ระวังร้านอาหารต่อไปนี้

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย nungbangmod, 31 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nungbangmod

nungbangmod New Member Member

17
    0
    0
    ขอประกาศข่าว สำหรับผู้บริโภคทุกท่าน ผมมีข่าวมาบอกกันคับ

"วันที่ 30ม.ค.53 น้องสาวกับเพื่อนได้ไปรับประทานอาหาร ที่
    ร้าน ซัวเถา บางรัก 2 ถ.เจริญกรุง ได้เจอกับ แมลงสาบหลายตัวอยู่ในอาหารที่สั่งรับประทานในวันนั้น ก็ได้เเจ้งกับทางร้าน
    ให้รับทราบ แต่ทางร้านไม่ได้มีท่าทีที่จะรับผิดชอบ
    อะไร กับเหตุการที่เกิดขึ้น ภายหลังจากที่น้องสาวได้รับประทานอาหารเข้าไปนั้น ประมาณ 30 นาที ได้ส่งเข้าห้องฉุกเฉินทั้งที
    ของ ให้ผู้บริโภคทุกท่าน ควรระวังและหลีกเหลี่ยงร้านอาหารดังกล่าวด้วยคับ เพราะทางร้านไม่มารับผิดชอบอะไรเลย เลวที่สุด ผมจึงได้เเจ้งมาให้ทราบกันคับ ถ้าไม่อยากให้คนในครอบครัวเกิดขึ้นแบบผมนั้นควรหลีกเลี่ยงด้วยคับ

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ขอบคุณคร้าบบบ ฟ้องเเม่งเลย

3. พัฒพงษ์

พัฒพงษ์ New Member Member

39
    1
    0
    ขอบคุณคับ ต้องบอกต่อๆกันไปคับ...............ไม่มีความรับผิดชอบเลย - - "

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณคับ...

5. nte

nte New Member Member

2
    0
    0
    ว่ากันไปครับจะกล่าวหาใครต้องมีหลักฐานเพื่อพิสูจน์ ให้รับทราบเพื่อเป็นข้อมูลและใช้วิจจราญานอย่างรอบครอบก็เพียงพอครับ

6. premcom

premcom New Member Member

3
    0
    1
    ถูก ครับ คนไทยก็เป็นงีละเชือคนง่ายเค้าบอกไรก็ เอาละ ปัญหาถึ้งเกิด ทุก วันนี้ไงครับ

เจ้าของกระทู้ บอกว่า เจ็อ แมลงสาบ หลาย ตัว ตอนใหนครับ ตอน กินไปแล้ว หรือ ว่า กำลังจะกินเห็น แต่ ก็ยังจะ กิน ครับ ถ้ามัน เยอะ ขนาน นั้น ผมว่า คนทำ หรือ คน ตัก ต้องเห็น บ้างละครับ จะเอาของออกมาไห้เสี้ยชื่อร้านทำใมกันครับ คนอ่านก็คิดๆดู ดีๆ ครับ เราไม่รู้ที่มาที่ไปแน่ชัด เพือ เจ้าของกระทู ไปเปิด ร้าน อยู่ แถว ร้าน นั้น แล้วขายไม่ดีขึ้นมามีแต่คนเข้าร้านนี้ เลยแกลงทำ หรือใส่ความ เพือ จะได้มีคนมาเข้าร้านตัวเอง จะมีใครรู้ละครับ คิดก่อนครับ

และที่เจ้าของมาลงแบบนี้ไม่มีหลักฐาน ละวังเจ้าของร้านเค้าฟ้องกลับเอาได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้