กลับมาอีกครั้ง เที่ยวไม่ง้อทัวร์ ตีตั๋วตะลุยญี่ปุ่นแบบ RACINGWEB.NET

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numnumRS13, 28 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ใช่ครับ ยังมีเนื้อหาอีกมากมาย ผมได้พาทีมงาน VRC ไปถ่ายทำในที่ต่างๆที่อยากให้เพือนๆผู้หลงไหลการแต่งรถได้รับรู้กัน งานนี้สนุกสนานมากครับ

2. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    มาดูกันต่อนะครับ
    เช้ามาก็สำรวจรถกันก่อนดีกว่า ว่ามันเป็นไงบ้าง เพราะเห็นครั้งแรกก็จาก yahoo.co.jp ทุกวันนี้มันยังPOSTอยู่เลยทั้งๆที่รถก็ซื้อมา6เดือนกว่าแล้วนะ
    http://ucar.autos.yahoo.co.jp/detail.html?article_id=U000000CU0003067980

ล้อเดิมๆ ยางเก่าแล้วคงต้องเปลี่ยน

3. numnumRS13

347
    10
    18
    มาดูกันต่อนะครับ
    เช้ามาก็สำรวจรถกันก่อนดีกว่า ว่ามันเป็นไงบ้าง เพราะเห็นครั้งแรกก็จาก yahoo.co.jp ทุกวันนี้มันยังPOSTอยู่เลยทั้งๆที่รถก็ซื้อมา6เดือนกว่าแล้วนะ
    http://ucar.autos.yahoo.co.jp/detail.html?article_id=U000000CU0003067980

ล้อเดิมๆ ยางเก่าแล้วคงต้องเปลี่ยน

4. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    ภายในรถฝุ่นหนาจังเลยครับ^^

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อิอิ
    เอ๊ะ....... ไปไม่ชวน.......

เออ........ มานชวนแล้วนี่หว่า...... แต่เราจือกไปไม่ได้เอง...

คริคริ...........

ปล. พรี่เหนือ กลับมาไทยเมื่อไหร่นะ...... ;)

6. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    เดี๋ยวไปซื้อ Pop corn แล้วนั่งดูกระทู้นี้ดีกว่าสนุกดีครับ

7. numnumRS13

347
    10
    18
    อีก1ปีกว่าๆครับพี่โต้ง

ปลายเดือน3ไปไหมพี่มีDRIFT In Odaiba ด้วยยยยคับ

ปูเป้คุง ถูกใจสิ่งนี้
  8. numnumRS13

347
    10
    18
    คือ ล้างรถที1มันก็คิด500เยน 2ร้อยกว่าบาท ( ล้างอย่างเดียวนะครับไม่มีเช็คแห้ง!!!!!! ) อากาศหนาวมากแทบไม่อยากโดนน้ำ เหมือนเอาน้ำในตู้เย็นล้างรถนะครับ มือไปโดนที่ก็เย็นมากๆ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=cfDXmHlJL5U[/media]
    กลับมาSUPER AUTO BACS อีกครังตามเวลานัดบ่าย3

มีSEVEN กำลังทำไรอยู่ด้วย1คัน

และเค้าก็เริ่มทำการติด
    ผมเอาที่ติดMeter ของBLITZมาด้วยเป็นตัวดูดกระจกแต่เค้าไม่ติดให้ครับเพราะมันผิด กฎหมาย เวงกำจริงๆต้องเอากลับไป กทม
    คืออะไรที่ผิดคุณต้องไปทำเองครับที่นี่ไม่ทำให้ กำกำกำ แต่ก็เพื่อความปลอดภัยของเจ้าของรถนะครับ ผิดแล้วก็ไม่สามารถต่อ ชาเกง หรือทะเบียนรถเสียภาษีรายปีก็ไม่ได้ ทะเบียนก็จะขาด ไปขอใหม่ก็แพงอีก ถ้าขับไปไหนตำรวจเรียก ก็เสร็จโดนค่าปรับอีกบาน

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รถวิ่งแค่หมื่นกว่าโลเอง! น้อยดีจังครับ

อ่านกระทู้นี้แล้วเพลินจริงๆ ต่อครับๆ:p

10. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    มาต่อหน่อนนะครับ............รอนะจ๊ะ

11. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    น่าไปบ้างจัง

12. numnumRS13

347
    10
    18
    มาต่อครับ

หลังจากที่สั่งงานกับช่างเทคนิคและ ช่างติดตั้งเรียบร้อย (เรียบร้อยเปล่าไม่รู้เพราะคุยกันก็ไม่ค่อยเข้าใจ ฝั่งโน้น SuperAUTOBACS มีคนพูดภาษา ENG ได้1คนและก็ไม่ค่อยเก่งด้วย ส่วนผม ภาษาญี่ปุ่นก็งูๆปลาๆออกแนวโง่อีกต่างหาก ภาษาENGก็งงๆโง่ๆ เอาว่ะไว้ใจเจ้าของประเทศ เพราะเค้าบอกว่าต้องDOWNLOAD ค่าSET ของ R-FITและR-VITจาก BLITZ มาจูนสำหรับรุ่นนี้โดยเฉพาะ ด้วย ค่าปกติในเครื่องมันมีแต่ตัวECR33 RB25DET MT ไม่มีAT
    และแล้วผมก็ไม่มีรถ ใช้3-4ชม ผมก็ออกเดินถ่ายรูปแถวๆนั้น ซึ่งก็น่าสนุกเพราะ ถนนหลังบ้านพี่สาวสายนี้มันเกี่ยวกับรถทั้งนั้นเลย เพื่อนๆจะเบื่อเรื่องรถกับบ้างไหมนี่ ผมสัญญาครับว่าจะมีการตลุยแหล่งหนังโป๊ ตลุยSEX SHOP ร้านขายของมือ2สำหรับผู้หญิงและผู้ชาย(ไม่ใช่เซียงกงนะ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  13. numnumRS13

347
    10
    18
    เดิน ถ่ายรูปไปเรื่อยๆ ญี่ปุ่นก็เริ่ม งง ว่าผมทำอะไรว่ะเดินถ่ายรูปไปทั่วลานจอดเลย
    และก็พึงจะรู้ว่า AUTO BACS กับ SUPER AUTOBACS ไม่เหมือนกันตรงไหน SUPER AUTO BACS จะมีของโมรถให้แรง แต่AUTO BACS ไม่มี

รถแต่งมากมายจริงๆ

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เอาอีกครับจัดมาเรื่อยๆๆ

15. numnumRS13

347
    10
    18
    เดิน ถ่ายรูปไปเรื่อยๆ ญี่ปุ่นก็เริ่ม งง ว่าผมทำอะไรว่ะเดินถ่ายรูปไปทั่วลานจอดเลย
    และก็พึงจะรู้ว่า AUTO BACS กับ SUPER AUTOBACS ไม่เหมือนกันตรงไหน SUPER AUTO BACS จะมีของโมรถให้แรง แต่AUTO BACS ไม่มี

รถแต่งมากมายจริงๆ
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=xTh08Txx4Mo[/media]

เริ่มออกเดิน

16. numnumRS13

347
    10
    18
    แล้วก็เดินมาหาอะไหล่ให้รุ่นพี่คนนึงที่เมืองไทย เค้าฝากซื้อบอกว่า TOYOTAเมืองไทยนะมีแต่ต้องรอของ1เดือนผมเลยอาสามาซื้อให้ถึงที่
    [​IMG] เลือกสีรถจากMODEL เลย TOYOTA COROLLA มันไม่ไม่ยอมคุยกับต่างชาติ เอาว่ะไปNETZ ก็ได้
    ตกลงNETZ ก็ช่วยไรไม่ได้ ไม่เป็นข้ามไปฝั่งตรงข้ามมีTOYOTA TOYOPED คับ มันจะมีหลาย สาขาติดกันทำไมนี่ งงจริงๆ

หลังจากสั่งของได้ ตามต้องการ ก็เดินเล่นถ่ายรูปต่อ POSTER ตรวจเช็คข้อกฎหมายใน30นาที แนะนำว่าอะไรบ้างที่ผิดกฎหมาย ตำรวจจับและไม่สามารถ ต่อทะเบียนได้
    1 ห้ามเปลี่ยนโค้มไฟท้ายมี่ไม่มีตัวสะท้อนแสงสีแดง
    2 ห้ามใส่หางหรืออะไรก็ตามในแนวนอนยื่นออกไปตามความกว้างของตัวรถ แต่ถ้าเป็นส่วนหนึ่งของBODYไม่มีปัญหา
    3 กระจกบานหน้าห้ามติดฟิมล์มืด
    4 ยางและล้อห้ามยื่นออกไปนอกตัวรถหรือซุ้มล้อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2010
  17. numnumRS13

347
    10
    18
    ประเทศนี้เอาใจ ผู้สูงอายุและคนพิการมากๆ มีทั้งรถที่สำหรับโดยสารหรือขับเอง ด้วย เกือบจะทุกรุ่นเลยจะมีเก้าอี้พิเศษหรือWELCAB ถ้าบ้านไม่มีเงินซื้อ แบบเช่ารายวันก็มีพร้อมทีมงานขนย้าย ถนนหนทางก็จะมีสำหรับ คนแก่และผู้พิการหมดครับ ทุกห้องน้ำก็จะมีสำหรับคนพิการด้วย

ส่วนการซื้อรถก็มีOPTIONเสริม สำหรับผู้รักหมาแมวอีกด้วย อะไรจะขนาดนั้น

เดินเล่นไป2 ชม ก็กลับมาที่เดิม

แล้วรถก็ยังไม่เสร็จ
    เดินเล่นถ่ายรูปต่อไป

18. numnumRS13

347
    10
    18
    ฺBCNR33 GT-RสีขาวของพนักงานในSUPER AUTO BACSคับ

มาดูล้อสวยๆกันบ้างคับ

ECR33 คันสีบรอนซ์ข้างๆ โมมาเพียบเลย
    เปรียบเทียบกับของเดิมๆของเรา น่าอายจริงๆ

พี่คับ แกะอะไรรถผมออกมามากมายคับนี่

เข้าใจคิดทำตัวอักษรเหมือน Disney

ล้อลาย5ก้านแบบนี้ก็เหมาะนะ

19. numnumRS13

347
    10
    18
    หลังจากติดตั้งเสร็จก็เกือบ1ทุ่ม ขับรถกลับบ้านด้วยความสบายใจ เสียเงินแล้วนิหว่า hahaha
    อ่อ ที่ญี่ปุ่นจะเก็บค่าบริการก่อนติดตั้งครับ ไม่เหมือนไทย

20. numnumRS13

347
    10
    18
    ผมจะข้าม ในส่วนของTOKYO AUTO SALON 2010 นะครับไปติดตามอ่านกันในหนังสือรถต่างๆ หรือ หนังสือ VRC ก็ได้คับ
    ผมจะเอา บรรยากาศ นอกงานมาให้ดูดีกว่าว่ามีไรน่าสนใจบ้าง
    วันนี้เป็นวันสุดท้ายของ TOKYO AUTO SALON คับผมมีนัดกับ IMPUL เอาไว้ IMPUL ไม่ได้เข้าไปในงาน TOKYO AUTO SALON นะคับ เพราะใกล้ๆกับงานนั้นจะเป็น ศูนย์CAREST คับ IMPUL เค้ามาจัดงานที่นี่แทน

ตื่นแต่เช้า แต่กว่าจะออกก็บ่ายๆ
    [​IMG] ตู้น้ำ ใช้บัตร SuicaเหมือนบัตรBTS ซื้อน้ำซื้อไอติมก็ได้

[​IMG] chuo Line มาแล้ว สีส้มมาเชียว ติดสาวญี่ปุ่น1คน
    ขึ้นอะไรมามากมายแล้วกูจะรู้เรื่องไหมนี่ งงเว้ย
    อ่าวขึ้นมานิดเดียว แถมไม่มีENG แล้วจะรู้เรื่องไหม

ก็ไปลงTOKYO เปลี่ยนสายไป อีกเส้น แล้วก็เปลี่ยนอีกสาย ไปทางDISNEYLAND แต่เราเลยไปไม่ลง DISNEYLANDนะ เพราะเราจะไปหาIMPUL
    ชวนไปเที่ยวDISNEYLAND เออถ้ามีสาวยก ขบวนไปเหมือนในรูป ก็น่าแวะเที่ยวนะว่าป่าว
    ลดราคาด้วยสำหรับนักเรียน
    นั้งรถไฟมา1ชมก็มาลง ตรงนี้
    เดินตามถนนนี้ไป15นาทีก็ถึง ไกลจัง
    ระหว่างทางก็เจอ 300C ด้วยสวยดี

เดี่ยวมาต่อพรุ้งนี้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2010
  21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ต่อๆๆครับรอชมต่อ

22. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    รอชมครับต่อๆ

23. numnumRS13

347
    10
    18
  24. numnumRS13

347
    10
    18
    ที่รถมันติดก็เพราะ งาน TOKYO AUTO SALON คับ ตึกคู่ลิปๆโน้นคือ ที่จัดงานคับ
    เดินไปสักพักก็เจอ SKYLINE V35 CLUB จอดMeetingกันอยู่คับ มากันเพียก เหมือนมาจอด รวมกันที่ร้านล้างรถ บ้านเราก็มีนินา ไม่เห็นจะแปลก จอดรวมกันที่ร้านล้างรถ
    แต่ที่แปลกคือ
    เสียเงินแล้วต้องมาเช็ดแห้งเองอีก หมดไปเป็น1000เยน ต้องมาเอาผ้ายยางตกกับเสาไฟด้วยตัวเอง 555 เมืองไทยดีกว่าหลายๆ
    สวยมากๆสีม่วงตัวTOPสุดในยุคนั้นเลย แถวนี้มีแต่NISSAN สะส่วนมาก

25. numnumRS13

347
    10
    18
    บ้านเรารุ่งนี้จะ ดังไหมคับ SUZUKI

สวยโหด 370Z

ต่างยุคต่างแบบ แต่ก็สวยไม่แพ้กัน

แล้วก็มาถึง IMPUL คับเค้าออกแสดงที่นี่ประหยัดไปได้หลายเลยนะนี่ แต่ไม่มีPrettyนี่สิว้า

370Z

TIIDA
    สินค้าบางอย่างของIMPUL
    ประธานบริษัทIMPUL แล้วก็เลขา

26. numnumRS13

347
    10
    18
    รถในตำนานต่างๆ
    ประวัติและรายระเอียดรถ
    มีรถจำลองขายเพียบ
    แผนกขายเครื่องเสียง
    NISSAN CUTE พร้อมชุดแต่งRIDES AXIS

นี่สิของแท้จากโรงงาน 370Z nismo

ของขายมากมาย

27. numnumRS13

347
    10
    18
    CALSONICเพือนของIMPUL
    ลัทธิตัวนอก INFINITY ก็มีเหมือนกัน
    ของบางอย่างขายบางอย่างไม่ขายนะคับ
    MAZDA สาวก AUTOEXE ก็มีสินค้าให้เลือกนะคับนะคับ

ของเล็กๆน้อยๆก็มี
    หัวเกียร์แต่ง ของ NISSAN

ท่อน้ำ เอ้ย ท่อไอเสีย

แพงใช่เล่น

มีให้เลือกจนตาลาย

แพงเหมือนทองเลย แคทแบบSPORT

ไฟท้ายแบบ ขาวแดงของS13

ทำไมมันมีมากมายขนาดนี้

ครอบคอนโซลR32คาบอนเคฟล่า

เบาะและสายหัวเทียน

จัดท่ออีกชุด

เบื่อกันยัง

Header OilCool Frontpipe เพียบ

28. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    รอชมตอนต่อไปครับ

29. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ว้าว ....หวัดดี นำนำ...อิอิ

30. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อ้าวเหรอ อีกปีกว่าเหรอ.............

ปลายเดือน 3 ไปไม่ได้หรอก........ ลูกชายบังเกิดเกล้า จะต้องเข้าเรียน summer
    มะมีตังค์............ กร๊ากกกกกกก ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้