มีเบาะซิ่งตัวไหนที่นั่งสบายๆพอๆกับเบาะเดิมไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    STRADIA ไม่ใช่รึ

อิอิ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่รู้สิ แล้วแต่คนชอบเลยล่ะ เอาเท่าที่เคยใช้เคยนั่งบ่อยๆแล้วกัน

SR3(EVO3) ผมว่ามันดันหลัง นั่งแล้วเหงื่อออกหลังเต็มเลย ต้องคอยระวังปีก

SPG หลังแข็ง ชอบนะแต่ร้อนหลัง พวกหลังแข็งขึ้นลงไม่ยากถ้ารู้วิธี

OMP หลังแข็ง ตัวใหญ่ นั่งสบาย แต่มันร้อนน่องแล้วก็หลังตั้งไปนิดนนึง

Sparco จำรุ่นไม่ได้แต่แต่เปนรุ่นที่ปรับได้ เบาะต่ำ ปีกแข็งไม่กลัวล้ม(เปนโครงเหล็ก)รุ่นเดียวที่ผมนั่งแล้วหลับได้สบายเลย

ฺBride dragmaster หลังแข็ง ก็เหมือนๆกับSPG แต่เอื้อมไปหยิบของข้างหลังง่ายกว่า เพราะมีปีกบนข้างเดียว

รุ่นใหม่ๆไม่เคยได้ลองเพราะบุญไม่ถึง

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ใส่ SR3 อยู่ครับ จัดวางท่าทางการขับให้ถูกต้อง ผมว่าสบายกว่าเบาะเดิมอีกครับ

ตั้งตรง พอประมาณ ไม่เอนไปข้างหลังมาก หลังพิงให้เต็มเบาะตั้งแต่สะโพก จนถึงไหล่

ปรับให้จับพวงมาลัยแขนไม่ตึงเกินไป ขาไม่ตึงเกินไป รับรองครับ สบายกว่าเบาะเดิมแน่นอน

4. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ชอบ SP-JJ (Raptor, Tomcat,....)มีปั้มลม แล้วก็ขับทางไกลก็ยืดเบาะรองนั่งออกมาให้สุด ขับสบายมากๆๆๆๆ

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ตอนแรกนั่ง sr3 ปวดหลังมากมาย แต่พอปรับให้เข้าที่ ก็นั่งสบายดีเหมือนกันครับ :D:D:D

6. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    เหรอออออออออออออออออออ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ราคาเป็นตัวแปลสำคัญ :D:D

8. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    โดย ส่วนตัว ผมชอบ Bride Brix1 มากกว่า SR3 น่ะ เพราะนั่งแล้วกระชับดีแต่เวลาลุกนี่ลำบากหน่อยปีกมีโอกาศล้มได้มากกว่า

9. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    เอาพวก ปีกเตี้ยๆนะคับ

แรปเตอร ไก่ป่า ep3 ถ้าางบน้อย sr2 นั้งสบายๆ

ผมsr4 type r ปีกสูง ขึ้นลงลำบาก แถมปีกเป็นรอยง่ายด้วย หูร้อยเบล ตีหัวด้วยอีก แต่ขับไปนานๆก็ชิน

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าที่ตัวเองใช้ เคยใช้แต่ Bride Ergo 1 (คล้าย Brix 1 แต่ปีกเตี้ย) Ergo 1 นั่งสบายครับ เข้าออกง่าย ไม่ต้องกลัวปีกยับปีกล้มซักเท่าไหร่ เพราะด้านในของปีกมันแข็งๆ (น่าจะเป็นเหล็กข้างใน) และผิวของเบาะมันทนดี ไม่เหมือนพวก SR3 ที่ผิวมันเสียง่ายกว่า (สังเกตจากของคนอื่นๆ) ผมลุกเข้าออกแบบเบาะเดิมเลย ตูดถากไปถากมาเป็นปีแล้ว ยังไม่เป็นอะไรเลย

ข้อเสียรุ่นนี้คือหน้าตามันเก่าไปหน่อยครับ ผ้าสีม่วงอีกตะหาก ดูเก่าเข้าไปใหญ่

ข้อดีคือราคาตอนนี้ไม่แพงแล้ว 3 พันกว่าบาทก็หาได้ครับ (แต่สภาพอาจไม่สวยเท่าไหร่)

ส่วนรุ่นอื่นที่เคยนั่ง SR4 นั่งสบายดี แต่ลุกเข้าออกทีกลัวปีกพังจริงๆ แพงก็แพง

เบาะอิมนั่งสบายมาก ปีกกำลังดี เข้าออกง่ายมาก ไม่ต้องกลัวพัง

ถ้าเจ้าของกระทู้ซื้อรุ่นไหนมา เอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มกราคม 2010
  11. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    มีที่ไหนมี recaro ให้ลองนั่งมั่งอะครับ หรือว่าจะเอาเบาะซูบารุดี เพราะเห็นว่าดีกัน เยอะเหมือนกัน ไม่ต้องระวังเรื่องปีกด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้