สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    พัทยาบางแสนคับ
    ชั่วคราวหรือค้างคืนก้อได้คับ อิอิ

2. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    งิงิ จิง งับ

แต่พอเวลาสนามเปิด คนกะแย่งกาน มานกะมะมีของ

3. pongpol

pongpol Member Member

54
    0
    6

จะรับเเบบ ไหน ดีครับ

ชั่วคราว ร้อยยี่สิบ

ค้างคืน สามร้อย

ถูกใจ ให้เบิ้ลๆ:eek:

4. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

มีโปรนี้ด้วยหรือนี่ อิอิ:D

5. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    แบบนี้เลยน้องกล้า เอาแบบที่มันแปลงร่างได้นะ เมื่อวานไปดูที่ เดอะมอลล์ ไม่มี เลย ไปโดนเจ้าตัว เมกะทรอน มาเกือบ 3.000 แน่ะ ยังไงพี่ฝากดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ :D

6. JAZZza

2,393
    18
    0
    คุณบอนทำธุรกิจเพิ่มเหรอคับ ห้า ๆ

7. MR.colt

573
    2
    0
    เคยสังเกตุ กันบ้างไหมว่า ทำไมบาง วันรถเรามันวิ่งดีจัง แต่บางวันมันตื้อๆ วิ่งไม่ออกเลย
    สาเหตุสำคัญอัดับแรกเลยคือ กรองอากาศครับ ยิ่งถ้าเป็นกรองเปลือย เมื่อก่อนเคยคิดว่ามันจะมีผลแค่เครื่อง Turbo แต่ จริงๆแล้ว NA หล่อๆ อย่างพวกเราก็มีผลนะครับ ใครที่คิดจะเปลี่ยน จากกรองเดิมมาใช้กรองเปลือย ลองหยุดคิดซักนิด นะครับ ว่ากรองเปลือย มันมีข้อดีตรงไหน ข้อดีหลักๆของ มันก็คือ ใส่แล้ว หล่อ ใช้พื้นที่น้อย ดูดอาดาศได้ดี แต่ กรองตัวไหนที่อากาศเข้าดี ฝุ่นก็เข้าได้ดีเหมือนกัน นะครับ อย่าลืม สำหรับข้อเสียของมันก็คือ วิ่งในเมืองรถติด ร้อนมาก เครื่องดูดอากาศร้อนๆ ผลที่ตามมาก็คือรถวิ่งไม่ออก เพราะเคยสังเกตุจากรถตัวเองมาหลายครั้งแล้ว ถ้าเข้าเมืองเมื่อไหร่ ไปไม่เป็นเลย แต่ก็จำเป็น ต้องใส่ เพราะหม้อต้มแก๊ส มันอยู่ตรงกรองเดิมพอดี
    สำหรับ ใครที่คิดว่าอยากจะใส่หรือใส่ไปแล้ว ก็ หาอะไรมากั้นคอกให้มันหน่อยก็ดีเหมือนกันนะ อย่างน้อยมันก็จะไม่ได้รับไอร้อน เต็มๆ อ้อ ...แล้วถ้ารถใคร มีเฮดเดอร์ หาผ้าพันซะ อันนี้เห็น ผลจริงๆ รถวิ่งขึ้น แอร์ เย็น ขึ้น รถที่ไม่มีระบบ อัดอากาศอย่าง เราๆนั้น อากาศที่ผ่านท่อไอดี มันมีค่ามาก ทำยังไงให้มันเย็นให้ได้มากที่สุด ผลที่จะได้คือ ความแรงที่ไม่ต้องไปเสียตัง ซื้อหา ....ที่บ่นๆมาเนี่ยไม่มีอะไรหรอก กำลัง หัดพิมพ์ดีดอยู่น่ะ เฮ้อ..ตอนเรียนก็ไม่ตั้งใจ ต้องมาหัดตอนนี้ ไม้อ่อนดัดง่าย ไม้แก่มันดัดยากเป็นอย่างนี้นี่เอง :cry:

8. MR.colt

573
    2
    0
    ฝนก็ตก ไปเที่ยวไหนกันหมด ปล่อยให้คนแก่ เฝ้าบอร์ดอยู่คนเดียว...เลย:cry:

9. JAZZza

2,393
    18
    0
    ถูกคับ
    ใส่กรองเปลือยควรกั้นคอกให้มันด้วย
    เนื่องจากถ้าไม่กั้นกรองจะดูดอากาศร้อนจากหม้อน้ำเข้าไปเต็ม ๆ
    อากาศยิ่งร้อนความหนาแน่นยิ่งต่ำ อากาศเย็นความหนาแน่นยิ่งสูง
    เมื่อเครื่องยนต์ดูดอากาศเย็นเข้าไปจะได้มวลอากาศมากขึ้นกว่าอากาศร้อน
    เคยดูขึ้นไดโนวัดแรงม้าเปรียบเทียบระหว่างกรองเปลือยกั้นคอกกับไม่กั้นคอกแรงม้าต่างกันเกือบ 10 ตัว
    เมื่อทำคอกกั้นกรองอากาศแล้ว
    จะดียิ่งขึ้น
    ถ้าทำท่อดักอากาศจากกันชนหน้ามาที่กรองอากาศ
    นี่คือเหตุผลที่ผมยังใช้กล่องกรองอากาศเดิมแต่เปลี่ยนไส้กรองข้างในเป็นสแตนเลส :D:D:D

10. MR.colt

573
    2
    0
    อิอิ...อุอุ...แว๊บมา แล้วก็แว๊บ ไปนะ...:D

11. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    ด้วยๆๆๆ งิงิ

ปล. แต่ก่อนอยากกทามไมเวคสี่ลิ้นมากเรย งิงิ

12. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ว่ะวาววววว

ทำคอกมั่งดีก่า

13. MR.colt

573
    2
    0
    กั้นคอกกัน ม้าหนี อิอิ ...:D

14. MR.colt

573
    2
    0
    เออ...น้องช้าง แล้วไอ้ ไฟแดงตรง ตูดรถ หาเจอ ป่าว อ่ะ ...:D

15. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    เรื่องกรองอากาศสำคัญจิงๆด้วย เรามองข้ามไปตั้งนาน

ไปกั้นคอกมั่งดีก่ากันม้าหนี...อิอิ เพื่อความสวยงามได้อีกต่างหาก

ขอบคุณพี่เอ้ และ คุณแจ๊ส คับสำหรับความรู่ดีๆ

อย่าลืมโหวตเรื่องทริปด้วยเน้อ เพื่อนๆ จะได้สรุปกันภายในสิ้นเดือน

16. JAZZza

2,393
    18
    0
    ย้ายแบตไปท้ายรถด้วยนะ

17. MR.colt

573
    2
    0
    ก็อยากอยู่นะ แต่มันติดถังแก๊ส อ่ะ ดิ เด๋ว ไปดูอีกทีว่าจะไปยัดตรงไหนได้บ้าง อยากให้ห้องเครื่องมันโล่งๆ แล้วเดินท่อกรอง อากาศมาซุกหลังไฟหน้า แล้วต่อท่อลมมา จากแก้มขวา เป่าตอน รถวิ่ง ....เย็นเจี๊ยบ เลย อิอิ:D

18. MR.colt

573
    2
    0
    ใครมีรูปห้องเครื่อง Colt Mivec สวยๆ จัดมาให้ชมกันบ้างซิครับ เอาไว้เป็นแนวทางในการตกแต่งห้องเครื่อง อ่ะ...:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2008
  19. JAZZza

2,393
    18
    0
    รอตังทำเสต็ปนี้เหมือนกานคับพี่เอ้ อุอุ

20. JAZZza

2,393
    18
    0
    เอามาให้ดูคับ แต่อาจไม่สวย งุงิ

21. MR.colt

573
    2
    0
    อืม...ฝาครอบวาว์ล สีสวยจัง ...:D

22. /3o/3

551
    0
    0

เห็นด้วยคร๊าบ สีฝาแจ่มจิงๆ อิอิ:D

23. JAZZza

2,393
    18
    0
    ถ่ายรูปมาดูดีคับ
    แต่ดูใกล้ ๆ งานไม่เนียนเลย
    ตอนนี้ถอดไปให้เค้าแก้อยู่
    เกือบอาทิตย์แร้วยังไม่เสดเลย ห้า ๆ

24. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0

เ จ อ แ ล้ ว คั บ....ร า ค า อ ยู่ ที่ 500-600 บ า ท คั บ แ ต่ เ ป็ น ข อ ง เ ล่ น เ ก ร ด ทั่ ว ไ ป น ะ คั บ

แ ป ล ง ร่ า ง ไ ด้ คั บ .....ง า น ไ ม่ เ นี ย น เ ท่ า ไ ห ร่ ถ้ า ว่ า ง ๆ พี่ แ ว ะ ม า ดู ไ ด้ คั บ

เ ด๋ ว ก ล้ า จ ะ พ า ไ ป ดู ห รื อ จ ะ ใ ห้ เ ป็ น ธุ ร ะ ใ ห้ ก้ อ ไ ด้ คั บ

ยิ น ดี ๆ ๆ คับบบบบ !!!! :D :D :D

25. JAZZza

2,393
    18
    0
    เที่ยงแร้วหม่ำ ๆ ไรกันคับพี่น้อง

26. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    แหล่ม...ทั้งสวย ทั้งแรง

แล้วจะทำไรต่อไปอ่ะคุณแจ๊ส.... :confused::confused:

27. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0

โ ห้ววววว.........ห ล่ อ แ บ บ จี๊ด..จี๊ด ...เ ล ย คั บ
    พี่แจ๊ส

28. /3o/3

551
    0
    0

เนื้อย่างสิคร๊าบบบบ 55:D

29. น้องสาวสุดสวย ทริปพัทยา ค้างคืน 1 คะแนน อิอิ

ขอบคุณพี่เอ้เรื่องกรองเปลือยค่ะ กะลังคิดว่าจะหามาใส่อยู่พอดี เด๋วต้องทำคอกด้วย อิอิ

แต่ตอนนี้ตังหมด จะไปเอารถออกมายางงายเนี่ยยย มะมีตังจ่ายเค้า 555+

ปล. พี่ท๊อป ช่วยด้วยดิ...... นะๆๆๆๆ

30. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    แอบมาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้