อยากทราบว่า คอนโซลธรรมดามันแปลงเป็นตัวRacing ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย u5216381, 6 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    อยากได้ 3 ปุ่ม เหมือนกันเลยคับ TYPE R

2. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    -
    ตอบ
    1. ยินดีต้อนรับคับ
    2. เป้นไรละคับ ต้องเข้าอู๋ด้วย ไปเปลียนสีใหม่รึป่าวคับ :D :D
    3. อู๋รถ อาจจะทำไม่สมบูรณ์คับ ผมและนำ ช่าง.เจ อยู่แถว บางแค พุทธมนทลเลยคับ แบบจบๆผมก็ไปทำที่นั้นคับ อยากได้ของอะไรไงโทรไปถาม ช่างเจ ฝากหาของได้เลยคับ (086-751-2238)
    จะมี 2 แบบที่ทำกัน คร่าวๆคือ
    1. แบบไม่เต็มระบบ จะมี กรอบแอร์3ปุ๋ม ทั้ง Auto และไม่ Auto กับ ท่อแอร์เยื้อง เท่านั้น
    2. แบบเต็มระบบ จะมี กรอบแอร์3ปุ๋ม ทั้ง Auto และไม่ Auto , ท่อแอร์เยื้อง , ตู้ฮีตเตอร์แบบเต็มระบบ , เซ็นเซอร์ 3 ตัว คือ หน้ากันชน บนคอนโซล ในใต้เข่าข้างคนขับ , และสายไฟเพื่อต่อทั้งชุด อีกหลายเส้นเลย ผมจำไมได้ว่าเท่าไร แต่ ช.เจ ทำให้หมด ,ตัวสุดท้าย ท่อน้ำเพื่อต่อตู้ฮีตเตอร์เข้าเครื่องยนต์และท่อน้ำทิ้ง เพื่อใว้ทำความร้อน (ใช้สำหรับหน้าหนาว รึ เมืองหนาวนะคับ ไม่งั้นร้อนตาย)

ปล.ขาดตกอันไหนไป ไงผู้รู้ รบกวน เพิ่มเติมด้วยละกันนะคับ ผมทำนานแล้ว มีลืมๆไปบ้าง :D :D :D (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2010
  3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0

แจ่มมากเลยคับพี่มิว

4. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    แต่ผมชอบแบบ เต็มระบบ คับ ดูแล้วแหล๋มดีคับ เหมือนตัวนอกดี ฮิ่ว ฮิ้ว (อ๊อดๆ จั๊กกิ๊งแกร๊ดๆ)

5. u5216381

u5216381 Member Member

143
    0
    16
    อ้อ ขอบคุน ครับบ ที่แนะนำ พอดี ก้อไม่ได้แต่งไรมาก อะครับ ผม ชื่อ คริส นะครับ ตอนนี้ ก้อเกบ บอดี้เกบสี และก้อทำช่วงล่างกะห้องเครื่องอะครับ กว่าจาเสดก้อนาน นิดนืงง ครับ ของหายากด้วย ผมอยากใส่ เกีย LSD ยังหาไม่ได้เลยยย

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

จะลองถามพี่ให้คะ เคยคุยกับพี่เค้านานแล้ว เค้าเคยถามว่าจะเอาไหม

แต่ตอนนั้นยังไม่มีงบไปเอา ป่านนี้ไม่แน่ใจว่าจะยังอยู่ไหมอะคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้