รถ u12 วิ่งแล้วสะดุด

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย A_Premium, 14 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A_Premium

A_Premium New Member Member

37
    0
    0
    ก็เบาะที่ไม่ขี้เหล่ .......แต่ราคาไม่แพงเท่าไหร่น่ะครับพี่ๆ
    ไม่ทราบว่าใครมีใหมครับ
    แบ่งๆกันสวยครับ

2. A_Premium

37
    0
    0
    ยางหน้ากว้าง 8 นิ้ว ยางหลัง 10 นิ้ว
    เวลาวิ่งจะกินน้ำมันมากกว่าเดิมมั้ยครับพี่ ๆ
    ถามดูก่อนเปลี่ยนครับ
    max 17 นิ้วน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ไอ้เรื่องกินน้ำมัน มันก็คงกินน้ำมันมากกว่าล้อเล็กๆ อ่ะครับ
    เพราะล้อใหญ่ๆ ส่วนใหญ่จะมีน้ำหนักมากกว่าล้อเล็ก

ว่าแต่ ยางหน้ากว้าง 8 หรือ 10 นิ้ว น่ะ ไม่มีนะครับ
    แต่ถ้าล้อกว้าง 8 หรือ 10 นิ้วน่ะ มีขายครับ

แล้วก้อ..... ซุ้มล้อ U12 เนี่ย ใส่ล้อกว้าง 8 นิ้ว Offset +38
    ได้ใหญ่สุดแล้ว โดยที่ไม่ต้องตัดเฉือนซุ้มล้อ....... ถ้าใส่กว้างถึง 10 นิ้ว
    ผมว่ามันจะต้องมีการทำร้าย ระเบิดซุ้มกันมั่งแหละ........:D

:D อิอิ
    เบาะที่ผมมีตอนนี้ มีแต่แพงๆ เพราะฉนั้น
    ประเด็นนี้ ผมคงเสนอมะได้...........;)

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ..............อิอิอิอิ

5. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ิอิอิอิ................ดูว่าหน้ารถมีก้อนหินหรือสิ่งกีดขวางหรือป่าวเลยสดุด.....................อิอิอิ

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ......................หรอ..........................

7. A_Premium

37
    0
    0
    หวัดดีครับพี่ ๆ ผมหายไปตั้งนาน คงสบายกันดีน่ะครับ
    ต้องขอขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำผม ตอนนี้หัวฉีดรั่วอย่างแรง
    รู้สึกว่าจะกินน้ำมันผิดจากปกติ หาซื้อก็ยังไม่ได้ครับ ที่เซียงกงก็หาของยาก
    ช่วยแนะนำทีครับ นอกจากเซียงกงบางนาแล้วมีที่ใหนอีกครับ.......

8. new@nymph

12,042
    38
    0
    อ่า..................หายากมากมายเลยนะครับ

9. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0

อืมมม,,,,,,,,,,,,,,,,,เอาของพี่วาไปก่อนดีมะ :cool:

10. A_Premium

37
    0
    0
    ถ้าได้จะขอบคุณมากครับ
    ตอนนี้อดมื้อกินมื้อครับพี่ เก็บตังค์ไว้ทำรถอย่างเดียวเลย

11. A_Premium

37
    0
    0
    meeting 107 คงสนุกใหญ่เลยใช่มั้ยครับ
    ส่วนตัวผมยังไม่เลิกงานเลยครับ
    ครั้งหน้าไม่พลาดแน่

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;);););););););););)

13. A_Premium

37
    0
    0
    ตอนนี้เปลี่ยนหัวฉีดเรียบร้อยแล้วครับ
    รู้สึกว่าวิ่งดีกว่าเดิม แต่ราคาหัวฉีดแพงมากเลยครับ
    หัวล่ะ 1000 ครับพี่ ๆ รอบเดินเบาน่าจะอยู่ที่ 850 - 900 ใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ราคาหัวฉีด CA20 ของเก่าราคาหัวละ 1000
    ก็ถือว่า OK นะครับ...... ดีกว่าคุณเบิกใหม่ ราคาหัวละไม่ต่ำกว่า 5000 บาทนะครับ......

เครื่องเกียร์ Auto รอบเดินเบา 850-950 RPM ครับ
    ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา รอบเดินเบา 750-850 RPM ครับ...

;)

15. A_Premium

37
    0
    0
    แต่ตอนนี้อาการสะดุดก็ยังหายขาดน่ะครับ
    การตั้งรอบเดินเบาตั้งไว้ที่ 750 - 850 มีส่วนมั้ยครับ
    ต้องตั้งสูงกว่านี้เหรอป่าวครับ
    เหรอว่าเป็นเพราะสาเหตุอื่นครับ น่าจะมีอะไรบ้างครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับจะได้ไปแก้ไขครับ...
    ขอบคุณมากน่ะครับ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: เรื่องอาการสะดุด คงต้อง Check ละเอียดอ่ะครับ.....

ส่วนเรื่องการตั้งรอบ ผมบอก Spec ไปแล้วครับ........ ;)

17. A_Premium

37
    0
    0
    ต้องขอขอบคุณมากครับที่ช่วยให้รายละเอียดผม
    ตอนนี้วิ่งดีกว่าเดิมเยอะครับ

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) ยินดีด้วยครับ...........

19. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เสียตังแล้วสบายใจก็ดีใจด้วยคร้าบบบ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: พรี่ A หมายถึง ทำเงินหล่น เหรอครับ........... :D

21. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    หล่นบ่อย เพราะซื้อมาแล้วมานั่งคิดว่า กรูซื้อมานมาทามมายเนี่ย :D

22. yy_u12

18,827
    95
    48

:rolleyes:
    อ้าว พรี่ A............. ผมไม่ได้หมายถึงเรื่องรถ นะนั่น.......... อ่ะ:D

23. A_Premium

37
    0
    0
    เสียตังสบายใจมีที่ใหนคร๊าบพี่ ^^^
    ซ่อมเยอะหมดเยอะจริง ๆ แล้วยิ่งตอนนี้ -
    น้ำมันก็แพงแพง ลำบากจริง ๆครับ...
    ปกติแล้วเครื่องตัวนี้ ca 20 อ่ะครับกินน้ำมันมากกว่าปกติอยู่แล้วใช่มั้ยครับ
    ธรรมดาใช่มั้ย

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    CA20 เกียร์ธรรมดา ในเมือง 7.5-8.5 กิโล/ลิตร นอกเมืองไม่เกิน 120 ก็จะได้ 11-12 กิโล/ลิตร
    ส่วน CA20 เกียร์ Auto ในเมือง 7-8 กิโล/ลิตร นอกเมืองไม่เกิน 120 ก็จะได้ 11.5-12.5 กิโล/ลิตร

ครับ...........
    ถ้าผิดจาดนี้มากๆ ก็แสดงว่าผิดปกติครับ........... :D

25. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ครับผม.......

26. A_Premium

37
    0
    0
    ตอนนี้ผมเซ็งเรื่องเกจน้ำมันมากเลยครับ
    เวลาน้ำมันหมดมันลงไม่สุดเกจครับ
    เวลาเติมผมเติม 500 เกจน้ำมันไม่ขึ้นเลย
    อาการนี่น่าจะเป็นที่ลูกลอยป่าวครับ
    เซ็งมากเลยขับทีไรน้ำมันหมดทุกที...

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    ลองเปิดฝาถังน้ำมัน ดึงตัว Pump ขึ้นมาดูลูกลอย
    กับ Contact Switch ที่ต่อกับลูกลอยดูก็ดีครับ
    บางทีหน้า Contact มันอาจจะเสียก็ได้ครับ.....

;)

28. A_Premium

37
    0
    0
    เดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ
    ขขอบคุณครับ

29. A_Premium

37
    0
    0
    ขอรบกวนหน่อยน่ะครับ ทำไมกลิ่นน้ำมันถึงได้เข้าห้องผู้โดยสารครับ
    โดยเฉพาะเวลาที่เติมน้ำมันเสร็จใหม่ ๆ ครับ
    ดูจากห้องเครื่องยนต์แล้วก็ไม่เห็นมีจุดรั่วเลย
    ไม่รู้ว่ากลิ่นมันมาจากใหน ตอนที่หัวฉีดรั่วไม่มีกลิ่นเลยครับ
    ใครนั่งด้วยบนทุกคนเลย เมาคร๊าบ..
    รบกวนด้วยน่ะครับ

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: กลิ่นน้ามันส่วนใหญ่จะรั่วเข้ามาทางยางขอบต่างๆ ครับ
    ขอบประตู ขอบฝากระโปรงหลัง ขอบหน้าต่าง และที่สำคัญ ยางขอบฝาปิด
    Pump กับห้องโดยสารใต้เบาะนั่งหลังครับ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้