สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    ได้เห็นข้อความที่พี่เอ้เขียนว่า "ยิ่งมีน้องๆที่น่ารักทั้งหลายใช้รถรุ่นนี้อยู่ก็เลยทำให้ตัดสินใจ ไม่ขายแล้ว ยังไงก็ไม่ขาย จะเก็บไว้เป็นอนุสรณ์เลย เลย ถ้าจะซื้อคงซื้อใหม่อีกคันดีกว่า :D[/QUOTE]" อ่านแล้วมันรู้สึกดียังไงก็ไม่รู้คับพี่....

ใจผมอ่ะ ก็อยากพยามก่อตั้ง และผลักดันกลุ่มเรา ให้เป็นกลุ่มที่มีความเป็นครอบครัวเดียวกัน

มีกิจกามอะไรก็อยากให้มีร่วมกันอ่ะคับ...หากต้องขาดเพื่อนๆคนใดคนนึงไป ผมว่ามันก็เหมือนเป็นครอบครัวที่ไม่สมบูรณ์อ่ะ...อยู่กันอย่างงี๊อ่ะดีแล้วคับ

ต่อๆไป ผมก็อยากรวบรวมกลุ่มให้มากก่านี้ และยังมีโปรเจคอีกเยอะแยะมากมายคับ ในหัว

ยังไงก็ยังอยากให้เพื่อนๆรวมตัวกันอยู่เหนียวแน่นนะคับ ผมว่าพวกเรามันคอเดียวกันอ่ะ

ไปไหนไปกัน เฮไหนเฮนั่น ผมว่า นี่แหละครับ Colt & Asti Owner's Club Thailand

2. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ถ้าพังจิงๆ เดี๋ยวพี่จัดรถ Slide ให้นะน้อง....อิอิ:D:D:D

ยังไม่ทันได้เกียร์เลย จะพังแล้วเหรอ เจ้าออย

3. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ยังพอมีเวลานะคับช้าง....หากันต่อไป:p:p:p

4. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    กว่าจะเป็น Retro Cars ผมว่า......ผมคงออกไปแล้วอ่ะคับพี่

ผมว่าทำรวมแล่ม Colt & Asti ดีก่าคับพี่ น่าจะดูดีก่านะ อิอิ;);););)

5. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    แปดริ้วเลยเหรอคับ....แต่ก็น่าไปเดินดูนะคับ

ถ้ากำเงินไป...แล้วแต่ตัวโทรมๆหน่อย คงได้ของมากมาย:eek::eek::eek:

6. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หวัดดีคับ...เพื่อนๆ พี่น้อง เมื่อวานคุยกับทางผู้จัดแล้ว ตกลงเรื่องวันที่ยังไม่ขอสรุปนะคับ

เค้าให้รอประกาศทางหน้า web superclub อีกทีอ่ะคับ....รอกันต่อไป แต่ตอนนี้ยึดวันที่ 15-16 ไปก่อนคับ

7. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ตอนนี้ยังมีเท่านี้นะคับ....

Update งาน Superclub สนามสุดท้าย กำหนดการยังไม่แน่นอนคับ ยังพอมีเวลาให้เพื่อนๆเตรียมรถกันได้

1. ศุภพงศ์ บุญวงศ์โสภณ (ท๊อป) เบอร์7
    2. อธิป ภูวนานนท์ (แจ๊ส) เบอร์50
    3. ณุกร เลี่ยวสมบูรณ์ (บ๊อบ) เบอร์55
    4. ก้องภพ ไขแสง (ก้อง) เบอร์63
    5. สราวุธ ชาวเวียง (คุณ1) เบอร์ 1
    6. พิชชากร กรุดสุพัฒน์ (พี่บี) เบอร์16
    7. ทักษิดล กิจเจริญ (ปั๊ป) เบอร์ 92
    8. จักรินทร์ นามสกุล?? (ป๊อด) เบอร์??
    9. เชาว์ชัยพัฒน์ คงประเสริฐ (ช้าง) เบอร์44
    10. ศรัณย์ ทรัพย์เกษม (โบ๊ท) เบอร์ 2
    11. ภาสกร พิพิธจันทร์ (เอ้) เบอร์ 4
    12. รังสรรค์ ขันดงลิง (เก่ง) เบอร์ 77
    13. พิลาศิณี พันธุ์ไชยศรี (ออย) เบอร์ 69
    14. พี่นก Mitsu Only เบอร์13
    15. ต้อ Mitsu Only// Showtime เบอร์ 3

ใครมีเพิ่มรายชื่อก็พิมพ์ต่อลงไปได้เลยนะคับ

8. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เล่นคนเดียวทุ๊กทีเลยอ่ะ....เดี๋ยวให้คุณแจ๊สกะคุณบ๊อบมาเปลี่ยนกะแระ

นังป๊อดมันหายไปไหนอีกแล้วอ่ะเนี่ย....กลับจากฮอลแลนด์ก็แล้ว แต่หายหน้าเลย นึกว่ายังไม่กลับมานะเนี่ย

หรือยังไม่กลับจาก ตจว.หว่า

9. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    :D:D:D:D:D:D น่าโดน

10. ถ้างั้น นู๋ว่าเราออกตัวหน้าสุดเลยดีกว่าค่ะ

แล้วบังจนรอบสุดท้ายเลย อิอิ

ก็เพราะยังไม่ได้เกียร์นี่แหละ แล้วเอาไปวิ่ง มันจะพังอะดิ

11. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ไปเช็คราคาเกียร์มาแล้ว มีรุ่นและราคาดังนี้
    เป็นเกียร์แบบครัชสาย 3ลูก แปลงเป็นน้ำมันได้ ราคาลูกละ 6,500 บาท ยังไม่ได้ต่อ
    เป็นเกียร์แบบครัชน้ำมันหนึ่งลูก แต่ไม่ใช่แบบก้ามปู ราคา 6,500บาท ยังไม่ได้ต่อ
    แล้วถ้าจะเอาแบบครัชน้ำมัน มีก้ามปู ราคา 7,500 บาท สั่งได้เด๋วหามาให้
    เท่าที่เข้าไปดูวันนี้ไม่มีของแต่ง เลย แต่จะเป็นอะไหล่ สแตนดาร์ด ซะมากกว่า แต่ รับรองว่ามีทุกชิ้น ถ้าให้ชัวร์เอาของมาเทียบ จะได้ไม่พลาด ....:D

12. MR.colt

573
    2
    0
    สวัสดีครับพี่น้อง มารับช่วง กะเย็นแล้วครับ ใครว่างๆเข้ามาคุยกันนะครับ อยู่ทั้งคืน...:D

13. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    มาเข้าเวรคับ อุอุ

14. MR.colt

573
    2
    0
    รถเป็นไงบ้าง น้อง เก็บงานเรียบร้อยหรือยัง ถ้าว่างๆหา เรคกูเรเตอร์ไว้เลยนะ ยังไงก็ต้องใช้ ไม่งั้น ปลายมันเหี่ยวแน่:D

15. JAZZza

2,393
    18
    0
    รถก้อวิ่งโอแร้วพี่เอ้แต่ยังไม่ได้ทำรอมเลยคับ อุอุ

16. JAZZza

2,393
    18
    0
    ขายของที่อยู่ในรถคับ (บอกขายเพื่อน ๆ colt&asti ก่อน ถ้าไม่มีใครเอาสัปดาห์หน้าจะโพสขายที่อื่นคับ)
    - เบาะ SPG (สามมงกุด)สีดำพร้อมขา(ประกับข้าง)สภาพสวย 6000
    - Sabelt สีแดง 4 จุดดึงหลัง สภาพสวย(เปื้อนนิดหน่อย) 2000
    ถ้าเอา 2 อย่างคิดไป 7500 แถมรางยูให้ด้วยนะคับ อุอุ

17. MR.colt

573
    2
    0
    แจ๊ส ขอรูปเบาะหน่อยดิ ตัวนี้ ผ้าหลังดึงยาวเลยเปล่า แบบว่าน่าสนเหมือนกันนะ อิอิ:D

18. MR.colt

573
    2
    0
    อยากได้ผ้าพันเฮดเดอร์ มีใครพอแนะนำได้บ้างไหมว่า ซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่ คุณภาพเป็นไงบ้าง :sad:

19. MR.colt

573
    2
    0
    เอามาฝากหัวฉีด 1800T น่าสนนะ ...:D
    http://www.club4g.com/index.php/topic,55852.0.html

20. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    มาแล้วคับพี่เอ้....มาอยู่เป็นเพื่อนแป๊ปนึง

พอดีมารอรับแฟนคับ เดี๋ยวสักพักก็ไปแระ

ขอบคุณสำหรับราคาอะไหล่นะคับ ตอนนี้ยัไม่มีเงิน ให้เพื่อนๆเค้าจับจ่าย ใช้สอยกันไปก่อน

Colt-Spoon ของคุณแจ๊ส ผมการันตีคับว่า แค่นี้ก็แรงแร้ว...(ตามไม่ทันเลย)

21. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ได้ของขวัญแล้วเหรอคับ...แฮปปี้ เบิร์ดเดย์ด้วยคนนะคับ :D:D:D

22. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    รีๆโดนเลยคุณช้าง..เดี๋ยวไม่ทัน:p:p:p:p:p:p:p:p:p

23. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เอาให้พังซักลูก...ขนหน้าแข้งออยไม่ร่วงหรอก เอิ๊กๆๆๆ:D:D:D:D:D

24. JAZZza

2,393
    18
    0
    ตัวที่อยู่ในรถผมอ่ะคับ เป็นผ้าดึงหลังสั้นอ่ะ รูปเดี๋ยวลงให้ดูนะคับ :D

25. MR.colt

573
    2
    0
    แจ๊ส ...แล้วเรื่องกรองอากาศ เป็นไงบ้าง ไม่ลองหากรอง งูเหลือม SIMOTA ของพวก ฮอนด้า มาใส่ดู ล่ะ พี่ว่ามันก็ O.K. นะ ใหญ่ดี เห็นขายอยู่ชุดละ 1.500-2.000 น่ะ :sad:

26. MR.colt

573
    2
    0
    อืม...แวะมาเที่ยว .....เด๋วไปรับแฟน.....จัดปาย:sad::sad:

27. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    พี่เอ้ สุดดด ยอดดด ครับ
    ขอบคุนครับพี่ อุส่า หามาบอกกันครับ :D:D:D:D:D

28. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    การันตีด้วยว่ารถพี่แจ๊สแรงมากๆๆ เสียงนี้ร้าวววววววจายยยยยยยมากๆๆเห็นแล้วอยากขับไมเวคเลยอะ :D:D

29. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ไม่รู้ใช่ที่เดียวกันอะป่าวอะพี่ มีบาร์โคด ติดที่สินค้าทุกชิ้น

30. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ดันนนน เดี๋ยวมีโช๊ค TIEN ปรับเกลียวเข้ามา แต่ยังไม่รู้รุ่นอะไร มีครายสนใจอะป่าววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้