เป็นไหมครับ มีรถซิ่งแต่อยากมีรถบ้าน มีรถบ้านแต่อยากมีรถซิ่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    อารมณ์ที่เป็นอยู่ตอนนี้เลยครับ

ใจนึงก็อยากจะขายคันนี้ แล้วไปออกซีดานคันใหญ่ จะได้ขับสบายๆ

แต่ใจนึงก็เสียดาย มันอยู่กับเรามานาน

ตอนนี้เลยหาทางออกโดยการ ขับสบายๆจะใช้รถแฟน ซีดานติดแก๊ส

อยากซิ่งก็ใช้รถตัวเอง

2. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เป็นเหมือนกันครับ เหมือนทั่วโลกนั้นแหล่ะ

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ต้องมี 2คันแน่นอนได้ครบรสแต่เมื่อมี 2 ก็ต้องมี 3 ต่อไปเลย

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กำลังรู้สึกเลยครับ ตอนนี้อยากได้รถใหญ่ขับสบายๆ ติดแก๊สอีกประหยัดเข้าไปใหญ่
    แต่ก็รักคันนี้ ทำมาก็เยอะหมดกับมันมาก็เยอะ

5. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เป้นเหมือนกันคับ

เอารถซิ่ง ครัชหนักๆ มาวิ่งทุกวัน คงเหนื่อยอ่ะคับ

ยกเว้นเพื่อนบางคนใจรักมาก ใช้รถซิ่งทุกวัน เเอรืกับกระปุกพาวเวอร์ไม่ใส่ มันบอกกินกำลังเครื่อง (b20+b16) นับถือเลยว่าใจรักจิงๆ

6. ผมก้อต้อง2คันเหมือนกันครับไม่งั้นคงเหงาแย่ แต่ต้องประหยัดเงินมากๆครับเงินเดือนน้อยกินเหล้าน้อยลงไปมากๆเราเลือกที่จะซิ่งแล้วต้องยอมครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อยากได้อีกคันเหมือนกันครับ วิ่งธรรมดา
    เพราะเวลาล้างรถตัวแรงแล้ว ไม่ค่อยอยากเอาออกไปไหน
    ยิ่งถ้าฝนตกนี่ แทบจะขึ้นรถเมล์ :D

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมคันเดียวทั้งซิ่งทั้งใช้งานครับ ตอนนี้หาโช้คใหม่
    เพราะโช้คอันเก่าไม่ไหวแล้ว ขับทางไกลเด้ง ๆ ขับไกล ๆ แล้วเหนื่อย

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นเหมือนกันคับ ยังไงซะ ต้องมี2คันคับ ยิ่งสมมติถ้ามีครอบครัวด้วยแล้วเนี่ยเบาะซิ่ง พรมสวยๆ ถ้าคนนั่งหลายๆคนไม่ระวังมีหวังเศร้า ยิ่งถ้ามีลูก เกิดฉี่ อึ แหวะนมเนี่ย สุดเลย ประสบการณ์จากพี่ผม คันนึงไว้ขับอากาศสบายๆ ขับปรี๊ดปราดได้ สนุกๆคับ ส่วนอีกคันเอาไว้ใช้งานสบายๆคับ บางครั้งเอารถแต่งๆไปสะดุดตา ไปจอดก้อกลัวอีก เอารถอีกคันของพ่อไปใช้ประจำเลยคับ เหมือนกันเลยคับ ยิ่งพึ่งล้างเสร็จเนี่ย ฝนตกเนี่ย เซ็งสุดๆเลย

10. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    2 คันเลย.....ตอบโจทย์ได้ดีที่สุดแล้ว

11. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เป็นเหมือนกันครับ อยากหาเดิมๆอีกซักคัน

12. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    อีออสของผมก้อเคยซิ่ง

ตอนนี้รื้อของซิ่งขายเกือบหมดแร้วครับ

วิ่งสบายยย นิ่มมมม

เสียอย่างเดียวจะมีอาการหงิด ตรงที่เจอไอ้ 1500 เหมือนกัน แล้วตามพวกไม่ทันเหมือนเมื่อก่อนอ่ะ

13. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  14. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อยากได้รถใช้งานสักคันครับ ขับแบบนี้ทุกวันไม่ไหว ครัสก็หนัก น้ำมันก็แดก ชัดมากก็ไม่ได้ เห้อ แต่ทำไงได้ครับมีรถคันเดียว

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เป็นกันเยอะ นะเนี้ย.......ว่าไงรถขายดี ฮ่าๆๆ.........เป็นเหมือนกัน

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เป็นแน่นอนครับ เมื่อลำบากก็อยากสบาย เมื่อสบายๆก็อยากมันส์ :D

17. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    มี 2 คันครับ

18. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมก็มี 2 คันครับ ส่วนมากจะขับรถซิ่ง แต่ออกต่างจังหวัดไกลๆหรือไปไหนกะที่บ้านจะเอารถบ้านไปครับ

19. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    มีสองคันสิครับ คันนึงก้อแต่งไป อยากขับก้อเอามาขับ อีกคันก้อเอาประหยัดๆนิ่มๆแอร์เย็นๆ

ทำไงได้ ใจมันรักแต่งรถเนอะ:)

20. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    มีสองคันแต่ใช้คันเดียว อิอิ

21. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อ่าสรุปว่ามีกัน 2 คันทั้งนั้นเลย

22. แต่ก่อนลำบากมีรถซิ่งคันเดียวแต่พอทำงานได้ซักพักก็อยากมีรถหรูๆใช้แล้วคิดว่าจะหยุดหละรถซิ่งพอได้รถหรูมาขับสมใจไม่ถึงสองปีขายไปแตกออกเป็นรถซิ่ง1รถใช้งาน1จบเลยคราวนี้หายอยาก อิอิ

23. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เป็นเหมือนกันหมดครับ แต่ผมติดตรงที่มีรถคันเดียว

ตอนแรกก็ขับ อีโว แต่มันเกเรเหลือเกิน ก็เรยขายซะ กะว่าจะมาใช้รถบ้านเดิมๆ พวก Jazz Yaris Mazda2 แค่พอลองขับจิงๆก็ไม่ชอบ ก็เลยมาลงตัวที่ EK ครับ NA ไม่จุกจิก แอบซิ่งก็ได้บางเวลา :D:D:D

24. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    วันธรรมดาขับรถบ้าน เสาร์ อาทิตย์หรือออกงานก้อขับรถซิ่งไป

25. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยรู้สึกแบบนี้...แต่นานมาแล้ว

เมื่อก่อนขับ dc

---------- Post added at 10:22:47 ---------- Previous post was at 10:22:32 ----------

เคยรู้สึกแบบนี้...แต่นานมาแล้ว

เมื่อก่อนขับ dc2 เวลาไ

---------- Post added at 10:23:02 ---------- Previous post was at 10:22:47 ----------

เมื่อก่อนขับ dc2 เวลาไปไหนมาไหนรถติด

26. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

อยากหารถใหม่มาใช้แบบประหยัดน้ำมัน แต่ดันอยากใส่ล้อใหม่ วงใหญ่ๆด้วยสิ อิอิ

27. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    เป็นครับ ตอนนี้ปลงและ ขับเดิมๆดีและ ไม่ทำไรกะมัน

เวลาไป ตจว นึกทันทีอยากได้รถเดิม แต่เวลาไปดุเชง นู๋อยากขับรถซิ่ง

สงสัยต้องเอาสี่หกไปวางสองเจ ได้ตอบสนองได้ทุกกรณี

28. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้รถก็ ขับแข่งด้วยใช้งานด้วย ไปต่างจังหวัดที ใส้แทบแตกออกจากพุง

29. ......ผมก็เป็นเหมือนกัน..ยังไม่หายยย......:D

30. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ใช่งาน ซะหนึ่งคัน
    ซิ่ง ซะหนึ่งคัน
    แถมปาเจโร่ ขึ้นต.จ.ว. อีกหนึ่งคัน สบายใจจัง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้