เบื่อ Taxi กันมั่งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เกลียดคนขับแท็กซี่ที่ขับรถ....สันดานแย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นับคันได้เลยว่าจะมีดีสักกี่คัน.......

2. เทพ456

เทพ456 Guest

0
    0
    0
    เทพขับรถ

คุณขับรถจากบ้านไปทำงานไม่เคยเปลี่ยเลนเลยไช่มั๊ย

ไม่เคยโดนบีบแตร หรือพริบไฟไล่ไช่มั๊ย

เปิดไฟเปลี่ยนเลนแต่ไกลถูกไล่ไล่ไม่ให้เข้าใช่มั๊ย

ถ้าใช่ก็เทพแล้วครับ

เหมือนกันหมดละครับทั้งรถ บ้านtaxi

คนเเก่งตายห่าหมดแล้วครับ มีน้ำใจให้กันดีกว่า

3. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ผมเชื่อว่า หลายคน คงเคยเจอปัญหามาเหมือนๆกัน

แต่ผมว่า ถ้าเทียบจำนวน แทกซี่ กับ รถบ้าน ที่สร้างปัญหาให้คุณ

ผมว่า มัน จำนวน พอๆ กัน ล่ะครับ

เพราะว่า คุณไม่เคยนับ ว่ามันเป็นรถบ้าน เพราะมันมีหลายบ้าน หลายแบบ

แต่เพราะมันเป็น แท๊กซี่ มีป้ายติดอยู่บนหลังคา คุณจึงนับ นับ และนับ เวลาเขาทำผิด

ถ้าคิดถึงหัวอกคนที่ต้องนั่งอยู่หลังพวงมาลัย อย่างต่ำ แปดชั่วโมงต่อวัน

ขับรถปกติ คุณมองแต่ถนน กับ รถข้างหน้า ข้างหลัง ซ้าย ขวา

แต่แทกซี่ ต้องมองหา ผู้โดยสาร ที่ บางที ก็"มีเขา" เรียกในจุดที่ไม่ควรจะเรียก เพราะขี้เกียจเดิน

แต่พวกเรา ไม่เคยมองหาผู้โดยสารเหมือนเขากัน เวลาจะรับเพื่อนเรา เราก็ไม่เคยบอกเพื่อนเราใช่ไหม

"เฮ้ยมรึงเดินไปเรื่อยๆนะ ไม่ต้องบอกกรูว่าอยู่ตรงไหน แต่เห็นรถกรูแล้วโบกนะ กรูจะจอดให้"

เป็นกันมะ? เพราะพวกเรารู้จุดที่จะรับเพื่อนเรา แต่พวกเขา ไม่รู้ ว่าเงินทองของเขา จะโผล่มาตอนไหน

จะให้ทำไงได้ บางทีก็ตบไฟไม่ทัน จอดเลยไปไกล ผู้โดยสารก็ไม่ขึ้นกัน "แมร่ง จอดไกล กรูโบกคันใหม่ก็ได้ฟะ" ใช่ไหม?

ใจเขา ใจเรา อย่าด่ากันเลย เพราะเขา ก็หากิน มีทางหลบได้ ก็หลบไป

ไว้ตอนมีเรื่อง ค่อยว่ากันอีกที

ล๊อกอินกันด้วยนะคับ ถ้าบริสุทธิ์ใจ นะจ๊ะ

4. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    โอ้โหขอระบายหน่อยละกันครับ

เบื่อพวกมันมากๆ คิดจะจอดก็จอดไม่มีเปิดไฟขอทาง

ขับค่อมเลนประจำไม่ซ้ายไม่ขวาซะที ออกซ้ายออกขวาแม่งไม่เคยมีเปิดไฟเลี้ยวขอทางกัน(แต่ไอที่เปิดมันก็มีอันนี้โอเค กำลังน่ารัก)

แล้วก็เป็นสาเหตุรถติดประจำ ตัวอย่างเช่น จอดคาป้ายซึ่งจอดรับผู้โดยสารไม่ว่า แล้วเลนสองเลนสามคุณล้ำมาทำแมวอะไรกัน

พอแม่งเมาก็มาขับกวน... อีก(อันนี้ประสบการณ์ตรงโดนมาแล้ว) พอมันปาดหน้าเรา แล้วเราไปบีบแตรใส่ก็ทำไม่พอใจเราอีก

สรุป.. พวกนี้ควรจับไปอบรมมารยาทในการขับขี่บนท้องถนนนะครับ ไร้มารยาทสิ้นดีสำหรับบางคน

ส่วนแท๊กซี่ที่ดีก็มีเยอะนะครับ ก็ขอให้น่ารักๆแบบนี้ต่อไป แต่ไอที่ไม่ดีถ้ามีโอกาสได้อ่านข้อความนี้ กรุณาปรับปรุงตัวให้เข้ากับสังคมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ(อึดอัดมากๆ)

5. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ปัญหาเรื้อรัง

6. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    ผมรู้สึกว่าต้องทำใจครับ

แต่ผมเบื่อกว่าที่ขับอยู่ดีๆ แล้วพี่แท็กซี่มาส่งไฟไล่ทั้งๆ ที่เราขับความเร็วตามกฏหมายกำหนด และเลนขวาก็โล่ง เลนซ้ายก็ได้ ยังจะมาวอนซะงั้น

7. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ผมว่าคนเราก็มีทั้งดีและไม่ดีทุก หน่วยงานทุกที่แหละครับ ต้องทำใจครับ

8. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    เห็นด้วยครับ

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แท็กซี่ขับเร็ว ชอบจี้ตูด ไม่รู้จะรีบไรนักหนา ไอ้....

10. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ไอ้ประเภทอยู่ขวาสุดแล้วปาดเข้าซ้ายสุดเพื่อรับผู้โดยสารเจอประจำครับ และก็พวกจอดแช่ป้าย

แต่ที่ดีๆ ก็มีเยอะนะ ประเภทที่เข้ามาช่วยเหลือแบบด้วยใจจริงๆ
    เพราะมีทีนึงพ่อผมรถยางแตกตอนดึก แต่ไม่ได้พกแม่แรงไว้ด้วย ก็โชคดีที่มีแท็กซี่ใจดีผ่านมาช่วยไว้ เค้าก็จัดการเปลี่ยนให้เสร็จสับ แถมไม่คิดจะเอาเงินด้วยทั้งที่พ่อผมก็พยามยัดเยียดให้เพราะเกรงใจ
    สุดท้ายก็จับยัดใส่กระเป๋าเสื้อให้แท็กซี่ใจดีไปร้อยนึง ก็อย่างว่าแหละครับคนดีคนไม่ดีมีปะปนกันไป
    ขนาดตัวเราเองบางทีก็ดีบางทีก็ยัง.....เลย 555

11. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    เหงด้วยอย่างเเรงงง งับ...
    เคยเจอเหมือนกัน นั่งกับรถที่บ้านขับอยู่ดีๆ เจอเเท๊กซี่ กวนเท้ามากมาย
    รถบ้านหนูเค้าก็เเรง.. ขับปาดซ้ายไปมา ไม่มีใครยอมใคร พอจอดรถเท่านั้นเเระ จะอาเรื่องกันนิเเระ...
    หุหุหุ ไม่อยากให้เซดด คร้าบบบ..หยิบลูกซองจากท้ายลงมาเลย เตรียมจะจ่อยิงเเล้ว
    เเต่มันคงเหงเเล้งใจฝ่อเลยหนีจุกตูดไปอ่ะ 555
    นี่กะว่า ถ้ารุนเเรงมาก หนูจะเอาปืนสั้นไปช่วยด้วยนะเนี่ยะ
    เสียดายเผ่นไปก่อนนน ...55
    โรงพักไม่ต้องพึ่งหรอกคะ มันก้เเค่นั้น จ่ายปรับเเล้วก็เปงเหมือนเดิมม..
    พี่ๆ อย่าลืมพกปืน รึอาวุธไว้ด้วยนะ ไว้จัดการพวกหน้ามึนให้หายมึนกันไปเลย...
    มันก้เเค่BB GUNอ่ะนะ เเต่เหมือนของจริง 555+

ส่วนเเท็กซี่ดีๆก็มีเยอะนะ บางคนนิดีเเสนดี ก็หวังอยากให้เค้าทำมาหากินได้อย่างสบายใจ
    เเต่บางคนมันก้หน้ามึนมั่วซั่วกันไปหมด วิ่งอ้อมกันไปไกล โกงมิเตอกันเหงๆก้มีงะ
    เเต่นู่จะบอกว่า นุ่นับถือคนขับที่นั่งอยุในนั้นได้นานๆ ย่อมต้องมีความอดทนอย่างสูงมากมายเเน่ๆอ่ะ
    เเต่ก้คิดว่า อย่าเอาปัญหา หาเงินไม่ได้ รึ อะไรก็เเล้วเเต่ มาขับซิ่งระบายๆกันบนท้องถนน
    เพราะเเทนที่จะดี มันจะเปงตัวการของอุบัติเหตุอ่ะคะ เเถมคนข้างหลังก็เสียใจกันเเน่ๆอ่ะ

ถ้าหาเงินทำอาชีพนี้ไม่รุ่งก็เปลี่ยนอาชีพเถอะคะ จะดีก่าไหม ...
    เดี๋ยวนี้เเท็กซี่มีเยอะ การเเย่งกันก็สูง เปลี่ยนอาชีพไปค้าขายจะง่ายกว่านะ
    ในโลกนี้ ขายได้หมดเเระ ทุกอย่างจริงๆนะ...ขอเเค่ขยันอ่ะ..

ปล..ก็เเค่ความเห็น ไม่มีเจตนาจะว่าร้าย รึสั่งสอนน้า...เรื่องอาจยาวไปหน่อบก็ทนนิดนึงนะค้าบบบ

12. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    โหดจังอ่ะสาวสมัยนี้ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:39:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:38:31 ----------

โหดจังอ่ะสาวสมัยนี้ อิอิ

13. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ก็บ้านหนูมีเเต่ BBGUN นิคะ เหงมันทุกวัน ได้ยินทุกคืน เพราะว่าขาย บีบีกัน..
    เเต่หนูไม่รุนเเรงหรอกค้า เเค่กะสนุกๆเท่านั้นเองนะ ยังวัยละอ่อนอยุเลยย...555

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    วันก่อนเจอของแปลก นั่ง Taxi ไปเอารถที่อู่ ลุงแกขับรถดีมาก

ไม่ช้าไปเร็วไป ไม่โง่ ไม่เลว แถมลุงแกด่าเสื้อแดงแบบสาดเสียเทเสีย

ขึ้นไปรถลุงมีแต่รูปในหลวงเต็มเลย แบบนี้ถูกจายเลย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:44:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:44:15 ----------

วันก่อนเจอของแปลก นั่ง Taxi ไปเอารถที่อู่ ลุงแกขับรถดีมาก

ไม่ช้าไปเร็วไป ไม่โง่ ไม่เลว แถมลุงแกด่าเสื้อแดงแบบสาดเสียเทเสีย

ขึ้นไปรถลุงมีแต่รูปในหลวงเต็มเลย แบบนี้ถูกจายเลย

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อิๆ

แท๊กซี่นี้บางทีออกมาไม่ดูขวาด้วยนะครับระวังด้วยไม่งั้นโดนแล้วไม่คุ้มเลยครับ

พวกชอบจอดแช่ป้ายมี รถตู้อีกครับ

ผมเคยนั่งจาก มีนบุรี - หลักสี่
    ตอนบ่าย 2 รถไม่เต็ม แม่งจอดทุกป้าย แช่ป้ายละ 10 นาทีได้ถึงบ้านประมาณ บ่าย 3 เกือบ บ่าย 4 ซึ่งเหี้ยมากๆ ถ้ารีบไม่สมควรขึ้นอย่างยิ่งเลยครับ แม่งทำให้ผมทะเลาะกับแฟนบ่อยมากเวลารถพังแล้วต้องขึ้นรถตู้กลับบ้าน

แต่ถ้าตอน 5 โมง รถเต็มตั่งแต่มีนนะครับ ขับได้แบบ ยอดคนมาก เร็วไม่พอ ปาดขวาเข้าซ้าย และก็ตบไฟสูงใส่ บีบแตรใส่ คือ ระยำเกินสันดานคนอะครับ
    เคยมีป้าคนนึงนั่งข้างผมบอกว่า "จอดป้ายหน้าด้วยไม่นั่งแล้วกลัวตาย"

16. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เจอประจำ และก็แกล้งมันตลอด ถ้ามันอยู่กลางผมจะขับขนาบซ้ายมันไปตลอดทาง ไม่ให้หาแดกกันเลยล่ะ
    วันหลังผมจะซื้อรถกระบะใส่เตาปิ้งแล้วขับไปตามถนน พอเจอคนโบกผมจะรีบปาดหน้าเข้าซ้ายและเบรคหัวทิ่ม
    และเดินออกจากรถไปด้านหลัง บรรจงปิ้งหมูอย่างพิถีพิถัน คอยดูแลผู้โดยสารป้ายรถเมล์ให้อิ่มท้อง ในราคากันเอง
    และถ้าใครมาว่าผม ผมจะตอบว่า "นี่ผมทำหากินสุจริตนะครับ.....อีสัส"

17. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    อยากเจอแบบนี้บ้างครับ หุหุ..

คุยกันถูกคอเลย

18. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    อยากเจอแบบนี้บ้างครับ หุหุ..

คุยกันถูกคอเลย

19. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    วันนี้นั่งจากมติชนกลับที่ทำงานแถวพระราม 6

เจอ Taxi น่าจะเป็นทหาร นั่งเงียบมาก

ใส่เสื้อชมพู ไม่มีธงแดง ขับรถดีอีกต่างหาก

สงสัยพวกเชี้ยๆมันไปราชประสงค์กันหมด

20. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เบื่อเหมือนกันครับ

21. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    เค้ามีส่วนทำให้รถติดจริงนะผมยืนยัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้