สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    ช่ายๆๆเหมือนพวกโรคจิตเลย อิอิอิ:D:D:D

2. แหะๆๆ วันนี้มีเรื่องจะมารบกวนถามหน่อยค่ะ :eek:

พอดีว่าตอนเช้าๆ Start เครื่องมันจะมีเสียงดังวี๊ดๆๆ อ่ะค่ะ

ตอนแรกมีคนบอกว่าเป็นเสียงสายพานแอร์เพราะว่าเสียงจะดังเฉพาะตอนเปิดแอร์

แต่ว่าตอนนี้ถึงปิดแอร์มันก็ดังวี๊ดๆๆ แต่ว่าเป็นเฉพาะตอนเช้าไปทำงานกะตอนเย็นจะกลับบ้านอ่ะค่ะ

แต่พอรถวิ่งไปสักพักมันก็ไม่มีเสียงแล้วนะคะ....หรือจะเป็นสายพานได...คืออยากจะรู้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่อ่ะค่ะ

แล้วอีกอย่างค่ะ เรื่องปุ่ม Over Drive ค่ะ มันจะทำงานตอนที่เรากดเข้าไปหรือกดออกอ่ะค่ะ

เพราะว่าลองกดดูแล้วมันไม่แตกต่างเลย (หรือเราไม่รู้เรื่องเอง :p) หรือเพราะว่ามันไม่ได้ต่อสายไว้ก็ไม่รู้อ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะค๊า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :eek::eek:

3. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    อ้างั้นก็เป็นแผดกับพี่อะดิ:D:D

4. podcolt

885
    1
    0
    ถุถุถุ ถูกต้องน้าคร๊าปปป :D:D

5. podcolt

885
    1
    0
    มานจะทำงานตอน8โมงไม่ช่าย:Dตอนที่ไฟ over drive ขึ้นคับถ้าหลอดขาดให้สังเกตรอบเครื่องมันจะสูงคับ เอ๊จะเข้าใจมั้ยเอ่ย:p

6. podcolt

885
    1
    0
    เรื่องเสียงดังตอนเช้า หนูคับมันตกใจวิ่งหนีก็เลยมีเสียงดัง:D:Dม่ายช่ายเป็นปรกติคับพอเครื่องร้อนเสียงก็หายไปเอง แต่:mad:เสียงคอมมันไม่หายคับกลับดังขึ้นเรื่อย2คับฮิฮิ แคกแคก แคกแคก:eek:

7. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    น่าจะเป็นที่สายพานแหล่ะครับ อยู่ที่ว่าจะเป็นที่ตัวไหน ส่วนมากเป็นที่แอร์ก่อน จอดไว้นานๆ มันเย็น มันชื้น พอหดตัว ก็เลยมีเสียงดัง

พอรถวิ่งไปซักพักเริ่มร้อน เริ่มขยายตัว เสียงมันก็เลยหายไป ... ตั้งสายพานใหม่ก็หายครับ ...

ส่วน over drive เนี่ย ... มันจะทำงานตอนเรากดเข้าคือ ON ซึ่งเป็นโหมดปกติไฟจะดับเราควรจะ on ไว้พื่อให้มันมีสี่เกียร์ ...

แต่ถ้าเรากดออก หมายถึง overdrive off จะมีไฟขึ้นที่หน้าปัดเป็นสีส้มๆ หมายถึงว่าเกียร์สูงสุดของเราจะกลายเป็นเกียร์สาม ...

เอาไว้เร่งแซงแบบทันใจวัยรุ่น หรือไม่ก็ไว้แข่ง Drag ก็ได้นะ ... เพราะเข้าเส้นปลายเกียร์สามพอดี

( เอาง่ายๆอย่างงี้แล้วกันนะ ถ้าให้อธิบายเต็มๆ พิมพ์กันมือหงิก )

ปล. พรุ่งนี้จะได้ไปมั้ยเนี่ย ...

8. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    เปลี่ยนคอมแอร์ได้แล้วคุณป๊อด เดี๋ยวมันจะน็อกซะก่อน

9. podcolt

885
    1
    0
    ป่วน

วันนี้รถใครเปียกฝนบ้างคับ:rain:ขอให้ขี้โคลนเต็มซุ้มล้อเลยนะคับ สวนผมไม่เอารถออกเพราะพึ่งพ่นซุ้มล้อเมื่อ2วันก่อนฮิฮิ:Dวันนี้ใช้รถที่บ้านแทน ถ้าพรุ่งนี้ฝนตกอีกก็มากับแบบ เคลอะ เคลอะ ละกันคับLOL

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2007
  10. podcolt

885
    1
    0
    ถุถุถุถูกต้องน้าคร้าปพิมพ์มือหงิกเลยละเจอกันคุยง่ายกว่าฮิฮิ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2007
  11. podcolt

885
    1
    0
    ถึงคูณ MONOTONE

ใครเอ่ยซุ่มอยู่ส่งเสียงหน่อยคับ เอ๊ตา1ยังไม่ไปเชียงกงเหรอถ้าไปแนะนำให้ไปเส้นหลัง
    สิจะใด้ทดสอบประสิทธิภาพ4WDว่าดีขนาดไหนหรือเข้าทางซอยวัดปลัดเปลียงก็ใดน้องๆWRC เลยแหละฮิฮิ:D

12. อ๋อออ ขอบคุณนะค๊า :D:D

แล้วก็ขอบคุณคุณป๊อดด้วยนะคะ เกือบงงละ :D:D

งั้นเด๋วพรุ่งนี้ จะไปถามอีกรอบนะคะ อิอิ

ว่าแต่อย่าแซวรถนู๋นะ รถนู๋เดิ๊มเดิม :eek::eek:

13. podcolt

885
    1
    0
    โป้งแล้ว :mad:ชวนแต่ตา1 :mad: ก้องถ่ายรูปตอนทำสีไว้รึป่าวเอามาให้ดูบ้างดิหรือว่าถ่ายแต่รูปสาวๆแถวห้องน้ำเลยไม่ใค้ถ่ายรูปรถฮิฮิงุงิงุงิ:D:D

14. podcolt

885
    1
    0
    กะแล้วว่าต้องงงฮิฮิ ว่าแต่เปลี่ยนแม็กรึยังคับ

15. podcolt

885
    1
    0
    ข่าวดีคับมีร้านทำซันรูฟแบบต้นตำหลับมาแนะนำ

ผมว่าราคาคงไม่แรงนะพี่น้องคนไหนสนจายบ้างคับLOLLOLLOL

16. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ที่มันเจาะน่ะ ... ลัมโบกินี่ diablo .... :cry: :cry: :cry:

17. ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยค่ะ เพราะว่ายังไม่รู้ว่าใจตัวเองต้องการแบบไหนกันแน่ :eek:

มีรุ่นไหนแนะนำบ้างป่าวคะ :p

18. :eek: อ๋อ เค้าทำกันแบบนี้นี่เองอ่ะ งั้นเด๋วออยลองทำที่บ้านมั่ง

19. podcolt

885
    1
    0
    มีครับแต่ไม่รู้ว่าokป่าวเอาเป็นว่าพรุ่งนี้ก็ดูดูรถของพวกพี่น้องของเรานี่แหละครับชอบแบบคันไหนก็ซื้อตามแบบคันนั้นไปเลยLOL

20. podcolt

885
    1
    0
    พรุ่งนี้ใครไปบ้างรายงานตัวกันหน่อยคับพี่น้อง:rockon::D

21. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18
    พรุ่งนี้ meeting แล้วอะ ใครช่วยบอกทางผมหน่อยครับ
    ถ้าวิ่ง motor way จนถึงเส้นพระรามเก้า แล้วต้องไปยังไงต่อ

22. podcolt

885
    1
    0
    ตา1โดนฝนรึป่าว:rain:

23. นึกว่าจะบอกว่า ชอบแบบคันไหนก็ถอดเอาไปเลย

แหะๆๆ ล้อเล่นนะค๊า :eek::eek::eek:

24. sarawutone

1,355
    9
    0
    เดี๋ยวรอให้ถนนมันเนียนกว่านี้อีกหน่อย ค่อยลุยครับ

25. sarawutone

1,355
    9
    0
    อย่าพึ่งงอนครับ เดี๋ยวให้น้องก้อง พาไปส่องอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

26. sarawutone

1,355
    9
    0
    ยังม่ายรู้จายตัวเองเหมือนกานคร้าบ:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

27. sarawutone

1,355
    9
    0
    ตรงมาอย่างเดียวม่ายต้องขึ้นข้างบนนะ ถึงแยกแรก เลยไปกลับรถหน้าปั๊มเชล

28. podcolt

885
    1
    0
    แสดงว่าไปมาแว้วล่ะสิ:D

29. podcolt

885
    1
    0
    สรุปพรุ่งนี้เจอกันที่เดิม5โมงเย็นนะคร๊าปพี่น้องมากันเร็วๆนะเพราะถ้ามืดแล้วจะถ่ายรูปม่ายค่อยชัด:D

30. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    ไปด้วย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้