สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ก๊อกๆๆๆ ...มีใครพอจะทราบไหมครับว่า ข้อเหวี่ยง ของเครื่อง 4G92 แคมเดี่ยว กับเครื่อง MIVEC มันเหมือนกันหรือเปล่า และน๊อต ที่ฟลายวีล มันมีกี่ รูอ่ะครับ...:D

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ผมว่าเหมือนนะพี่

ส่วนเรื่อง นมค ผมใช้ทุกยี่ห้อที่ได้อ่ะ อิอิ เชลล์ ปตท แมกซิม่า แล้วแต่จะหาได้ :D

3. MR.colt

573
    2
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ บี ถ้ามันเหมือนกันก็แจ๋วเลย เพราะพี่กลัวว่ามันจะเป็น 6รูกับ7 รูน่ะ ว่าจะแปลงเอาครัช อีโวใส่ ในเครื่องไมเวคน่ะ แต่ ข้อเหวี่ยงพี่มันเป็นของ แคมเดี่ยว ถอดที่ถอดออกมาตอนนั้นจำไม่ได้แล้วว่ามันมีกี่รู......:D

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ผมก้อว่าน่าจะเหมือนนะพี่ :D

5. JAZZza

2,393
    18
    0
    จัดไปพี่เอ้
    ทำได้จะได้ทำมั่ง :D

6. MR.colt

573
    2
    0
    โอเช...เลยเด๋วจะไปเป็นหนูให้ช่างที่อู่ลองแปลงเล่นๆดูก่อนนะ ถ้าดีเด๋วมาบอกต่อ....:D

7. MR.colt

573
    2
    0
    สมจิตร จงจอหอ ........เข้าชิงเหรียญทอง แว้ว.....:D
    มนัส บุณจำนง.........เข้าชิงเหรียญทองแว้ว.....:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2008
  8. eColt_94

eColt_94 New Member Member

17
    0
    0
    ของผมใช้ Mobil 1 5W-50 super Syn ไม่มีปัญหาตอนใช้ มีปัญาหย่างเดียว คือตอนซื้อมาใช้ ต้องคอยไปพ่วงออเดอร์

9. MR.colt

573
    2
    0
    MOBIL 1น่าใช้มากๆครับ ถ้าหาซื้อจากดีลเลอร์ที่นำเข้ามาเอง เพราะเดี๋ยวนี้มันปลอมเยอะมากเลยครับ ....:D

10. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0
    โมตุล ซื้อที่โบ้ทอะพี่เอ้ให้มานเอามาให้

เวบที่ขายก้อ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=484216

หรือจะซื้อเองก้อได้ที่ 0819835544 มีส่งให้ด้วยนะคร๊าบ
    แต่ต้องถามเอาว่าเค้าสะดวกส่งแถวไหน อิอิ:D

11. MR.colt

573
    2
    0
    แล้วมันเป็นยังไงบ้าง อ่ะ ใช้ดีมั้ยลื่นหรือเปล่า 4ลิตร กี่บาท อ่ะ น่าสนใจ ติดต่อให้หน่อยดิ เด๋วโอนตังไปให้....:D

12. /3o/3

551
    0
    0
    ราคาตามนั้นเลยพี่เอ้พันนึง
    ตอนี้โบ้ทมานไม่ค่อยมาแล้วอะมานทำงาน
    ลองโทรคุยก่อนเลยคุยดีตอนนั้นโทรไปถาม
    ไม่รุว่ายังมีราคาพร้อมกรองวาโวลีนป่าวนะ
    แต่ตอนนี้บ๊อบกินแกลบแล้วคร๊าบ55

13. /3o/3

551
    0
    0

รวมๆแล้วก้อดีครับพี่เอ้ ตื้ดทุกวัน อิอิ:D

14. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    Hello .....

15. MR.colt

573
    2
    0
    สมจิตร จงจอหอ................เหรียญทอง แว้ว...

16. MR.colt

573
    2
    0
    O.K. งั้นเด๋วลองเอามาใช้ดู ขำ ขำ....:D

17. MR.colt

573
    2
    0
    สวัสดีครับ....อาข่า ลงจากดอยมาแล้วเหรอ.....:D

18. MR.colt

573
    2
    0
    ตกลงนัด มิตติ้งกินข้าว กันวันที่ 27 นี้ ใช่หรือเปล่าครับ ได้ร้านหรือยังครับ ยังไงแจ้ง ให้ทราบด้วยนะครับ 27 นี้ พอแว๊บ ไปได้ ........:D

19. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ไปไหนกันอ่ะ ... ปายด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เซ็งวุ้ย ... มะกี้กลับจากข้าวสาร ขับรถผ่านร้านโจ๊ก

ได้ยินเสียงสาวแว่วๆ ... เอ้ย ฮุนได ....

รุ่นพี่ขับโคลท์ตามหลัง ม๊านบอกว่า ฮอนด้า

รุ่นพี่เปิดกระจกอยู่ตะโกนไปว่า มิตซูทั้งคู่แหล่ะเว้ย

เสียดาย ... ขับเลยไปแล้ว เลยไม่รู้ว่าเหตุการณ์เปงไงต่อ

ทำไมมานมองเป็นฮุนได้ ไม่มองเปง อิม มั่งว้าาาาา

20. /3o/3

551
    0
    0

โธ่ชีวิต มาแต่ละยี่ห้อ ห้าๆ:D

21. /3o/3

551
    0
    0

เอามาแจกน้องช่วยขำสัก4ลิตรสิคร๊าบ55:D

22. /3o/3

551
    0
    0
    ไปแระดีก่า ทำงานวันอาทิดทั้งวันเลยเซงชีวิต ห้าๆ

23. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    ลงดอยมาแล้วครับ..... ลงมาดูลูกชายสุดเลิฟด้วย ว่าแก้สายไฟเสร็จรึยัง

คิดถึง พี่ ๆ ทุกคนนะครับ..... อิ อิ

ว่าแต่ น้อง ออย จะเลี้ยงข้าวเหรอ เอิ๊ก ๆ ๆ อย่างนี้ ไม่พลาด หุหุ

24. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    น้องออยเลี้ยงข้าว อิอิอิอิไม่พลาดเช่นกัน

25. /3o/3

551
    0
    0
    มาเร้วววววว น้องออยเลี้ยงข้าว ห้าๆ

26. JAZZza

2,393
    18
    0
    กลับมาจากงานโตโยต้าที่โคราชแล้วค๊าบ
    อากาศร้อนมากมาย
    รถแข่งชนกันกระจายเลย 555+

27. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    สวัสดาคิบ...สวัสดีคับ

โทษที..หายไปหลยวัน จิงๆก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกคับ แต่ที่คอนโดมันไมมีเนทฯใช้

ส่วนที่ทำงาน ช่วงนี้ก็โดนเล็งๆอยู่คับ โดนว่าบ่อยเลยอ่ะ(สงสัยจะดวงไม่ค่อยดี) เลยไม่ได้เล่นคอมฯเลย

ตอบ...เรื่องน้ำมันเคื่องก่อน ผมใช้ SUNOCO คับพี่เอ้...สุดยอดจิงๆอ่ะ แต่ราคาสู้ไม่ไหวตอนนี้ก็ดูๆ

อยู่คับ ตามทุนทรัพย์ เพราะเดือนหน้า ก็ต้องลงสนามอีกแล้ว(สนามหน้า พี่เอ้ไปด้วยป่าว)

เป็นไงกันบ้างเอ่ย?? เพื่อนๆ Colt & Asti ทุกคน

บายดีป่าวคับ...???

28. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ได้ข่าวว่า Colt Spoon แรงแบบฉีกกระดาษเลยเหรอ..โอ้วว พระเจ้าจ๊อด

อย่างงี๊สนาม 4 ท่านไปสตาร์ทหลังผมนะ ย๊อเย่นๆๆ อย่างงี๊อ่ะดีแล้วคับ

การแข่งจะได้มีรสชาติเพิ่มขึ้น(ผมจะได้พัฒนาตัวเองไปด้วย)

ปีหน้าค่อยหาทุนทำรถคับ พอดีปีนี้ดันเกิดแอ๊คซิเดนกะเจ้าเต่าน้อยของผม

เลยต้องเอาทุนมาซ่อมเจ้าเต่าน้อยก่อน...เสร็จแล้วคงถึงคิวของเจ้าไซเบอร์ลูกรักซะที

เห็นเพื่อนๆนำหน้ากันไปหลายคนแระ เราก็ยินดีกะเพือนๆด้วยนะคับ

รอ...ขอเวลาเมคมันนี่อีกเดี๋ยว จะตามเพื่อนๆไปคับ

ปล.อาทิตนี้เรานัดเจอกันวันไหนคับ สรุปยัง ถ้ายังผมว่าเป็นวันพุธนี้ เวลาก็หลังเลิกงานเป็นต้นไปดีม๊

หรือไม่ก็งาน M-Max อาทิตย์หน้าไปเลย เสนอกันดูนะคับ

29. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เห็นในข่าว...ลูกตาลรถมิดอ่ะคับ เป็นไรมากป่าว??

สามที่แล้วก็ชน สนามนี้ชนหนักเลยอ่ะ...:cry::cry::cry:

30. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    โดดสะพานมาแร้ววววววววว สนามแรก 14 กันยายน เตรียมรถให้พร้อมเด้ออออ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้