ขอสูตร Header ท่อไอเสีย SR20det

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย palm_celica, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. palm_celica

palm_celica New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีครับ อยากจะขอสอบถามเกี่ยวกับ Header และท่อไอเสีย ของเครื่อง sr20det ฝาดำหลังหักครับ

อยากทำว่าใช้ HEADER ของอะไรดีครับ ที่ผมรู้จักก็มี Tomei กับ Jasma
    จำเป็นต้องเปลี่ยนไหมครับ หรือใส่เดิมๆก็ได้ (เห็นเค้าเปลี่ยนแล้วสวยดี)

แล้วท่อต้องกี่นิ้วครับ ต้องมีพักกลางหรือเปล่า ท่อต้องเป็นแสตนเลสถึงจะดีใช่ไหมครับ

ใส่พักปลายของอะไรดี อยากได้เสียงเพราะๆ เอาแบบไม่ดังมากครับ

แล้วพอมีร้านที่รับทำและมีอะไหล่แนะนำไหมครับ หรือไปหาของเชียงกงมาจ้างร้านทำ

ขอบคุณมากครับ

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เอาท่อนอกตรงรุ่นมาใส่น่าจะดีกว่าครับ แนวๆ ยกยวง ขันน๊อตร้อยรู ไม่ต้องตัด ดัด เชื่อม ให้เสียของแต่อย่างไร มีมากมายหลายยี่ห้อครับ ลองดูใน ฟอรั่ม ขายของดูครับ มีประกาศหลายเจ้า :cool:

3. palm_celica

palm_celica New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่แมน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้