สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    พี่บีค๊าบ
    เห็นพี่หวดกับสามห่วงสีเขียว ๆ ในโค้ง S2 นี่เสียวแทนเลย นึกว่าจะงานเข้าซะแร้ว

2. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18

เชียร์ครับเชียร์

เร็ว และแรงจริงๆ

ซื้อรถพี่บีแถมน้องหมาที่บ้านให้อีกสองตัวครับ

3. monstercolt

381
    2
    18
    จุด start ครับ

4. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ใครมีรูปมั่งอ่ะ อยากดูรูป

5. monstercolt

381
    2
    18
    คุญท็อปนำโด่งมาก่อน

6. monstercolt

381
    2
    18
    กำลังขับเคี่ยว

7. monstercolt

381
    2
    18
    คุณแจ๊ส.....

8. monstercolt

381
    2
    18
    คุณโอ

9. monstercolt

381
    2
    18
    กองเชียร์ลุ้นเหนื่อย.... เหนื่อย จิงๆๆ

ไม่เชื่อดูภาพ

10. monstercolt

381
    2
    18
    ดูจากภาพก้อรู้ ว่าได้ที่เท่าไหร่

11. monstercolt

381
    2
    18
    กิจกรรมตอนพักเที่ยง

ไม่รู้ดูคลิปอะไรกัน

มีเสียงอื้อ อ้า อื้อ อ้า ด้วย

12. JAZZza

2,393
    18
    0
    รูปสวยมากคับคุณปั๊ป ขอบคุณค๊าบ

13. monstercolt

381
    2
    18
    แถมให้ครับ

14. JAZZza

2,393
    18
    0
  15. monstercolt

381
    2
    18
    ขอแสดงความยินดีกับคุณแจ๊สด้วย

รับถ้วย รับถ้วย

16. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    ตาแจ๊สมีคลิปด้วยเหรอ:eek: ยินดีด้วยกับทุกคนนะคับ:teeth:

17. monstercolt

381
    2
    18
    จัดให้.....

18. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    คลิป ยาวววววววววววววว เลย
    หวาดเสียวน่าดู อิ อิ อิ

19. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ขอแสดงความยินดีกับ น้องๆที่ได้รับถ้วย และน้องๆที่ลงแข่งอย่างสนุกสนานนะครับ เห็นรูปแล้วท่าทางจะสนุกมาก อยากให้คุณแจ๊ส มาเขียนเล่าบรรยากาศและความรู้สึกในการวิ่งให้ฟังหน่อย อ่ะครับ แบบว่า ช่วงไหนโค้งไหนยากง่ายอย่างไร ความเร็วสูงสุดทางตรงประมาณเท่าไหร่ แบบว่า จะแอบจำเอาไปเซ็ทรถบ้างอ่ะครับ
    ป.ล. ดูจากรูปช่วงทางโค้ง S เห็นปีนแบ๊งค์ล้อยกกันทุกคันเลย ยังไงระวังหน่อยนะครับ แบ๊งค์มันคม เสียเวลาเข้าช้านิดนึงดีกว่ามานั่งเปลี่ยนลูกปืนล้อนะครับ ...อิอิ โดนมากะตัวเองเลย ตอนขับอิม ปีนตัดมันทุกโค้ง วิ่งกลับบ้าน ล้อดังทุกล้อเลย เปลี่ยนลูกปืนชุดใหญ่ เซ็งเลย....:cry:

20. MR.colt

573
    2
    0
    ขอถามเรื่องอุปกรณ์ที่เหมาะสมในสนามแข่งหน่อยนะครับ
    1.เบาะแข่งที่เหมาะสม ไม่เอาหรู แต่เอาเซฟตี้ เอาตัวไหนดีครับ SPG & BRIDE ZETA1...SATA2 เอาของแท้หรือว่าก๊อปแท้ๆดีครับ
    2.โช้ค สนามชุดนึง ไว้วิ่งแข่งอย่างเดียว ใช้งานถนนบ้าง นิโหน่ย ขอยี่ห้อและราคาที่ไม่ค่อยแรงนะ
    3. เครื่องต้องทำแค่ไหนอย่างไร ถึงจะไม่เข้าที่สุดท้าย เอาแค่รองบ๊วยก็พอ :D
    4. แล้วโรบาร์ จำเป็นมากน้อยแค่ไหนครับ น่าจะหายากนะโรบาร์ตรงรุ่น

21. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

ขอบคุณครับน้องก้องได้ล้อน้องก้องไปกลับอย่างสวัสดิภาพครับ
    สงสัยไปทำงานอยู่อะครับเลยไม่ได้ตอบโทดทีๆครับเพิ่งเห็น อิอิ
    ไว้เด๋วนัดเอาล้อไปคืนนะครับ ขอบคุณครับ:D

22. /3o/3

551
    0
    0
    ขอบคุณคุณปั๊ปสำหรับรูปสวยๆคร๊าบ
    ชอบของแถมจังมีอีกไหมครับคุณปั๊ป อิอิ

ยินดีกับคุณแจ๊สและคุณท๊อปและคุณปั๊ปด้วยครับ
    เสียดายไม่ได้อยู่เชียร์คุณปั๊ปโทดทีคร๊าบ

แอบไปเจอคุณช้างที่โกคาร์ทด้วย 555
    สงสัยอารมณ์ค้างจากสนาม อิอิ

ไว้ไปเดินเชียงกงใหม่ไหมครับคุณแจ๊ส 555

23. /3o/3

551
    0
    0

แหม่ๆจะไปวิ่งบ้างแล้วเร้อ อิอิ ไปจิๆ ไปด้วยสนุกดี:D

24. MR.colt

573
    2
    0
    ลองดู ขำ ขำ น่ะ เป็นไง ไปพีระ คราวนี้ ยางกลับบ้านเก่า
    ไปแล้วเหรอ เหมือนกับไปกับพี่ตอนโน่นหรือป่าว อิอิ :D

25. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ได้ครบเลยครับ กล่อง สายไฟ จูนได้เลยคับ

ปล. แจ๊ส พี่เองก็เสียวเหมือนกัน พอดีรถไม่แรงเลยต้องแซงตามโค้ง อิอิ พอได้ก็โดนแซงทางตรงอย่างง่ายดาย อิอิ พี่ก็เสียว แต่ก็คิดว่าคงหลีกเลี่ยงการปะทะครับ ไม่พร้อมแลกแบบรถเค้า :D:D

26. /3o/3

551
    0
    0
    เอาดิพี่เอ้จะได้ไปขำด้วยคน อิอิ
    ยางมานเน่าตั้งแต่ยังไม่ได้ไปพีระเลยครับพี่เอ้
    มีแต่คนกลัวว่าจะไปไม่ถึงน้องก้องเลยให้ยืมล้อมาใส่ไปพัทยาก่อน
    ถ้าเป็นเหมือนตอนไปกับพี่เอ้ตอนนู้นคงไม่ได้กลับมานั่งพิมแบบนี้อะครับ555

27. JAZZza

2,393
    18
    0
    ตอบคับพี่
    1. เป็นเบาะหลังแข็งรุ่นไหนก้อได้คับที่นั่งแล้วกระชับ แท้หรือก๊อปก้อได้คับ แต่ต้องดูที่แข็งแรง เวลานั่งแล้วไม่บิดตัว ถ้าเป็นของก๊อปบ้านเราแนะนำเป็นของ Three Crown คับพี่
    2. Ohlins หรือ Cusco Zero2 ก้อได้คับพี่ ราคาประมาณหมื่นปลายถึงสองหมื่นต้นคับ แต่งบประมาณนี้ Cusco จะน่าใช้กว่าเพราะว่าออพชั่นเยอะก่า
    3. เครื่องไมเวคของพี่ก้อเหลือ ๆ แร้วค๊าบพี่
    4. เพื่อความปลอดภัยก้อควรมีคับ

28. MR.colt

573
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ น้องแจ๊ส.....
    ว่าแต่ตอนนี้ใครมีหัวฉีดเครื่อง 1600 เหลือๆที่ไม่ได้ใช้อยู่บ้างอ่ะครับ แบบว่าหัวฉีดพังไปหัวนึง ช่างเอาหัวฉีด 1800 turbo มาใส่ให้ วิ่งไม่ออกเลย น้ำมันมันหนามากๆ แล้วไม่ทราบว่าที่ไหนมีรอมสำเร็จ ของเครื่อง ไมเวค ขายบ้างครับ เอาแค่ เธค เปิดเร็วขึ้น ไฟแก่ขึ้น รอบมาเร็วขึ้น ประมาณเนี้ย

29. JAZZza

2,393
    18
    0
    ผมว่าวันอาทิตย์คุณบ๊อบคุณโอและผองเพื่อนต้องไปเดินเชียงกงอีกรอบแน่ ๆ เลย 555+

30. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    มีของมาขายจ้า ติดต่อตา 1 เลยคับ:teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้