สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0

เเหม่ โทรไปก็ไม่รับ เอ็มก็ไม่ออน แสรดดดดดดดดดดด
    แล้วกรูจาบอกคุนเมงยังไง

2. ก้อง...

311
    3
    0
    ถูกงับ อิอิ

3. dnc047

dnc047 New Member Member

35
    0
    0
    [email protected]
    ถ้าเป็นของ Rallyart มันใส่ด้านหลังได้ป่ะคับ

4. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0

ยินดีด้วยเช่นกัลคับพี่เอ้...(กะโชคชุดใหม่)

เรื่องลงในพีระฯอ่ะ คงไม่ทิ้งกันเท่าไหร่หรอกคับ ผมสู้พี่มะได้หรอก หุหุ

ข้าน้อยขอคารวะ....อิอิ จะตามดู step ต่อไปของพี่เอ้นะคับ

5. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ข่าวฝาก...นักซิ่ง

ข่าวฝาก...รถซิ่งทั้งหลาย

สดๆร้อนๆเลยคับ วันนี้เจอตำรวจเรียกอีกแล้ว (เอาอีหน้าหวานมา)แถวเส้นเลียบด่วนฯเลี้ยวเข้าเกษตร-นวมินทร์

แม่งออกมาโบกรถผมเลยอ่ะ พอเปิดกระจกปุ๊ปแม่งบอกว่า

ตำรวจ : สวัสดีคับเจ้านาย มีใบอะไรบ้างเอามาดูหน่อยรถดัดแปลงๆๆๆๆๆๆ:cool:

ผม : ไม่มีอ่ะเพ่...โดนยึดไปหมดแล้ว(ในใจคิด รถกูดัดแปลงยังไงฟระ ทะเบียนก็มี):confused:

ตำรวจ : งั้นช่วยผมหน่อย (แล้วแม่งก็ยื่นเล่มใบสั่งมาให้ผม เพื่อที่จะให้เอาตังเหน็บให้มัน)

ผม : โอ๊ย...ผมไม่มีตังหรอก นี่ใบสั่งผมก็มียังไม่ได้เสียเลยอ่ะ:mad::mad:

ตำรวจ : ไม่ได้ๆ รถคุณดัดแปลง ช่วยๆผมหน่อยมะ

ผม : ไม่มีตังจิงๆอ่ะเพ่....:mad:

ตำรวจ : อ่ะๆ ไปๆๆๆ(แม่งคงเห็นว่าไม่สำเร็จอ่ะมั้ง...)

ปล. พวกนี้นะคับทำหน้าที่ตามสันดานกันรึป่าวก็ไม่ทราบนะ แต่ผมละเซ็งกะพวกแม่งจิงๆ เสียเวลาทำมาหา....ของผมหมด

ทำไมน๊อ ไอ้พวกนี้ถึงไม่ไปจับผู้ร้งผู้ร้าย แต่มายืนคอยรีบไถเงินชาวบ้านเค้าอยู่ได้

**ขออภัยในเรื่องของวาจาด้วยนะคับ และไม่ได้เจตนาที่จะว่าท่านที่ยึดอาชีพนี้ทั้งหมดนะคับ

ก็แค่เล่าเป็นประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้ฟังอ่ะคับ ถ้าเจอก็จะได้มีวิธีเลี่ยงได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2008
  6. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อาทิตย์ที่ 1 มิ.ย. นี้มีใครไปงาน M-Max บ้างป่าวคับ(สร้างกระแสอีกแร้วตู...อิอิ) ที่แน่ๆคุณแจ๊สล่ะคนนึง

เห็นเสาร์นี้ เจ้าก้องจะนัดซ้อมมือที่สนามใหม่(สปอนเซอร์คุณปั๊ป) ใครไปมั่งอ่ะคับแล้วคุณปั๊ปมาด้วยป่าว

ส่งข่าวด้วยเน้อ...

7. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ตาช้าง...

ออกรถใหม่อีกแว๊วเหรอทั่น(KSR) 555+ คราวนี้กะให้ ญ. โอบเอวเลยนะเพ่ ได้ใจเจงๆ อิอิ

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แม่ง แย่ ไอ้พวกนี้ เบื่อด้วยคน

ส่วน KSR เอามาเปลี่ยนแนวมั่ง

เคยได้ยินว่ารักแท้ แพ้ fino

เลยลองขี่มั่ง แต่ ชอบ KSR อ่ะ กาลังบ้าเลย :D:D:D:D

9. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เล่น 2 ล้อแล้วเหร๋อ...นายช้าง

แต่เจ้า KSR ของก็ไม่ได้ถูกๆนะนี่ เห็นคนที่ทำงานแต่งกันหลักแสนก็มี

เฮ้อ...ยังไงๆ ก็ระวังหน่อยเน้อ เนื้อหุ้มเหล็กอ่ะ ล้มมาล่ะ ซื้บะหมี่มารอไว้เลย:D

10. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ครับน้องแจ๊ส พี่ก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน แต่ว่าจะเอาลงไปแช่ในน้ำมันเลยดีกว่า เห็นมี บางคนทำแล้ว ปรับได้ดีเป็นปกติเลย ใช่ไหมครับ อิอิ...:D

11. MR.colt

573
    2
    0
    โอย...พี่คงสู้เด็กไม่ไหวหรอกใจมันไม่กล้าแล้วเดี๋ยวนี้เวลาแล้วแรงๆได้ยินเสียงยางร้องใจมันสั่นๆแล้วหล่ะ แต่ก็จะพยายามไปให้สุดตัวละกัน....:D

12. MR.colt

573
    2
    0
    ยังไงก็ขี่ระวังๆหน่อยนะน้องช้าง เอาแค่ซื้อก๋วยเตี๋ยวหรือโอเลี้ยงปากซอยก็พอนะ อ้อ...และก็พยายามขี่สองล้อนะ อย่าขี่ล้อเดียวล่ะ เดี๋ยวจะเหมือนพี่ เดี้ยงอยู่จนทุกวันนี้ เพราะไอ้สองล้อนี่แหล่ะ เรื่องมัน เศร้า...:cry:

13. MR.colt

573
    2
    0
    บทสรุปในการใส่โช้คซิ่ง.....

หลังจากที่เมื่อวานนี้ได้เอาโช้คซิ่งไปใส่เรียบร้อย...วันนี้ได้เอาไปตั้งศูนย์ล้อและลองขับดูนิดหน่อย .....แค่แก๊ส หมดไปซักครึ่งถัง...สรุปได้ดังนี้ว่า:cool:
    -โช้คสนามก็คือโช้คสนาม.....เอามาวิ่งบนถนน บอกได้คำเดียวว่าใส่ไหล..:eek:
    -รถคันนี้ต้องใช้เป็นรถครอบครัวบ้างรับผู้ใหญ่บ้าง รับลูกบ้าง...ถ้าให้มานั่งมีหวัง โดนด่ายับแน่ๆ...:cry:
    หลังจากที่ได้ใส่มาสองวันสรุปได้ว่าต้องถอดเก็บเอาไว้แข็งอย่างเดียวดีกว่า...แล้วว่างๆเอามานั่งขัดสนิม..ทำสีกระบอกซะใหม่ให้เนียนๆ
    ก็จบกันไปหนึ่งเสต็ปสำหรับช่วงล่าง รายการต่อไปก็คงไปเรื่องเครื่องที่ว่าจะทำแค่นิโหน่ย....เอาแค่พอดมตูด B16 แคมคู่ได้ก็พอ :p

14. ก้อง...

311
    3
    0
    แหม่พี่ ขับอิมมาแล้วกัวไร
    โคลนี่เด็กๆ เลย ขับง่ายก่ากันเยอะเยย

15. ก้อง...

311
    3
    0
    นิดหน่อยเหรอพี่ ที่บ้าน ก้องเรียกว่า ชุดใหญ่เลยนะ

16. MR.colt

573
    2
    0
    ขอถามความเห็นเกี่ยวกับ BELT ของ TAKATA ก๊อป ไต้หวันหน่อยครับ ใครเคยใช้หรือเคยเห็นตัวเป็นๆบ้าง คุณภาพ ใช้ได้หรือเปล่าครับ แบบว่าใช้ของแท้ไม่ได้น่ะครับ ใส่แล้วมันคัน เป็นโรคแพ้ราคาของแท้.น่ะ....:D..

17. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    พี่เอ้คับ
    เวลารับลูก รับแฟน รับผู้ใหญ่ ก้อปรับให้ปรับหนืดให้น้อยสุดแร้วก้อค่อย ๆ ย่อง
    คงพอช่วยได้นะคับพี่

18. MR.colt

573
    2
    0
    โช้คชุดนี้มันไม่ที่ที่ปรับเลยซิครับ น้องแจ๊ส....คงต้องเอาของเก่ามาใส่ก่อนแล้วเอาโช้คชุดนี้ไปใส่ถังแช่น้ำมันให้สนิมมันหลุดให้หมดก่อน ....:D

19. JAZZza

2,393
    18
    0
    เท่าที่ทราบมีคนสั่งเข้ามาขายหลายเจ้า
    และก้อผู้ผลิตก้อหลายเจ้า(ในไต้หวัน)
    มีคนบอกว่าเหมือนแท้มาก ๆ (แต่ไม่รู้ว่าเจ้าไหน ต้องดูดี ๆ)
    ในเรื่องความปลอดภัยก้อไม่รู้ว่าเป็นอย่างไร
    ผมก้อเล็งไว้เหมือนกัน

20. MR.colt

573
    2
    0
    ถ้าน้องแจ๊สเกิดไปปิ๊งกับเจ้าไหน ก็กระซิบบอกพี่บ้างนะ ซื้อพร้อมกันสองชุดเผื่อจะมีส่วนลดไง...:p

21. ก้อง...

311
    3
    0
    เหมือนถึงเหมือนที่สุดครับ
    แต่ลูกบิดมานต่างกันนิดนึง ไม่สังเกตมิรู้เลย

22. ก้อง...

311
    3
    0

แต่ก่อนเคยเหน ชุดละ 6000 อ่ะครับ ปีก่อนมั้ง
    ตอนนี้ไม่รู้ราคาเท่าไรแระ
    แต่เนียนมากๆๆ

23. MR.colt

573
    2
    0
    เห็นวางขายกันอยู่ 3 พันกว่าเอง อ่ะ ไม่รู้ครบหรือเปล่า ห่วงล็อกกับพื้นรถมีมาให้หรือเปล่าก็ไม่รู้ ไอ้ตัวเนี้ย หายากมาก เคยใส่ไว้ในรถคันเก่า จำไม่ได้แล้วว่าถอดเก็บไว้ไหน....:cry:........น้องก้อง คืนนี้อย่าลืม ติดสายสีฟ้ามาด้วยนะจ๊ะ..:D

24. ก้อง...

311
    3
    0
    ป๋มไม่ได้ไปแล้ว นอนแหง่วรอลูกค้าที่ห้อง เง้อ เซงงงง

ปล. เดี่ยวนี้ takata มานถูกขนาดนี้แล้วรึ ว่าแระ ของแท้ของก้องมัยมานขาย
    ไม่ได้ เปนงี้นี่เอง

25. MR.colt

573
    2
    0
    มิเป็นไรครับน้อง...อ้อ...ได้รับ เม็ดเส็ด แล้วนะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจัดให้.....:D

26. JAZZza

2,393
    18
    0
    คุณท๊อปไปแข่งงาน M-max ป่าวคับ

27. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    สนามนี้เก็บคะแนนแล้วนะพี่แจ๊ส พร้อมยังๆๆ

28. JAZZza

2,393
    18
    0
    พร้อมแร้ว
    เจอกาน ๆ

29. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ใส่ของก๊อปดูเรื่องความปลอดภัยด้วยนะครับ แนะนำให้เอาของใหม่ดีกว่าเรื่องเบลล์เนี่ย ของแท้ยี่ห้ออื่น ไม่แพงก็มีครับ :D

30. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18

ผมเองก็เจอบ่อยครับ เวลาขับรถขึ้น-ลง ชม.-กทม. เรียกตรวจอยู่ได้ ขนาดรถผมโล่งๆ คุณลูกเสือก็ยังดูแล้วดูอีก แถมขอดูหมวกกันน๊อคด้วยอ่ะ.... ยิ่งด่านตรงนครสวรรค์ พอตรวจเสร็จ ให้ผมโชว์ออกตัวล้อ..อี๊ด.ดดดด ด้วยอ่ะ (เรื่องไรล่ะ เปลืองยาง)

แล้วถ้าเจอเรียกในกทม.นะครับ...เวลาขอดูใบขับขี่ พอเห็นว่าอยู่เชียงใหม่ แล้วจะต้องถามทุกคนเลยซิ เป็นคนเชียงใหม่เหรอ (เออ..ใช่สิ ก็เห็นอยู่บนบัตรแล้วนิ) แล้วคุณลูกเสือก็จะบอกว่า ดัดแปลงสภาพรถทุกครั้งไป ประโยคสุดท้ายก็จะลงท้ายว่า สะดวกชำระเงินตรงนี้ไหมครับ... เอากับมันซิ ขี้เกียจมีเรื่อง ตัดความรำคาญก็ทำบุญไปครับ...เห้อ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้