+ + มาทำความรู้จักกับ " มูลนิธิร่วมกตัญญู "

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย Te'@RescueClubThailand# 1, 3 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    เอ่อผมว่าท่านปุ๊ยำว่าแก่มาก่านะนี่....555+

2. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0

ก็ยังไม่แก่นะประธานเรา อย่าไปว่าประธานแก่ ประธานแก่ เด๋วประธานจะน้อยใจว่าไปว่าประธานแก่ ...

3. ตั้น

948
    0
    0
    ประธานแก่ที่ไหนท่านปุ๊ยังไม่แก่เลยใครไปว่าเขาแก่เขาแก่ที่ไหน.....งานนี้สงสัยโดนปลดกลางอากาศแน่ๆเลยเราท่านปุ๊

4. E20MHG

824
    2
    0
    555+ บอร์ดบ้านเข้าไม่ได้ก็ไม่มาเล่นบอร์ดนี้กันอะ ...

5. ตั้น

948
    0
    0
    ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละลืมบ้านพักตากอากาศกันเลย

6. E20MHG

824
    2
    0
    เข้าบอร์ดบ้านได้แล้วนิ แต่ดูเหมือนจะโรแบคๆ ลูกเล่นก็หาย อิอิ มามะกลับมา

7. ตั้น

948
    0
    0
    เข้าได้แป็บเดียวพังอีกแว้ว

8. narakkitkat

narakkitkat New Member Member

20
    0
    0
    พี่ๆค่ะ แบบว่าจิงเหรอค่ะหนูเคยเหนหน้าพี่เค้าแล้วยังม่ายแก่นะค่ะ แต่พี่เค้ายังม่ายมาบอกข่าวเลยอะ ม่ายรุจาทำงัยอะค่ะ

9. E20MHG

824
    2
    0

555+ ตา 035 อะ ไปว่าประธานแก่ คนอื่นเค้าเข้าใจผิดเลย น้องรอหน่อยนะครับ ช่วงนี้เหล่าอาสามีปัญหาภายในไม่ค่อยสู่ดี รอจังหวะหน่อยนะครับ พี่ๆเค้าก็ยังมีปัญหาลำบากใจเอาตัวไม่รอดอยู่เหมือนกัน ...

10. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    รอจังหวะ เต้น อ่ะนะ ติ้งๆ ตุ๊บๆ

11. ตั้น

948
    0
    0
    เหอๆๆท่านปุ๊แฟนพันธุ์แท้

12. E20MHG

824
    2
    0
  13. narakkitkat

20
    0
    0
    พี่ๆค่ะ ตาวมีข่าวดีจามาบอก ท่านประธานอะค่ะเมื่อวานเค้าหัยหนูออนเอ็มกับลุงชัยค่ะ ลุงชัยเค้ายินดีรับหนูไปช่วยงานด้วยค่ะ หัยเบอไปแล้วถ้ามีงานพี่เค้าจาโทรมาบอกเองอะค่ะ อิอิอิอิ ดีจัยจัง

14. narakkitkat

20
    0
    0
    หวังว่าสักวันหนึ่งหนูจาเจอพวกพี่ๆนะค่ะ อีกม่ายนานเราก้อจาด้ายทามงานแล้วดีจัยจัง

15. narakkitkat

20
    0
    0
    หนูอะตื่นเต็นจังต้องเตรียมตัวยังงัยบ้างนะ

16. E20MHG

824
    2
    0
    มีงานแล้วจะโทรมาตาม เหอๆๆ ... จะทันไหม๊เนี่ย ยังงัยก็ดีจัยกับน้องด้วยครับ เตรียมตัวคงไม่มีอะไร ชุดก็คงต้องถามจุดลุงเค้า

17. ตั้น

948
    0
    0
    อย่าลืมนะค๊าบเรื่องเรียนต้องมาก่อนเสมอ...หุหุ...ด้วยความปารถนาดี

18. E20MHG

824
    2
    0
    โห พ่อพิมพ์ของชาติ ...

19. INSOLENT

1,444
    3
    0
    งานนี่ตูไม่เกี่ยว ท่านปุ๊ ตอกย้ำ

20. ตั้น

948
    0
    0
    เหน็บๆๆ..คนเรา..- -* :confused:

21. E20MHG

824
    2
    0
  22. INSOLENT

1,444
    3
    0
    6666 55555 อิ อิ อิ

23. narakkitkat

20
    0
    0
    ที่บอกว่ามีงานแล้วจาโทรมาตามหมายความว่าวันไหนพี่เค้าว่างพี่จาพาไปดูงานค่ะ

24. E20MHG

824
    2
    0
    เอ๊าๆ ขอให้โชคดีครับ

25. INSOLENT

1,444
    3
    0
    งานเข้า แล้วเรา

26. ตั้น

948
    0
    0
    เวรที่แล้วออกมาเข้าเวรฝนตกมาซะงั้น...เวงกำเข้าบ้านแม่มเลยตกหนักฉิบ

27. สุดท้ายก็โลงไม้เหมือนกัน

ก่อนเคยตามพี่ชายไปทำบ่อยๆคะชอบงานนี้มาก........ก่อนนี้เคยเป็นคนกลัวผีนะแต่เดี๋ยวนี้ไม่เลยคะรู้สึกชอบและรักในหน้าที่อาสานะแต่ตอนี้ไม่ได้ทำแล้วเพราะต้องทำงานและไม่มีลู่ทางเข้าไปทำได้เพราะย้ายบ้านตอนพี่ชายเสียเรารู้สึกว่าทุกครั้งที่ทำงานนี้คิดถึงพี่และยังมีพี่เราอยู่ด้วยตลอดเวลายังคงร่วมงานกันเคยคิดนะไว้โตกว่านี้จะทุ้มให้กับงานนี้อย่างเต็มตัวและทำด้วยความจริงใจอยากให้เป็นหน่วยงานที่ประชาชนไว้ใจคะแต่ตอนนี้เพิ่ง 22 ทำงานก่อนละกานหาเงินเรียนต่อให้จบก่อน อิอิอิ แต่ถ้ามีโอกาศก็จะขอเข้าไปศึษาดูก่อน

28. E20MHG

824
    2
    0
    ตั้งหน้าตั้งตาทำงานประจำเก็บเงินเรียนหนังสือดีกว่าครับ งานอดิเรกทำเมื่อไหร่ก็ได้

29. ตั้น

948
    0
    0
    อย่าไปทำเหมือนท่านปุ๊ครับงานอดิเรกมาก่อน...555++

30. E20MHG

824
    2
    0
    อ้อ สะสมสแตมป์ใช่มั้ย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้