เบื่อ Taxi กันมั่งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 29 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เคยวิ่งเบียดกันไปกันมาๆๆ แถวๆประเวศ

มันยกนิ้วกลาง

ผมปาดหน้าเลย

เดินลงไปกระชากประตู

มันล๊อก ผมตะโกน มึงลงมาๆๆๆ

มันไม่ลงอะ

ขับไปเลย แต่มานั่งนึกอีกที ถ้ามันลงมาพร้อมอะไรในมือ ก็อาจเจ็บตัว

เพราะฉะนั้น ใจร่มๆนะคับ ปล่อยมันไป ไม่คุ้มที่จะไปแลกกับพวกมันหรอกคับ

อนาคตเรา พ่อ แม่ เรา แฟนเรา ใจเย็นกันซักนิดดีกว่าคับ

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  2. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    วันนี้ ออก ไป ส่ง ของ . . . เพิ่ง กลับ เข้า มา

เบื่อออ กทม.

เปน ไร กัน มาก ไหม . .

ขับ รถ กัน ได้ เหี้ย ระ ดับ โลก จิงงง จิ๊งงง ~

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไหนจะพวกช้าแช่ขวาอีกนะ แม่งน่าเบื่อ

4. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ไม่ได้แค่เบื่อ.......เกลียดมากที่สุดถึงที่สุด

5. MoZaRt_23

MoZaRt_23 New Member Privilege

55
    1
    0
    บางคันก็ดี้ดี เเต่ บางคันก็เฮี้ยเฮียยย สรุป เกลียดบางคันที่เฮียคับ

6. nantuk

nantuk New Member Member

24
    0
    0
    จอดนักก็ชนแม่งเลยจบ

7. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ชนเล้ย ผมชนบ่อย เพราะ ผมเกลียดแท๊กซี่

8. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เจอบ่อยสุดก็ไอ้ที่ปาดหน้ารับผู้โดยสาร

เคยเจอครั้งนึง คนที่โบกรถเเทกซี่ ทำมือไหว้เเบบขอโทษ เเล้วก็ขึ้นรถไป ประมาณว่าเค้าเรียกเเทกซี่ไม่ได้ดูรถคันหลัง

เเทนที่ เเทกซี่จะดูเอง เฮ้อ

9. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    พูดถึงแล้ว ขึ้น แม่ ง ไม่ชอบเลยสาด

`aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  10. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เบื่อเช่นกันคับ

11. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    กวนจิงๆครับแท็กซี่พวกนี้

หมั่งกับผมเกือบทุกวันแหล่ะ
    น่าเบื่อจิงๆ

12. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ใช้เท็กซี่บ่อยมากเพราะเบื่อขับรถงับ
    บางคนก้อดีนะงับ เคยลืมมือถือไว้ เขาก้อเอามาคืนให้ มีวุฒิภาวะที่ดีทั้งคำพูดคำจาและการชับขี่ รู้จักการให้ทางกะผู้ร่วมทาง แต่พวกนี้มีน้อยมากงับ เพราะทำมาหากินไม่ทันชาวบ้าน ละสุดท้ายก้อจะหาค่าเช่าไม่ได้ ต้องกลับภูมิลำเนาในที่สุด T__T

แต่ส่วนมากก้อจะเป็นที่เห็น ๆ กันอยู่ ย้อนศรมั่ง ปาดมั่ง บ้าคันเร่งไม่เข้าท่ามั่ง อยากขับช้าแต่อยากไปก่อนก้อมี สารพัด ... แต่ป่มว่าเด่วนี้พวกหัดซิ่งน่ากัวกว่าเยอะงิ

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขับมา80แม่งนึกจะจอดรับคนทีก็เบรคหัวทิ่มแล้วจอดรับคนตรงนั้นโดยไม่คิดถึงคันหลังเลย ไม่ใช่เลนซ้ายสุดด้วยแม่งอยู่เลนสอง ห่า..เกือบจะมิดพวกแม่งหลายทีล่ะ เบื่อโคตรๆครับ

14. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    พหลโยธินทั้งเส้น ลองสังเกตดูสิครับว่ามันเป็นเพราะรถอะไร ... พวกรถขนส่งมวลชนไร้ระเบียบทั้งสิ้น

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

นี่แหละ ที่ผมมาตั้งกระทู้นี้

เพราะวันก่อนไปจากปากทางลำลูกกา

ถึงวัดพระศรี กดไปชั่วโมงนึง

16. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    2-3 วันนี้ ใช้บริการ taxi และ รถสาธารณะ (เพราะเอารถไปเข้า 0 ) รุ้สึกมันขับไม่ค่อยคิดถึงชีวิตผู้โดยสารเลย

ยืนรอรถเมล์อยู่ป้ายเพื่อจะนั่งแค่ 1 ป้ายรถเมล์ อยุ่ๆก็มี รถ mini bus รถเมล์เขียวอ่า ขับมาจอดป้าย 2 คันแบบปาดกันมาแล้วมันก็ตะโกนท้าทีท้าต่อย แล้วก็ออกตัวไปอย่างรุนแรง งงเลยครับ ดีนะ ไม่ก้าวขึ้นไป เหอๆ

พอนั่ง taxi แม่งก็ขับยังกับมันแข่งเซอร์กิจอยุ่ ไม่รุ้มันจะรีบไปไหน พอที รถเสร็จเมือ่ไหร่ไม่ง้อเลย รถพวกนี้ ไม่ไหว นานๆนั่งทีระทึกสุดๆ

17. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมคนบ้านนอกแท้ๆ มีโอกาสได้เจอแท๊กซี่เพียงไม่กี่ครั้ง ยังรู้สึกแย่เหมือนหลายๆท่านนั่นแหล่ะครับ . .

ไม่เข้าใจว่าทำไมมันผิดมนุษย์มนาขนาดนั้น

18. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เมื่อวานก่อนขับรถกลับบ้าน ก็ปกติครับพอมาถึง ถ.พระราม5กำลังจะเลี้ยวเข้า ถ.กรุงเทพนนท์ พอดีมี มอไซซ้อนเด็ก+หญิงอีก1คนขับจากเลนซ้ายจะเข้าเลนขาว
    ผมก็ขับตามปกติให้รถเล็กไปก่อนพอดีมีรถTAXIขับมาข้างหลังไม่รู้จะรีบไปไหนบี๊บแตรซะดังเลย

พอ มอไซพ้นหน้ารถไปผมก็ถอยชิดซ้ายให้แซง แต่แมร่งไม่แซงซะงั้นผมเลยไปปกติพอเลี้ยวเข้ากรุงเทพนนท์มันมาเลยครับ ปร๊าดดดดดดดดดเข้าเลนขวาจะแซงผมเลยวิ่งซ้าย
    พอดีขาวติดรถเลี้ยวเข้าห้างรถเลยติดมันเลยหงุดหงิดมั้งพอมันออกซ้ายตามผมมามันกระพริบไฟชิบหายเลย
    มันจะแซงผมให้ได้มันเลยจะออกขวามันจะแซงผมโดยออกไปเลนที่มีรถสวนพอดีมีรถมามันเลยออกซ้าย
    ผมเริ่มมีอารมณ์เลยเลยขับค่อมเลนชิดไปทางซ้ายมันก็แซงไม่ได้
    พอรถติดผมเลยลงไปถามแต่ไม่เห็นเค้าจะกล้าลงมาจากรถเลย ผมเลยได้แต่อายคนรอบๆข้างครับ

ผมเบื่อพวกนี้มากๆเลยไม่รู้จะรีบไปไหนทั้งๆที่เป็นเวลาเร่งด่วนรถก็เยอะถึงแซงผมได้ก็ไปไหนไม่ได้ไวหรอกครับ
    อีกอย่างผมวิ่งซ้ายให้แซงแมร่งไม่เห็นจะแซงเลยมาโชเสต็ปเทพจะแซงในที่รถเยอะๆอีกแมร่งโง่หรือบ้าวะ

ปล.เบื่อพวกTAXIเลวๆมากครับแต่พวกดีดีก็มีนะครับ

19. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    ไร้การศึกษา

20. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เจอกันได้ตลอดเวลานะพวกแท็กซี่ นึกจะเข้าแม่งทิ่มมาเลย ผมเบียดกลับ แม่งบอกให้จอด ผมปาดจอดเลยแล้วบอกผมไม่มีน้ำใจ ผมบอก _วย...เค้าต่อคิวกันมามึงมาแทรกพอไม่ให้เข้า บอกกูไม่มีน้ำใจ แน่จริงมึงไปเจอกูข้างล่างเลย(ตอนนั้นอยู่บนสะพานข้ามแยกมีแค่2เลน รถเริ่มติด แล้วผมจอดปาดแม่งขวาง2เลนเลย) แม่งบอกพี่ไปเหอะ ไอ้พวกนี้สันดานเสีย กวนส้นตีนอีก แต่คนขับดีๆก็มีนะแต่โคตรน้อยเลย ที่ขับกันทุกวันนี้มีใบขับขี่กันรึป่าวก็ไม่รู้ พอไม่ทำนาก็มาขับแท็กซี่กันแล้วเอานิสัยแย่ๆมาใช้บนถนน แล้วไอ้พวกพกของอีกโจรหรือคนขับแท็กซี่เดี๋ยวมีคนเค้าตัดสินให้

21. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ใจเย็นๆๆกันดีกว่าคับ
    คนดีๆๆๆๆก็ไม่น้อย

แต่ส่วนมาก ครวย ทั้งนั้น

22. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่เบือครับแต่เกลียด

23. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    จะว่าไป อยากให้กระทู้นี้ให้คนขับรถแท๊กซี่ได้อ่านจังเลยครับ พวกชอบปาดหน้าชาวบ้านนี่ไม่ไหวเลย

24. เข้าใจคนทำมาหากินครับ แต่ถ้าไม่เกรงใจเพื่อนร่วมทาง ก็โครตแย่มากๆ

25. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    พอพวกมันทำผิดแม่งก็จาบอกว่า ขอโทษอย่างโน้นอย่างนี้ แต่พอถ้าเราผิดนะแม่งก็จะมารุมเราจนแทบจมดิน เบื่อพวกแม่งตรงเปิดประตูไปถามแม่งว่า พี่ไปโน่นไหม ไปนี่ไหม แม่งก้อจาส่ายหัวแล้วแม่งก็บอกว่าไม่ปาย ไม่ปาย ถ้าไม่ปายแล้วจาออกมาขับรถทำเหี้ยมอะไร ทีหลังอย่างงี้ก็เปิดประตูรถไปถามมึงอย่างงี้ดีไม๊ พี่ๆ จะไปไหนครับ พอใจพวกมึงยัง taxi สาด

26. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เบื่อพวก taxi ที่ชอบจอดแช่หน้ามหาลัย หน้าปากซอย เข้าออกจากซอยแต่ละที มองไม่เหนรถในถนนเลย

อันตรายมากๆต้ิองยื่นออกมาเกือบครึ่งเลย

27. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    แท็กซี่นี่ไม่ถูกกันตลอดชีวิตคับ

28. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    เมื่อวานนี้เอารถไปล้างที่ปั้มพี่taxiเค้ามาถึงแม่งบอกให้ล้างรถมันก่อน ขนาดมันมาหลังแท้ๆไม่รู้จะรีบไปหา**อะไรที่ไหน

29. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เคยดูข่าวมั้ย ที่บีเอ็มยิงแท็กซี่ตายคาแยกรัชดา ผมไม่สงสัยเลยว่าทำไมโดนยิง

30. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    ตามความคิดผมส่วนตัวนะครับ

ก็มีทั้งคนดีและคนไม่ดีครับ
    คนดีผมก็เจอมาเยอะ

แต่พวกไม่ดีก็เจอมาเยอะเช่นกันครับ
    เช่น แซงไปและปาดหน้า ผมต้องเบรก ถ้าไม่เบรก ก็คงต้องชน เป็นต้น

และอย่างเช่นไม่เปิดไฟเลี้ยว

แต่อย่างที่ผมบอกไปนะครับ
    มีทั้งคนดีและคนไม่ดี

ถ้าคนดีแล้ว ผมขอยกย่องสรรเสริญท่านให้ท่านทำงานที่ดีต่อไปครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้