กระบะสมัยนี้สวน พวกรถสปอตได้สบายๆ แล้วมั้ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 9 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ของเค้า แรง จริงๆ คับ กะบะสมัยนี้

เซ็ตช่วงล่าง เทพๆ หน่อย

ก้อ โออยู่ นะ ^^

มีคัย คิด อยาก เอา สอง ร้อย วาง เครื่อง ดีเซล ถ้า จะ แนว น่าดู ^^

2. เลิกยุ่งมานานแล้วครับ แต่ถ้าทางโค้ง ๆ ล่ะพอได้

3. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    จิง นึกว่าขับ SR

4. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    กล่องใบเดียววิ่งเปรี้ยว กับเจโบได้เลย

5. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    แรงจริง ดึงหนักด้วย
    เพื่อนผมขับไทรตัน 4 ประตู กล่อง 2 ใบ ไล่กะ MR s สบายๆ

รู้งี้ออก Vigo แล้ว ว ว ว

6. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ระยะทาง 0 -402 เมตร .. ใช้ เวลา 11 วินาทีนิด ๆ กับเครื่องดีเซล หัวฉีดแบบคอมมอนเรล Chevrolet/ Isuzu 3000 ซีซี.. ครับ

ความเร็วเข้าเส้นไม่มาก แถว ๆ 208 - 211 กม./ชม. รถจับชั่งน้ำหนักทุกคันหนักเกิน 1 ตันครึ่ง ..

มีคันนึง เบริ์นยางไล่เกียร์ไปถึงเกียร์ 4 .. แรงบิดเค้าดี .. แรงม้า ลองคาดเดากันเองว่ากี่ร้อย ที่ทำตัวเลขข้างบนนี้ได้

และหลายคัน ขับใช้งานในชีวิตประจำวันได้ครับ กล่องเข้าหลายใบ เลือกได้ ..

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เดี้ยวนี้กระบะทำแค่ 120000 ยางดีๆๆวิ่งเห็น 12 แล้วครับเห็นแล้วถึงกับตาแตกได้เลย

8. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ป่มยอมเป็น SLK เองก้ะด้ะ
    ขับกระบะเบื่อแย้วงิ

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    บูสกันที.................มืด

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ยางเรเดียลวิ่ง 1.16.XX ที่สนามพีระเซอร์กิตคับ :D

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    รถก็แรงคนขับก็ใจเกิน 100.... ยอมเลย...พวกคอมมอลเรล

เคยเจออยู่ เราว่าเราก็ชอบขับเร็วแล้วนะ

ขับอยู่ 200 ก็ตามมาติดๆ ไอ้นั่งข้างๆบอกอย่าไปยอม

220 ก็ยังอยู่ แต่ห่างเพิ่มอีกนิด ไอ้คนนั่งบ้างบอก กดต่อๆ

240 ยืดได้สักพัก นึกในใจ ระกรูจะระเบิดไหมว่ะ

ยกๆๆๆ กลัวพังก็กลัว กลัวไปเกิดใหม่ด้วย...

พอยก แปปเดี้ยว มันมาอีกแล้ว...ทำไงดีว่ะ ยิ้มให้เค้าหน่อย

เดชะบุญ เห็นปั้มอยู่ข้างหน้า...เข้าปั้มดีก่า....จบข่าว...:D:D:D

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    สะใจ ครับ

13. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    SLK เอาไว้ขับหล่อๆครับ :D:D:D

14. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0

ทางตรง ล่าสุด โบเดิมอีสุ 13-14.xx นี่แหละคะ จำไม่ได้ละ 555+

รอ สิงห์ทางตรงมาคอนเฟิร์มอีกทีละกัน อิอิ

D-max One Make Race ใช่มะพี่แจ๊ส อิอิ

สนามแรก งาน 3k ที่พีระ สนุกแน่ๆๆๆๆ

15. motortrack

motortrack New Member Member

145
    0
    0

ทำถูก ทำถูก

อิอิอิ

16. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผมว่า SLK เค้าคงไม่สนใจกระบะคันหลังหลอก คนขับเหมือนขับอยู่บนปุยนุ่นเสียงเงียบสบายใจ
    ส่วน กระบะก็ใจหวิวๆ ฟังเสียงเครื่องคำรามไป ขับแล้วเหมือนอยู่กลางตลาด ฮาๆๆๆ
    ฟิลลิ่งมันต่างกัน เทียบกันไม่ได้

17. เคยโดนไตรทันแซงตอนวิ่ง 200 อะ แรงจริงๆ

18. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมหลบไม่ทันอ่ะปล่อยแซงซ้ายตลอด...

19. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    แต่ฟังเสียงเครื่อง ยังเพราะกว่าเสียงกลางตลาดนะคะ เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    เห็นขับถนนใช้งานมองเดิมๆกันวิ่งกัน11.xx 12.xxกันทั้งนั้นนะคับ

21. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
    ต้องลองบอย

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

22. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    คันที่ที่วิ่ง Pro Series อ่ะ
    ส่วนคันที่จะวิ่งรายการ D-Max One Make Race ยังไม่เคยลองเวลาเลย

23. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    แล้ว ยิ่ง รถคอกขนผักด้วยนะ วิ่งมากมาย

24. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ไม่ไหวครับ กระบะสมัยนี้ วิ่งได้เร็วจริง แต่เสียวสุดใจ

25. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แรงจริงๆแบบนั้น หลบอย่างเดียวครับ

26. gogolack

gogolack New Member Member

9
    0
    0
    อัลติส 140-150 โดนสวนหายไปเลย โดนประจำแถวสระบุรี เหลือแต่ควันจางๆ ชินแระ

27. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    :D:Dรถพี่เบริดร์วิ่งขนาดนั้นเพาผมไปนั้งและบอกว่าไม่แรงได้ไงพี่:D:D:D

28. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    กระบะกับรถคูเป้มันคนละฟิวกันนะผมว่า

รถคูเป้เน้นขับสบายๆรับสาวๆแล้วเธอจะรู้สึกอบอุ่น

แต่ถ้าเป็นกระบะจะเป็นแนวดิบๆใจถึง รับสาวๆแล้วเธอจะรู้สึกเกร็งจนเป็นตะคลิว

ปล.ถ้าคิดในหลังกลับกันนะ รถกระบะวางเจเจอกะบีเอ็มเครื่องคอมมอนเรลดีเซล ผมว่าเจยังมีหนาวเหมือนกันนะถ้าแช่ยาวๆ

29. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    เสียวอะหลบก่อน

30. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ยี้..น่าเบื่อจังพวกกระบะ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้