ประกาศ !!! น้าเหลิมเปิดอู่เองแล้วครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 22 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    น้าครับ เดี๋ยวประมาณอาทิตย์หน้าจะเข้าไปบูรณะซ่อมแซมท้ายโด่งหน่อยนะครับ รายการมีเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับทั้งหมด กับเปลี่ยนลูกสูบเบรคหลัง แล้วร้านน้ามีเครื่องถอดเปลี่ยนยาง + ตั้งศูนย์ได้ป่าวครับ จะได้ทำพร้อมกันทีเดียวเลย

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมทำร้านทำสีแถวพระราม 5 แหละครับ ราคาโดนไป 3000 - (เหล็กขึ้นรูปพร้อมทำสีเดียวกับรถ) แต่ตอนนี้เห็นมีขายในเน็ทด้วยนะ น่าจะประมาณ 2 พัน สวยดีด้วย ลองหาดูก่อน อิอิ :D

3. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    เข้ามาเลยก๊อฟ เดี๋ยวพาไปซื้อของ แถวพระรามห้า ราคาถูกดี คิดค่าแรงอย่างเดียว เรื่องยางถอดใส่ให้ได้ แต่ถ่วงกับตั้งศูนย์ต้องวิ่งไปทำแถวพระรามห้า ไม่ไกลๆ รู้จักกัน

4. พิท

พิท New Member Member

16
    0
    0
    ร้านชื่อไรอะครับ แล้วท่าหาทางเน็ตผมจะเรียกมันว่าอะไรอะครับ 55+
    พระราม5 ผมไปสะดวกถ้าต่อเขาสัก2500 เขาจะห้มั้ยอะครับ

5. พิท

พิท New Member Member

16
    0
    0
    ถ้าไม่กวนพี่มากไปผมขอชื่อเวป หน่อยได้มั้ยอะครับ

6. GodGoDz

GodGoDz New Member Member

24
    0
    0
    Rt100

เรียกว่าลิ้นหน้าคับ โทมาคับเด่วชี้เป้าให้ 086-528-0740

7. GodGoDz

GodGoDz New Member Member

24
    0
    0
    รบกวนคับ

ขอบคุนมากคับน้า ยังงัยจะรอติดตามนะคับ

8. อู่น้าเหลิมจงเจริญ ครับ
    ถ้าผ่านไปจะได้แวะครับผม

9. PuKPiK_InfinitY

PuKPiK_InfinitY New Member Member

256
    1
    0
    ยินดีด้วยนะค่ะน้า..หวังว่าอีกไม่นานคงได้เจอกันค่ะ อิอิ @^_^@

10. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    น้าเหลิมครับ.......รถน้าทำสีที่ไหนหรอครับพอจะมีร้านทำสีแนะนำบ้างหรือเปล่าครับเอาแบบลอกทั้งคันเลยอะครับน้า.......ยังไงรบกวนด้วยนะครับขอบคุณมากครับ

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อืม รู้สึกร้านที่น้าทำสีมาก็ไม่แพงนะ ลองโทรไปถามน้าเหลิมดูดีเช็ง

12. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขอประชาสัมพันธ์นิดนึงครับพี่น้อง......:D
    ตอนนี้กำลังจะย้ายอู่นะครับ จะเปิดเป็นร้านยาง ซ่อมช่วงล่าง ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ แก๊ส เอาแบบเกือบครบวงจรละครับ อยู่ใกล้กับร้านเดิม เดินไปนิดเดียว ติดสี่แยกไฟแดงพอดี มีอะไรคืบหน้าจะมา อัพเดทอีกทีครับ :)

13. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    รับทราบครับ :D

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รับทราบครับน้า ตอนนี้ผมย้ายที่ทำงานไปอยู่แถวแคราย ว่างเมื่อไหร่เจอกันครับ อิอิ ....

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ร้านใหม่ของน้าเหลิมนี่สวดยอดเลยครับ ...กว้าง .... สะดวกสบาย ..... ติดถนน .... แถมน้าบอกว่าถ้าอยากมิตติ้งกันที่ร้านก็ได้นะ ช่วงเย็น ๆ บรรยากาศนี่ได้เลยล่ะ วันก่อนไปหาแกมาแล้ว 5555+

16. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    ชื่อร้านอะไรอะครับ

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตอนผมไปวันนั้นน้าเหลิมเค้ายังไม่ได้ติดป้ายร้านเลยอ่ะครับ แต่หาไม่ยากอยู่หัวมุมแยกเลย (แต่ไม่รู้เค้าเรียกแยกอะไร ต้องลองโทรถามตุ่ยดูอ่ะพี่เจ)

18. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตอนผมไปวันนั้นน้าเหลิมเค้ายังไม่ได้ติดป้ายร้านเลยอ่ะครับ แต่หาไม่ยากอยู่หัวมุมแยกเลย (แต่ไม่รู้เค้าเรียกแยกอะไร ต้องลองโทรถามตุ่ยดูอ่ะพี่เจ)

19. waranon

waranon New Member Member

11
    0
    0
    เวลาได้ขับมันได้อัธรสจริงๆพี่ผมรู้สึกได้เลย ของผมใช้ rt 112 เครื่องเดิม 13T เข็มไมล์ไม่ขึ้น แต่เข็มรอบยังขึ้นอยู่ ถ้าเหยียบให้เข็มรอบขึ้นไปที่3000 จะมีกลิ่นเหม็นไหม้ครับ มีคนบอกบ้านก็รวยทำไมไม่ซื้อรถใหม่ ผมตอบไปว่า"มันไม่คลาสสิค" ตอนนี้กำลังอยากจะฟิตเครื่องอยู่

20. iguanadog4

iguanadog4 New Member Member

1
    0
    0
    ผมอยู่บางกรวยครับ ปัญหาตอนนี้
    1.มีรถแล้วน่าจะเป็นRT100หน้าเบ้นซ์(มั้ง)แล้วจะถ่ายรูปมาสอบถามนะครับ
    2.ความรู้นับเป็นศูนย์ เกี่ยวกับเรื่องรถ ไม่รุ้จะเริ่มต้นยังไงดี
    3.ถ้าผมไปขอความช่วยเหลือแล้วโชว์อะไรโง่ๆออกไปโปรดอย่าถือสานะครับ
    4.ขับยังไม่ค่อยคล่องเลยครับ

เป็นรถของอาครับพ่อซื้อมาให้ผมหัดขับก่อนผมรู้อย่างเดียวว่าเครื่อง 2000 แล้วพ่อผมก็มือหนักเท้าหนัก สับ1สับ2 ถ้าเป็นมอไซค์ประมานว่าสับโดด ขึ้น 3 ตูม ปังๆๆๆๆๆๆๆๆ ให้ช่างดูบอกว่าเสื้อพัง เลย
    เปลี่ยนเครื่องใหม่ซะเป็นเกียร์ออโต้2000 เหมือนเดิม กำลังทำอยู่ถ้าไงได้รถแล้วจะหัดขับไปหานะครับ 5555 คงไม่ว่ากันนะครับ

21. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพเดทนิดนึงครับ หลังจากทำอู่ที่บ้านมาปีนึง ปรากฏว่าได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ตอนนี้ขยายออกมาอยู่ริมถนนแล้วครับ 4คูหาติดสี่แยก บางศรีเมือง ย้ายออกมาได้ปีนึงแล้ว แต่ยุ่งมากเพิ่งจะว่างมาอัพเดท รับงานทั่วไป ช่วงล่าง เบรก คลัช ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ยาง แก๊ส สนใจสอบถามได้ครับ
    น้าเหลิม 089-962-5705 หรือ [email protected]

22. kook za

kook za New Member Lady Member

217
    1
    0
    ผมผ่านอู่น่าทุก อาทิตย์เลยฮะแต่ทีแรกไม่แน่ใจเพราะชอบเอา Rt130 ไปขับเล่นแถววัเฉลิมพาแม่ไปให้อาหารปลาอ่ะครับเด๋วเข้าไปหาครับ

23. toptap

toptap New Member Member

1
    0
    0
    วันไหนว่างๆต๊อบจะเข้าไปหาพี่นะ. เอา mark II ไปให้ดู จริงๆรถไม่สวยหรอกแต่อยากเข้าไปหาเฉยๆ

24. pipop

pipop New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับน้าเหลิม ผมเป็นสมาชิกใหม่ RT100 อยู่ จ.น่าน ครับ สนใจอู่น้าเหลิมมากครับ
    ไม่ทราบว่าตอนนี้อู่อยู่ที่เดิมหรือเปล่าครับ ว่าง ๆ จะขับ RT100 จากน่านไปหาที่ กทม. (ไม่รู้ว่าจะไปถึงหรือเปล่า)
    จะโทรไป ก็กลัวจะยุ่งครับ ลองโพสต์ถามดูก่อน ไม่เห็นน้าเหลิม เข้ามาตอบโพสต์นานแล้ว

- - - Updated - - -

สวัสดีครับน้าเหลิม ผมเป็นสมาชิกใหม่ RT100 อยู่ จ.น่าน ครับ สนใจอู่น้าเหลิมมากครับ
    ไม่ทราบว่าตอนนี้อู่อยู่ที่เดิมหรือเปล่าครับ ว่าง ๆ จะขับ RT100 จากน่านไปหาที่ กทม. (ไม่รู้ว่าจะไปถึงหรือเปล่า)
    จะโทรไป ก็กลัวจะยุ่งครับ ลองโพสต์ถามดูก่อน ไม่เห็นน้าเหลิม เข้ามาตอบโพสต์นานแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้