สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0
    พี่ อ อ ย เ ลี้ ย ง . . . .ผ ม ข อ ไ ป ด้ ว ย ค น คั บ ! ! ! :D:D:D

2. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    โอ้ว...คุณช้าง

แค่คันเหลืองวิ่ง10วิ ก็หล่อก่าใครในซอยแร้ววววค๊าบ:cool:

ขับออกจากซอย19 ถ้าเป็นโคลท์นี่ รู้เลยว่ารถอู่หน๋ายยยย:eek::eek::eek:

3. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    พี่ออยเลี้ยงข้าว....เย้ๆๆๆๆๆ:D:D:D

แต่

ที่เค้าจะเลี้ยงอ่ะ คือ ข้าวเปล่านะคับน้องกล้า:D:D:D

4. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    พรุ่งนี้ยังไงดีอ่ะคับ....ตกลงนัดกินข้าว นะ นะ นะ

5. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
  6. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ขอบคุณมากครับน้องท๊อป.....:D

7. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อ อ ย. . . เ ลี้ ย ง ข้ า ว

8. MR.colt

573
    2
    0
    สำหรับพี่ส่วนมากจะว่างวันธรรมดานะ ถ้านัดกันวันไหน บอกด้วย เด๋วจะแว๊บงานไป....เสาร์-อาทิตย์ ช่วงนี้งานเข้า เสาร์นี้ งาน บวช เสาร์หน้า ที่ทำงาน มีงานเลี้ยง เกษียณ อีก แต่นัดมาวันไหนก็ได้ ถ้าเช็ค แล้ว ว่าง ไปโลด.....:D

9. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    มะเปงรายค๊าบ...ช่วยๆกัน:D

10. MR.colt

573
    2
    0
    เมื่อเช้ารีบวิ่งไปเอาแต่ เช้าเลย กลัว อด..... แอบ กระซิบ ดังๆนะครับ ว่า ระวัง โคล์ท เหลือง คันนี้ให้ดี เมื่อ เช้ากดให้ดูเกียร์เดียว แซงเรา เหมือน ฉีกกระดาษเลย แรง มาก เวลา ควอเตอร์ไมล์ ถ้าขับ แบบขำ ขำ ให้พี่เดา เวลา คร่าวๆ น่าจะได้ถึง 13 ปลายๆนะ....:D

11. MR.colt

573
    2
    0
    มาช่วยขยายเสียง.......น้ อ ง อ อ ย เ ลี้ ย ง ข้ า ว :D:D:D:D:D:D

12. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตามนั้น :D:D:D

13. MR.colt

573
    2
    0
    คุณภาพ โอเคนะ ใช้ได้ ถ้าวิ่งสนามไม่เร็วมาก ก็เอาอยู่ เหมาะสำหรับ รถอย่างพี่ เพราะมันไม่ค่อยแรง ....วิ่งถนนก็ หนึบๆมีเด้งบ้างตามสภาพถนน.....สรุปแล้วถูกใจมากครับ ต้อง ขอขอบคุณน้องหนึ่งมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ...:D

14. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    กลับมาแว้ว ... คราวนี้ได้อยู่ยาวๆยันสิ้นเดือน

มีนัดไปไหนกัน ไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

15. MR.colt

573
    2
    0
    สมจิตร จงจอหอ .............ชนะอีกแว้ว.......:D

16. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ดูอยู่เหมือนกานคับ

17. MR.colt

573
    2
    0
    ความคิดนี้ก็ดีนะน้องท๊อป พี่เห็นด้วย รวมๆกลุ่มกันไว้ ....... ยังไงท๊อปเป็นคนในวงการ หนังสือ เจอผู้ใหญ่ในวงการ สาขาต่างๆ ก็ลองคุยดูนะ ว่า พวกเราก็มีการรวมกลุ่ม ของคนใช้รถรุ่นนี้กันอยู่ ...:D

18. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ขอบคณคร้าบพี่เอ้

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    ชุดนี้ผมยังชอบเลยครับ

20. ดูๆๆๆๆ แต่ละคน ใครเริ่มเนี่ยยยยยยยยยย

เห็นใจน้องมั่ง น้องจ่ายค่าทำรถ หมดตรูดแล้ว

ปล. วันนี้ได้โปงใหม่ละ คิๆๆๆ :D พร้อมกับต้องกินแกลบไปถึงสิ้นเดือน :cry: (ยิ้มทั้งน้ำตาเลยทีเดียว)

21. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek: 13

22. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0
    เมื่อช่วงเที่ยงได้ยาง Hankook มาแระคับ . . . . . . .
    ขอบคุณพี่ปั๊บมาก-มาก เลยคับผม (ใจดีมาส่งให้) ฮิฮิฮิฮิฮิฮิ

23. MR.colt

573
    2
    0
    สวัสดีครับ ขอถามเรื่องน้ำมันเครื่องหน่อยนะครับ
    น้ำมันเครื่องที่แต่ละคนใช้กันมียี่ห้อไหนบ้างครับ เอาแบบหาซื้อไม่ยากนะครับ .....:D

24. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    ไม่รู้ว่าเรื่อง จริงอ่ะ ป่าวววว

ที่ Mitsu Only (พี่แก้ว) บอกมาว่าใช้ Mobile 1 ไม่ดีอย่างแรง
    ไม่ได้เชียร์ ให้ใช้น้ำมันที่ อู่ คือ Top1 นะ
    แต่มีมาแล้ว เครื่อง พวก 63 เนี่ย พังมาหลายเลย
    แต่ ถ้าเป็นเครื่อง mitsu แต่ไม่ใช่ 63 ใช้ได้ป่าว ไม่รู้

ส่วน ผม ทั้ง Colt ทั้ง 4 ใช้ Top1 ครับ ไม่เคย มีปัญหาเลย

ใครใช้ Mobile 1 มาเล่าให้อ่านหน่อยว่า มัน พังจริงๆด้วยรึป่าววว

25. klaralli-colt

109
    1
    0
    กล้าใช้น้ำมันเครื่อง . . . . . วา โ ว ลี น แ ม ก ซ์ ไ ล ฟ์ . . . . คับผม :):)

26. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0
    ใช้มานทุกยี่ห้อเลยห้าๆ
    แต่ตอนนี้ MOTUL อิอิ

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    อยากลอง TOTAL อะครับ เห็นพวก 63 ใน EVO THAILAND ใช้กันเยอะอะครับ

28. MR.colt

573
    2
    0
    บ๊อบ แล้ว ไอ้น้ำมันเครื่อง โมเต็ม เอ๊ย..โมตุล ซื้อที่ไหน อ่ะ.....น่าสน:D

29. MR.colt

573
    2
    0
    TOTAL ใช้ดีมากๆเลย พี่เคยใช้ตอน ขับ อิมเพสซ่า กระป๋อง สีเทานะ ไม่เคยชาร์ปละลายเลย ลื่นดี แต่ตอนนี้ราคาสูงนะ ที่อู่ขายอยู่ แกลลอน ละ 1800 แน่ะ หนึ่งมีที่ซื้อที่ไหนถูกกว่านี้หรือเปล่าล่ะ ถ้ามีพี่เอาด้วย ....:D

30. MR.colt

573
    2
    0
    MOBIL 1 มันเป็นน้ำมันยอดฮิต ไม่รู้ไปเจอของปลอมกันหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นของจริง พี่ว่ามันก็น่าจะ โอเคนะ แต่พวกเครื่อง 63 โมเยอะๆ ทอร์ค แยะๆ มันคงต้องหาน้ำมันดีๆให้เครื่องใช้ จะปลอดภัยกว่า แต่อย่างเรา แรงนิดๆ โมหน่อยๆ เอาแค่น้ำมันที่ลื่นๆ ก็พอแว้ว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้