สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    เดี๋ยวเอาไปส่ง งิงิ
    วันเสาไปซ้อมป่าวๆๆๆๆๆๆๆ

2. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    สวยๆ เลย คร้าบคุณแจ๊ส เจ้าแรกเลย ขายดี ขายดี เฮง เฮง

3. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    แจ๊สผากระโปรงขอก่อนใด้ป่าว กลัวตังหมดก่อนฮิฮิ:D

4. podcolt

885
    1
    0
    ส่งแถว หนามเเดงเลยเน้อ:sad::D
    ก้องเอาไทตั้นไปหมุนเล่นเหรอ :D

5. ก้อง...

311
    3
    0
    โอว งั้นขอค่าน้ำมันด้วยเน้อ
    เอาไตตันไปใช่ว่าน้ำมันจะถูกนะนี่

ปล.ไม่ต้องแย่งกันๆๆ ได้ทุกคน อิอิ

6. ก้อง...

311
    3
    0
    มีไฟหน้า โคล กะไฟเลี้ยวมาฝาก อิอิ
    ไฟหน้า ซ้าย ขวา สภาพตามรูป ขาย 2000
    อ่อ แถม ไฟหน้าด้านใหนจำไม่ได้อ่ะครับ ตัวที่มานเหลืออยู่อ่ะ
    ไฟเลี้ยว ซ้ายขวา ด้านซ้ายดี ด้านขวา ขาหักอันนึง 700 แระกาน

สนใจก็โทรหาก้องเลยเน้อ
    เอามาขายให้สมาชิกก่อน ไม่มีใครเอา จะเอาลงตลาดแล้วเน้อ

7. ก้อง...

311
    3
    0
    เปนวันเสา ที่ 31 เน้อ ซ้อมก่อนแข่ง วันนึง
    โทรคอนเฟิม พี่ปั้บแล้ว

ปล. ป๋มไม่ได้เอาไตตันไปวิ่งน้า อิอิ
    ปล.2 พี่แจ๊ส ยืมรถโด้ยเน้อออออ งิงิ เดี๋ยวออกค่าหมักให้ โทรไปไม่รับเลยงิ ว่าจะคุยเรื่องนี้แหละ
    โพสไว้ในนี้นะ เด๊ยวก้องลืม อิอิ

8. PanziLa

PanziLa New Member Member

4
    0
    0

บ๊อบเองพี่เอ้ เล่นเครื่องปั้นมานอะ ขี้เกียดออกของมานอะ ใส่แล้วเปงไงบอกบ้าง อิอิ:D

9. PanziLa

PanziLa New Member Member

4
    0
    0

หล่อเลยครับคุณแจ๊ส อิอิ:D

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จัดให้ ๆ
    ค่าหมักของพี่น่าจะฟรีอ่ะ
    เติมน้ำมานแทนร่ะกาน

11. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    อ๋อ...นึกว่าใคร..เดี๋ยวใส่แล้ว วันแข่งจะให้ลองนั่ง .......เห็น น้องก้องบอกว่า โค้งลงเขา ร้อยอาร์ กับ เอสหนึ่ง เอส สอง นี่เข้าได้เป็นร้อยเลย...อิอิ แต่ออกได้หรือเปล่าไม่รู้นะ

12. MR.colt

573
    2
    0
    ขอมั้งดิ ฝากระโปรงเบาๆอะ มีอีกป่าว อยากลดน้ำหนักรถบ้าง เพราะคนมันลดไม่ลงแล้ว...:D

13. MR.colt

573
    2
    0
    เนียนจังเลยครับ สวยไม่เหมือนใคร แปลกตามาก ......:)

14. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มีแต่ไม่ใช่ CUSCO เอาไหมครับ ขออีเมลล์หน่อย เด๋วส่งรูปให้ดูครับ

15. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18

ผมมีของเก่าอยู่ ไม่ได้ใช้
    หรือพี่จะซื้อสายซิ่งใหม่เลยก้อได้
    ราคาประมาณ 1500 บ อ่ะครับ
    ขายตามร้าน 7-11 อ่ะครับ
    ^
    ^
    ^
    ^
    ล้อเล่นอ่ะครับ

โทรหาผมก็ได้ครับ

16. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    มาวิ่งกันได้เลยคับพี่เอ้...เพราะสนามหน้าแข่งตั้งเดือนกรกฏา แน่ะ อิอิ

ยังมีเวลาเตรียมรถอีกเยอะคับ...ถึงเวลานั้นผมว่ารถพี่พร้อมหมดแล้วอ่ะ หุหุ

17. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    จัดไปคับ....ถ้ารถเสร็จทันก็มาถ่ายด้วยกันนะคับ

ยินดีที่รู้จัก

18. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    สุดยอดแห่งความเสียว...เอ๊ย สวยเลยอ่ะแจ๊ส

อยากได้มั่งจัง แต่ก็อย่างที่บอกอ่ะ ต้องเก็บตัง เอาของชิ้นหย่ายๆไว้ก่อน

ปล.ใส่มายั่วอีกแล้วง่ะ งามคับ จัดไปๆ

19. MR.colt

573
    2
    0
    แน่นอนเลยสนามหน้า ...ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้ไปลงวิ่งกันแบบ ขำ ขำ นะครับ ยังไงก็รอๆคนแก่ บ้างนะครับ เวลา ชวนเข้าโค้งก็รอพาออกจากโค้งด้วย เด้อ....เดี๋ยวหลง หาทางออกไม่เจอ หมุนมันอยู่ในโค้งนั่นแหล่ะ ...อิอิ

20. MR.colt

573
    2
    0
    ขอเล่าความรู้สึกของการทำรถให้เป็นเกวียน นะครับ

วันนี้ตอนสายๆ แอบหนีงานออกไปใส่โช้ค ด้วยความอยากรู้ว่ามันจะแข็งกระด้างขนาดไหน ลองซะเลยจะได้รู้ :)
    ความรู้สึกแรกหลังจากที่เอารถลงจากฮ๊อย...ข้างหน้ามันสูงกว่าข้างหลังประมาณนิ้วนึง :eek:.... ช่างมันก่อน เอารถออกไปวิ่งในซอยที่ค่อนข้างขรุขระ.........อืม มันกระเด้งแต่ไม่กระด้างเลย ชักเริ่มแปลกใจ แต่ที่ขับยากคือ บอลจ๊อย ข้างหน้า ปรับมาแล้ว แคมเบอร์น่าจะลบอยู่พอสมควร หน้ามันเลยหนักๆ ยังไม่ชิน ...กลับมาที่อู่ กะว่าจะเอาข้างหน้าลงให้มันเตี้ย..กว่าข้างหลังซักนิ้วนึง โช้คข้างขวา ปรับได้สบายมาก แต่ข้างซ้าย ปรับไม่ลงเลย เอาฆ้อนตอกแล้วก็ยังเฉยสงสัยน้องหนิมจะเข้าไปอยู่กันเต็มแล้ว...ช่างเริ่มเหงื่องตก มองหน้า :mad: ที่สำคัญใกล้เที่ยงแล้ว ผมเลยบอกว่า ช่างมันพี่ งั้นเอาข้างหลังขึ้นให้สูงกว่าข้างหน้าเลย ซักครึ่งนิ้ว ปรับไปปรับมา โอเคเลย หน้าทิ่ม นิดๆ ตูดโด่งหน่อยๆ :)ขับรถกลับมาที่ทำงาน ลอง วิ่งช้าสลับกับเร็ว ความรู้สึกบอกว่ามันกระเด้งนะ แต่ไม่กระแทกและก็ไม่กระด้าง หรือเรายังไม่ชินกับโช้ค ซิ่ง เพราะขับแต่รถ แตนๆมานาน พอใกล้ที่ทำงานมีโค้งกว้างๆให้ลอง อยู่สองสามโค้ง ลองสาดเลยครับ ด้วยความที่ยังไม่รู้จักอาการของโช้ค และก็กลัวแหก เลยเข้ามาเบาๆ แล้ว เดินคันเร่งออก ให้สุดเลย อาการรถค่อนข้างนิ่ง หน้าจิกโค้ง รถเดินได้ดีมาก ไม่มีอาการหน้าดื้อ เลย หลังจากที่กลับมาจากเปลี่ยนโช้ค สรุปได้ว่าถ้าจะเอาโช้คชุดนี้ใช้งาน คงต้องปรับตัวกันซักพัก แต่ถ้าเอาไว้แข่งอย่างเดียว ใช้ได้เลย กับความแรงของเครื่อง ไมเวค สแตนดาร์ด ช่วงล่างขนาดน่าจะพอ
    สรุป การทดสอบโช้ค ท้ายที่สุดนี้ เป็นอันว่า project การเริ่มทำรถให้เป็นเกวียนได้เริ่มขึ้นอีกครั้ง และได้เสียตังค์สมใจอยาก......ทั้งนี้และทั้งนั้นต้องขอขอบคุณน้องก้องที่ช่วย แนะนำและ จัดโช้ค ชุดนี้มาให้นะครับ ........:D

21. JAZZza

2,393
    18
    0
    เกลียวที่เป็นสนิมลองเอาโซแน็กซ์ฉีดดูคับพี่
    ยินดีด้วยกับช็อคชุดใหม่นะคับ

22. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    หล่อเลย
    ว่าแต่ ตั้งใจทำสีดำด้าน ใช่ป่าวอ่ะ

23. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    พร้อมรบ

24. JAZZza

2,393
    18
    0
    ถูก

25. podcolt

885
    1
    0
    แจ๊สทำสี+ค่าใส่ร้านเค้าคิดเท่าใดอ่ะ:confused:

26. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ดันปาย มีประตู COLT เข้ามา1 คู่ แต่เป็นแผงเทานะครับ มีฝาปิดลำโพงด้วย เอาไว้ใครต้องการใช้โทรมาละกัน

27. ก้อง...

311
    3
    0
    พูดซะไม่อยากขายเรย อิอิ
    ก้องตั้งแคมเบอหน้าไว้ ลบ 3 มั้งครับ ไม่แน่ใจ แต่ไม่ตำก่า 2 แน่ ลืมบอกอิอิ
    โช้ค RG ท้ายมันต้อง เตี้ยๆ หน่อยอ่ะครับ พี่ มันถึงจะใช้งานได้เต็มที่

ปล. สรุปจ้อยกะเอาชิมิ งิงิ
    ปล.2 พี่ๆ เพื่อนๆ พี่เอ้ยังไม่หยุดแค่นี้หรอกครับ อิอิ โปรเจคยังมี อีกเยอะ
    ใช่ป่าวงับพี่เอ้ ๆ:D:D:D
    ปล.3 ไม่เปนไรครับพี่ ก้องไม่ได้แข่ง แค่เห็นพวกพี่ๆ แข่งก็มีความสุขแล้วครับ
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

28. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    31ไปที่ไหนโทรบอกกรูด้วยเน้อ ไปด้วยๆๆ:D:D

29. ก้อง...

311
    3
    0
    เอาโซแนกฉีดค้างคืนเรยงับ รับรอง ลื่นปรื๊ดๆๆ

30. ก้อง...

311
    3
    0
    ฟรีทั้งสองคนหรือว่าพี่คนเดียวอ่ะครับ
    ได้ๆ งับ เติมน้ำมันให้ งิงิ
    ปล. ฝาโปงมาเอาวันใหนเอ่ยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้