สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตั้งไฟพี่แก้วใช้เครื่องตั้งหรือป่าวคับ

2. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0

ข อ บ คุ ณ คั บ ๆ พี่ เ อ้ ข อ ร บ ก ว น อี ก ค รั้ ง น ะ คั บ

ขั้ น ต อ น แ ร ก ใ น ก า ร เ ป ลี่ ย น น้ำ มั น ก ล้ า ต้ อ ง ทำ อ ย่ า ง ไ ร บ้ า ง คั บ ?

เ มื่ อ น้ำ มั น ห ม ด เ ป ลี่ ย น ไ ด้ เ ล ย ห รื อ ว่ า ต้ อ ง ไ ป ห า น้ า แ ก้ ว เ พื่ อ เ ช็ ค ก่ อ น

อั น นี้ ก ล้ า ม ะ รู้ เ ล ย อ ะ คั บ ข อ บ คุ ณ อี ก ค รั้ ง คั บ พี่ เ อ้ :) :)

3. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0
    ข อ บ คุ ณ คั บ พี่ แ จ๊ ส ! !

ป ล.วั น นี้ ก ล้ า ก้ อ ย ก มื อ ขึ้ น ทำ ง า น ๆ คั บ ผ ม

4. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ใช้นะ รุ๊สึกว่า จะเป็น timing light หรือเปล่าก็ไม่รู้ ไม่แน่ใจ บอกแกว่าใช้ โซฮอล 95 แกก็ปรับให้ ....ตั้ง Throttle ด้วยนะ ใช้มิเตอร์จับสัญญาณ การเปิดปิด ของThrottle แล้วก็ปรับให้มันได้ 0 ตอนดับเครื่อง ....:D

5. MR.colt

573
    2
    0
    เติมผสมไปเลยก็ได้ครับ น้องกล้า ตอนแรกก็ลองเติมซัก 200 บาท ก่อน พอใช้ใกล้หมดก็เติม ไปเรื่อยๆ วิ่ง ได้เลย ครับ แล้วก็วิ่ง โซฮอล 95 ไปซัก 2ถัง แล้วค่อยให้ น้าแก้ว แก ปรับ ไฟ ก็ได้ ......:D
    ป.ล. รถ กล้า ไม่ได้ติดแก๊ส ใช่มั้ย... ถ้าไม่ได้ติด ถัง ที่สอง ของน้ำมัน ก็ซัดโซฮอล ให้เต็มเลย บอกลา 91 ไปเลย...อิอิ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2008
  6. MR.colt

573
    2
    0
    ตามสเป็ค มัน 98 อ่ะครับ แต่บ้านเรามันไม่เคยมีขาย อ่ะดิ สมัย เด็ก เคยมี สูงสุด แค่ 97 เอง อ่ะ .....

7. klaralli-colt

109
    1
    0
    ข อ บ คุ ณ คั บ พี่ เ อ้

8. JAZZza

2,393
    18
    0
    ไปบางแสนกลับกันมาหรือยังคับพี่น้อง

9. kts

kts New Member Member

67
    1
    0
    กลับมาตั้งแต่เมื่อวานแล้วคับ งานบางแสนปีนี้สนุกๆจิงๆอิอิ:)

10. JAZZza

2,393
    18
    0
    เสาร์นี้แร้วนะค๊าบพี่น้อง เตรียมตัวเสดกันหรือยังเอ่ย

11. JAZZza

2,393
    18
    0
    ปีนี้ผมม่ายด้ายปายอ่ะคับ ทำงาน เสียดายจัง :cry:

12. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    หวัดดีคับ...คุณแจ๊ส:D:D

มาเช้าจัง ใกล้จะถึงวันรวมพลแล้วนะคับ เสาร์นี้แย๊ววว

ยังไม่ได้สรุปเรื่องที่พักกันเลย และก็โปรแกรมที่จะไปทำบุญ

เรื่องสถานที่นัดรวมพลของพวกเรา เอาที่ไหนดีคับ....จะไปทาง Motorway หรือ ทางด่วนยกระดับบาง

นากันดีคับ....???? ขอความเห็นด้วยเน้อ จะได้หาสถานที่รวมพลกันอ่ะ

13. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ดันให้สำหรับ โปรแกรมยักษ์ 15-16 พ.ย. นี้

14. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ปั๊ม SHELL เหมือนเดิมมั๊ยครับ ที่รวม4G อะคุณท๊อป มี 95 ให้เติมด้วย เจอกันซัก 8 โมง หรือ 9 โมงก็ได้

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    ทำบุญก่อน แล้วก็ เที่ยว เมืองจำลองมั้ง หรือ ริบลี่ หรือ ฟาร์มไอ้เข้ หรือ อื่นๆ แล้วก็ ไปเล่นน้ำ อุอุอุอุอุ ผมไปเช้าเ มืด กลับคร้าบบ

16. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0
    เที่ยวๆ เสาร์นี้แล้ว อิอิ

17. JAZZza

2,393
    18
    0
    เจอกัน 8.00 น.นะคับที่ปั๊ม SHELL ตามที่คุณหนึ่งบอก ส่วนใครไปไม่ถูกก้อโทรถามตาท๊อปได้เลย
    เดี๋ยวตาปั๊ปจะมาเจอแถว ๆ ศรีราชา
    แร้วก้อมุ่งสู่พัทยาไปทำบุญก่อนเลย หลังจากนั้นก้อท่องเที่ยวตามอัธยาศัย
    เจอกันค๊าบบบบบ

18. pongpol

pongpol Member Member

54
    0
    6

เอารถตู้ จับเด็กไปเปล่า:p

19. pongpol

54
    0
    6
    เเปดโมง เช้า ยัง ไม่ตื่นเลย .:p

ปั้ม หอย ไหน ครับ ผู้ รู้ ตอบหน่อย.

ปั้ปจะเอา ? ไหม ครับ.

:eek:

20. JAZZza

2,393
    18
    0
    เดี๋ยวรอตาท๊อปมาตอบดีก่า อุอุ

21. pooh_born

pooh_born New Member Member

4
    0
    0
    บอนตื่นซัก 6 โมงเช้าจะไหวมั้ยอะ ค่อยไปนอนเอาแรงที่พัทยาละกัน

22. sarawutone

1,355
    9
    0
    สรุปเจอกัน 8 โมง เช้า ไม่เกิน 8.30 น. ที่ออกเช้าจะได้มีเวลาเที่ยวเยอะๆ อุอุอุอุอุอุ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    ม่ายหวายครับซัดจน ปะเก็นแตกไปรอบนึงแล้วอะครับ เอาอีเหลืองไปครับ

24. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

โห้ ขับซะโหดเชียวคุณหนึ่ง อิอิ:D

25. shell ไหนอะคะ

ว่าแต่ นู๋ไปรอตรงจุดพักรถมอเตอร์เวย์ได้ป่ะคะ

26. JAZZza

2,393
    18
    0
    เจอกันตรงจุดพักรถมอเตอร์เวย์ก้อดีนะ
    เพื่อน ๆ ว่างัยค๊าบ

27. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    ไม่ตื่นอ่ะงับ แงๆ

เดี๋ยวตามไปเย็นๆ เหอๆ

28. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    กลับมาแล้วเหรอพี่ เดี๋ยวป๋มจะเอาของไปให้พี่

และก็ไปเอาของด้วยนะ งุงิงุงิ

29. pongpol

54
    0
    6

กลัว ความ สูง:eek::cry:

30. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    มาแร้วววคร๊าบ...

ผมขอสรุปเรื่องงานเสาร์ที่ 15 พ.ย.ก่อนเลยนะคับ

สถานที่นัดเจอ รวมกลุ่มใหญ่และออกเดินทางพร้อมกัน เจอกันที่ปั๊มเชลล์ เส้นบางนา-ตราด ก.ม. เท่าไหร่จำไม่ได้แระ

แต่อยู่ก่อนเข้าซอย ม.ราม2 อ่ะ ถ้าไปไม่ถูกจิงๆ เดี๋ยวจะหาแผนที่มาให้คับ เจอกันเวลา 8:00-8:30 ไม่อยากเลทมาก

เพราะเดี๋ยวมีเวลาเที่ยวน้อย(ห่วงคนที่ไม่ได้ค้างคืนอ่ะคับ)

ส่วนใครอยู่ระแวกคอนโดฯผม ก็เจอแถวๆคอนโดก่อนก็ได้คับ...เจอกันซัก 7:30น. เลทได้นิดหน่อย

แล้วก็ไปที่ปั๊มเชลล์พร้อมกัน.....

เส้นทางที่เราจะใช้ในการเดินทาง คือเส้นบางนา-ตราดนะคับ...(ขึ้นด่วนลอยฟ้า) เห็นคุณบอน กลัวความสูงเหรอ หุหุ

เพราะ หลังจากเราออกเดินทางแล้ว เราจะแวะรับ คุณปั๊ปกะจีจ้า ที่ศรีราชาแล้วก็เดินทางไปทำบุญคับ

ทริปนี้ก็คงไม่มีพิธีรีตองมากอ่ะคับ เอาแบบเที่ยวๆพักผ่อนเพลินๆละกันคับ อย่าคิดมาก

ส่วนที่พักจะคุยกันก่อนดีไม๊คับ เพราะทริปนี้มีเด็กๆด้วย ต้องอำนวยความสะดวกกันนิดนึง

ส่วนโปรแกรมเที่ยวก็ตามคุณ1 ว่าก็ได้คับ หรือใครมีไอเดียอยากไปไหน บอกวันนั้นเลยก็ได้

หรือให้สาวจีจ้า เป็นไกด์ก็ได้คับ....

ใกล้ๆ เรามานัดคุยกันอีกทีไม๊คับ ซักวันศุกร์หลังเลิกงานก็ได้ ใครสะดวก ก็มานั่งคุยกันนะคับ....

เจอกันคับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้