ใครมีกิจกรรมอะไรมาเสนอบ้างครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย noy u12, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ภรรยาที่เคารพรักของผม กรธซิบข้างหูผมว่า
    "ทำบุญ 9 วัด ที่อัมพวา" ครับพรี่

:D

2. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    นึกไม่ออก.........จะลองหากิจกรรมได้บุญได้กุศลดูครับ

3. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:Dน่าสนใจครับพรี่ไม่ไกล้ไม่ไกล:D:D:D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม.....................................

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48

อิอิอิ เข้าทางผมล่ะ ... :welcome:

6. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0

ขอบคุณข้อมูลครับพี่,,,,,,,,,:cool:

อืมมม,,,,,,,,,,อันนี้ก็น่าสน นิ,,,,,,,:cool:

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ตั้ง Target ก่อนไหมครับว่าจะสรุปหัวข้อกันประมาณวันไหน
    ไม่งั้นเดี๋ยวก็จะยาวกันไปเรื่อย........ :D

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    มิตติ้งหน้าเลยมั๊ยครับ :welcome:

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สนใจไหวัพระเก้าวัดมากครับ อย่างที่อัมพวา เคยล่องเรือไหว้พระเก้าวัด ไปเรื่อยๆเล่นซะหมดวันเลย
    ถ้าขับรถไหว้ไปเรื่อยๆใช้เวลาน้อยกว่าเยอะ....

10. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    :D:D
    ไหว้พระก็ดีครับ..........แต่ขอดูวันที่จะไปอีกทีนะ เพราะหยุดวันอาทิตย์วันเดียว

11. -DD-Honda

-DD-Honda New Member Member

133
    2
    0
    :D:D:D อ้าววว งานเข้า อิๆ:D:D

เรียนท่านหัวหน้ากรรมการคลับอันทรงเกียรติค่ะ:D

นู๋ว่าแรลลี่อะคะพี่ น่าสนมั่กๆ แต่....... จะดีมั๊ยค่ะ ถ้าเราชักชวนเพื่อนบ้านมาเล่นด้วยกัน
    อาทิ ซันนี่ หรือ บีๆไทยฯ หรืออื่นๆ ที่เราสามารถชวนได้:D ซึ่งงานพวกนี้มันจะมีออร์แกไนซ์รับจัด
    ให้ค่ะ กลางวันเล่นอาร์ซี กลางคืนก็มีปาร์ตี้เล็กๆ อย่างนี้น่าจะสนุกกว่าป่าวค่ะ คนเยอะๆ แข่งกัน
    เป็นทีม ซึ่งถ้าพี่เห็นงามด้วย โปรแกรมนี้ก็คงใช้เวลาคุยอีกนานหรือซักระยะนึงค่ะ (นู๋เสนอเฉยๆ นะคะ)
    ไว้ว่ากันในโอกาศต่อไป:D:D

ส่วนเก้าวัดอัมพวา :D:D ถ้าตกลงโอเคสรุปว่าเป็นเก้าวัด นู๋จะเอารายชื่อวัดมาให้อีกทีค่ะ
    แล้วให้คณะท่านหัวหน้า จัดการเรื่องตารางเวลาและแผนที่ให้แน่นอน เพราะคงใช้เวลาตั้งแต่เช้ามากๆ
    ยันเย็นๆ ค่ะ เหมือนตอนเก้าวัดอยุธยาตอนโน้นนนนน (ว่าแต่ ถ้าเช้ามั่กๆ ทีมงานท่านหัวหน้าจะไหว
    มั๊ยอะคะ จะกระทบการพักผ่อนนอนหลับของท่านๆป่าวค่ะ เกรงใจจริงๆ เร้ยยยย:D)

หรือหากจะมีใครอยากค้างคืนที่อัมพวา (กรณีทำบุญวันเสาร์) ก็หากันเอาเอง ใครจะเช้าเย็นกลับก็เอา แต่ถ้าลงมติว่าอยากค้างกันเยอะหลายครอบครัว คงต้องรบกวนพี่โป้ง เพราะตอนที่
    เดือนเอารูปที่ไปค้างอัมพวามาโพส เห็นมาบอกอยู่ว่ารู้จักกับเจ้าของที่เดือนไปพัก ขอส่วนลดได้อะคะ

ปล. ทั้งหมดทั้งมวลที่กล่าว คือนำเสนอเฉยๆ ยังไม่ได้สรุปว่าจะเป็นเก้าวัดอัมพวานะคะ อย่าเพิ่ง
    เออออห่อหมกตาม รอดูกิจกรรมอื่นๆ จากท่านอื่นด้วยนะคะ แล้วค่อยโหวตกัน:D รักนะ จุ๊บุ จุ๊บุ

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ได้คับเรื่องที่พัก เด๋วยังไงผมจะลองเช็คไปล่วงหน้าก่อน แล้วจะมานำเสนอคับ
    จิงๆยังมีอีกสองสามที่นะ ที่บรรยากาศดี ส่วนตัวๆ และ พักได้เยอะๆ ราคาพอได้มีร้านอาหารในตัว :D

13. -DD-Honda

133
    2
    0

อ๋อ...... เรื่องหาที่พักไม่ใช่ปัญหาค่ะ เพราะหลายๆ คนที่นี่เค้าก็เคยไปกัน ก็คงจะหากันได้
    มีตั้งหลายที่เยอะแยะ เดือนก็หาเองได้ค่ะ แต่ประเภทรู้จักกับเจ้าของ ขอส่วนลดได้ อันนี้ไม่มี
    ใครสามารถค่ะ นอกจากพี่โป้งD max ค่ะ

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เด๋วสอบถามให้คับ...:D

แต่ปกติถ้าเพื่อนฝูงมีกิจการอะไร ผมก็อยากไปสนับสนุนเค้า โอเคเราไป
    เวลาไปก็ไม่เคยไปขอส่วนลดเค้าก่อน ของซื้อของขายไม่อยากไปเบียดเบียน
    ถึงเวลาเราถูกต่อเยอะๆเราก็คงไม่สบายใจ นอกจากเออ เค้าจะลดให้เอง
    ผมจะปติบัติแบบนี้กะเพื่อนๆ...:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2010
  15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ในกรณีที่ มีทริปนี้แล้ว มีคนสนใจจะค้างคืน

ผมแนะนำ... http://www.amphawariverview.com/room_and_reservation.html

ซึ่งอยู่ในบริเวณเดียวกับบ้านเรือนไม้โชติกา (ปัจจุบันบ้านโชติกามีหุ้นส่วนของเค้าขอแบ่งกิจการไปทำต่างหากแล้ว) ถ้าสมาชิกชอบกัน ผมขอทราบจำนวนที่จะเข้าพัก เพื่อนำไปขอส่วนลดกะเพื่อนผมต่อไป.....:D:D

ป.ล. ถ้าน้องเดือนเดินออกจากห้องที่พักบ้านโชติกาไปจนถึงริมแม่น้ำ บ้านพักของอัมพวาริเวอร์วิว
    จะอยู่ทางด้านขวามือคับ ในบริเวณของโรงไม้เดียวกัน อิอิ .....:):):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2010
  16. -DD-Honda

133
    2
    0

อ้าวววว งั้นนู๋คงเข้าใจผิด ขอโทษด้วยค่ะ

ก็เคยเห็นโพสไว้ในทู้ที่นู๋ไปเที่ยวมาอย่างนี้

หรือถ้าใครสนใจจะพักค้างคืนดื่มด่ำบรรยากาศ
    ก้อสามารถหาที่พักได้สบายริมน้ำบรรยากาศดี
    ซึ่งผมมีรีสอร์ทแนะนำ และเป็นของเพื่อนสนิทผม
    ถ้าสนใจผมจะช่วยดำเนินการติดต่อให้คับ........

and

ถ้าโอกาสหน้าจะไปมิตติ้งกันเยอะๆพมก็พอช่วยเรื่องติดต่อสถานที่นี้และอาจจะ
    พอขอส่วนลดให้ได้พอควรหละคับ.....ช่วยๆกัน....อิอิ

17. -DD-Honda

133
    2
    0

ทราบค่ะ เคยเห็นแล้ว แต่หรูไป แพงไปสำหรับนู๋ค่ะ
    ไปอัมพวา ชอบนอนแบบบ้านๆ ริมคลองค่ะ ขอบคุณค่ะ:)

18. -DD-Honda

133
    2
    0
    ปล. เอาเป็นว่าทู้นี้ นู๋เสนอกิจกรรมเก้าวัดอัมพวานะคะ
    ส่วนจะค้างหรือไม่ค้าง ใครจะจองหรือจะลดให้ได้ยังไง
    ค่อยว่ากันค่ะ ให้ท่านอื่นเค้าเสนอกันมาบ้าง ตอบไรไป
    จะมีแต่ยืดยาวเวิ่นเว้อไร้สาระ เพราะมันยังไม่ได้สรุปว่า
    จะไปไหนกัน:):) เด๋วหัวหน้ากรรมการคลับจะดุเอาค่ะ :D:D

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38

คับถ้าผมไปเองไงผมจะทำแบบที่พูด แต่ถ้าเพื่อนๆไปกันเยอะ ผมจะขอความร่วมมือจากเพื่อนๆผมให้ไงคับ...:D

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เห็นสอบถามมาเลยตอบไปเป็นข้อมูลคับซึ่งที่นี่ราคาจะย่อมเยากว่าที่โชติกา...อิอิ....:D

21. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เรื่องแรลลี่ก็คิดไว้อย่างงั้นเหมือนกัน ลำพัง คลับเราอย่างเดียวคงไม่ได้ไปครับ
    เพราะเรื่องราคารวมที่พักอาจโดดไปถึง5-6พัน บาทคงไม่ไหวครับ:eek::eek:

เสียงส่วนมาก(คงมีแค่นี้แหล่ะ)ก็คงเป็นเรื่องทำบุญนะครับ
    งั้นผมขอสรุปเลยนะว่าเราจะมีทริปกิจกรรมการทำบุญกันในครั้งหน้า ส่วนเวลาเมื่อใดนั้น
    ขอดูวันเวลา สะดวกๆๆกันอีกที ซึ่งคงไม่ใช่ในเร็วๆๆนี้แน่นอน
    อาจจะประมาณเดือนมีนา หรือเมษา นะครับ

ส่วนเรื่องจะทำบุญแบบไหนที่ใดก็พูดคุยกันได้เลยๆๆนะครับ
    ขอแบบสนุกสนาน เฮฮา สร้างสรรค์กันนะครับ
    ขอให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่อ่านแล้วสบายๆๆๆ ไม่เครียดนะครับ
    เพราะกระทู้นี้เป็นกระทู้ for fun และได้บุญครับ:D:D
    รักนะ จุ๊บๆๆๆๆๆ:D:D

22. noy u12

2,463
    7
    0
    อุยย ลืมตอบไปข้อนึง ถ้าไปทำบุญแล้วมีการเตรียมตัวที่ดี ตื่นเช้าได้นะ
    แต่อาจมีง้อแง นิดหน่อย อิอิ:D:D

23. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมสนับสนุนสถานที่พี่แสนคมครับ

24. bbwhite

1,272
    5
    0
    ขอบคุณ พี่ประธานกรรมการ ครับ,,,,,,,,,,,,,,,,:cool:

25. bbwhite

1,272
    5
    0
  26. กล้วย910

3,146
    41
    48
    ตลาดน้ำก็โอนะ :welcome:

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อยู่ไกล้ๆกันเลย....อิอิ...

28. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    ผมเสริม นิสนึง ครับ ถ้าจะเดินเที่ยว ตลาดน้ำ เช้าๆๆอากาศดีครับ สายๆๆๆ ร้อน ตาม สภาวะครับ

จะมี รถ กระแทะ ชม สวนไม้ดอก ไม้ประดับ ที่ไม่มีรูปให้เราชม เวลาเพื่อนๆมาผมจะพาเข้าไปชมครับ ใครชอบ เตรียมตังไว้เยอะๆๆครับ ไม้ดอกใส่กระถาง สวยๆๆ เล็กๆ ไม่แพง ครับ ค่าเดินทางไป คนล่ะ 20 บาท หรือ เหมาคัน 100-120 (ผมไป100ตลอด) ที่จอดรถ กว้างขวาง มากๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ ตากแดด ครับ อ่อ.....ข้างๆๆๆตลาดเป็นวัดไทรใหญ่ครับ ทำบุญ+สังฆทาน ได้ ทั้งวันครับ จะเตรียมมา หรือ ถังสังฆทาน วนทำบุญตามศรัทธา ได้ หมดทุกแบบ ครับ ส่วนเรื่องของกิน นี่ ตาลาย ครับ
    :D:D:D:D:D:D:D

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

30. noy u12

2,463
    7
    0
    พี่แสนแนะนำสถานที่ไหนครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้