นิดๆหน่อยๆกับ defi

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย god army, 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PVP

PVP New Member Member

19
    0
    0
    เยี่ยมเลยครับ คุณเป้ :)

2. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    ความรู้ๆ ขอบคุณครับ

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แหล่มเลย ขอบคุณค้าบ

4. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    แล้วถ้าจะตั้งให้เตือนตอน fuel press ตกตอนบูสมาละครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    กด << >> พร้อมๆกันครับ ไฟที่กล่องcontrol II จะติดขึ้นมาครับ

tOon` ถูกใจสิ่งนี้
  6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สุดยอดครับ เซฟไว้แล้ว อิๆ

god army ถูกใจสิ่งนี้
  7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    very thanks ครับ

ยังไม่มีสักกะอัน แต่ก็ขออ่านก่อน สงสัยเอาไว้ค่อยไปถามตอนมิตติ้ง :D

god army ถูกใจสิ่งนี้
  8. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ในที่สุด ก็ใช้เป็นกับเค้ามั่งแล้ว

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อิอิ งั้นเอาอีกหน่อย :rolleyes:

-กล่อง รุ่น 1 และ 2 แตกต่างกันอย่างไง option เยอะกว่าไหม ?

-เกจ์รุ่นใหม่ เอากล่อง รุ่น 1 ใส่ได้ไหม ?

-defi ของเมกา กับ ของ ยุ่น แตกต่างกันไหม ?

สุดท้าย หน้าขาว Step Master นี่มันหล่อ มั๊ก ๆ :D

10. god army

3,198
    77
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    เห็นด้วยกับวัยรุ่น หน้าขาว-ไฟเขียวนี่หล่อจริง

NON Sr B12 ถูกใจสิ่งนี้
  11. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ถามคุณเป้ครับ

1.Ctrl unit2 มันRECได้นานเท่าไหร่ครับ

2.สายไฟเส้นสีส้มต้องมีฟิวส์คุมด้วยใช้มั๊ยครับ ฟิวส์ขนาดเท่าไหร่ดีครับ

และจะสอบถามอาการผิดปกติด้วยครับ

อาการของมันคือ เกจวัดจะค้างๆเอ๋อๆ บางทีก็เข็มตีกวาดเองเหมือนตอนบิดกุญแจ เปิดกล่องมาดูพบว่ามันใหม้ตรงoutput1

แต่ของผมมันมีBfไฟฟ้าด้วย ตัวนี้ไม่ยักจะเป็นอะไรแหะ ไปรวนแถวพวกหน้าขาวอย่างเดียว

แถมมันมาพร้อมกับวิทยุเปิดติดเองได้ หลอนเลย ไม่รู้อะไรพาอะไรพัง

ตอนนี้เลยยังไม่กล้าใส่กล่องctrlใบใหม่กลัวมันช๊อตอีก กะว่าจะเดินไฟเข้ากล่องctrlให้เนียนๆก่อน เสียวFuel pressพัง หาอย่างยาก

ปล.ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับ

12. god army

3,198
    77
    0
    เส้นสีส้ม(ไฟaccหรือไฟผ่านกุญเเจ)เส้นนี้ไม่ต้องผ่านก็ได้ครับเส้นที่ควรผ่านคือสีเเดง+(ไฟตรง)เพราะไฟacc จะมีฟิวส์ดักอยู่ในชุดฟิวส์ของตัวรถอยู่เเล้วครับ
    ****อาการที่ว่ามาของคุณ นนท์ น่าจะมาจาก output 1 ครับต้องลองเช็คชุดaccดูครับว่าเค้าดึงชุดaccมาจากไหน บางทีอาจไปพ่วงกับวิทยุก็ได้ครับ
    *control unit II RECORD ได้ 3 นาทีครับ +เสียงwarningเตือนครับ โดย control I ไม่มีเสียง warning เตือนครับ ส่วน RECORD เหมือนกันครับ ข้อเเตกต่างอีกข้อคือ กล่อง control unit II จะมีไฟwarningสำหรับ fuel press เเรงดันตกเมื่อboostมาครับ

13. ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ ตัวจริงของจริงเลย

14. COLORADO

COLORADO New Member Member

34
    1
    0
    ความรู้ดีๆทั้งนั้นเลย

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    น้าเป้ ขอสัก สามตัวสิ

16. god army

3,198
    77
    0
    ^
    ^
    ^
    ถ้าหายไปตามที่โดม คนเเรกเลย ^ ^

17. god army

3,198
    77
    0
    ตอนต่อปาย links display

18. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0

19. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ขอบคุณครับ ความรู้แน่นๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้