สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    เข้านอนก่อนนะคับ:eek:เดี๋ยวโดนแม่ตี:cry::cry:

2. podcolt

885
    1
    0
    พี่น้องมีใครอยากไปก็บอกด้วยนะ ว๊ากแม่มาแว้ว:eek:

3. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18

น่าสนเดี๋ยวใกล้ๆว่ากันครับ
    ไม่ได้ไปดูมานานแล้ว ต้องไปดูซักหน่อย
    แต่กลัวว่าไปดูแล้วกิเลสจับ อยากดริฟบ้างงะ

4. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    พี่หนึ่ง โรล์บาเท่าไรง่ะ

5. NAR_C

NAR_C New Member Member

266
    1
    0
    ชื่อก้อง คับ
    ใช้โคลท์อยู่
    เครื่องยน 4g92 แคมเดี่ยว ทำมะดาครับ
    มีมีตติ้ง วันใหน รบกวนบอกด้วยคับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วย
    งุงิงุงิ

6. bik

bik New Member Member

29
    0
    1
    ใครมีคิ้วหลังคา โคล์ท บ้าง
    หรือใครเคยเบิกศูนย์พอรู้มั้ยว่าเท่าไหร่ครับ
    เฮ้อ ชักจะเบื่อแระ เด๋วซ่อมเสร็จอาจขายเร็วๆนี้
    -.-'

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    4-2-1 ได้ต้น
    4-1 ได้ปลาย

8. bik

29
    0
    1
    เรื่องท่อนี่ สูตรใครสูตรมันครับ
    ถ้าสูตรที่อู่ผม รึนักแข่งที่ผมสนิท โดยส่วนมากแล้ว
    4-1 ได้ต้นครับ 4-2-1 ได้ปลาย จะใช้แบบไหน ต้องดูนิสัยเครื่องเราด้วยครับ
    ว่าแรงบิดมาดีช่วงไหน จะเน้นจุดเด่น รึจะเสริมจุดด้อยของเครื่องดี

4-1 โดยรวมๆแล้วดีที่สุดแล้วครับ ช่วงก่อนรวม ยิ่งยาวยิ่งดี แต่ที่เค้าไม่ค่อยใช้กัน
    ทั้งในสนาม หรือ ถนน เพราะมันจะต่ำมากครับ โหลดมากไปไหนก็ท่อบุบ ใช้ไม่ได้จริงนะ

ถ้าออโต้ เน้นให้ใช้ท่อขนาดไม่ใหญ่นะครับ 2 นิ้วก็พอ เพราะถ้าใหญ่ แรงบิดจะหาย
    แดกน้ำมันชิบหายเลยครับ ออกตัวทีเหนียบไปกว่าครึ่ง รถถึงจะไป
    4-1 รึ 4-2-1 ก็ตามแต่ศรัทธาครับ

ก็ลองรับฟังไว้ดูครับ อย่างที่บอกสูตรใครสูตรมัน

9. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    ผมใช้ถังน้ำมันของขับสี่ครับ เพราะมันจะเว้าตรงกลาง ทำให้เราตีท่อลอดออกมาได้เลย ส่วนเฮดเดอร์ผมตี 4-1ครับ แต่สี่ยาวสักหน่อย ได้ต้น กลาง ส่วนปลายก็ไหลดีนะครับ(สำหรับรถผมนะ) อิอิ

10. ลืมแนะนำตัวค่ะ ชื่อ ออย นะคะ

พอดีมีเรื่องอยากถามหน่อยค่ะ

พวกอะไหล่แล้วก็ของแต่ง หาที่ไหนกันหรอคะ

11. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    ผมก็ใส่ถังขับ 4 ท่อยิงตรง2.5นิ้ว ดังสนั่นทุ่ง ผ่อนเครื่องทีตดดัง ปั่ง ปั่ง ชาวบ้านตกใจเลย

12. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    แรงๆกันทั้งนั้นเลย...อิอิอิ

13. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ผมก็ใส่ถังขับสี่ครับ ท่อลอดใต้มาเลย

14. sarawutone

1,355
    9
    0
    อะไหล่เชียงกงมีครับ แล้วก็ช่วงล่าง /คอนโซล/อื่นๆ ใช้ร่วมกับ ECAR/EVO1-3ได้ครับ ส่วน ของแต่งม่ายค่อยมีมาครับแต่ก็หาได้ครับ มาเลเซีย เอาไปหมด

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    อยู่ด้ายคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

16. podcolt

885
    1
    0
    ประมาณเส้นละ 1600 :มั้งคับไม่แน่ใจนะเดี๋ยวถามเพื่อนดูอีกที

17. bik

29
    0
    1
    คิ้วหลังคา เบิกใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับ

ของครบซะที เริ่มทำสีละ พรุ่งนี้

ถังขับสี่ แนะนำว่าให้หามาใส่กันเถอะครับ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ 2500-3000
    ได้ปั้มติ๊กอีโวอีก จ่ายน้ำมันแรงกว่า น้ำมันเป็นฝอยกว่า จุดระเบิดดีกว่าครับ (เรกูเลเตอร์ก็มีส่วนเหมือนกันครับ)
    อีกอย่างสำหรับคนชอบโหลดแบบแป๊กๆนี่ หมดปัญหาเรื่องท่อโดนเนินไปเลย

18. bik

29
    0
    1
    พี่หนึ่ง เอารูปโคล์ทมาโชว์ให้ดูหน่อยจิ๊ อุอุ

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    4-2-1 แล้ว พักหลัง อย่าโล่งมาก เอาเป็นใส้ วน หรือ ย้อน

Auto Set ยากมากมาย Header เนี่ย ! :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2007
  20. ขอบคุณนะค๊า นึกว่าจะไม่มีใครคุยกะเราซะแล้ว :eek::eek:

21. JAZZza

2,393
    18
    0
    คุณออยจะได้รถเมื่อไรคับ
    รถสีอะไร

22. JAZZza

2,393
    18
    0
    เครื่องเดิม ๆ เดินเส้นกลางกี่นิ้ว ปลายท่อกี่นิ้วดีคับ แล้วเส้นกลางต้องมีหม้อพักด้วยหรือป่าวคับ เสียงจะดังมากไหมคับ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    น่าจะเป็นคันเดียวกับที่ บิ๊ก ลงรูปไว้อะครับ สีเหลืองอะครับหน้า EVO 3 ขับ4 ตอนนี้เป็นเครื่องRVR แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2007
  24. sarawutone

1,355
    9
    0
    แล้วได้รถเมื่อไหร่ละครับ มีปัญหาอะไรปรึกษาเพื่อนๆในนี้ได้เลยครับ

25. sarawutone

1,355
    9
    0
    รถของ บิ๊ก เสร็จเมื่อไหร่ครับ

26. sarawutone

1,355
    9
    0
    คุณ MIRAGE R หายไปไหนเอ่ย

27. ได้รถสิ้นเดือนนี้ค่ะ สีเงิน (แต่พอดีชอบรถสีขาวมากกว่า ใช้ไปสักพัก คงจะเปลี่ยนสีรถค่ะ อิอิ :p)

ส่วนรถก็เดิมๆ ทั้งคัน สงสัยจะต้องเหนื่อยกับการหาของแต่งแน่ๆ ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคะ :eek:

28. JigoroA31

165
    1
    18
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ยินดีต้อนรับครับ พวกเราก็เพิ่งจะรวมตัวรู้จักกันได้ไม่นานครับ
    ส่วนใหญ่ก็โทรคุยกันครับ นัดๆ กันอยู่ว่าจะเจอกันเมื่อไหร่ดี

มีอะไรก็สอบถามได้ครับ ช่วยๆ กันครับ
    เรื่องอะไหล่ก็พอมีเก็บๆ กันอยู่บ้าง ๆ

จริงๆ แล้ว Colt ก็ตัวเล็กน่ารักครับ
    คนขับก็น่ารักเหมือนรถนั่นแหละครับ
    ฮึม.....

ปล. แล้วได้รถหรือยังครับ
    ถ้าได้ยังไงก็โพสรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

29. sarawutone

1,355
    9
    0
    ม่ายเหนื่อย หรอกครับ เดี๋ยวหาให้ครับ

30. JigoroA31

165
    1
    18

คุณ หนึ่ง รบกวนขอความรู้ครับ

คือดุมเดิมเป็น 4*100 อยากใส่ 5*114 ผมต้องเอาดุมอะไรมาใส่ แล้วยกทั้งคอมาได้เลยไหม ทั้งหน้าทั้งหลัง รู้มานิดหน่อยว่า ของ RVR เป็น 5*114 ใช่ไหม แล้วถ้ายกใส่รถผม เพลาขับจะใช้ของเดิมได้เปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้