เป็นไหมครับ มีรถซิ่งแต่อยากมีรถบ้าน มีรถบ้านแต่อยากมีรถซิ่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ตอนนี้ผมขับแต่รถซิ่งคับ

ขับรถเดิมๆ ปวดหลังอ่ะ ไม่รู้เป็นไร

2. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    เป็นเหมือนกันคับ
    ฉะนั้นต้องมี 2 คันคับ รถซิ่งคัน รถเดิมๆคัน

3. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ชัดเจนครับ

4. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ใช้ 2 คันเหมือนกัน

แต่เวลาขับรถเดิมๆบ้านๆ ชอบมีรถมายั่วโมโหเรื่อยเรย

ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเคยเจอเหมือนกันหรือเปล่า >.<"

แก้ไขล่าสุด: 18 มกราคม 2010
  5. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ถ้ามาทำงานผมนั่งรถไฟฟ้าอะ
    สบายสุด
    เพราะครัต 2 ชั้นนี่
    ขับมาแถวๆอโศก
    ตอนเช้าไม่ไหวอะ
    เมื่อยสุดๆ
    รถไว้ใช้ขับเล่นกลางคืนเท่านั้น

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เหมิอนกันครับ รถซิ่งจอดบ้าน ใช้แต่ mazda3
    ขับสบายๆคับ วันไหนมีซิ่ง มีงานไหน แซดที่ไหน ก็จะเอาตัวแรงไป กิกิ

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เป็นเรื่องธรรมดา ครับ อิอิ

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมเลยจุดนั้นไปแล้วคับ ไม่ค่อยมีความอยากในรถแต่งแล้ว ตอนนี้ก็ใช้งานแต่รถบ้านคับ จิงๆผมก็มีสองคันคับ รถแข่งคันนึง รถใช้งานคันนึง รถแข่งก็นอนบ้านตลอดเพราะว่าไม่ค่อยได้ใช้มันแล้ว นานๆมาขับเล่นทีนึง สตาร์ทมันบ่อยๆ แต่ไม่ขาย เพราะอยากจะเก็บไว้คับ แล้วปกติก็ใช้แต่รถใช้งานคับ ส่วนตัวก็หักห้ามใจไม่แต่งรถที่ใช้งานอยู่ตลอดเวลาเหมือนกันคับ อิอิ

อย่างที่หลายคนว่ามันต้องมีสองคัน แต่อยู่ที่ว่าปัจจัยในการดูแลเพียงพอที่จะมีสองคันหรือไม่ก็เท่านั้นเองคับ

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    แบบนี้เรียกว่ารถซิ่งกับรถบ้านได้ป่ะครับ

10. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ที่บ้านก็มีอยุ่2คันครับ แบบว่าคนละฟิลจิง ๆ อีกคันรถญี่ปุ่นคันเล็กๆ โชคแข็ง ๆ .. อีกคันก็ รถยุโรป นิ่ม ๆ

ผมว่า สำหรับ คนซิ่งอย่างเราๆ ถ้าจะทำรถซิ่ง ต้องมีรถอย่างน้อย 2คันขึ้นไป เพราะถ้ามีคันเดียว แล้วทำซิ่ง จะเป็นแบบ จขกท.

แน่นอน .. อิอิ

.. สักพัก เด๋วไอคันเดิม ๆ ก็จะเอาไปทำซิ่งอีก เพราะแรงมันน้อย สรุป ซิ่งแมร่งทุกคันในบ้าน

11. กรูว่ามรึงต้องซื้อรถซิ่งอีกคันแล้วเพื่อน มรึงกะกรูรู้สึกคล้ายกัน แต่รถเท่าไร ก้อไม่สุด
    คนมันเคยแต่งรถ ทำโน่นทำนี่ มึงจะบังคับตัวเองยังไง มันก้อต้องแต่งอยู่ดี
    มันไม่ใช่สิ่งที่มึงต้องการหวะเพื่อน

ง่ายๆ มึงใช้ A33 ไว้ทำงาน ซื้อ 2 ประตู อีกคัน ไว้สนองความต้องการเวลาอยากแรง

12. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    กะลังเก็บตังหาอีกคันเหมือนกันครับ
    แต่คันเก่าเนี่ย...แต่งยังไงก็ไม่พอใจซะที
    แล้วเมื่อไหร่จะได้รถอีกคันล่ะเนี่ย 55+

---------- Post added at 13:13:17 ---------- Previous post was at 13:13:02 ----------

กะลังเก็บตังหาอีกคันเหมือนกันครับ
    แต่คันเก่าเนี่ย...แต่งยังไงก็ไม่พอใจซะที
    แล้วเมื่อไหร่จะได้รถอีกคันล่ะเนี่ย 55+

13. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    เวลาขับรถบ้าน เจอแต่รถซิ่ง
    เวลาขับรถซิ่ง เจอแต่รถบ้าน

ประจำ .. เฮ่อ

---------- Post added at 17:27:57 ---------- Previous post was at 17:27:42 ----------

เวลาขับรถบ้าน เจอแต่รถซิ่ง
    เวลาขับรถซิ่ง เจอแต่รถบ้าน

ประจำ .. เฮ่อ

14. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    พูดเรื่องนี้แล้วมันเศร้ากำลังเก็บเงินซื้ออีกคันอยู่จะได้ขับสูงๆๆมั้งอิอิ

15. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ตอนนี้มี 3 คัน เซฟิโร่แต่งซิ่ง อัสติสรถบ้าน เดิมๆ สปอร์ทไรด์เดอร์ ยกสูง 4X4
    ขอบอกว่าเวลาขับรถแต่ละคัน ผมจะมั่วๆมากครับหลงๆลืมๆ เข้าโค้งอัสติส ที่140 ไปแบบไม่เบรคจะบินหลายรอบแล้ว บางครั้ง ก็เอาเซฟ กระโดดลูกระนาด ซะงั้น
    สติ ไม่ค่อยดีครับเวลาขึ้นรถที่ไร ต้องมีสมาธิอย่างมากว่าตัวเองกำลังขับคันไหนอยู่
    แต่ว่า สบายใจดีครับ 1000ยาไม่บ่นอีกเลย ไปไหนมาไหนสบายขึ้นเยอะครับ
    ตอนนี้ใช้อัสติสเป็นหลักครับ สบายดี อิอิ

16. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ถ้าจะตอบโจทย์นี้ได้ก็ต้องอย่างที่หลายๆท่านบอกกันแหล่ะคับ

คือต้องมีไว้ 2 คัน ไว้เลือกใช้ให้ได้ตามจุดประสงค์

เพราะถ้านำรถซิ่งมาใช้งานทุกวันก็ไม่เหมาะแน่คับ ไหนจะการสิ้นเปลือง และค่าบำรุงรักษาที่ต่างจากรถบ้านอย่างสิ้นเชิง

เพราะฉะนั้น มีไว้2คนน่าจะดีที่สุดน่ะครับ

17. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ของผมขายรถซิ้งทิ้งหมด แล้วซื้อรถบ้านถูกๆขับ เพื่อไปซื้อบ้านอยู่ รอแต่งบ้านเสร็จแล้วมาเริ่ม แต่งรถซิ้งใหม่

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขับแถวบ้าน ใ้ช้ Haro

ขับไปเรียน / ทำงาน / กลางคืน ใช้ RT100

ขับไปเที่ยวใกล้ๆ / ไปกับแม่้ ใ้ช้ AE101

ขับไปต่างจังหวัดไกลๆ ใช้ Civic Dimension

19. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ทำมาหลายคันแล๊ะ ข้อสรุป

รถซิ่งกะรถ บ้าน ต้องเป็นคนล่ะ คัน !!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้