สูตรสำเร็จความแรง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 31 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    เงิน กะ คนทำ

บางที บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ยี่ห้อเดียวกัน

ยังอร่อยไม่เหมือนกัน

ทั้งๆที่ยี่ห้อเดียวกัน แต่คนต้มคนล่ะคน

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ตอบไม่ตรงคำถามกันเลย . . .

3. bracketia

bracketia New Member Privilege

30
    0
    0
    เงินมา ม้าอาจไม่มาก็ได้ครับ ถ้าอู่ที่ทำรถให้คุณ ทำไม่ถูกจุด ไม่เก่ง หรืออวดดี
    ของผมเดิมเป็น 1j เกียร์ออโต้ โบเดิม หัวฉีด 2 j เคยวิ่งดีสุด 402 m 13.13 .ใส่ D เหยียบเบรค รอบ 2,500

ปัจจบัน กลายเป็นเกียร์ธรรมดา โบ ใหญ่ Up เป็นกล่อง Stand alone หัวฉีดใหญ่ ยางก็ neova 255
    เวลาเหรอครับ........

14 ปลายนู่น ... 60 ฟุต เวลา เท่าเดิม แต่ปลายช้าลง อู่บอกว่าช่วงล่างไม่ดี ถ้าไม่ดี แล้ว60 ฟุต 2.5 นี่ไม่ขี้เหล่นะครับ ไม่แน่ใจก็เลยไปเช็คกับอู่อื่น ปรากฎว่า โข่งหลัง มันใหญ่ไปครับ โข่งหลัง A/R 1.15 (ตอนที่เปลี่ยนผมก็เห็นว่ามันใหญ่ แต่ทางอู่ที่ทำบอกว่า เดี๋ยวจูนกล่องก็แรงแล้ว... เหอ เหอ ) โง่แล้วยังอวดฉลาด ไอ้เราก็นึกว่า มันจะทำได้จริง เห็นคุยว่า ทำมาหลายคัน
    ผมหมดงานนี้ไป 1xx,xxx กลาง กับเวลารถที่ห่วยลง ...อยากแรง แต่เจออู่โง่อวดฉลาดก็งี้ละครับ และบอกให้เลยว่า อู่ดีๆน่ะมีเยอะ แต่อู่โง่ ๆ ทำรถไม่เป็น แล้วยังอวดฉลาด น่ากลัวนะครับ

สรุป สูตรสำเร็จความแรงที่อยากได้ คือ หาข้อมูลดี ๆ อย่าใจร้อนปักใจเชื่อใคร อย่าคิดว่าทำเหมือนคันนี้แล้วจะแรงเหมือนกัน ถ้าไม่ได้ลองนั่ง เเละ รู้ว่า คันนั้นทำอะไรบ้างจริงๆ
    อู่ดี ๆ ทำจบในที่เดียวไม่ต้องเก็บอะไรอีก หายากมากครับ แม้กระทั่งอู่ล่าสุดนี่ ่เข้าไปทำเพราะเห็นรถเพื่อนทำออกมาแล้วแรง เอามาทำกับรถเรายังไม่ได้อย่างเขาเลย รายละเอียดหลายอย่างรถเราเข้าไปยังไง ออกมาสภาพยังไม่เหมือนเดิมเลยครับ เช่น รถเป็นรอยตามแก้มข้าง ลืมใส่เกจ์วัดที่ถอดกลับไปให้บ้าง ไม่ใส่เหล็กค้ำโชคให้ ทำน็อตเราหายบ้าง นี่ก็เห็นเพื่อนมันก็บ่นว่า รถมันวิ่งๆอยู่ด้ามเกียร์ออโต้หลุด ไปให้อู่แถวบ้านดูปรากฎว่า อู่เดิมมันใส่น็อตให้ครับ แต่ไม่ขันให้.. จบข่าว

เอาเป็นว่า อย่าหวังมาก แต่อย่าสิ้นหวัง แล้วจะไม่เสียใจ

โชคดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2008
  4. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    โอ้กระทู้นึ้ผมตั้งไว้ตั้งนานแล้วนะเนี่ย ดีนะเป็นมันมาโผล่เอาตอนนี้ ถ้ามันมาโผล่ ตอนที่ พี่ v volk ยังอยู่นะ เขาจะเข้ามาด่าแล้ว ว่าใครขุดกระทู้ขึ้นมา เสียวๆ ยังไงก็ขอบคุณครับ ที่เข้ามาตอบๆ กัน เผื่อเป็นประโยชน์ กับเพื่อนๆ บ้าง

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เถียงครับ ต้องงานครับงานแล้วจะมีเงินครับ อิอิ :D:D

6. ขอเถียงครับ เรื่องเงินอย่างเดียว เพราะผมว่าถึงจะมีเงินก็ไม่ใช่ว่าจะทำแล้วแรงทุกคนครับ ขึ้นอยู่กับความสามารถของทั้งเจ้าของรถและช่างที่ทำรถให้ด้วย อย่างเช่นมีรถ cefiro อยู่คัน และมีเงินอีก 300000 บาท เราจะทำรถวิ่งสัก 11 วิ ควรเอาเงินไปลงอะไรบ้าง แล้วควรจะหาซื้อของที่ไหน ไปทำอู่ไหน วางเครื่องอะไร อะไรควรใช้ของเก่าอะไรควรใช้ของใหม่ เพราะไม่มีใครหรอกครับที่มีเงินไม่จำกัด ส่วนใหญ่ก็คือจะมีมากมีน้อยไม่เท่ากัน เพราะฉะนั้น มันไม่ใช่แค่มีเงินแล้วก็วิ่งได้เร็วอย่างที่คิดครับ ขอร้องเถอะครับ เลิกคิดแค่ว่ามีเงินก็แรงได้ อันนี้ผมกล้าเถียงเลยครับ เงินเป็นปัจจัยอย่างนึง แต่ไม่ใช่ทุกอย่างครับ ถ้าใครยังคิดแบบนั้นอยู่ ผมอยากดูจังว่า เราลองเอาเงินไปให้อู่ไหนก็ได้ บอกผมมีสามแสน ทำเซฟฟิโร่คันนี้วิ่ง 11 วิให้หน่อย โดยที่เรานอนอยู่บ้านเฉยๆรอรถเสร็จแล้วไปรับขับไปสนามแล้ววิ่ง 11 วิ ทันที ผมว่าคงไม่มีที่ไหนทำให้ได้หรอก ถึงมีก็น้อยครับ

7. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    จิงๆแล้วมันไม่มีสูตรสำเร็จของความแรงนะ เพราะคำว่า "แรง" แต่ละคนมันไม่เท่ากัน เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้

ผมว่ามีเงินอย่างเดียวใช่ว่าจะแรงได้ มันมี หลากหลายองค์ประกอบมากๆเลยนะ
    บางคนคิดว่าทำเครื่อง เซตโบ ทำเกียร์ เปลี่ยนแคม ลูกซิ่ง ทำฝา ทำนู้นทำนี่ ว่าจะแรงเสมอไปนะคร๊าบ !!!

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เงินน้อยแรงก็น้อย เงินเยอะ แรงก็เยอะตาม ทุกวันนี้เงินเท่านั้นครับที่ทำให้รถเราแรงได้ จริง ปะครับ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  9. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    มีเงินก็มีแรงทำ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    upupup

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้