สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    กันชนหน้า Colt รึ Cybrog R นั้นใส่ Asti ได้ป่าว ไม่แน่ใจ
    แต่ที่ แน่ๆ ไม่หลบ Inter แน่นอน :):):):)

2. KuNcHiAnG_R@NGER

KuNcHiAnG_R@NGER New Member Member

26
    0
    0
    :D:D:D:D:D

ขอบคุงคับ

แล้วส่วนใหญ่เค้าใส่กันชนหน้าอะไรกันอ่ะ???
    มันจามีแบบตรงรุ่นเลยป่าวคับ???

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ได้ข่าวมาแว่วๆว่า สนามสุดท้ายอาจเลื่อนนะ เช็ดดูกันดีๆก่อนไปจ่ายเงินเขานะ

4. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    คือว่าเราต้องดูก่อนนะครับว่าเราจะใส่อินเตอร์ ของอะไรใหญ่แค่ไหน ส่วนมาก ที่เห็นแปลงกันก็จะมีแปลงหน้าเป็นพวก อีโว 1.2.3 ไปเลย อ่ะครับ แต่ถ้าอยากเก็บหน้าเดิมของ COLT ไว้ ก็อาจจะ หาเฉพาะ กันชนหน้า อิโว แล้วไปให้อู่สีแปลงให้ก็ได้ครับ เดี๋ยวเขา ตัดๆ ต่อๆ ก็ใช้ได้แล้วครับ ที่เห็นอีกแนวนึงก็กันชนหน้าของ URAS ออกแนวดริฟท์ เลยครับ เคยเห็น มีน้องคนนึง ขับ แอสติ 1800T ใส่อยู่ ก็หล่อดีนะครับ เป็นไฟเบอร์ กันชนหน้าของ COLTกับ ASTI ใส่ด้วยกันได้ไม่ยากครับ :D

5. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

คุณท๊อปคร๊าบเช็คกับทางผู้จัดหน่อยคร๊าบบบบบบบ:D

ขอบคุณครับพี่บี:D

6. MR.colt

573
    2
    0
    อยากได้ไฟตัดหมอกที่ ตูด แบบ ตาช้าง อ่ะ แบบว่าพอดีจะเอากันชนไปทำสี เลยอยากใส่ ซะเลย หาของได้ที่ไหน ครับ :D

7. /3o/3

551
    0
    0
    พี่เอ้อู้งานเร้อคร๊าบบบ

8. /3o/3

551
    0
    0

โห้จะหล่อไปไหนคร๊าบบบพี่เอ้:D

ทำแต่กันชนหรือครับนึกว่าทำทั้งคันเลย:D

9. MR.colt

573
    2
    0
    เอาแค่นี้ก่อนช่วงนี้ งบน้อย.....:cry:

10. MR.colt

573
    2
    0
    มาเช็คชื่อตอนบ่ายครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2008
  11. MR.colt

573
    2
    0
    ขอฝากขายโช้คชุดนึงครับ ตามลิ้งเลย ถ้าใครสนใจเรื่องโทรสอบถามอีกทีนะครับ
    http://202.57.191.84/forums/showthread.php?t=550536
    พอดีมีโปรเจคใหม่ กับโช้คชุดใหม่น่ะครับ :D

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ใครมีท่อนล่าง 1600 บ้างไหมคับ

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    จริงๆ แล้ว ถ้าตรงรุ่น แล้วหลบอ่ะไม่น่ามี แต่ อย่างที่ พี่เอ้ ว่ามาอ่ะครับ

ต้องดูว่าใส่ inter อาไรอ่ะครับ ถ้าวาง 93T inter เดิม ก้อหน้าจาใส่กะกันชนเดิมได้

แต่ถ้าเป็น inter ใหญ่ตั้งแต่ EVO3 ขึ้นไป นี่ใส่กะ กันชนเดิมไม่ได้แน่นอน

ส่วน กันชน ซิ่ง ไปที่ร้าน ไฟเบ้อ ทั้งหลายได้เลย บอกความต้องการกัรไปเลยครับ
    ว่าอยากได้ กันชนหน้าหลบ inter แนวไหน

แต่อีกแบบที่เค้าทำกันคือ แปลงหน้าใส่ หน้า Evo 1 2 3
    อันนี้ ใส่ได้เลย แต่ต้อง แปลงทั้งช่วงหน้าเลยครับ

มันต้องยกทั้ง กันชนหน้า แก้มหน้า ไฟหน้า ไฟเลี้ยวหน้า+ ฝา ด้วยนะครับ :D:D:D:D:D

ตอบได้เท่าที่รู้อ่ะครับ ยังงัยรอเพื่อนๆ มาเหลาอีกที จ้า !!!!

14. chang

4,985
    57
    48
    เดี๋ยวผมกลับไปดูที่บ้านก่อนครับ พี่ว่า ยังเหลือ อกอันอ่ะป่าววว อ่ะครับ :D:D:D:D:D

15. /3o/3

551
    0
    0
    คู่กิ๊กของปี อิอิ:D

16. chang

4,985
    57
    48
    แบบนี้ ป่าวครับ พี่เอ้ ตูด เมกา :):):):):)

17. MR.colt

573
    2
    0

18. MR.colt

573
    2
    0
    เออ ๆ...แบบนี้เลย ขอบคุณมากเด๋วจะได้เอาไปเป็นแบบ แล้ว มันเป็นแค่ไฟทับทิมหลังอย่างเดียวหรือต้องเดินสายไฟต่อด้วยอ่ะครับ :D

19. MR.colt

573
    2
    0
    สงสัยปีนี้จะเป็นปีทองของรถสีเหลืองเพราะเสาร์ที่แล้ว ไมเวคสีเหลือง ได้ที่ 1 แบร็คเก็ต 16 วิด้วย ส่วน ขับสี่สีเหลือง ก็ได้ที่สาม แบร็คเก็ต 20 วิ อืม....วิ่งแบร็คเก็ตนี่ ความแรงไม่เกี่ยวจริงๆด้วย อิอิ:D

20. chang

4,985
    57
    48
    เดินสายไฟด้วยครับ :D:D:D:D:D

พี่ไส่ สวิทเปิด Foglamp หน้า แบบไหนอ่ะครับ
    แบบมี สวิทเดียว รึ แบบมี สอง อ่ะครับ
    ถ้าแบบ สองนะ แหล่มเลย

21. MR.colt

573
    2
    0
    ฟ๊อกแล้มหน้าพี่ ใช้สวิทช์ ไฟที่อยู่เหนือช่องแอร์ด้านขวา น่ะ เสียบรีเลย์เข้าไปตัวนึง แต่พี่ว่าจะอามาต่อกับไปถอยหลัง เพราะฟ๊อกแล้มเวลาวิ่งกลางคืนพี่เปิดตลอดเลย เพราะมันสว่างกว่าไฟหน้าอีก:D

22. KuNcHiAnG_R@NGER

KuNcHiAnG_R@NGER New Member Member

26
    0
    0
    :D:D:D:D:D

ขอบคุณคร้าบบบ

ใส่ของโว 3 แต่คือว่าอารมณ์อยากคงสภาพเดิมอ่ะคับ

.....หาแนงทางกันต่อไป

:eek::eek::eek::eek::eek:

23. chang

4,985
    57
    48
    เอา 2 สวิท ดิครับพี่ ได้ทั้ง ไฟหน้า ไฟหลัง :D:D:D:D:D

24. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    Update งาน Superclub สนามสุดท้าย (ตารางออกแล้วจะบอกอีกทีครับ แต่หลังงานบางแสนอ่ะ)

1. ศุภพงศ์ บุญวงศ์โสภณ (ท๊อป) เบอร์7
    2. อธิป ภูวนานนท์ (แจ๊ส) เบอร์50
    3. ณุกร เลี่ยวสมบูรณ์ (บ๊อบ) เบอร์55
    4. ก้องภพ ไขแสง (ก้อง) เบอร์63
    5. สราวุธ ชาวเวียง (คุณ1) เบอร์??
    6. พิชชากร กรุดสุพัฒน์ (พี่บี) เบอร์16
    7. ทักษิดล กิจเจริญ (ปั๊ป) เบอร์ 92
    8. จักรินทร์ นามสกุล?? (ป๊อด) เบอร์??
    9. เชาว์ชัยพัฒน์ คงประเสริฐ (ช้าง) เบอร์44
    10. ศรัณย์ ทรัพย์เกษม (โบ๊ท) เบอร์ 2 น้องเค้าขอร่วมแจมอ่ะจ้า
    11. ภาสกร พิพิธจันทร์ (เอ้) เบอร์ 4 Update..
    12. รังสรรค์ ขันดงลิง (เก่ง) เบอร์ 77 update13. พิลาศิณี พันธุ์ไชยศรี (ออย) เบอร์ 69 update
    14. พี่นก Mitsu Only เบอร์13
    15. ต้อ Mitsu Only// Showtime เบอร์ 3

ตอนนี้ยังไม่มีรายละเอียดเพิ่มเติมนะคับ แต่ก็จะติดตามความคืบหน้าของเพื่อนๆคนอื่นๆ อยู่เรื่อยๆนะคับ

อย่าลืมนะคับ สำหรับที่ยังไม่ลงชื่อ หรือรายละเอียดยังไม่ครบ....

เรื่องกำหนดการที่พี่บีแจ้งไว้อาจจะเลื่อน เดี๋ยวผมจะไปเช๊คกับทางผู้จัดมาให้นะคับ....

ผลเป็นอย่างไรแล้วจะมา Up... ให้พวกเราทุกคนนะ

ปล. โทษทีคับ หายหน้าไป พอดีไม่สบายอ่ะ เป็นไข้ต้องพักฟื้นเลยไม่ได้มาทำงานและไม่ได้มา Up บอร์ดเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ตุลาคม 2008
  25. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เอาภาพเมื่อวันที่ 11 ตุลา มาให้ชมคับ....สำหรับเพื่อนๆที่พลาด

เจ้าเก่ง...สปิริตสุดยอดมากๆ บินมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ แต่โคลท์เจ้ากรรม ก็ไม่เป็นใจซะอีกครั้ง

สู้ๆนะคับน้อง งาน Superclub หวังว่าจะมีโพเดี้ยมติดไม้ติดมือนะ

ส่วนงานวันนั้น เพื่อนๆกลุ่มเราก็สามารถคว้าถ้วย(ทอง)มาได้ 2 คนคับ

ชมภาพเล๊ย......:D:D:D:D

26. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ต่อไป....:D:D

27. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    รับถ้วยกันไปเป็นแถว.....ดีใจด้วยนะคับ รถแรงกันทั้งน๊าน.......ตามไม่ทันเลยเรา

28. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

หายไวๆนะน้อง:):)

งานหน้า พี่ว่าจุดธูปไหว้ เจ้าโคลท์หน่อยก็ดีนะ จะได้ไม่เกเร:D:D

อ่ะ เอาลิ้งรูปมาฝาก http://www.club4g.com/index.php/topic,56107.0.html

29. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    คุณแจ๊ส....ฝากเชิญเพื่อนที่ขับ Colt ส้ม มาลงชื่อด้วยนะคับ

คุณ1...ฝากตามน้องพงษ์ด้วยนะคับ

ตาป๊อด...เพื่อนคุณอ่ะ Asti สีบรอนๆ ฝากตามด้วยเน้อ.....

สนามสุดท้าย....ใครมีพลพรรค นักถ่ายวีดีโอ/ภาพนิ่ง ก็ขนๆกันไปเยอะๆนะคับ มีโปรเจคอีกแล้ว

แต่ขออุบไว้ก่อนคับ....ถ้าเป็นไปได้ก็อยากทำอ่ะนะ

30. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    พี่เอ้คับ...ได้ข่าวว่า จะปันใจ ไปรักน้องอิม แล้วเหรอคับพี่:confused::confused:

เดี๋ยวน้องโคลท์โยตี้ก็งอลหรอก.....:D:D

ปล. ที่ผมเอ่ยนาม เป็นรถยนต์นะคับ มิใช่สาวแต่อย่างใด :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้