สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครบอกว่าจะเลี้ยง นู๋หมดตรูดแว้วววววววววว T____T

1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เอาร้านไหนดีครับ

2. sarawutone

1,355
    9
    0
    งานM-MAX ต้องไปกี่โมงครับ อาจจะไปลงมือใหม่ด้วย อุอุอุอุ

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เหตุเกิดช่วงทางตรงยาววิ่งผ่านจุดสตาร์ท พอสุดทางตรงจะเป็นโค้งขวาเกือบ ๆ จะหักศอก
    ความเร็วช่วงทางตรงประมาณเกียร์ 4 พอถึงโค้งต้องลดความเร็วลงเพื่อเข้าโค้งขวา แต่รถเกิดอาการหน้าดื้อโค้งพุ่งเข้าฟุตบาทที่มีเสามาวางนอนไว้เป็นกำแพง
    รถเสียหายหนักพอสมควร แต่คนขับไม่เป็นไร ปลอดภัยคับ

แต่หลังจากนั้นอีกไม่ถึงนาที ที่โค้งซ้ายยาว ๆ กว้างประมาณ 4 เลน ความเร็วประมาณปลายเกียร์ 3 ถึงต้นเกียร์ 4 สุดโค้งซ้ายจะต่อด้วยโค้งขวายูเทิร์นกว้าง 1 เลน มีรถรถตีลังกาหงายท้อง แต่ไม่ทราบสาเหตุเนื่องจากภาพทีวีวงจรปิดจับภาพไว้ไม่ทันตอนชน เห็นแต่ตอนลอยแล้วก้อหงายท้อง ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากตรงจุดนั้นเป็นโค้งซ้ายยาว ๆ ใช้ความเร็วสูงมากแล้วต้องเบรคอย่างรุนแรงเพื่อนชลอความเร็วเพอหมดโค้งซ้ายก้อจะเป็นโค้งขวายูเทิร์นทันทีทำให้รถเสียอาการได้ง่าย ทำให้รถพุ่งเสยฟุตบาทลอยหงายท้อง

ตอนท้าย ๆ รถพี่เบียร์ซิ่งอยู่ในอันดับที่ 4 ก้อเกิดชนเข้ากับซิเค็นที่โค้งเอส ทำให้รถเสียหายและก้อเสียอันดับไป แต่ไม่รู้ว่าวิ่งจนจบหรือป่าว

อย่างไรก้อเสียใจกับผู้ที่ไม่จบการแข่งขันด้วยคับ สนามหน้าเอาใหม่ สู้ ๆ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 สิงหาคม 2008
  4. JAZZza

2,393
    18
    0
    9.00 น. คับ

5. JAZZza

2,393
    18
    0
    หนามแรกแข่งที่ไหนอ่ะพี่

6. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ดีครับ พี่น้อง

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    เห็นลงไว้ว่าซีคอนนะ

8. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    โดดสะพานมาแร้วววว....เหรอ

งานนี้มีรถพังกันได้อีกแน่

9. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    ตกลงกินกันงาน M-Max เลยนะคับ

น้องกล้า กะ คุณปั๊ป เตรียมมารับติ๊กเกอร์ไปแปะหลังรถด้วยเน้อ...ได้มาแร้วววว

10. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0
    เ ย้ ๆ ๆ . . . . .ข อ บ คุ ณ คั บ พี่ ท๊ อ ป

11. sarawutone

1,355
    9
    0
    สรุปเจอกันงานM - MAX เลยช่ายมั๊ยครับ

12. JAZZza

2,393
    18
    0
    เจอกันงาน M-Max เลยคับ

13. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    น้องท๊อป .........ครับ ช่วยถ่ายรูปสติกเกอร์ที่ติดหลังรถแล้วให้ดูหน่อยซิครับ พี่จะเอาเป็นแบบจะได้ติดให้อยู่ในแนวเดียวกัน...:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
  14. MR.colt

573
    2
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ ...แบบว่าถ้าเรา อยากเอาฝากระโปรงหน้า EVO-3 มาใส่ กับ รถ โคล์ท นี่มันต้องแปลงหรือแก้ไขตรงไหนบ้างครับ อยากหาฝาไฟเบอร์มาแปลงใส่บ้างอ่ะครับ ....:D เคยเห็นมีโคล์ท สีแดงทำอยู่คันนึง ไม่ทราบว่ามีใครเซฟรูปไว้บ้าง ครับ....นานแว้ว..:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 สิงหาคม 2008
  15. MR.colt

573
    2
    0
    เป็นไงบ้าง น้อง จ๊ส ไปเที่ยว โคราช สนุกมั้ย ล่ะ เออ แล้วเขา แข่งกันที่ไหน อ่ะ สนามบิน กองบิน 1 หรือเปล่า....:D

16. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    แก้ม กันชนหน้า แปลงตามไปด้วยครับพี่

ปล. งานแข่งยิมคาน่าเพิ่มมาอีก1 งานฮันกุ๊ก จะที่ ลานตะวันนาบางกะปิ ถามตาปั๊บได้เลยมั้งนะ :D

17. MR.colt

573
    2
    0
    ยังอยากให้หน้าตาของรถมันเป็น โคล์ท อยู่น่ะครับ บี แต่ ก็อยากทำเผื่อไว้ อนาคตอาจจะเป็นเครื่อง อีโว กลัวมันปิดฝากระโปรงไม่ได้อ่ะ มันจะติดตรงฝาครอบสายพาน ราวลิ้น..หรือเปล่าไม่รู้...:D

18. sarawutone

1,355
    9
    0
    ตอนนี้กะลังจะทำฝาหน้าไฟเบอร์แบนเนียนๆ อยู่ครับ ส่วนถ้าจะเอาสกูปดักลมของEVO เพิ่มด้วยก็ได้ครับ เป้นOPTION เพิ่ม อิอิอิอิเพิ่มตังด้วย แล้วก็ แก้ม ไฟเบอร์ กับ กันชนไฟเบอร์ มีครายสนใจมั๊ยครับ

19. MR.colt

573
    2
    0
    อืม...น่าสน นะ ถ้าทำเสร็จแล้วยังไงเอารูปมาชมกันหน่อยนะ แต่ยังไง ก็ยัง อยากได้ทรง ของ EVO น่ะ ยังไง หนึ่งลอง ถามช่างให้หน่อยนะว่ามันทำยากหรือเปล่า....:sad:

20. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    อยากวาง Mivec อ่ะ แต่ อยากได้ แบบราคาเยาว์
    แบบ ยกลงก้อได้ ใครมีมั่งอ่ะ

21. MR.colt

573
    2
    0
    อยากใส่เบาะหลังแข็งแล้วครับ...ช่วยเลือกเบาะหน่อยครับ ระหว่าง BRIDE VIOS LOWMAX กับ BRIDE ZETA III ตัวไหนน่าโดนกว่ากัน จากกระทู้นี้......http://202.57.191.84/forums/showthread.php?t=509915 :D

22. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

อยากใส่เบาะอีโวจัง 55555555:D

23. JAZZza

2,393
    18
    0
    แข่งที่สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติคับ
    แดดร้อนมากมาย
    พิทก้ออยู่ไกล เดินทีเหนื่อยเลย
    แต่ได้ไปไหว้ย่าโมมาด้วยคับ
    อิอิ
    ขอพรท่านให้ได้ได้รับคัดเลือกเป็นนักแข่งวีออสวันเมคเรซของบริษัทอ่ะคับ
    555+ :p:D:D:D

24. sarawutone

1,355
    9
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รับการคัดเลือกคร้าบบบบ

25. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

ขอให้พรนั้นสมหวังคร๊าบคุณแจ๊ส อิอิ :D

26. พี่แจ๊ส สู้ๆ ค่ะ ^^

27. JAZZza

2,393
    18
    0
    ผมชอบ LOWMAX มากกว่าคับ :D:D:D

28. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0
    ข อ ใ ห้ พ ร ที่ พี่ ข อ ส ม ห วั ง คั บ บ บ

29. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    สวัสดีครับ

ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อกระทู้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้