**** ข่าวนด่วนครับ บ้านตาบอยฟิมชา เกิดไฟไหม้ครับ ****

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oNOBARo, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เสียใจด้วยนะครับคุณบอย ไงก็ขอให้บ้านกลับมาสู่สภาพเดิมซ่อมไวๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ -*-

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ และก็ขอบคุณที่เอามาเตือนไว้เป็นอุทธาหรณ์ครับ สำหรับคนที่ชอบชาร์จโทรศัพท์มือถือไว้ตลอดก็ระวังไว้ด้วยนะครับ :D

3. อุ๊ยส์~~~
    เสียใจด้วยครับพี่............
    ผมก้อสั่งฟิล์มกะพี่เมื่อนานมาแล้วครับ.....

4. เรื่องของเรื่องน้องแถวบ้านฝากเอาแบตมา ชาร์ทแต่มันดูเก่าๆก็ไม่ได้คิดอะไร ดันระเบิด จากที่แม่เล่าให้ฟังเพราะว่าแกนอนอยู่ข้างๆ(หลับ)ไฟไหม้ไวมากครับ ไม่ถึง20นาทีเกลี้ยง ยังโชคดีที่มีคนมาช่วย รถดับเพลิงมาหลังที่แจ้ง 17นาที ขนาดบางอย่างที่ไม่โดนไฟแต่ความร้อนทำให้เสียหายหมด มอไซชุดสีบิดหมดเลยเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ ไว้เป็นอุฑาหรณ์นะครับ แค่ช่วงเวลาแปปเดียวครับ ยังดีที่พ่อแม่ผมไม่เป็นไร เวลาเกิดเหตุการ์ณแบบนี้ตั้งสติให้ดีนะครับ ระวังคนในเครื่องแบบเวลาที่เกิดเหตุด้วยนะครับ(บางคน)จะฉวยโอกาสให้แม่ผมไปเสียค่าปรับที่โรงพักตั้งหลายหมื่นดีนะครับมีคนเตือนไว้ก่อน :eek::eek:

5. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เสีนใจด้วยครับ

พวกแบตฯ BB GUN ก็เหมือนกันนะครับ ไม่ควรชาร์ตทิ้งไว้นอกสายตา

ขณะชาร์ต ควรเอาตัวแบตฯ วางบนจานเซรามิก จานกระเบื้อง หรือฉนวนกันไฟ อย่าวางชาร์ตใกล้เชื้อไฟ เวลาลุกไหม้จะได้ลุกลามช้า (หนังสือ BB GUN สอนมาครับ)

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เสียยังไงอะบอย เล่าให้ฟังหน่อยจะได้รู้ไว้ พวกนี้ก็เฮียได้ใจเลยคนเดือดร้อนยังมาซ้ำเติมอีก

7. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

8. chaamp

chaamp New Member Member

29
    1
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

9. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ฟาดเคราะไปนะบอย

ได้ฤกษ์ ทำบ้านใหม่พอดีเลย

10. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ดี แล้ว ค่ะ พี่ บอย ที่ ไม่ เปน ไร มาก นะ . .

11. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    อย่าว่าแต่แบตรถบังคับเลย แบตปืนบีบีกันนี่ก้อตัวดีเลย Li-Po

12. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    เสียใจด้วยนะครับคุณบอย....

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เสียใจด้วยครับ

14. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เสียใจ และเป็นกำลังใจให้ตาบอยคับ . .

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เสียใจด้วยครับ ต้องระวังกันหน่อย +++

16. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0

17. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0

ยังยึ้มได้ใช่ไหม คุณเพื่อน

:D:D:D:D

18. COOL_COLOUR_GARAGE

COOL_COLOUR_GARAGE New Member Member

277
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับคุณบอย

19. COOL_COLOUR_GARAGE

COOL_COLOUR_GARAGE New Member Member

277
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับคุณบอย

20. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

21. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เสียใจ ด้วย นะครับ

22. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เสียใจ ด้วย นะครับ

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    "คนในเครื่องแบบ" สถานการณ์แบบนี้ แม่มยังมีหน้ามาหลอกกันได้อีกเหรอครับเนี่ย ! ชาติหมาจริง ๆ

24. [SN]

[SN] New Member Member

12
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ ขอให้ซ่อมบ้านเสร็จไวๆครับ

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะคับ

26. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0

27. เสียใจด้วยนะคับ

28. pukun

pukun New Member Member

31
    2
    0
    เสียใจด้วยคับ..ดีที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ ...ระวังๆหน่อยนะบอย

29. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18

30. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้