รบกวนเพื่อนๆ ช่วยฟันธงเรื่อง ฟิล์มสีชา สำหรับกระจกบานหน้าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 11 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    รถเป็น civic eg ครับ บานอื่นเป็นกระชาหมดแล้ว ขาดบานหน้าบานเดียว ยังใสๆ เขียวๆ อยู่ ด้วยเหตุผลอย่างที่รู้ๆ กัน (มันแพง......ไม่มีตังค์) เลยจะใช้วิธีติดฟิล์มเอา

อยากรบกวนเพื่อนๆ หน่อยว่า ชั่วโมงนี้ ฟิล์มยี่ห้ออะไร ติดแล้วคล้ายกระจกชายุ่น มากที่สุดครับ เมื่อ 4-5 ปีก่อน ผมเคยติด solar pro รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเหมือน เพราะสีมันชาเข้มเกินเหตุ ไม่รู้ว่าตอนนี้มียี่ห้ออะไรใหม่ๆ ไหมครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :)

1. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ผมติดของบอยฟิล์ม

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    กำลังอยากรู้เลยครับพี่ยอด

ปล.พี่ยอดกลับมาทำ EG อีกแล้วเหรอครับ:eek:

3. คันนี้เอามาใช้งานครับผม เครื่องเดิม ติดแก๊ส เน้นประหยัดสำหรับวิ่งหาลูกค้าครับ แต่ก็ยังไม่วายแต่งนิดๆ หน่อย ก็ใจมันรัก EG อ่ะ :D

4. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    อยากรู้ด้วยคนคร้าบบบ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ของผมก็ขาดบานหน้าเหมือนกันครับ ตอนซื้อรถเจ้าของเก่าติดของ Lamina มาครับสีเหมือนกระจกชามากๆครับ เรียกว่ากระจกชาได้เลย แต่เสียดายจำรหัสไม่ได้เพราะว่าฟิล์มมันหมดอายุมันเป็นคลื่นๆผมเลยลอกออกไปอ่ะ จะไปติดใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะเหมือนเดิมหรือเปล่า ยังไงลองไปเทียบดูที่ร้านก็ได้ครับ :D

6. ผมติดฟิล์มชาตาบอยอะ ไม่รู้ยังทำอยู่อะป่าว งานเนียนดี แต่อยากบอกว่าร้อนมากๆ

7. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ฟิล์ม ที่โฆษณาในเวป เเค่ฟิล์มเเฟชั่นหรอครับ ผมก็ ติดนะ ร้อน แสบผิวเลยครับพี่น้อง

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ผมก็ solar proของคุณบอยอ่ะครับ ไม่รู้เพราะนานเเล้วหรือเปล่าหรือ ฟิลม์คนละเบอร์ สีชาอ่อนๆสวยดีครับ เรื่องร้อน ร้อนกว่านิดหน่อยครับ ไม่เท่าไหร่

9. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ตา บอยย อยู่ หนายย ย ย~

อิอิ

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ดัน ขาว งาม +++ หุหุ

11. ขอบคุณทุกท่านครับ

สรุป ไปจัด lamina มาแล้ว บานหน้าอย่างเดียว 1600 แน่ะ เดี๋ยวถ่ายรูปตอนกลางวันมาให้ดูครับ

12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    รอชมครับคุณยอด

13. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    น่าจะตัวเดียวกับที่ผมไปติดนะ รหัส ARL50BX อยู่ในรุ่น Executive ของ Lamina อ่ะคับ ตามแค็ตตาล็อคจะเป็นสีชาเลยคับ...ว่างๆ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูคับ

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รอชมด้วยคนครับ ถ้าเนียนจะได้ไปจัดบ้าง:eek:

15. ยังไม่มีเวลาถ่ายเลยครับ แต่ตัว ARL50BX นี่เลยครับ

มองจากด้านในก็โอเคนะ ใกล้เคียงสีชาบานอื่นๆ แต่มองจากด้านนอกไม่โอเคเลย เพราะฟิล์มตัวนี้มีปรอทอยู่หน่อยๆ ทำให้สีชาน้ำตาลของฟิล์มไม่ทะลุมาให้เห็นจากด้านนอกครับ

สงสัยต้องเก็บเงินอีกก้อน จัดกระจกชาบานหน้าอีกแล้วมั้ง เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว เคยซื้อกระจกชาบานหน้า EG 4 Door ที่ 7500 สงสัยทุกวันนี้ก็ยังราคาเดิมๆ เซ็งเป็ดกับราคากระจกชาจริงๆ :p

16. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0

เดี๋ยวนี้ไม่รู้ราคาวิ่งไปถึงไหนแล้ว รู้แต่ว่าหายากพอสมควรเลย

17. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    อยากรู้จังว่ามีฟิล์มแบบไหนบ้าง ที่ชา แล้วก็ไม่ร้อน เบื่อฟิล์มแฟชั่นแล้ว มันร้อนง่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้