นิดหน่อย แล้วผมก็จะจัดชุดให้ match กับเครื่องตัวนั้นๆได้เลยคับ

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    จะทำแบบ จบๆก็เกือบแสนอะครับ ทำไม่ดีจุกจิกอีกตะหาก ;);););)

จะคบโบ เงินไม่ถึง อย่าเสี่ยงครับ

เก็บตังทำทีเดียวไปเลยดีกว่าที่จะมาทำเพิ่มทีหลัง เพราะมันจะพังก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้