~ ~ ~ . . . . จริงหรือ กับ สนามแข่งรถที่จะเกิดขึ้นมาใหม่ ณ โบนันซ่าเขาใหญ่ . . . . ! !(UpDate คห.#3

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย INTER_ZONE, 8 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    น่าจะดีเนอะพี่ดุ๊ก 5555
    :D:D

2. แล้วสนามที่แก่งกระจานหล่ะ
    พึ่งเสร็จ แข่งนับครั้งได้เลย

3. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0

โดนใจมากมาย

เล่นตีลูกกลมๆ ให้ไหลลงหลุม ใช้พื้นที่มากกว่าสนามเเข่งรถอีก

4. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ต่อไปก็....กินสเต็ก นั่งจิบไวน์ ดู mortersport.......ละมุนมาก

5. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ทุกวันนี้ยัง รบกวน เขาใหญ่ไม่พอหรือ ???????

6. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มันใหญ๋มากก สนุกไหมปี้ป้อม

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รู้ซึ้งถึงคนไทยเลยครับกับการรักป่ารักธรรมชาติและพร้อมที่จะปกป้องไม่ว่าจะอะไรก็ช่าง . . เยี่ยมมากๆครับ นับถือจากใจจริงเลย..

เข้าเรื่องต่อครับ . .
    เท่าที่ทราบ ที่ตรงนั้นน่าจะเป็นที่ส่วนบุคคล. . . ลองค้นหาข้อมูลดูครับ . .

ปกติที่ตรงนั้น ผมเห็นเค้าจัดงานคอนเสิร์ตใหญ่ๆอยู่บ่อยครั้ง . .

ซึ่งถ้าเป็นการรบกวนชาวบ้าน อันนี้ผมว่า ไม่เลยครับ แถวนั้นมีรายได้เพิ่มขึ้นเยอะมากๆกับงานๆนึง . .

สถานที่จุดนั้นรู้สึกว่าจะห่างจากประตูทางเข้าอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่อยู่พอสมควร

โดยรวมของสถานที่ ที่ว่ามา จะมีภูเขาล้อมรอบเลยครับ โดยมีทางเข้าเพียงแคบๆ . . (ตามภาพ)

และอีกอย่างก็คือ . . . พื้นที่ตรงนั้นป่าแทบจะไม่มีอยู่แล้ว โล่งกว้าง กลางหุบเขา . .

เรื่องของเรื่องอยากให้ทุกคนดูข้อมูลก่อนก็ดีครับ . .
    และขอโทษที่ผมนำรายละเอียดมาให้ดูแค่นี้ . . เพราะตอนที่โพสมันก็ดึกแล้ว. .

ขอโทษครับ . .

ดูรูปเพิ่มเติมที่นี่ก็ได้ครับ . . ผมโพสเพิ่มเรื่อยๆ . . http://www.vigoupdate.com/webboard_reply.php?topic_id=5138&cat_id=3

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ต้องมีคนร้องเรียนหรือประท้วงการสร้างสนามแข่งรถแน่เลยอ่ะ

9. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    คงไม่ได้ละลานป่า หรอกครับ

เพราะโบนันซ่าอยู่ข้างล่างทางเข้าไม่ได้ขึ้นไปบนเขาครับ

เยี่ยมเลย

รอชมครับ

10. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0

รอดูนะตัวเอง ;)

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อืม ผมว่าสงสัยจะมีแฮะ แต่ถ้าไม่รบกวนป่า ธรรมชาติก็สนับสนุนครับ ถ้าสนามเสร็จต้องร่วมมือกันรักษาความสะอาดกันด้วยนะครับ ต่างชาติจะได้มองในทางที่ดี

12. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ถ้าไม่เป็นการทำลาย บรรยากาศ ธรรมชาติของเขาใหญ่ก็ดี เป็นทางเลือก

ไม่รู้ตรงไหน รอ ติดตาม อัพเดท

ปล. ชอบข้อความนี้มากมาย ยกเลิกสนามกอล์ฟซัก 5% ที่มีในประเทศเอามาทำสนามแข่งรถบ้างซีว๊อยยย เห้อ...

---------- Post added at 21:53:57 ---------- Previous post was at 21:53:32 ----------

ถ้าไม่เป็นการทำลาย บรรยากาศ ธรรมชาติของเขาใหญ่ก็ดี เป็นทางเลือก

ไม่รู้ตรงไหน รอ ติดตาม อัพเดท

ปล. ชอบข้อความนี้มากมาย ยกเลิกสนามกอล์ฟซัก 5% ที่มีในประเทศเอามาทำสนามแข่งรถบ้างซีว๊อยยย เห้อ...

13. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    อย่าไปรบกวนธรรมชาติเลยครับ.....จริงๆมีสนามก็ดีนะ แต่ว่าเราต้องขับรถผ่านๆเขาใหญ่อยู่ดี จะรบกวนสัตว์ป่าไปไหม

14. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    แอบเห็นคันนี้จอดที่FACTORY OUTLETตอนขากลับ "อิมเพรสซ่า หลังคาแดง" :D
    ก็เลยรู้ว่าไปงานนี้มา โดนกันทุกคัน อิอิ

(ถ้าไม่ใช่ ขออภัยด้วยครับ) :p

15. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ทำที่อื่นไม่ได้เหรอ มันจะไม่มีป่าแล้วนะเมืองไทยอ่ะ

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    รอดูคับ ว่าจะเป็นยังไง

17. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    รู้แต่ว่าเป็นของคนดัง

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ดีจัง...

19. Tong_w124

Tong_w124 New Member Member

54
    0
    0
    โบนันซ่าห่างจากตัวเขาใหญ่ประมาณ 25 กิโลเมตรได้ครับ อยู่ใกล้ทางตัวอำเภอปากช่องมากกว่าครับ
    ไม่น่าจะรบกวนธรรมชาติเท่าไหร่ครับ

20. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    ทำเสร็จแล้วคงสวยน่าดู แต่ขออย่าทำลายธรรมชาติมากก็พอ

21. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ตามความคิดของผมนะครับ คงไดนประท้วงหรอกิ่เพราะสนามแข่งรถอันนี้สร้างขึ้นในเขตของหมู่บ้านโบนั่นช่าซึ่งอยุ่ก่อนถึงอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่อยุ่เป้น10โลก้ว่าได้แต่สนามนี้อยุ่ท้ายๆหมู่บ้านเลยสนามกอฟล์ไปอีกซึ่งพื้นที่ส่วนนั่นเป้นพื้นที่ส่วนบุคคลอ่าคับผม
    ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคับ

22. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    ใช่แล้วครับแวะซื้อของนิดหน่อยย หลังคาแดงทุกคันจิงๆ

ส่วนตัวคิดว่ามันค่อนข้างไกลจากอุทยานอยู่พอสมควร
    แล้วสนามอยู่ในหุบเขาเลย มีเขาล้อมรอบทุกด้านน
    ชุมชนรอบสนามนี่ไม่มีเลยคับ

รูปแบบสนามครับ

23. ~ GiftZaaBa'@ ~

~ GiftZaaBa'@ ~ New Member Lady Member

1,686
    29
    0
    เขาใหญ่ได้รับการโหวตให้เป็นแหล่งโอโซนของเอเชีย

แต่ทุกวันนี้ มีแต่คนไปสร้างความเจริญบนเขาใหญ่

ทั้งคอนเสิร์ต ฯลฯ น่าสงสารเขาใหญ่นะเนี้ยยยยยย

แต่ยังไงก็รอชมภาพค่ะ อิอิ

24. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เหนออกมาไม่สนับสนุนกันหลายคน อยากรู้ว่า รู้รึเปล่าว่ามันอยู่ตรงส่วนไหนของเขาใหญ่กันแน่

โบนันซ่า..................ผมว่ามันไม่น่าจะเรียกว่าเขาใหญ่ล่ะมั้งคับ

เหมือนหมู่บ้านใหม่ๆตั้งชื่อว่าสาทร แต่โน่นนนน......จะออกวงแหวนรอบนอกแล้ว

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  25. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ความ คิด คน มัน ไม่ เหมือน กัน

สำ หรับ เรา

ธรรมชาติ สัตว์ ป่า

เรื่อง แบบ นี้ . . . มัน เป็น เรื่อง ละ เอียด อ่อน

นา นา จิต ตัง . . .

26. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

ถูกคับ เราจะให้ใครมาคิดเหมือนเราทุกคนคงเป็นไปไม่ได้ เเล้วเเต่คนจะคิดอ่ะคับ ทำใจไว้บ้างก้ดี:)

พวกเราไปดูเเข่งรถกันที่เขาใหญ่ถึงจะห่างกัน10-20 โลก็อาจจะมีบ้างคับมาเที่ยวทั้งทีจะไม่ขึ้นไปบนเขาใหญ่...พาครอบครัว-เพื่อนฝูง ไปเยี่ยมชมธรรมชาติ ก้ต้องเกี่ยวข้องกัน..อันนี้ทุกคนรู้ดีกันอยู่เเล้วว่าไปเที่ยวสถานที่เเบบนี้ควรจะเที่ยวยังไง ไม่ได้ค้านว่าสร้างสนามเเล้วจะไม่ดีนะคับ ก้เป็นสิ่งดีที่ทำให้วงการมอเตอร์สปอร์ตเราพัฒนา เเค่อยากบอกว่าไปเที่ยวเเล้วก็ดูเเลธรรมชาติกันด้วยเเค่นั้นเองคับ เพราะมันเป้นประเทศเรา บ้านเรา เเละเราทุกคนเป็นเจ้าของมัน หวงเเหนมันเหมือนกับเพื่อนบ้านใกล้ๆเราก้ยังดีคับ อย่างประเทศพม่าทรัพยากร เเสนจะอุดมสมบูรณ์เป็นที่หาผลประโยชน์จากประเทศมหาอำนาจ พม่าถึงพยายามปิดประเทศไงคับ เพราะเค้ารู้ว่ามีของดีอยู่กับตัวเอง ก้น่าภูมิใจใช่ไหมล่ะคับ ผมไม่ใช่คนดีอะไรนะ เเต่เเค่พยายามคิดสิ่งที่คิดว่าดี เท่านั้นเอง เพราะทุกวันนี้ก็อาศัยธรรมชาติช่วยในการหายใจ...เเต่ผมก็ไม่เคยทำไรตอบเเทนให้เค้าบ้างเหมือนกัน

สนามเเข่งอาจจะไม่ได้เกี่ยวข้องโดยตรงนะ ก่อนคิดจะทำพวกเค้าก็คงมีคณะกรรมการบอร์ดมาประชุมก่อนอยุ่เเล้ว ว่าจะทำดีหรือไม่ คิดล่วงหน้ากันอยู่เเล้ว สำหรับชาวบ้านเเถวๆนั้น เลี้ยงดูกันนิดหน่อยก็ไม่มีใครออกมาร้องเรียนหรอกคับ มีทุนหนาอ่ะ ธุรกิจผมก็เกี่ยวข้องกับพลังงานนี่เเหละ ต้องสำรวจพื้นที่ก่อนว่ากระทบธรรมชาติไหมเวลาจะทำอะไร ยุคนี้มันเป็นยุคทุนนิยม

นึกถึง อ. ปายอ่ะคับ เมื่อก่อน 10 ปีก่อนครอบครัวผมไปเที่ยวถ้ำปลาเเม่ฮ่องสอนผ่านอ.ปายตอนทีมันมีเสน่ห์มากเลยนะ รีสอร์ทหรูๆร้านกาเเฟ ยังไม่มีได้สัมผัสวิถีชีวิตธรรมชาติโดยตรง คนพื้นที่มีความสุข ใช้เเต่ของจากธรรมชาติ ผิดกับตอนนี้สิ้นเชิงคับ

อ.ปายตอนนี้ผมรู้สึกว่ามันเหมือนพัทยา เข้าไปทุกทีเเล้วล่ะ ล่าสุดคนพื้นที่นั้นเค้าหนีไปอยู่ที่อื่นกันเยอะเเล้วล่ะคับ ที่รู้เพราะพี่ที่รู้จักกันเค้าก็มีรีสอร์ทที่นั่น ....

เพราะคำว่า ธุรกิจไง ผู้คนหลั่งไหล เม็ดเงินสะพัด ได้อย่างเสียอย่าง....ยังไงธรรมชาติก็ต้องเปลี่ยนไปตามกาลเวลา

ดีนะ ที่ผมเป้นคนหาเช้ากินค่ำ ไม่ต้องใช้เงินทุนอย่างเดียว คอยนั่งคิดอย่างเดียวว่ามีเงินเป็นพันๆล้านจะลงทุนอะไร จะทำอะไรก้ต้องคอยคิดเผื่อกลุ่มคนอนุรักษ์นิยม อยู่เเบบนี้ก็สบายเเล้วล่ะคับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2010
  27. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  28. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ควรคัดค้าน ควรสนับสนุนในเชิงสร้างสรรค์ดีกว่า

ภึงจะไม่สร้างสนามแข่งรถ แต่ต่อไปก็ต้องมีคนเอาไปทำอย่างอื่นอยู่ดี

พูดจริงจริง สนามกอล์ฟแม่งใช้ที่โคดเยอะเลย ไม่เคยเห็นใครไปคัดค้านซักครั้ง

ทำเลยครับ ถ้ามันถูกต้อง และทำอย่างมีจิตสำนึก

และคิดว่าคนที่มีแนวคิด และมีพลังพอที่จะสร้างโปรเจ็คท์ใหญ่ๆขนาดนี้ได้ ต้องมีจิตสำนึก ความคิด
    และตวามรับผิดชอบที่ดีพอสมควรในระดับหนึ่งแล้วครับ

ถึงกล้าที่จะดำเนินการได้ ไม่เช่นนั้น ถ้ามันไม่ถูกต้อง สร้างแล้วเกิดการต่อต้าน คัดค้าน ประชาชนไม่ยอมรับ เสียภาพลักษณ์ ถึงกับเจ๊งเลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2010
  29. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ

30. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    คำป้อมไปเที่ยวมาไม่มีชวนเลยนะ . .

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้