เวลาโดนเรียก เพื่อนๆจ่ายกันเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Alif & Otis, 20 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เด๊ยวนี้โดนลงไปเขียนที่โต๊ะ 300 -. ทุกที เซง ขับมาอยู๋ดีๆ เฮ้ออ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    100-200

3. ยกมือไหว้งามๆ.......พูดกะเค้าดีๆครับ
    ไม่เสียสักบาท.........^ ^"

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เคยเจอ100-200บาทคับ

5. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เรื่องฮาๆ ของพี่ๆสีกากีครับ

เหตุการณ์ 1.
    ครั้งนึงยังจำถึงวันนี้เลยครับ......วงเวียนใหญ่

เข้าเลนผิด......โดนซะ.....มีแบงค์พันใบเดียว....ทำไง?

พี่เค้าเรียกเข้ามาในป้อม......ตรงนั้นมีป้อมเดียวแหละครับ

เพราะว่ามีแบงค์พัน.....จะให้แกทอนตังค์กลางถนนก็น่าเกลียด

แกเลยเรียกเข้ามาทอนในป้อม......200 บาท...โดนไปซะ

2. สี่แยกไฟแดง ซอยอ่อนนุช......ซอยอ่อนนุช17

วันนั้นเหลือตังค์....... 40....... บาท

ด้วยความเกรงใจพี่หรวจ....เลยบอกแกว่าจะกดเอทีเอ็มให้

ด้วยความเกรงใจ....เดินข้ามถนนไปกดตู้เอทีเอ็มมาให้

แต่.....ในบัตรมีแค่ 200 กดมาหมดเลย

แถมให้ทั้งหมด 200 พร้อมใบสลิป

แกใจดีคืนมา 100 เห็นอยู่ในชุดนักศึกษา

นี่แหละ.....ความน่ารักของพี่ตำรวจไทย....อิอิ

6. เคยโดนแถวเรียบด่วน คืนวันเสาร์ พี่รวยบอก ป้ายทะเบียนต้องติดตรงกลางไม่ใช่หรออ...

คุยไปพักนึง พี่รวยเลยเอ่ยบอก งั้นขอค่ากระทิงแดง2ขวดล่ะกัน

เลยควักไป20บาท น้อยสุดในชีวิตแล้ว 555 หิหิ...

7. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เคยโดนดอกแรก กลับรถในที่ห้ามกลับ 2เสือซุ่มอยู่ในพุ่มไม้แล้วก็กระโจนออกมา ดอกสองใบขับขี่ก็ไม่เอามา แถมดอกสามนั่นคือเมาฟุ้งเลย

ทั้งตัวเหลือกลับบ้าน2ร้อยกว่าบาท ก็เลยคุยกับพี่บอกช่วยหน่อย ก็ตามสเต็ปพับให้พี่เค้าไป2ใบ แล้วก็ได้รับการอำนวยความสะดวกอย่างดีเยี่ยมบอกเส้นทางหมด

ถึงบ้านเปิดกระเป๋าดู...อ้าว...เข้ แบงค์ร้อยยังอยู่ แบบยี่สิบหายเรียบ เมาจังกู 555+

8. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    เคยให้20บาท เหรียญ ด้วยนะ กะให้แบบกวนตีน แต่ดันเอาแล้วบอกขอบคุณด้วยนะ

ตรงวงเวียนใหญ่ ให้20ก็พอแล้ว

9. สุพรรณ-ตลิ่งชัน แถวๆก่อนถึงแยกนครชัยศรี...

เรียกผมว่าทะเบียนใส่กรอบปิดบังจังหวัด...(กรอบของศูนย์เนี่ยนะ)

ขอใบขับขี่ ผมบอกไม่ได้เอามา.....(อยู่ในกระเป๋าเสื้อเนี้ยแหละ)

เขียนใบสั่งมาเลย.....เค้าบอกว่า สน. อยุ่ไกลนะ (สงสัยเห็นเป็นรถต่างจังหวัด)

หารู้ไม่ผมเกิดกรุงเทพแต่เพิ่งย้ายออกไป3 ปี....ผมก็บอกไม่เป็นไรเขียนมาเถอะ

เค้าก็บอกต่อว่า ถ้าไปเสียที่ สน. หลายร้อยนะ...(ไอ้น้องผมมันนั่งอยู่หลัง กระบะ ทำทางยกมือถือขึ้นมาจะถ่าย)

ผมก็บอกว่า ไม่ได้เอาตังมาเลย เขียนมาเดี๋ยวผมไปจ่ายวันหลังเอง..

(ตรงนี้ฮาครับ) เค้าบอกนั่งมาทั้งคัน ( ญาติๆ-แฟน 6-7 คน ) ไม่มีใครมีเงินเลยหรอ

ผมบอกก็ไม่มี...ทำไงดีล่ะ (บอกเค้ามึนๆเนี้ยแหละ) เขียนมาดิเร็วผมรีบ...

แล้วอยู่ๆก็บอกผมไป ผมก็ถามว่า แล้วใบสั่งล่ะครับ...ก็ไม่ยอมพูดอะไร เดินไปเลย....

( ที่ผมสงสัย ไอ้ใบสั่งเนี่ย...จริงๆแล้วไม่ได้ตั้งใจจะเขียนอยู่แล้วใช่ไหมครับ หรือว่าตำรวจไทยกลัว"กล้อง"... )

10. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มี 2 กรณีครับ รถเดิม กับ ไม่เดิม

ถ้าผมเอารถเดิมๆไปแล้วโดนเนี่ย เถียงแหลกครับ

ก็ไม่ผิดอ่ะจะเอาอะไรกะกรู แล้วจะยัดข้อหาเกี่ยวกับรถก็ไม่ได้

แต่ถ้าเอารถไม่เดิมไปเนี่ย เถียงกับมันลำบาก

แบงค์ 100 ครับ พับเนียนๆ แนบหลังใบขับขี่ไป จบ

เคยมีอยู่หนนึงครับ พาวิศวกรเป็นคนออสเตรเลีย

ไปดูงานลูกค้าด้วยกันที่ระยอง พอเลยสนามพีระมาหน่อย

โดนเลยครับ ฝรั่งอุทานว่าไงรู้มั๊ย " โอ้ว มีสเตอร์ วัน ฮัน เดรด บาท คัมมิ่ง "

เป็นไงฝรั่ง อเมซิ่ง ไทยแลนด์กันไป

11. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถ้าเมื่อก่อน ชุด นร. นศ ก็ 20 40 แต่เด๋วนี้ใส่ชุดทำงาน วิ่งแต่ในเมือง 100 นึงมันยังมองหน้าเรย -*-

12. เคยโดนจับ ไม่มีแบงค์ 100 มีแต่แบงค์ 20 หยิบขึ้นมานับ 5 ใบ

มันบอกว่า เอาแต่ใบแดง เออ มันต่างกันตรงไหนวะ

งี้มังเขียนมา กูไม่ให้

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    100 กำลังดี กลัวถ้าให้ไป 50-60 มันไม่ยอมอีก +++

14. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    100 บาทค่าข้าวหมาครับ!!!

15. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ขอก่อนเค้าดีๆก่อน ไม่ให้ก็เอาแบงค์ 100 ปิดปาก เพราะไงมันเรียกเรามันก้ต้องการ เงิน เป็นหลักอยู่ล่ะ ให้ตัดรำคาญไปอ่าครับ

16. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ตำรวจทางหลวง ก็ 100 นึง

17. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    100

18. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ถ้าผิดจริงๆก็ เอาไป100 ถ้าจับมั่วๆ ก็เถียงกันพักนึงละ

19. FAST-TRACK

FAST-TRACK New Member Member

27
    0
    0
    ผมโดนมารอบนีง โบกเสร็จแล้วเดินดูรอบคัน แจ้งข้อหาว่าท่อใหญ่เกิ๊นนนนนน
    วันนั้นไปเที่ยวพึ่งกลับมาเลยขี้เกียจจะเถียง อิอิ เดี๋ยวโดนเป่า

เลยถามว่า พี่ช่วยได้มั้ครับ มันตอบกลับมาอย่าไว "ได้ซิครับ"
    เลยควัก ๆ 100 นึง จะได้จบ ๆ รีบกลับบ้านไปนอน

20. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ถ้าผิด จริง ก็ให้เขียนใบสั่งครับ

แต่ถ้าไม่ผิด ก็เถียงขาดใจ

ถ้า รีบ ก็เอาไป ร้อยนึง ราคามาตราฐาน

21. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    สดๆๆเลยคับ ร้อยนึง อิอิอิอิ หมูจะหาม อน่าเถียงเยอะคับ พวกเดินหนีเลย เคยโดน โดนไปห้าร้อยที่สน.

22. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    พี่ค๊าาาาา + ยิ้ม หวาน ๆ ไป . . . . . . ปรากฎ แม่ง ชวน คุย ยาว เลย -*---

แต่ ถ้า เมื่อ ไหร่ มี เพื่อน ชาย นั่ง มาด้วย . . ให้ มัน แอ๊บ สาว แค่ ไหน . . . ก็ โดน

pS. แต่ ตอนนี้ ไม่ ค่อย เจอ แล้ ว . . . ไม่ อยาก เจอ ด้วย

ตำรวจ ก็ เหมือน แฟน เก่า . . . อย่า กลับ มา เจอ กัน อีก เล๊ยย ยย !! !! ! ~

23. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    100 คับ แต่เป็นเหรียญบามหมดเลยนะ แล้วก้อแกล้งทำหล่น ให้กระจายกลางถนนอ้ะคับฮาดีๆ ล้อเล่นนะครับ ^^

24. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    หนึ่งร้อยบาทคับ เพิ่งเจอไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมผิดเอง เดินรถผิดช่องทาง เพราะไม่ชินทาง ก็ต้องขอบคุณนายดาบ ที่ปราณี ไม่ออกใบสั่งให้

25. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    เคยจ่ายเงิน ไม่เกิน 100

ในรถมีของเอาของให้ไป บางทีของแจกลกค้า เสื้อ ซิมการ์ด เอาหมด

พี่แกเอาได้ทุกอย่าง

26. ร้อยนึงผ่านตลอด...

27. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ร้อยเดียว ซะส่วนมาก.. เวลาออกจากบ้านต้องเตรียมเศษตังไว้ด้วยครับ .. เพราะให้พี่เค้าแล้วไม่ยอม "ทอน" เซงเลย 555+

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    น้อยสุด20 กำไว้ตรงที่เปิดประตูรถด้านในพอยื่นมือเข้ามารับ ผมก็ออกรถเลย
    มากสุดก็100 ไม่มีแบงค์ย่อยครับ

29. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    20 บาท พับเล็กๆ แล้วยื่นให้

30. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ให้มันไป 100 นึงทุกทีครับ ขี้เกียดเถียง ยังไงผมก้อผิด

ถ้า ท่อดัง สีไม่แจ้ง เครื่องไม่แจ้ง ข้อหาพวกนี้

ใครเคยเถียงเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างซิครับ ว่าเถียงยังไงแล้วรอด

อยากรู้มาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้