อยากสอบถามว่าจะสามารถลบคราบน้ำบนกระจกที่เป็นดวงๆ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย pompui48, 31 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pompui48

pompui48 New Member Member

1
    0
    0
    คืออยากสอบถามว่าจะสามารถลบคราบน้ำบนกระจกที่เป็นดวงๆ(กระจกรถเก่าๆ) ไม่ทราบว่าต้องขัดหรือว่าต้องเปลี่ยนสถานเดียว เพราะพอดีผมกำลังจะติดฟีมล์ใหม่ เคยถามร้านที่เขาล้างรถ บอกว่าขัดได้แต่กลัวเรื่องความเร้อนจะทำให้ฟิมล์ลอก แต่ตอนนี้ผมจะเปลี่ยนฟิมล์พอดีก็เลยคิดว่าไม่มีปัญหา อยากถามผู้รู้ครับว่าทำได้จริงใหม หรือมี DIY ทำเองได้ใหมอะครับ

2. yokee_1

yokee_1 New Member Member

3
    0
    0
    ซื้อน้ำยาเช็ดกระจกรถยนต์มาเช็ดครับ ขวดประมาณ100บาท ออกครับ เป็นขวดเล็กๆ (ไม่ใช่ที่เป็นขวดหัวพ่นน้ำสีฟ้านะครับ) หาซื้ได้ตามร้านประดับยนต์ทั่วไป ในห้างก็มีครับเยอะแยะ

3. tatizoodlor

tatizoodlor New Member Member

6
    0
    1
    ลองวิธีนี้ดูครับ ผมเคยอ่านเจอในเวปนี้แหละ คือว่าใช้ใบมีโกนหนวดแหละครับ ลองใช้ดู เพื่อนผมมันลองแล้วได้ผลครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2010
  4. nismo8710

nismo8710 New Member Member

13
    0
    0
    แวะมาดูข้อมูลยะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้