รถชนมา ขอเล่าเตือนใจใครหลายๆคนหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รถรูปสุดท้ายสวยนะเนี่ย แต่ก็หายไวๆนะครับ

2. Bunn..

Bunn.. New Member Member

5
    0
    0
    ขอให้หายเร็วทั้งคนทั้งรถนะครับ

3. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    หายไวๆๆคราบ

4. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    ขอให้หายเร็วๆนะครับ

5. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    แสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้รถกลับมาไว ๆ ผมเข้าใจความรู้สึกคุณเลย รถชนเนี่ย

6. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    หายไวๆนะครับ รถกลับมาหล่อเหมือนเดิม

เหมือนจะเจอที่ แฟชั่น บ่อยๆ นะคันนี้

7. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    หายไวๆครับ จิรายุ

8. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    ขอให้หายไวๆ ทั้งรถทั้งคนนะครับ ..... :eek:

9. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    ขอให้หายเร็วๆคับ

10. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    วันนั้นขับผ่านยังเห็น ฟอร์จูนเนอร์จอดล้อพับอยู่เลนส์ขวาก้อว่ามันชนกะอะไรน้า

ซ่อมแล้วกลับมาหล่อเร็วๆนะครับวิ่งอยู่ย่านเดียวกันเลย

11. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอให้หายไวๆครับ เส้นนั้นหน้ากลัวมาก ผมขับกลับบ้านทุกวัน ส่วนใหญ่อยู่ซ้ายตลอดครับ

12. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ช่ายคับไปทุกอาทิตย์ๆๆ :p

---------- Post added at 09:35:50 ---------- Previous post was at 09:35:11 ----------

ก้อชนเข้าล้อหน้าซ้ายของเค้าเตมๆละคับ ล้อพับไปเลย :cry:

---------- Post added at 09:36:11 ---------- Previous post was at 09:35:50 ----------

แหม๋มาเตมยศเลยหรอ :eek::eek:...........

13. phoenixtoon

179
    8
    0
    ใช่เลยคับ :sad:

14. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    :eek::eek::eek:

ไม่ได้เข้าเวปมา 1 วัน เลยตอบช้าไปเลย

ซ่อมเสร็จ ไวไว มาม่า นะครับ

15. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เสียใจด้วยคับคุณจิรายุ

ยังดีที่เกิดจากความประมาทฝ่ายเค้าไม่ใช่ตัวเรา

หายเร็วๆเเละรถว่อมเสร็จไวๆนะคับ

ยังดีที่ไม่ได้เป็นอะไรไปมากกว่านี้คับ...

16. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เสียใจด้วยนะคับ พูดถึงเรื่องเบลท์นี่สำคัญเลยคับ

ช่วยผ่อนหนักให้เปนเบาได้ แต่ในบางเคสการไม่คาดเบลท์กลับช่วยชีวิตไว้ได้

ในกรณีของเพื่อนผมชนกับ10ล้อที่กำลังยูเทริ์น แล้วรถไปฟาดกับเสาต่อ หลังคายุบถึงคอนโซลเบาะนั่งหักครึ่ง

แต่โอกาสเปนแค่1ในล้านที่โชคดีที่ไม่คาดเบลท์เพราะตัวเค้ากระเด็นหลุดออกมาจากรถตั้งแต่ชนจังหวะแรกแล้ว

กระเด็นไปสลบอยู่ข้างทางนอนเหมือนคนโดนตีหลับอยู่ข้างถนนไม่มีใครสนใจ กู้ภัยมาถึงที่หาตัวคนขับไม่เจอยังงงอยู่เลย จนเดินมาเจอนี่ล่ะถึงจะรู้

แต่ถึงยังไงโอกาสแบบนี้คงไม่เกิดขึ้นบ่อย คาดไว้ก็ชัวร์กว่าล่ะคับ

แก้ไขล่าสุด: 19 มกราคม 2010
  17. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    หายไวๆ ของแท้ดีที่สุด

18. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    หายไวๆนะครับ

19. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เหมือนเคยเห็นแถวบ้าน นะครับคันนี้

เสียใจด้วยครับ

20. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    หายไวๆ นะครับทั้งคน ทั้งรถ เอาใจช่วยครับ

21. phoenixtoon

179
    8
    0
    เคยเหนคุนเหมือนกัน

เหน 2 ตอนอยู่ร่มเกล้า หน้าคาร์ฟู กับตอนมาดูรถแข่งที่สนาม wonder world :D
    แก๊งคุนที่มีวีออสด้วยช่ายมะเจาะกันชนแล้วก้อเบาะแบบหูกวางใหญ่ๆ :eek::eek:

22. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เป็นข้อเตือนใจให้กับคนรุ่นหลังๆ อิอิ

23. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    หายไวๆครับ

24. phoenixtoon

179
    8
    0
    เออ ถามต่อหน่อยคับ

พอดีฝ่ายนู้นเค้ารับผิดชอบหมด เค้าประกันชั้น 1

แล้วถ้าซ่อมเสร๊จ ต้องสั่ง พวก

ไฟหน้า *แต่ง

skirt หน้า

กระจัง หน้า *แต่ง

พอดีมันเปนของแต่งนะคับ เค้าจะยอมรึเปล่า หรือต้องใส่ของเดิมๆจาก 0-.

ช่วยหน่อยคับ :(

25. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    ขอให้หายไวๆนะคับ

26. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หายไวๆ นะครับ

27. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    หายไวไวนะครับวีออสเหมือนกัน อิอิ

28. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อย่าลืมไปตรวจร่างกายด้วยนะครับ

ในอุบัติเหตุมันมีการชนกัน 3 อย่างครับ

1.รถชนกับสิ่งภายนอก (อันนี้ผ่านไปแล้ว)
    2.คนในรถ ชนกับ ชิ้นส่วนในตัวรถ (อันนี้เข็มขัดนิรภัยช่วยเอาไว้)
    3.อวัยวะภายในร่างกาย ชนกันเอง

อย่างที่ 3 ภัยซ่อนเร้นเลยครับ อาจจะมีอวัยวะภายในช้ำในอยู่ก็เป็นได้ครับ

29. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แล้วมันจะออกมาทำไมว้า
    เสียใจด้วยนะครับ หายไวๆ

30. phoenixtoon

179
    8
    0
    ไม่รู้เหมือนกัน - - *

เค้าบอกว่าเค้ามองไม่เหนน

ทั้งๆที่กระผมเปิดไฟมาตามปรกติ :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้