+ + มาทำความรู้จักกับ " มูลนิธิร่วมกตัญญู "

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย Te'@RescueClubThailand# 1, 3 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ช่ายคับ ก่อนอื่นก็เตรียมตัวเองในด้านต่างๆ ทั้งร่างกาย และ จิตใจที่บริสุทธฺ หากมีเหตุจริงๆ ก็ดูแลตัวเองก่อนด้วย เนื่องจากมันอันตรายคับ ต้องดูแลชีวิตของตัวเองด้วย

2. [G]a[M] !!

[G]a[M] !! New Member Member

32
    0
    0
    เร้วน้องหนูกับหนูต้องไปที่ไหนที่แรกที่ต้องไปอ่ะค่ะ

3. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    พี่ๆจะว่าอารัยไหมค่ะถร้าเกิดว่าหนูจะขอเรียกพี่ๆว่าสุดหล่ออ่ะค่ะ พี่ ตั้น

4. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ถ้าจะให้พี่เค้าหาจุดลงให้ก็รอฟังข่าวจากท่านประธาน แต่อยากได้เร็วก็ไปหาเองตามจุดที่รถกู้ภัยเค้าจอดกัน เช่นตามปั้ม หรือ ใต้ทางด่วน สถานีตำรวจ และ โรงพยาบาล เข้าไปพูดคุยถึงความต้องการของคุณ ...

5. E20MHG

824
    2
    0
    ดูดิท่านตัน ตอบก็ไม่ตอบอยู่ๆจะเรียกท่านตั้นสุดหล่อแหละ แสดงว่าท่านตั้นเฉิดฉายเสียจริงๆ ...:D :D :D

6. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    เวง...ค้าพิมพ์ผิดอะเป่า...ชีวิต

7. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ยอมเขาไปหน่อยคับ ท่านปุ๊ เขาหล่อสุดในคลับแล้วเมาแล้วยิ่งเท่ ตาแดงๆ ดูรูปตอนไปมิ้งติ้งสิหล่อโครต

8. INSOLENT

1,444
    3
    0
    พี่ตี่ครับดูให้น้องหน่อยน้อง เขามีความมุ่งมั่นดีคับ ในการที่จะทำ ผมก็ขอสนันสนุนในน้อง
    มีความสุขในสิ่งที่จะทำ ให้ได้ดังใจหวัง

9. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ว.00....กำลัง ดูให้ครับ...ใจเย็นๆ

10. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    ว่าแต่ต้องเตรียมเอกฉารไรอ่ะป่าวอ่ะค่ะ หนูกับน้องอยากทามเต็มที่เร้วค่ะ
    " ใจรักงานโดยไม่หวังอารัยตอบแทนจากงานที่ตัวเองรักและได้ช่วยเหลือคนอื่นอย่างที่ไม่เคยได้ทำ" นี่คือคติของหนูนะค่ะ หนูกับน้องรักงานแบบนี้มากๆเรยค่ะ

11. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    หนูมุ่งมั้นมากเรยนะค่ะพี่หนูกะน้องรอคอยความหวังมานานหนูไม่รู้ว่าจะหางานตามที่ตัวเองรักได้จากที่ไหนอ่ะค่ะ

12. E20MHG

824
    2
    0
    ยังไม่เคยทำแล้วรู้แล้วเหรอครับเป็นงานที่ตัวเองรักและต้องการ ถ้าจะให้พี่ๆเค้าดูจุดให้ก็รอก่อนแล้วกันนะครับ ในเมื่อรอคอยความหวังมานานก็ขอให้สมหวังครับ

13. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    ถึงหนูกับน้องยังไม่เคยทำหนูก้อรู้ค่าว่าหนูกับน้องรักงานนี้มากแค่ไหน ค่ะ หนูกับน้องอยากช่วยเหลือคนอื่นเหมือนที่คนอื่นเคยช่วยหนูกับน้อง

14. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ก็รอสักครู่นะคับ น้องเพราะ เราจะต้องติดต่อกับหัวหน้าจุดแถวนั้น ซิ่งอาจจะมีอาสาที่เต็มแล้วแต่ ให้พี่ตี่จัดการให้ รับรองคับ

15. ตั้น

948
    0
    0
    ในคลับเราใครอยู่แถวนั้นยกมือหน่อยครับรับน้องไปทดสอบงานด้วยน้องคงมีความตั้งใจจริง

16. E20MHG

824
    2
    0
    อยากช่วยเหลือผู้คน ก็ว่างๆมาชวนท่านตันเค้าเก็บกวาดบ้านไปก่อนรึกัน :D :D :D

17. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    เด๊ยวรออีกนิดนะ...สอบถามให้แล้ว รอเวลาเท่านั้น

ว่าแต่ นู๋ อยู่ บริเวณไหน ของดอนเมือง ขยายความให้ด้วย

18. ตั้น

948
    0
    0
    กวาดบ้านกะกู้ภัยนี่มันคล้ายกันตงไหนเนี่ยท่าน

19. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ดีเลยที่บ้านตอนนี้กำลังร้อนเป็นไฟเลย 5555

กู้ถัยกลางคืน กลางวันก็ไปเรียน แบ่งเวลาดีๆนะคับ

20. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    หนูกับน้องอยู่แถวๆ ปิ่นเจริญ 3 อ่ะค่ะ

21. E20MHG

824
    2
    0
    เอาๆ ขอให้สมหวัง เหอๆๆๆ

22. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    อยากทามงานไวๆจังเรย ขอขบคุนพี่ๆมากเรยนะค่ะที่ช่วยหนูกับน้อง

23. [G]a[M] !!

32
    0
    0
    ว่าแต่ที่พี่ๆจะหั้ยหนูไปนี่ที่ไหนหรอค่ะช่วยบอกนู๋ทีถ้าเกิดพี่ๆรู้เร้วอ่ะค่ะ

24. E20MHG

824
    2
    0
    ก็พี่เค้าบอกให้รอก่อนไงครับ กำลังหาจุดดีๆลงให้ ... :eek: :eek: :eek:

25. INSOLENT

1,444
    3
    0
    อ่ะนะ พี่เขาหาให้ด้วยความตั้งใจขอให้น้องทำมันด้วยความตั้งใจด้วยเช่นกันอย่าหวังสิ่งใดตอบแทน
    แล้วน้องจะภูมิใจในสิ่งที่น้องทำ สรุปนะ น้องเป็นหญิงที่ใจกล้า เอาว่ะทำก็ทำระวังตัวด้วย

26. E20MHG

824
    2
    0
    พี่ๆว่าน้องเอารูปมาโพสให้พี่ๆดูหน้าคราตากันก่อนดีกว่า จะได้จัดจุดให้ถูก ใช่ไหม ใช่ไหม :D :D :D

27. ตั้น

948
    0
    0
    ท่านปุ๊...จุ๊ๆๆๆๆๆไม่เอาไม่เอาเค้ามาทำงาน...เหอๆๆ

28. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ก็ดีนะ แลดูโหดดี อยากเห็นหน้าจัง นับถือ แต่อยากเห็นหน้าของน้องนะว่าเป็นไงเผื่อเจอกันจะได้ทัก

29. อยากเข้าทำอาสาร่วมฯมากเลยครับ

อยากเข้าทำอาสาร่วมฯมากเลยครับ มีใครพอที่จะให้คำแนะนำได้บางครับ ผมอยู่เขตบางพลัดครับ
    26 ปีแล้ว ทำงานประจำ แต่ใจรักอาสาครับ
    [email protected]

30. E20MHG

824
    2
    0
    มีมาใจรักอีกคนแหละ

เอ๊าท่าตั้น ดูรูปก่อนไง จะได้ได้จัดลงจุดได้ถูก เหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้