สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    แจ้งเพิ่มเติมงาน BF ครับ

แจ้งเพิ่มเติมงาน BF- SSC ด่วนครับ

--------------------------------------------------------------------------------

สำหรับการแข่งขันเรื่องวันนั้นแน่นอนเหมือนเดิมครับ
    สิ่งที่เปลี่ยน เฉพาะเวลาครับ เนื่องจากปัญหาเรื่องเสียงในวันคัดเลือก กับเพื่อป้องกันการผิดพลาดในการออกอากาศสดครับ ขออนุญาตปรับเปลี่ยนดังนี้
    วันจันทร์ที่ 26 พ.ย คัดเลือก Class C+B เหลือClass ละ 8คัน
    15.00 ทีมระบบจัดการแข่งขัน Stan by
    - เริ่มรับสมัคร Walk Course *เฉพาะ Class C B เท่านั้น
    - ตรวจสภาพ
    16.00 เริ่มทำการซ้อม
    17.15 เริ่มทำการ Qualify ตัดเหลือ 16คัน
    18.15 แข่งขันรอบ 16คัน ตัดเหลือ 8คัน ทั้ง 2รุ่น
    19.00 เสร็จสิ้นการแข่งขัน

วันอังคารที่ 27 พ.ย คัดเลือก Class A , BF-Four, Open ให้เหลือ Class ละ 8 คัน
    15.00 ทีมระบบจัดการแข่งขัน Stan by
    - เริ่มรับสมัคร Walk Course *เฉพาะ Class C B เท่านั้น
    - ตรวจสภาพ
    16.00 เริ่มทำการซ้อม
    17.15 เริ่มทำการ Qualify ตัดเหลือ 16คัน
    18.15 แข่งขันรอบ 16คัน ตัดเหลือ 8คัน ทั้ง 3รุ่น
    19.00 เสร็จสิ้นการแข่งขัน

วันแข่งขันจริงเวลาแข่งเร็วขึ้น แตวลาการถ่ายทอดคงเดิม Delay สัญญาน ประมาณ 1 ชั่วโมงเผื่อการผิดพลาดครับ
    16.00 นักแข่งนำรถ Stand by
    ทีมระบบจัดการแข่งขัน Stan by
    - ตรวจสอบชื่อ Walk Course *เฉพาะ ผู้ที่ผ่านเข้ารอบ เท่านั้น
    - ตรวจสภาพ
    17.15 Test Run คันละ 1รอบ
    17.30 สื่อมวลชน ดารา แขกรับเชิญ ลงทะเบียน
    17.55 การแข่งขัน Class C รอบ 8คัน ตัดออกเหลือ 4 เพื่อถ่ายทอดสด
    18.15 การแข่งขัน Class B รอบ 8คัน ตัดออกเหลือ 4 เพื่อถ่ายทอดสด
    18.40 กิจกรรมพิเศษ เปิดตัวพิธีกรสำหรับ Show
    - B-Boy แนว X-Teem
    - ทดลองนั้งรถ เพื่อการแข่งขันในรูปแบบ Super Special
    19.15 เริ่มการถ่ายทำเพื่อการถ่ายทอดสด การแข่งขัน BFGoodrich Super Special Championship 2007 ทางสถานีโทรทัศน์ TITV พิธีเปิด

19.30 การแข่งขัน รอบ 4คันในรุ่น Class C
    การแข่งขัน รอบ 4คันในรุ่น Class B
    19.50 รับรางวัลรุ่น Class C, B
    การแข่งขัน รอบ 8คันในรุ่น Class A
    20.15 กิจกรรมพิเศษShow Drift & Music By DJ & BFG Predator - การจำลองการแข่งขัน Drift พร้อมให้สื่อมวลชน ผู้ชมทดลองนั้ง
    20.35 รับรางวัลรุ่น Class A
    การแข่งขัน รอบ 8คันในรุ่น Class BF-Four All Wheel Drive
    20.55 รับรางวัลรุ่น BF-Four All Wheel Drive
    แข่งขันการแข่งขัน รอบ 4คันในรุ่น Class BF-Super Take Control
    21.20 เสร็จสิ้นการบันทึกพร้อมออกอากาศ จนเสร็จสิ้นมอบรางวัล

2. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    สบายดีจ้า อิอิอิอิ :D:eek::D

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    มีถุงมือยี่ห้ออะไรบ้างอ่ะคับ

4. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    หวัดดียามบ่ายค๊าบ....นั่งอยู่ดีๆก็ดันไปนึกๆถึง คุณแจ๊ส คุณป๊อด พี่ปั๊ป พี่หนึ่ง พี่ช้าง น้องก้อง คุณเก่ง คุณหว่อง คุณเพียว น้องออย....
    ใครอีกหว่า แหะๆ !!!!!
    จำได้ไม่หมด..... ผมนั่งอ่านกระทู้แรกๆ ที่พี่ปั๊ป กะคุณหว่องเขียนไว้ ว่าจะรวมตัวกันอ่ะครับ
    ผมอยากเสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับคนที่ใช้ Colt กะ Asti ประจำ Club นี้หน่อยครับว่า..........

ผมเล็งเห็นกลุ่มคนที่ใช้รถรุ่นนี้ค่อนข้างน้อย ดังนั้นผมจึงอยากรวมตัวเพื่อขอถ่ายภาพ ลงนิตยสาร Tuned by อ่ะครับ
    แต่คงต้องขออนุญาต และขอความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆก่อน เพราะถ้าโอเช ไม่มีปัญหา ผมจะได้คุยกะ "กอง บ.ก." ให้อ่ะครับ
    ถ้าได้ลงจิงๆ ก็น่าจะเป็นปีหน้าเลยอ่ะ (อยากเห็น Colt กะ Asti ลงหนังสือบ้างอ่ะคับ ที่เห็นๆมีแต่สาวก Honda)
    ก็ลองๆเกาะกลุ่มกันไว้หน่อยนะครับ ผมอยากทราบจิงๆครับ
    **ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ชาว MRC Colt & Asti จากใจจริงครับ
    ปล. ส่วนเรื่องวันและเวลาถ่ายภาพคงเป็นปีหน้านะครับ ไม่ต้องห่วงครับถ้าผมยังทำงานอยู่ที่นี่ ผมจะช่วยประสานงานให้เอง

5. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

ยี่ห้อ Spaco อ่ะครับ...ยี่ห้ออื่นผมไม่แน่ใจว่ามีป่าว ลองดูนะครับ
    เอาเบอร์ไปลองคุยดูครับ..
    02-720-2498 ครับ
    จัดให้.....เลยครับคุณแจ๊ส
    :D:D

6. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    เอาด้วยครับพี่
    แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะจัดแบบงาน XOTB แบบว่า KING OF COLT หรือ KING OF MITSU
    ไรประมานนี้อ่าพี่ แบ่งเป็น CLASS ท่าจะหนุกดี

7. NAR_C

266
    1
    0
    น่าจะทันอ่าพี่ แต่อยากให้ชัวๆง่า ไม่อยากอัดมานมากกลัวมานพัง เง้อ

8. NAR_C

266
    1
    0
    ไม่โทรหาตรูเลยนะ เมิงงงงงงงงงงงงงงงง :mad::mad:

9. JAZZza

2,393
    18
    0
    จัดมาเลยคับ

10. monstercolt

381
    2
    18
    ถุงมือนะครับ

ถ้า sparco ก็ลองไปดูที่ proshop นะครับ
    ถ้า omp ก็ลองไปดูที่ vatana motorsport หรือ สนาม BRC ก็ได้ครับ (แต่BRCจะถูกกว่านะครับ แต่มีให้เลือกน้อย)

11. monstercolt

381
    2
    18

เห็นด้วยเลยครับ.....

12. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

งาน XOTB ของ Mitsu & Colt อ่ะจัดไปหมดแล้วคับน้องก้อง (แต่ Colt รถร่วมจัดอันดับน้อย) แล้วน้องก้องไปอยู่ไหนมาอ่ะคับ หรือซุ่มทำรถอยู่ ...อิอิ:confused::confused:

13. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หวัดดีค๊าบ พี่ปั๊ป กะ คุณแจ๊ส...ยังไม่นอนกันเหรอ
    ใกล้จะถึงงาน SOUPED UP THAILAND RECORD 2007 เข้ามาทุกทีแล้ว (งานหนักอีกแล้วคับ)
    พวกเพื่อนๆ พี่ๆ ไปดูกันด้วยป่าวคับ?? อยากให้ไปดูกันเยอะๆนะคับ

14. monstercolt

381
    2
    18
    งาน xotb ผมนึกว่ามีแต่ evo เลย ไม่ได้ไปดู มารู้ข่าวที่หลังว่า มี colt ร่วมจัดอันดับด้วย รู้สึกว่าจะเป็นColtสีเหลือง วางเครื่อง evo ใช่ไหมครับ

15. monstercolt

381
    2
    18
    งาน SOUPED UP THAILAND RECORD 2007 อยากไปดูเหมือนกันนะครับ ไม่รู้ว่าจะติดงานรึป่าว

16. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคนที่แสดงความเห็นนะคับ...ใจจิงผมก็คิดว่าหลายๆคนก็เห็นด้วยนั่นแหละคับ
    ผมอยากจะพบเพื่อนๆพี่ๆจังเลยอ่ะ จะได้คุยกันและได้ทราบจำนวนรถ Colt & Asti ว่ามีกี่คัน
    ใครพอทราบบ้างง่ะคับว่า เค้าจะรวมตัว หรือ meeting กันที่ไหน เมื่อไหร่คับ??(เอาแบบมา
    เพียบๆเลยอ่ะค๊าบ.....) สงสัยจะต้องไปเจอ พี่ปั๊ป คุณแจ๊ส คุณป๊อด น้องก้อง คุณเก่ง ที่งาน BF ซะแล้วมั้งเนี่ย... ง่วงแระคับ ไปนอนก่อนนะค๊าบ....
    บาย :sleep:

17. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    เรื่องรูปเด๋วเปลี่ยนให้คับ :) ม่ายกลัวคับเพราะแฟนเห็นแว้ว ล้อ15 195/50/15 ป่าวคับแลกกันขำขำซัก6วันมั้ยคับฮิฮิล้อเล่น:sad: ขับตามรถตา1คับม่ายยอมเปลี่ยนรูปส่วนตัวซะที :confused: กลั่นกรองอยู่ชั้นใต้ดินB1หรือB2 แหละคับถ้าคุณแจ๊สปายชั้น4จะเจอโออิชิ กับซิลเลอร์ กับบาบิคิวพลาซาและโรงหนังกับฟิตเนสคับ:D

18. podcolt

885
    1
    0
    เห็นด้วยคับ ในนี้ผมนับใด้ประมาณ16-17-18คับคับที่เจอกันแว้วประมาณ10คันแต่ว่างม่ายตรงกันเลยคับก็มีโทรคุยกันบ้างนี่ยังม่ายรวมพวกพี่ๆที่แข่งในสนามอีกเป็น10ใด้มั้งคับเด๋วจาลองรีดชื่อคร่าวๆดูคับ:D

19. podcolt

885
    1
    0
    อันนี้รวบรวมเมื่อเดือน8คับ:D

20. JAZZza

2,393
    18
    0
    คนเยอะสนามแทบแตกทุกปีเลยนี่คับ อิอิ

21. JAZZza

2,393
    18
    0
    ดีตอนเช้าทุกคนค๊าบบบบ

22. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

23. JAZZza

2,393
    18
    0
    หวัดดีตอนสายค๊าบ

24. yomyam

228
    3
    0
    คิดถึงนะจ๊ะคุณเพื่อนๆๆ อิอิอิอิๆๆ :D:D:eek:

25. yomyam

228
    3
    0
    ว้าววววคุณท็อปเปลี่ยนรูปส่วนตัวแล้วอย่างงามจ้าๆๆชอบๆๆ :D:D:eek:

26. Need For Sunny

Need For Sunny New Member Member

32
    1
    0
    เอามาอวด พวงมาลัยใหม่ครับ

27. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    มีกี่คนแล้วเนี่ยครับ มีใครว่างๆลองออกแบบสติ๊กเกอร์หน่อยซิ จะได้ทำทีเดียว แล้วก็นัดรวมมิตติ้งดีมั๊ย แบบว่าคิดถึงทุกๆคนอะ

28. podcolt

885
    1
    0
    เค้าก็คิดถึงตัวเองเหมือนกัน;)

29. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

เอามือถือของตัวเองถ่ายอ่ะคับ....อิอิ:D:D
    แค่หามุมกล้องดีดี กะให้แสงพอ ก็แจ่มแล้วคับ
    อย่าไปคิดว่ากล้องในมือถือ มันไม่ดีนะ...มีมากกว่าที่เราคิดค๊าบ

ยังไงก็ขอบคุณนะคับ....ภาพของคุณ....ผมก็ชอบคับ ไม่เหมือนรถในนี้เลย
    ฝากระโปรงเอาของ EVO มาใส่เหย๋อ โหดและแปลกดีคับ...ไม่ซ้ำใครเย
    :confused::confused:

30. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หวัดดีคาบพี่หนึง monotone ( ไม่เปลี่ยนรูปเป็น Colt ลำเหลืองๆล่ะค๊าบ...) วันนี้คุยกะ[/B]คุณป๊อด Colt ลำแดงๆ ตั้งนานแน่ะคับ (มีอำกัลด้วยอ่ะ) ยินดีที่ได้คุยกะคนคอเดียวกัลนะก๊าบ

ช่วงนี้อาจหายๆไปบ้างนะคับ พอดีต้องรีบเคลียร์งานอ่ะคับ ใกล้ Soupd Up แล้ว
    แต่ก็มิลืมเพื่อนๆ พี่ๆ Colt & Asti ไปหรอกค๊าบ.....เจอกัลค๊าบเพื่อนๆ
    ปล.ส่วนเรื่องที่จะขอนำรถเพื่อนๆพี่ๆไปลงใน TB อ่ะ ก็รวบรวมกันได้เลยนะคับ ขอบคุงก๊าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้