สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    ครับรถคันนี้ตอนนั้นคิดสั้นครับ อยากขาย แล้วไปเล่น เซฟฟิโร่ JZ แต่ไม่รู้อะไรเข้าฝันให้เลิกความคิดนั้นซะ ไม่งั้นคงเสียใจจนถึงวันนี้ รถคันนี้เส้นทางวิ่งก็แปดริ้ว-สนามบินสุวรรณภูมิ
    บางกะปิ-เกษตรนวมินทร์ เป็นส่วนใหญ่ครับ ถ้าเจอกันก็ทักทายกันบ้างนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ:D:D

2. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    เย้ๆๆเย้ๆๆล็อกอินได้แล้วๆๆ

3. MR.colt

573
    2
    0
    เออ บ๊อบ วันนี้พี่พาเจ๊ไปจอง PROTON SAVVY มาว่ะ ยังไงหาข้อมูลรถให้หน่อยดิ ข้อดีข้อเสีย อะไรทำนองเนี่ย แล้วมันติดแก๊สได้เลยหรือเปล่า เรื่องศุนย์ไม่ต้องพูดถึงเล่นรถอย่างเราทำกันเองอยู่แล้ว ;)

4. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    ว้าววววว แรงขนาดพี่หนึ่งยังตามไม่ทัน สุดๆๆ :D:D:eek::eek:

5. MR.colt

573
    2
    0
    อยากตีเฮดเดอร์...แว้ว....

ขอคำแนะนำจากชาว COLT&ASTI หน่อยครับ คือว่าผมอยาก ตีเฮดเดอร์ใหม่ แบบใช้งานวิ่งถนน ไม่ทราบว่าควรตีแบบไหน 4-1 หรือ 4-2-1 ครับ และรบกวนช่วยแนะนำร้านและราคาด้วยนะครับ เอาทั้งเหล็กและสแตนเลส เลยนะครับ หรือว่าถ้าใครมีแล้วอยากขายต่อ ก็ได้นะครับ ใส่เครื่อง ไมเวค ครับ

6. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    สวัสดีคร้าบ.......... พี่ คร้าบ

7. sarawutone

1,355
    9
    0
    ยังรักCOLT ตราบชั่วฟ้าดินสลาย

8. น่าจะเสาร์นี้อ่ะก๊าบบบบ

ยังไม่ได้ไปเอาค่ะ คาดว่าน่าจะวันเสาร์นี้จะเข้าไปหาพี่หนึ่งอ่ะค่ะ

รอคนขับรถพาไปเอาของเค้าว่างก่อนอ่ะค่ะ คริๆๆๆ

ส่วนเรื่องรถที่ยังไม่ได้ทำไม่ใช่เพราะอู่ดองรถหรอกค่ะ แต่ประกันมันดึงอะ

กว่ามันจะอนุมัติเรื่องเงินค่าซ่อมก็เมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี่เองค่ะ (เอารถเข้าตั้งแต่จันทร์ที่แล้ว :cry::cry:)

แล้วตอนนี้ก็กำลังจะเปลี่ยนอู่แระ ไม่ไหวๆๆ อู่เรียกประกันไป 14,700 ประกันอนุมัติ 7,000

ทำไมช้านนนนนต้องจ่ายเพิ่มมมมม แกมาชนช้านนนนนนนนนนน :cry::cry:

กะเอาเข้าอู่มันเลยทีเดียวจะได้ไม่ต้องเสียตังเพิ่ม แต่ต้องหาอู่ดีๆ หน่อยอ่ะค่ะ

อู่ของคุ้มภัยแต่ละอู่ .... เฮ้อ ..... ไม่ไหว .... ห้องอบสียังไม่มีเลย สงสัยมันเอารถตากแดดละมั้ง

ยาวไปแระ เด๋วกลายเป็นนังนู๋ขี้บ่น พอแระ อิอิ

9. ว่าแต่ รถนู๋ วิ่ง 150 แล้วมันไม่ขึ้นแล้ว.....

ไม่ทราบว่า มันเป็นเพราะอะไรอะกั๊บ ความจริงเดิมๆ มันน่าจะได้ 180 ป่ะ

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    คิดถูกแร้วคับที่ไม่ขาย :p:p:p

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ยินดีพี่ โทรมาปรึกษาได้เลยครับ

ใช้งานตี 4 2 1 ดีกว่าครับ ราคาแล้วแต่ร้านเลย แต่ผมใช้ของ NITTO อ่ะครับ

12. JAZZza

2,393
    18
    0
    รถพี่ยังวิ่งแค่ 160 เอง กว่าจะไหลถึง 170 ก้อเหนื่อยเหมือนกาน

13. JAZZza

2,393
    18
    0
    ของ NITTO เหรอพี่
    เค้ามีแบบสำเร็จรูปพร้อมใส่ได้เลยหรือว่าต้องสั่งทำอ่ะคับ
    ราคาเท่าไรคับพี่ :p

14. sarawutone

1,355
    9
    0
    วันเสาร์มาแต่เช้าเด้อ

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    คุณปํ๊ปอยู่ไหนเนี่ย

16. JAZZza

2,393
    18
    0
    มาเลยคับ มาแข่งรถด้วยกาน อุอุ :D

17. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    มีขายนะครับพี่

เฮดเลส 421 พร้อมท่อเลสพักกลาง ยาวไปถึงท้ายเลยครับ
    6000 ละกันคัรบ
    เก็บไว้ก็รกหู รกตา เดี๋ยวก้องไปเดินใหม่คับ
    ถ้าจะเอากะโทรมาคัรบ

081-7777-368
    083-9777-448

ก้องคับ

18. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0

บอกว่าจะโทรมาไหงเพ่ปั้บมะโทรมาเหมือนกานน้องยิ่งเครียดๆ อยู่ งิงิ

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แถวบ้านผมนี มี สีเขียวคัน สีขาวอีกคันด้วยอ่ะ

20. JAZZza

2,393
    18
    0
    ลิ้นหน้าใส่กันชน asti ได้ป่าวอ่ะ ถ้าได้เอาอันนึง :D
    อ้อ...จานกับคาลิปเปอร์ผมได้ยังอ่ะ

21. JAZZza

2,393
    18
    0
    เปนรายอีกง่ะ :p

22. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    รู้สึกว่าสาวก Colt กะ Asti จะมีเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆแล้วนิ(แต่จับตัวไว้ไม่ทันใช่มะคับ คุณ1)

เฮ้อ..งานเข้ามาเต็มเลยอ่ะ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าก็เริ่มว่างแระ(ต้องหาเรื่องเตรียมรถไปงาน super club )

เผลอแป๊ปเดียว...ไปอีกหน้าแระ...ใครมีสมาชิกเพิ่มเข้ามา รบกวนลงชื่อไว้ก็ได้นะคับ..(เดี๋ยวผมมาช่วยอัพข้อมูลให้)

ตอนนี้ปล่อยกรองฯพายุ(เฮอร์ริเคน)ไปแล้ว..

คุณ1 พอจะมีเห็ด(ปั๋ม)พร้อมอะแดปเตอร์ขายมั่งป่าวอ่ะคับ..(สภาพดีๆหน่อยอ่ะ)

23. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อัพเดทรายวันคับ..

30คันแร้ว....

1. ผม ท๊อป Asti (Cyber-Asti)
    2. คุณ1 Colt หน้า Evo3
    3. แจ๊ส Colt Spoon
    4. ออย Colt เงินล้อดำ
    5. ป๊อด คะโล้ว แดงหางดำปี๋
    6. เก่ง Colt ขาวโหด
    7. พี่บี Colt แดง Super Colt
    8. ต้าร์ Colt ขาวจากเชียงใหม่
    9. ป๊อก Colt เหลืองๆ
    10. คุณช้าง Colt ลำเหลืองๆ(ฝาแฝดคุณแจ๊ส)
    11. เจ้าก้อง Colt ลำเหลืองๆส้มๆ(เมื่อก่อนล้อแดงๆ) เสียงดังๆอ่ะคับ
    12. คุณปั๊ปเด็กเชียงใหม่ Colt ลำขาว(เดียวนี้มีปอนเซอร์น้องนมโต)
    13.เติ้ล Asti (รถสีไรอ่ะคับ)
    14. ม่อน Asti ดำดำ
    15. บ๊อบ28 Colt ลำขาว(มุข)
    16. โอ Asti เขียวเลมอน
    17. ตั้ม Asti บรอนซ์ บราเหลืองงงง
    18. Kanpong Asti ส้มหน้าโว (เจอตัวแระคับ..หาอยู่นานเลย)
    19. พี่เอ้เพื่อนตาบ๊อบ Colt เขียวๆ
    20. อุ้ยColt เหลือง (ถ้านัดรวมตัวกัน ฝากนัดด้วยนะคับ)
    21.คุณ McthanYellow Colt_94 6อ-3019 หางดำ 081 735 2977
    22.รถน้าแก้ว Mitsu Only (ฝาแฝดผมเองก๊าบ...) Colt เพชรฆาต
    23. ตั้ม Asti สีดำดำ คันนี้เจอกันที่สนามคลองห้าเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา(และผ่านไป)คับ...
    24. เพื่อนตาป๊อด(จำชื่อไม่ได้) Colt
    25.คุณออม Colt สีเทาๆตาเพชรเม็ดงาม
    26.โอโน่ Asti สีขาว(มาสคาร่า)
    27.คุณอาท Colt 4G63T คันนี้เคยลงใน Carperฯ เล่มก่อนๆคับ
    28. คุณเอ้ Colt สีฟ้า สวยดีคับ(เครื่องแรงด้วย....เค้าว่ากันอ่ะ)
    29.คุณเดียร์ เป็น ASTI สีบรอน
    30. คุณชัย ASTI สี น้ำเงิน

30ยังแจ๋ว...อิอิ

ดันต่อไปค๊าบ...กระแสเริ่มมาแร้ว...

24. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    มาครบๆ...วิ่งกันเกลื่อนเมืองแน่ งานนี้

25. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

ซะงั้นพี่เอ้ไม่เหงจะขับเร็วเลยค่อยๆไปต่างหากอิอิ:D

26. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    หวัดดีคับ ถ้าเบรคทันก็จะทักนะคับฮิฮิ:D

27. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    กลับบ้านมาแร้ว...(สบายตัวจังเลย) อย่าคิดลึกไปซะไกลกันล่ะค๊าบ...หุหุ

ก็เคลียร์งานเสร็จเรียบร้อยแล้วอ่ะ ไม่มีไรมาก....ที่เหลือก็เตรียมตัวเรื่องรถต่อไป...

เจ้าก้อง...ช่วงนี้เป็นไรเครียด พรมพี่เก็บอยู่นะ แต่รีบมาเอาก็ดีนะคับ...มันไม่ได้ตากแดดเลยเดี๋ยวจะเหม็นและเป็นเชื้อ(ราและโรค) ซะก่อน...ไม่งั้นจะลงเวปแล้วนะจ๊ะน้อง...อิอิ

ตาป๊อด...ตกลงเอ็งไปได้รึป่าวอ่ะ งาน ซุปเปอร์คลับฯ อาทิตย์หน้าแล้วนะพี่ท่าน...

ประชาสัมพันเรื่องมิตติ้งของกลุ่มอื่นเค้าด้วยเลย

เสาร์ที่ 24 นี้(เสาร์หน้านี่หว่า) นำทีมโดยน้องเก่ง(สุดหล่อ หายหน้าไปไหน) ว่าจะนัดรวมๆกันและขับรถไปกันที่ถนนพระราม3 ถ้าใครสนจาย ก็เรียนเชิญนะเจ้าคะ...(นัดเจอแล้วไปพร้อมๆกันดีก่า)

ก็มีแค่นี้แหละเจ้า...กลับบ้านมาก็ปั่นให้กะจายไปเลย

อาทิตย์หน้าผมจะเข้าไปหาอาแก้วแห่ง Mitsu Only แล้วนะคับ...จะไปสมัครงานเอ๊ย...สมัครแข่งทั้งของตัวเองและเพื่อนๆน้องๆด้วย...มีใครสนใจอีกป่าวคับ เชิญเลยนะ...วิ่งกันเยอะๆ
    กฏกติกา...ก็ไม่มีอะไรมาก แค่มีรถ มีเงิน(ไม่เกินพัน..เฉพาะค่าสมัครนะ) มีหมวก(กันน๊อคนะ ไม่ใช่กันฝน) ถุงมือแข่ง(อย่าไปเอาถุงมือยางมาอีกล่ะ) รองเท้าหุ้มส้น(ทีน) กางเกง(ใครไม่ใส่ก็บ้าแระ) เสื้อแขนยาวยาวๆๆๆๆๆๆๆ กรณีที่ไม่มีชุดแข่งหรือชุดหมี
    ถ้ามีชุดแข่งหรือชุดหมี ก็ให้เอามานะคับ ไม่ต้องอายที่จะใส่ล่ะ(ใส่แล้วดูดีกว่าจิงๆนะ)

ก็มีเท่านี้ล่ะ ไปกินข้าวก่อนเดี๋ยวมาใหม่....

28. sarawutone

1,355
    9
    0
    ลง SUPER CLUB กี่คันแล้วอะครับ

29. JAZZza

2,393
    18
    0
    ถ้ารวมคุณหนึ่งด้วยก้อเป็น 6 :p

30. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

โอเชครับจัดให้:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้